[Funland] Trò bẩn lừa sinh viên mới lên HN.

le_petit

Xe tăng
Xã hội luôn có người này người kia, chủ trọ hay người thuê trọ cũng vậy. Nhà em cũng thâm niên hơn 25 năm cho thuê phòng trọ sv, rồi hộ gia đình hay kho văn phòng. Nói chung, mình luôn hỗ trợ, tạo điều kiện hết mức có thể. Gặp người thuê tử tế, sạch sẽ, cẩn thận thì hai bên cùng happy. Có những trường hợp củ chuối thì nhà em phải mời đi gấp, may mà cũng ít phải như vậy.
Thì vẫn có nhiều người tốt mà cụ, có cô khi chuyển đi mà nó cứ tiếc mãi.

buikhacthinh

Xe tăng
Cụ chắc cũng có số nên mới răn đe được đám ấy.
Không đủ lực nói nó coi ra gì.

Cụ chất chát quá, em ngưỡng mộ. Vì nếu e gặp, e cũng chả dừng lại ở đoạn đưa đỡ cho cu cháu sv vài đồng thôi chứ k dám kéo sang gặp mấy con chó lừa đảo kia. Nếu dc thì cụ lan toả lên cả fb, chỉ cần lan toả sự việc cọc cạch tiền nhà thôi, cho các cháu sv truyền tai nhau để tránh bị lừa, cũng thêm kĩ năng sống cho các cháu và mọi người xung quanh
Cụ chắc cũng có số nên mới răn đe được đám ấy.
Không đủ lực nói nó coi ra gì.
Em cũng chả số má gì đâu, nhưng xử lý bọn cặn bã này cũng phải có đòn. Ban đầu nó cũng cứng khoe anh nọ anh kia cả đen lẫn đỏ ở khu vực này. Em bảo, mày gọi luôn cho anh mày đi để tao nghe máy, tao xem anh mày là ai, xem có ai ủng hộ mày đi lừa mấy đứa nhỏ ở tỉnh lên ko. Mày ko gọi được thì tao sẽ gọi trưởng Quận cho anh em hình sự đến ngay kiểm tra hành chính (em nói là làm thật). Nó biết ko xơi đc em nên mới chấp hành.

Em xin phép Cụ Kéo ko nêu đia điểm cụ thể, vì ở đây cả làng cho thuê nhà giống như làng nghề, đưa thông tin lên ảnh hưởng đến bà con làm ăn.

Isu_zu

Xe container
Rất phản đối và căm thù bọn lừa đảo.
Rất ngưỡng mộ bác Lục Vân Tiên, em cũng ko dám làm như bác.
Nhưng nếu xã hội mà cần nhiều người như bác, có nghĩa là xh đó loạn mất rồi.
Mong ước của em là Lục Vân Tiên ko phải xả thân vì nghĩa, đó mới là xh an bình. Haizz!

HI_CLASS

Xe điện
Vãi cả "2 thằng cầu thủ và 3 con ca sĩ" nghe cứ liên tưởng tới cặp đôi nào nổi tiếng giới Sâu bít

Lee Saker

Xe điện
Còn bọn lởn vởn quanh mấy trường ĐH phát tăm xong xin ghi tên ủng hộ 10k 20k nữa. Xưa em đuổi đi con mụ già bảo học trường Tây mà kẹt sỉ tí em vả cho mấy cái, may mấy thằng học cùng môn bọn nó can :-ss.

vanhai493

Xe điện
My idol
Chứ e gặp bọn ng bẩn bẩn đó thì tránh xa 500m

HI_CLASS

Xe điện
Còn cái bọn mạo danh "trug tâm giới thiệu vc làm" nữa, list cv toàn gia sư, cộng tác viên, telesale...nhưng đến thì nó bảo tạm hết, làm tạm phát tờ rơi quảng cáo mấy vc như trên và nhận cọc, sau đa số k làm dc phát tờ rơi là mất cọc.

Cám Chim

Xe tăng
Ấy ấy sao Cụ lại đưa hình bên cháu lên diễn đàn thía!

Grandtouring

Xe điện
Cụ chủ hẳn là cứng vía, đội kia nó mới sợ.
Em ở cái đất HN này đã 32 năm (em gốc HP) cũng từ khi bắt đầu thời SV (học ở Hà Đông). Ban đầu ở KTX, sau ra ngoài thuê trọ khắp nơi, cho đến tận lúc ra trường đi làm vài năm, từ Thanh Nhàn, Phố Chùa Láng, Khu Mai Dịch, Khương Đình... Chủ nhà đủ mọi thành phần, đa số đều tử tế (vì mình cũng tử tế). Lần duy nhất em bị làm tiền, là lúc thuê nhà của cựu CT một phường ở TX. Em cần làm thủ tục hành chính theo yêu cầu của cơ quan, ra xxx phường xin cái xác nhận nơi cư trú, bị xxx khu vực cò quay. Em về cơ quan báo cáo lại. Mấy hôm sau, có thanh tra xxx TP về cơ quan, gặp em hỏi sự tình. Sau rồi thấy xxx khu vực biến đâu mất. Sau đấy em gặp cụ bà cựu PCT phường xác nhận, rồi ra phường gặp CT xin chữ ký và đóng dấu.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cụ chủ thật tuyệt vời.
Đại đa số trong đó có em không làm được như cụ.
Cùng lắm là chỉ cho cu cháu sinh viên kia ít tiền.
Khâm phục.

Ấy ấy sao Cụ lại đưa hình bên cháu lên diễn đàn thía!
Thật xin lỗi người anh em Cám Chim chân chính, đây chắc là những con sâu làm hoen ố uy tín của nghành thôi. Anh em cứ vững tin đem niềm vui đến cho đời nhé

harrynh

Xe điện
Cậu SV sang nhà em xin bát gạo về nấu cơm, em hỏi thì nó phàn nàn bị lừa:
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

Đến nơi thấy 2 thằng tranh ảnh đầy người đang ăn cơm với 3 con phều.
Em nói ban đầu chúng nó vẫn cãi. Em chốt cứng:

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".
Bọn nó chỉ trả lại đc 3,5tr và xin 1tr vì hết tiền.

Em chở thằng cu SV về mà ko chắc chúng nó có dở trò lừa bịp tiếp không.
Rất nể cụ vụ này. Em hết vod hnay rùi

z300

Xe điện
Thông tin này nên được chia sẻ rộng rãi mạnh nữa để chính quyền hoặc xhđ nào nghĩa hiệp dẹp hộ chứ ăn thế khốn nạn quá

butchikim

Xe ba gác
Cụ cứng như quả chứng nhỉ 👍

buihai

Xe buýt
Cháu mới lên HN thuê phòng trọ nhà anh A, ngoài tiền phòng ở phải đặt cọc 3tr khi nào chuyển đi thì lấy lại tiền cọc. Ở đc nửa tháng bị anh B đuổi đi.
Anh B nói: tao mới là chủ nhà này, thằng A nó thuê lại căn nhà của tao, nó ko trả tiền thuê nhà nên tao lấy lại nhà, chúng mày dọn đi. Tiền cọc thì gặp thằng A mà đòi.
Vài ngày sau anh A gọi điện chửi bới đe doạ: cái điều hoà chúng mày làm hỏng, 3tr ko đủ sửa mày quay lại đền cho tao. Mày học trường đấy tao biết rồi, tao ko để yên đâu.

Thằng bé sợ hãi ko dám quay lại, vẫn sợ bọn kia tìm đến trường đánh. Ko dám xin tiền bố mẹ vì ở quê nghèo. Em động viên mãi thằng cu SV mới đồng ý lên xe em chở đến.

"Thôi dell nói nhiều nữa, 2 cầu thủ và 3 ca sỹ nghe cho rõ anh nói này: anh biết cả chỗ chúng mày mua đồ chơi đấy. Anh sẽ để yên cho chúng mày hoạt động nghệ thuật ở đây với điều kiện: trả lại 3tr + nửa tháng tiền nhà cho thằng này và ko lừa thêm đứa nào. Nếu chúng mày ko đồng ý với ý kiến của anh thì nói luôn để anh còn vào việc".

Em vodka cụ, may mà có cụ thằng em sv mới được yên, không thì không biết còn bị doạ đến bao giờ

Grandtouring

Xe điện

Nhìn cụ chủ quen lắm. Em xem mấy vụ cụ hành động rồi, đến bố bọn áo mực cũng khiếp ☺

tieunhilang

Xe điện
Bịp thì đầy trò. Em chứng kiến ngày xưa rất nhiều.

1. 2 bà mặc áo nâu sồng gõ cửa, kêu là vận động công đức, có điền tên sinh viên kí vào sổ rõ ràng, cứ hết khu trọ này đến khu trọ khác.
2. Đánh cờ tướng trước cổng trường, 2 ông cờ thế ngồi cãi nhau, một lúc là tân sinh viên vào xem, ngứa mồm tham gia vào là dính... bẫy, trong thế ngang ngửa là ... mất gì cũng chơi. Nhưng cầm đúng quân đánh là nó xin: "thôi, cửa kiếm ăn của anh" cầm sai là nó lột sạch.
3. Đánh bi-a ăn tiền, những ngày đầu rỗi rãi chơi bi-a là có ông đến gạ ngay, làm vài ván, thua thì mất tiền, còn thua, còn thắng... nó không trả tiền.

Grandtouring

Xe điện
Bịp thì đầy trò. Em chứng kiến ngày xưa rất nhiều.

1. 2 bà mặc áo nâu sồng gõ cửa, kêu là vận động công đức, có điền tên sinh viên kí vào sổ rõ ràng, cứ hết khu trọ này đến khu trọ khác.
2. Đánh cờ tướng trước cổng trường, 2 ông cờ thế ngồi cãi nhau, một lúc là tân sinh viên vào xem, ngứa mồm tham gia vào là dính... bẫy, trong thế ngang ngửa là ... mất gì cũng chơi. Nhưng cầm đúng quân đánh là nó xin: "thôi, cửa kiếm ăn của anh" cầm sai là nó lột sạch.
3. Đánh bi-a ăn tiền, những ngày đầu rỗi rãi chơi bi-a là có ông đến gạ ngay, làm vài ván, thua thì mất tiền, còn thua, còn thắng... nó không trả tiền.
Ầy zà. Cái trò cầm bài hộ anh chút, anh đi vệ sinh cái, nó mới tinh vi và khốn nạn, đến chính dân ở HN đầu có sỏi còn dính.

Xe nội lước

Xe container
Em đang giúp ae đón các cháu có nhu cầu thuê nhà ở khu fpt đây. Cụ nào có nhu cầu phòng cho các bé thì em giúp cái hình ảnh. Cam đoan các cụ là gặp bác chính chủ quân tử nhá. Còn em đi lx hỗ trợ ae chứ thề ko tơ hào gì của cccm và các cháu nha.
Để em chộp ảnh..

Nhân đọc thớt thấy chuyện bậy bạ nên em đang thực tế tại chỗ . Cụ mợ nào cần cứ theo số đt trên ảnh mà alo.
Chính chủ luôn thường trực điều khiển cv ban ngày từ nay tới ngày 10.9 đó ạ. Các cháu và các bác có thể yên tâm với cụ ấy. Nhà này vừa xây xong , em giám sát cv xây nó.
Ps/ Có 5 xe 7 chỗ mới toe đưa đón miễn phí cccm và các bé xem nhà.
1 prado
1santafe
1 fotuner
2 xpander.

Ps/ em vừa nc với cụ chủ. Cụ ấy bảo phòng của cụ ấy nên ở 2 đến 3 người ( ghép) cho giảm chi phí.

Chỉnh sửa cuối: