[Thảo luận] Trong trường hợp này các Cụ xử lý thế nào ( Clip ) ????

theph

Xe điện
Nói chung những clip như thế này chả hay ho gì nên quan điểm của em là cụ chủ không nên nóng tính và chửi người ta.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ đi thế là không an toàn và chưa có văn hóa khi tham gia giao thông (xin lỗi đã nói như thế)

1. Cụ bám sát mít xe trước quá, nếu họ phanh gấp chắc nhiều phần cụ sẽ đâm vào mít họ.
2. Đoạn cuối của clip thứ 1 họ đã đúng khi ko sang phải cho cụ vượt vì ngay sau đó có 1 con Mẹc vọt lên.
3. Bám sát mít, còi đèn loạn xạ có thể gây hoảng loạn, nguy hiểm cho người đi trước nếu tay lái ko vững (phụ nữ, người mới lái). Như thế là vô văn hóa.
4. Nếu cụ vội, tại thời điểm đó cụ hoàn toàn có thể đi vào làn phải để vượt. Tốc độ của cụ và xe trước thời điểm đó là 55km/h, cụ có thể vượt phải với tốc độ <=80km/h.
5. Đoạn cuối của clip 2 xe trước giảm tốc độ là hoàn toàn đúng luật và đảm bảo an toàn vì sắp đến điểm thu phí. Biển hạn chế 40km/h rất rõ ràng. Cụ vượt biển hạn chế ở tốc độ 46-47km/h, cụ đã vi phạm.

Theo em cụ nên rút kinh nghiệm. Kể cả cụ có 3 người khỏe mạnh trên xe em khuyên cụ đừng xuống gây sự. Nếu họ dám dừng lại nhiều phần họ có hàng nóng trên xe.
Cụ nói hay lắm, thế Cụ giải thích cho Em về hành động khi Em đã vượt lên rồi thì sao nó lại cố vượt lên để đè vào đầu Em để đị chậm làm gì ( nó cũng vượt ở làn trong xong đè vào và rà phanh)
Nói thì ai chẳng nói hay được, nhưng những trường hợp như này thì Em đếch cần có văn hoá
Còn Cụ bảo em đi bám sát quá thì em nói thế này, khi mà mình đã chủ động vì đằng trước có hiện tượng thì để hiếp dâm thì hơi khó ( đối với cá nhân em )

tuyennh_arc

Xe đạp
Cụ cứ bám sát *** nháy đèn bóp còi như thế làm người ta bức xúc, không cho vượt cũng phải thôi, họ bấm phanh để báo cụ đừng đi kiểu đấy, quá nguy hiểm " tài già" đấy. Mà làn phải có cấm cụ đi đâu mà cứ nhất thiết bắt người ta phải nhường mình khi tốc độ có lúc chỉ 60-70 nhỉ ?

lacse_09

Xe tăng
Chuyển làn cho nhanh ạ.
Cứ đi vậy ức chế mình lẫn ng khác. Hêh....

hazdoom

Xe hơi
Website
www.facebook.com
xem hết 2 cái clip thì cũng thật sự cảm thông với cụ chủ. Ông VIOS có vẻ ăn thua với pha vượt lên và đè đầu trong Clip 2.
Lần sau cứ xin 1-2 làn không đc thì cụ vào trong mà chạy.
Có cái là cụ hơi lạm còi, nên điều chỉnh lại.

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên
Hôm nay đưa thằng bạn trong SG ra đi Tràng An chơi thì gặp Ông này đi như trong clip.
Đến đoạn clip 1 thì Em mới gặp Ông này sau đó thì Ông ấy cứ chạy lừ lừ đằng trước, lúc đến trạm soát vé thì Em vượt nên nhìn sang thì Ông ấy hình như chửi Em thì phải, nhưng nghĩ đi chơi mà gây chuyện thì mất vui lên đành bỏ qua. Nếu là các CỤ thì các CỤ làm gì ????? ( Xe Em đi 3 thằng to vật mà oánh nhau bọn Em thắng là cái chắc )
[video]https://www.youtube.com/watch?v=kOqSXUvhCUE&feature=youtu.be[/video]

https://www.youtube.com/watch?v=kOqSXUvhCUE&feature=youtu.be

[video]https://www.youtube.com/watch?v=DZyOUAMaBfw&feature=youtu.be[/video]

https://www.youtube.com/watch?v=DZyOUAMaBfw&feature=youtu.be
Ặc không riêng gì cụ, e cũng gặp trường hợp này rồi. ức muốn chết, hôm đi việt trì đường 1 chiều thoáng. Mình ko muốn vượt phải, nháy đèn, bóp còi tầm 10p nhất định nó không cho vượt. Bực mình vượt phải định tạt đầu cho nó bõ tức, nhưng mình lại ngẫm các cụ nói: Một sự nhịn chín sự lành lên thôi. %-(

qhhp

Xe điện
Cụ nói hay lắm, thế Cụ giải thích cho Em về hành động khi Em đã vượt lên rồi thì sao nó lại cố vượt lên để đè vào đầu Em để đị chậm làm gì ( nó cũng vượt ở làn trong xong đè vào và rà phanh)
Nói thì ai chẳng nói hay được, nhưng những trường hợp như này thì Em đếch cần có văn hoá
Còn Cụ bảo em đi bám sát quá thì em nói thế này, khi mà mình đã chủ động vì đằng trước có hiện tượng thì để hiếp dâm thì hơi khó ( đối với cá nhân em )
Xin lỗi cụ vì em nói thẳng, có thể cụ không hài lòng. Đây là diễn đàn, em chỉ chia sẻ suy nghĩ của mình với tư cánh là người ngoài nhìn vào, ko nghiêng về bên nào cả. Việc Vios vượt lên và đè đầu xe cụ theo em là cay cú và sai. Đi như Vios lúc đó là nguy hiểm.

Vấn đề trao đổi ở đây với riêng cụ là cụ đã tạo ra sự bực tức, cay cú đó cho họ (đèn còi búa xua). Việc này cụ nên rút kinh nghiệm.
Bám quá sát mít. Việc này cụ nên rút kinh nghiệm.
Vượt tốc độ ở chỗ có biển hạn chế. Việc này cụ nên rút kinh nghiệm.

Vài lời chia sẻ chân thành với cụ.

Website
www.otofun.net
Luật là luật, nếu lái xe Vios có đủ điều kiện nhường (bên phải không có hoặc không có nguy cơ có vật cản) thì phải nhường đường.

Không có luật nào quy định chạy trong cùng bên trái cao tốc thì không phải nhường đường khi đã chạy tốc đố tối đa cho phép nhưng có điều khoản phạt khi "có điều kiện mà không nhường đường cho xe sau vượt". Việc xe vượt chạy vi phạm tốc độ thì họ bị xử lý nếu xxx túm được.

Các cụ lái cái xe Vios ấy bên đây:)) http://www.otofun.net/threads/628869-quy-tac-khong-nhuong-duong

Còn kinh nghiệm thì đây http://www.tienphong.vn/ban-tin-113/xa-sung-vao-taxi-vi-tai-xe-khong-cho-vuot-675998.tpo

Tùy cái đội nón suy nghĩ thôi:P. Em thì cứ luật em đi, có gì cãi cho dễ (trừ khi đi 2b, em đôi khi cũng không thể đi đúng luật 100% bởi em biết em đang ở 1 trong những nơi hiếm có còn lại trên trái đất:P)

Ps: Mời cụ chủ tham khảo thêm cái này http://vietnamnet.vn/vn/kinh-te/181354/5-cach-lai-o-to-bat-lich-su-cua-dan-viet.html . Nhiều người ra đường nghĩ như cụ lắm "3 thằng to con kiểu gì chả thắng"^:)^:(. Xe kia thằng kia là xxx có séng trong túi cũng nghĩ "mài mà loạng quạng bố cho mài ăn kẹo đồng". Dân mình thật là...BÁ ĐẠO. Trong khi rõ ràng cái máu anh hùng đó mà vác ra thay đổi cuộc đời để con cháu đời sau thì mới thực sự đáng "cháy":P

Chỉnh sửa cuối:

gocart

Xe cút kít
Đoạn đường này cả hai làn đều được chạy 100km/h.
Cả hai cụ tài đều mua rắc rối vào người.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng phải nói thật, làn giữa em thấy chất lượng đường chưa hẳn là tệ nên cái xe đi trước nó không vào trong kể cũng lạ thật. Nhưng gì cũng phải nói lại, em rất sợ chạy trên đoạn cao tốc Pháp Vân- Cầu Giẽ bởi vì mặt đường quá xấu. Mà đoạn đấy mật độ khá đông nên em cẩn thận toàn chạy tầm 70- 75kmh thôi. Nếu chạy làn giữa để cho đúng luật thì lốp xe của em sẽ sớm phải thay thôi (em chạy xe nhiều với cả xe của em lốp bé)--->hại lốp thế nên em mới phải đi làn xe con mà tối thiểu 80. Nếu trong tình huống các cụ xin vượt, bên hữu mà OK cộng với đường tốt thì em sẵn sàng hợp tác, dạt vòm cho các cụ vượt luôn. Còn nếu có xe với cả làn giữa mà đường xấu tệ thì đành thông cảm bám theo em tí chút rồi em lại nhường thôi. Liêu em làm thế là đúng hay sai? Mong các cụ giải thích.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Xin lỗi cụ vì em nói thẳng, có thể cụ không hài lòng. Đây là diễn đàn, em chỉ chia sẻ suy nghĩ của mình với tư cánh là người ngoài nhìn vào, ko nghiêng về bên nào cả. Việc Vios vượt lên và đè đầu xe cụ theo em là cay cú và sai. Đi như Vios lúc đó là nguy hiểm.

Vấn đề trao đổi ở đây với riêng cụ là cụ đã tạo ra sự bực tức, cay cú đó cho họ (đèn còi búa xua). Việc này cụ nên rút kinh nghiệm.
Bám quá sát mít. Việc này cụ nên rút kinh nghiệm.
Vượt tốc độ ở chỗ có biển hạn chế. Việc này cụ nên rút kinh nghiệm

Vài lời chia sẻ chân thành với cụ.
Cụ ko phải xin lỗi làm gì cho nó căng thẳng ra, đúng đây là diễn đàm mở mỗi người 1 cách suy nghĩ và nói thẳng mới là cái hay.
Về vần đề còi, và đèm bua xua thì Cụ thấy đấy lúc đầu Em đâu có làm thế chỉ sau khi Ông đó có hiện tượng rà phanh thì Em mấy làm vậy ( biết là ko phải lắm ) nhất là quả Ông ấy phi lên và đè vào đầu thì Em có văng 1 hay câu chửi bậy gì đó sau đó thì thôi ko xin và cũng ko còi nữa, vì Em biết có vẻ ông ấy muốn ăn thua
Nói thật là Ông đó ko đáng để Em phải bận tâm, mang lên đây chỉ hỏi các Cụ là " Gặp trường hợp này các cụ xử lý thế nào ". Rất nhiều Ý kiến để mình tham khảo ... Vv và vv thế mới là diễn đàn phải ko Cụ.

ReadOnly

Xe tăng
Thế nào mà chạy 60 70 vẫn có ông vào bênh bảo sao ko vượt phải?!!! Tình hình vhgt còn kém lâu lắm :)

Tribute

Xe container
Xin vượt xe cũng là cả 1 nghệ thuật và văn hóa đấy chứ. Có vẻ cụ chủ hơi lạm dụng còi và ko đúng lúc nên chú kia hơi chim cú.

mig25

Xe tải
Cụ sang làn bên mà vượt là xong

lacse_09

Xe tăng
Theo e ko cho vượt thì chỗ thoáng vượt phải ạ.
Đi đường nói thẳng nhiều tài xế củ chuối.
Mình nên nhường nhịn chút cho lành.

mig25

Xe tải
Cụ đi vào làn trong và đúng tốc độ thì có bị coi là vượt phải đâu, hình như đường đấy xe con được chạy 2 làn mà ( lâu e k đi đường này nên k nhớ chính xác )

BonBonTT

Xe điện
Gặp chú đi kiểu này thì cũng cay mũi thật

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Thực ra nhiều khi tham gia giao thông tưởng có văn hóa này nọ nhưng không phải. Em cũng sẵn sàng nhường đường khi có tín hiệu xin vượt và có điều kiện (an toàn). Nhiều khi đường đông, em cảm thấy chưa an toàn mà nhiều lái xe bám sát, còi đèn liên tục, ức chế em cũng không cho vượt.
Em là em liếc gương thấy thằng nào đằng xa đang lao nhanh tới là em xi nhan trái cái đã, chưa cần biết có xin vượt gì hay k. quan sát làn trong, đằng trước an toàn xong em mới xi nhan vào làn phải cho vượt.
Trường hợp thằng đằng trước đi chậm, tốc độ mình cao hơn, nháy pha mấy cái xin vượt, khi gần đến nó mà nó chưa cho vượt là em lại xi nhan phải để sang làn trong cái đã, tránh bám mít nó, để thằng đi sau mình nó chiến.

gocart

Xe cút kít
Thế nào mà chạy 60 70 vẫn có ông vào bênh bảo sao ko vượt phải?!!! Tình hình vhgt còn kém lâu lắm :)
Người ta ko bênh ông Vios mà chỉ đề cập đến việc sang làn phải để chạy cho nhanh:D
Nhà cháu chạy tuyến này cũng thường xuyên chạy làn phải. Khi cần vượt lại sang trái rồi về. Nhanh hơn khối ông bám làn trái.