Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

transporterVN

Xe tăng
Tôm ơi, thế xe đã ngon chưa???

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Báo cáo các bác, sau lần chỉnh thứ 2 tại VH vô lăng xe em đã ngon :D
Lần này do ông chú đi làm hộ, thấy bảo anh phụ trách kỹ thuật đã điều 1 thợ cứng làm .
Nguyên nhân là vòng bi trong ổ vô lăng và thước lái lỏng thì phải
Bây giờ tay lái nhẹ và vào sóc ko kêu kịch kịch nữa , ngon gần bằng vô lăng bác Tổng Cục ;))
Vẫn đang đi để theo dõi tiếp.

Thanks Mitsubishi Việt Hùng !

transporterVN

Xe tăng
Báo cáo các bác, sau lần chỉnh thứ 2 tại VH vô lăng xe em đã ngon :D
Lần này do ông chú đi làm hộ, thấy bảo anh phụ trách kỹ thuật đã điều 1 thợ cứng làm .
Nguyên nhân là vòng bi trong ổ vô lăng và thước lái lỏng thì phải
Bây giờ tay lái nhẹ và vào sóc ko kêu kịch kịch nữa , ngon gần bằng vô lăng bác Tổng Cục ;))
Vẫn đang đi để theo dõi tiếp.

Thanks Mitsubishi Việt Hùng !
Ơ thế mới ngon gần bằng thôi à, hay đổi xe....

Dù sao thì cũng chúc mừng chú. Thế lại phải đi tập thể hình rồi, tay lái nhẹ rồi mà.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ơ thế mới ngon gần bằng thôi à, hay đổi xe....

Dù sao thì cũng chúc mừng chú. Thế lại phải đi tập thể hình rồi, tay lái nhẹ rồi mà.
Chính ra để tay lái nặng đỡ dc bao tiền đi tập :( , ngốc quá đi chỉnh lại =))
Hôm qua đang quen lên oánh lái 1 cái mà tí bay lên vỉa hè =))

Thích Triton

Xe điện
Chính ra để tay lái nặng đỡ dc bao tiền đi tập :( , ngốc quá đi chỉnh lại =))
Hôm qua đang quen lên oánh lái 1 cái mà tí bay lên vỉa hè =))
Thế nào cũng nói dc. Chút mở ra, cho ít cát vào sẽ nạng như cũ, có khi còn hơn ý chư. Rồi nói chã vần hộ vô lăng cho nổi tếng. Ha. Ha...

thachthungtham

Xe buýt
Báo cáo các Bác!
Nhà em hôm nay khó ở, Em xem gương hậu thấy bà con đi xe máy sau xe Em lái 1 tay còn 1 tay bịt mũi.Bực thật xe mình mới chạy 2 vạn mà như đun bếp dạ giữa đường phố thủ đô ngàn năm tuổi, Em quyết định Alo cho các Bác ở VH thế là Em phải nhập viện gấp với lâm sàng như sau:
Các kỹ thuật viên kiểm tra bằng cách ga thử tại cổng ra vào của VH, kết quả là đứng đằng sau xe không thấy xe mà để lại 1 khoảng 1m2 bò hóng đen xì bám xuống nền. Sợ wa các Bác cho vào sau xưởng cho nó lành kiểm tra tiếp.Sau một hồi kiểm tra A,B,C... cách khắc phục như sau
Thay 01 lọc nhiên liệu theo định kỳ 20.000KM. Reset chế độ động cơ .
Kết quả lại ngon như chưa có gì sảy ra.
Các Bác lưu ý nhé ai mà giống bệnh của tui coi như không vấn đề gì. Tiện đây thông báo với các Bác việc mua nhiên liệu theo kinh nghiệm của Em nhé.
Đi đường trường không nên mua cây xăng tư nhân, nên mua ở cây lớn của PETROLIMEX nếu có hao hụt ta nộp vào doanh nghiệp nhà nước cho nó đỡ lãng phí.
Trong Hà Nội các Bác tránh các cây xăng sau: Cây Trần Khát Chân, Cây giáp bến xe Lương Yên, Cây Nguyễn Đình chiểu giáp Công viên ... Ba cây trên Em đã dính rùi.
Chúc các Bác lái xe an toàn. Kính thư!

Chỉnh sửa cuối:

transporterVN

Xe tăng
Bệnh này hình như ông chủ tịch cũng bị đợt trước, cám ơn bác đã cảnh báo.

Em thì học được kinh nghiệm mua dầu trên OF là khi mua không nên bảo nhân viên bán bằng tiền tròn số (VD: 500K, 800K) hoặc bơm đầy bình vì dễ bị bơm bằng chip ăn gian. Các bác nên bảo nhân viên bơm theo lít, ví dụ 50 lít, 60 lít, tuy tiền không tròn và nhân viên hơi khó chịu vì không đc miếng gì, nhưng như thế là mình không bị ăn gian. hehe

dinhxuanliem

Xe buýt
Hôm nay đi sau xe bác Hiềnty lại thấy khói đen xì xì. mà xe em đi đc 30.000 vẫn chưa thấy có hiện tượng khói đen như vậy
Em đăng ký 1 suất chỉnh thước lái sau khi thi VOC xong nhé các bác VH

Thích Triton

Xe điện
Bệnh này hình như ông chủ tịch cũng bị đợt trước, cám ơn bác đã cảnh báo.

Em thì học được kinh nghiệm mua dầu trên OF là khi mua không nên bảo nhân viên bán bằng tiền tròn số (VD: 500K, 800K) hoặc bơm đầy bình vì dễ bị bơm bằng chip ăn gian. Các bác nên bảo nhân viên bơm theo lít, ví dụ 50 lít, 60 lít, tuy tiền không tròn và nhân viên hơi khó chịu vì không đc miếng gì, nhưng như thế là mình không bị ăn gian. hehe
Các ông rất lẩm cẩm. Đổ xăng vào giống xe tôi đỡ khói

thachthungtham

Xe buýt
Hôm nay đi sau xe bác Hiềnty lại thấy khói đen xì xì. mà xe em đi đc 30.000 vẫn chưa thấy có hiện tượng khói đen như vậy
Em đăng ký 1 suất chỉnh thước lái sau khi thi VOC xong nhé các bác VH
Hôm nay tui hỏi kinh nghiệm của các chuyên gia TRITON, Theo hướng dẫn định kỳ của nhà sản xuất, xe đến 2 vạn KM phải thay lọc nhiên liệu nếu không thay mà động cơ không khói thì loại ây lắp động cơ Made Thailan xuất đông nam á. Xe nào 2 vạn KM có khói đen nhiều thì động cơ lắp loại Made in Japan xuất quốc tế vì tiêu chuẩn quốc tế mà. Ông nào thắc mắc nữa hỏi nhà sản xuất tui cho số ĐT.

amazoncafe

Xe tăng
Chắc chắn là xe anh em mình máy việt nam roài, không phải bàn cãi gì nữa, ai còn thắc mắc mai mốt gặp mặt tôi giải thích cho nó cụ thể

dinhxuanliem

Xe buýt
thi cùng 1 lò chui ra cả mà các bác ui

ALao

Xe buýt
Khói đen các bác cứ thắc mắc nhiều làm gì? Tìm hiểu kỹ người lái đi. Tôi chơi với Ông Thachthungtham đã mười mấy niên rồi tôi biết, ngồi không cạnh ổng mà có cả khói đen khói trắng nữa là chắc gì đã tại xe:-$

hienty

Xe tăng
E có tin rất vui cho các FAN của ARB trong CLB chúng ta...(*) Trước là Việt Hùng nay là ARB...sau này là j j nữa thì chúng ta cùng cố gắng...

V.T.A

Xe điện
E có tin rất vui cho các FAN của ARB trong CLB chúng ta...(*) Trước là Việt Hùng nay là ARB...sau này là j j nữa thì chúng ta cùng cố gắng...

KHịa ..hôm qua nhằm nhè bán cản cho mình để ủ mưu đíu nói sớm ra ARB liên kết .

vừa chuyển tiền cho Minh Giang chiều nay.

Ghét ...đã thế mình mình chơi IRONMEN cho độc

Thông tin ngược cho Fan ARB đây :

Bên Minh Giang cho biết thông tin T10 sẽ ra HN dự hội chợ xe hơi , có mang xe độ khủng tất cả các thể loại đồ IRONMEN liên quan đến độ xe.Khà...khà ....

Chỉnh sửa cuối:

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái nào cứ hạt rẻ... nà iem yêu =)) =)) =)) ngừoi sắt hay người gỗ , người giấy gì cũng dc

Chỉnh sửa cuối: