Thảo luận Triton - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

dinhxuanliem

Xe buýt
Các bác có vấn đề j của xe thì vào đây trao đổi nhé.

Hôm nay xe em đi lội bùn về đi trên đường láng hòa lạc tự nhiên thấy xe ì hơn nhưng chưa tìm ra lý do. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ALao

Xe buýt
Mai dậy sớm chạy đều ga lên Hòa Lạc rồi chạy về HN, cho xe nghỉ ngơi tắm rửa chiều đi có cảm giác như trước ngay! Thử xem...

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tình hình vô lăng đã có tí zo* , ko biết vì kumho AT hay vì lý do gì khác. Vấn đề này bác TheOne đã có cách giải quyết với hãng trong SG, còn ngoài HN anh em chúng ta nên làm thế nào :D

dinhxuanliem

Xe buýt
VỤ này hôm nào có thời gian, anh em nào bị đưa hết xe về hãng thôi.

transporterVN

Xe tăng
Đề nghị bác One cho lại thông tin cụ thể hơn là khám bệnh, sửa chữa, thay thế như thế nào để anh em làm cả thể nhé. Xe nào cũng bị hay sao ấy.

dinhxuanliem

Xe buýt
Bác TheOne nghe nói đã xử lý xong vụ vô lăng bị dơ. Bác chia sẻ kinh nghiệm của bác và cách khắc phục. Em thấy MItshu TRITON rất nhiều xe bị hiện tượng này. Xe của em đã đc các bác kỹ thuật trong hãn kiểm tra nhiều ngày và nhiều giờ mà vẫn chưa có hướng khắc phục. Cám ơn Bác!!!

ngabee

Xe buýt
Cho em hỏi các bác là Trai tân của các bác cầm cương có thấy mệt ko???
Em mới cầm được 2 hôm mà cảm giác bắp tay to lên trông thấy,, chuột chạy ầm ầm~X(
Hay tại em đang chạy Santafe nên giờ cảm giác nó vậy???
Nhưng sao em thấy vần lái nặng quá:( mà cũng có tý dơ thì phải, cho e hỏi xe nào cũng vậy hay là mỗi xe em nó thế nhỉ???~X(

amazoncafe

Xe tăng
Chắc chắn rồi bác ơi tay bác sẽ sưng và to lên trong 2 tuần tới cuối cùng thì chỉ có cách là lái bằng chân trong 2 tuần tiếp theo
Sang tháng thứ 2 bác mới lái lại bằng tay được hehe

Lái chắc chắn nặng hơn vì lốp to hơn, cầu sau lại là nhíp nên xe cứng hơn, nhiều lái hơn ... nên tay nó cũng to lên bác ah

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em mới cầm được 2 hôm mà cảm giác bắp tay to lên trông thấy,, chuột chạy ầm ầm~X(
Nhưng sao em thấy vần lái nặng quá:( mà cũng có tý dơ thì phải, cho e hỏi xe nào cũng vậy hay là mỗi xe em nó thế nhỉ???~X(
Sặc bác có nhầm ko nhỉ ? Triton mà chạy lốp nguyên bản tay lái nhẹ hơn STF nhiều nhé. Tay lái STF chắc và nặng cho nên ko có hiện tượng rơ vô lăng. Tay lái STF vào cua 1 thì trả 1 nhưng triton phải trả lái nhiều hơn chút .
Bác nào muốn test thì hôm nào cafe xem em nói chuẩn ko :D

Sau 1800km tai lái triton đã có hiện tượng rung khi vào sóc và hơi zo* rõ rồi. Lỗi này rất nhiều ng bị , hôm nào tập hợp đi khám 1 thể nhé !

Chỉnh sửa cuối:

thaygiao

Xe buýt
Sặc bác có nhầm ko nhỉ ? Triton mà chạy lốp nguyên bản tay lái nhẹ hơn STF nhiều nhé. Tay lái STF chắc và nặng cho nên ko có hiện tượng rơ vô lăng. Tay lái STF vào cua 1 thì trả 1 nhưng triton phải trả lái nhiều hơn chút .
Bác nào muốn test thì hôm nào cafe xem em nói chuẩn ko :D

Sau 1800km tai lái triton đã có hiện tượng rung khi vào sóc và hơi zo* rõ rồi. Lỗi này rất nhiều ng bị , hôm nào tập hợp đi khám 1 thể nhé !
nói gì thì cũng phải cho công bằng, santafe tay lái nhẹ hơn triton rất nhiều nhưng nói triton quá nặng thì chỉ có người sức khỏe quá kém mà thôi :)

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
nói gì thì cũng phải cho công bằng, santafe tay lái nhẹ hơn triton rất nhiều nhưng nói triton quá nặng thì chỉ có người sức khỏe quá kém mà thôi :)
Em nói thật mà bác :( , em đang chạy cả 2 nên so sánh dc mà .
Em chưa đi thử STF 2009 nhưng tay lái STF 2010 nặng hơn Triton.

Chỉnh sửa cuối:

ngabee

Xe buýt
Em nói thật mà bác :( , em đang chạy cả 2 nên so sánh dc mà .
Em chưa đi thử STF 2009 nhưng tay lái STF 2010 nặng hơn Triton.
Sao lại thế bác Tom ơi, em chạy Stf 2008 thấy nhẹ như lông hồng à? Sang chạy Triton thấy nặng như lái máy cày? Hay xe em nó bị lỗi lái~X(
Hôm nào e mang cháu nó ra các cụ khám giùm em nhá:(

ngabee

Xe buýt
Thầy ơi, sức khoẻ em cũng kém thật, nhưng đủ dùng:)), 1 tuần e chơi 2 trận bóng thôi chứ ko tập tạ, chân to hơn tay 1 tý, mà thôi chạy Trai tần mà tay to lên thì cũng tốt:))

thaygiao

Xe buýt
cụ fang fun vãi :x

Raptor90SE

Xe tải
Bình thường thì đi học lái, thày dặn khởi hành số 1( chắc cho dễ dạy)
Hôm nọ em ngồi chè xít với 1 bác làm ở trạm đăng kiểm, bác này sau khi chạy thử 1 đoạn thì phán xe anh em triton phải khởi hành ( đường phố, kể cả đủ tải 4 chỗ ) là số 2 chứ không cần số 1. Các bác thấy thế nào?

hienty

Xe tăng
Bình thường thì đi học lái, thày dặn khởi hành số 1( chắc cho dễ dạy)
Hôm nọ em ngồi chè xít với 1 bác làm ở trạm đăng kiểm, bác này sau khi chạy thử 1 đoạn thì phán xe anh em triton phải khởi hành ( đường phố, kể cả đủ tải 4 chỗ ) là số 2 chứ không cần số 1. Các bác thấy thế nào?
^:)^^:)^^:)^ thế mà chú cũng vác lên hỏi, nếu đúng bán bớt cái số 1 đi...a mua

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ý bác bảo là sợ số 1 khỏe quá, chân mà to xe lại bốc đầu hehehe
Chắc bác làm ở đăng kiểm kia chân to lắm :))

Chỉnh sửa cuối:

Raptor90SE

Xe tải
Số 1 của Triton chuyển lên số 2 nếu không đủ 1500 tới 2000v/p thì khực khực, còn đủ thì thừatua và thừa lực kéo ạ, ý em là như thế. tất nhiên là em chỉ bàn có nên " Khởi hành " trong điều kiện đi phố ở số 2, thay vì số 1 hay không thôi