[Thảo luận] Trông xe giờ toàn đầu gấu, kinh wa' các cụ ạ :-S

Mr Noob

Xe tăng
Cụ ở thủ đô đã vậy nhưng em ở tỉnh lẻ lẻ mà nhiều khi tức như bò đá ấy. Em có cái cửa hàng rộng có 3 met mà nhà hàng xóm đối diện cũng kinh doanh như nhà em. Ông chồng thì làm kiểm lâm có con LAC có hôm em khóa cửa đi ăn trưa về đã thấy ông ấy đỗ xe ngay cửa nhà em (trong khi đó cửa nhà mình thì không đỗ) em có tham gia góp ý với bà vợ thì bả ấy keu là "anh đỗ ở đó 1 tí là anh đi, với lại đỗ ở đó cho nó mát" nhưng mà cái tí của anh ấy nó tầm 2 đến 3h. mà các cụ bảo là cái cửa hàng rộng 3 met thì cái xe đó đỗ rồi thì khách còn không có chỗ để xe máy chứ đừng nói 4B. các cụ bảo em nên sử thế nào cho đẹp bây giờ?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hàng xóm láng giềng thì lựa lời mà nhắc khéo chứ cũng chả có cách nào ạ. Hoặc cụ có cái xe máy cứ lựa giờ đó đem ra để thì người ta cũng tự biết ý.

PS: Hôm nay chúng nó lại cắm biển đểu, kẻ vạch lởm luôn cả dọc trước nhà em các cụ ạ. Có điều chưa dám đưa xe vào đỗ thôi. Thấy mấy cụ GTCT lượn qua lượn về (chắc bảo kê ? ) nhưng hỏi chính quyền thì chính quyền bảo chúng nó làm gì có giấy phép. Em cũng chả hiểu thế nào.

lucent

Xe buýt
Cụ ở thủ đô đã vậy nhưng em ở tỉnh lẻ lẻ mà nhiều khi tức như bò đá ấy. Em có cái cửa hàng rộng có 3 met mà nhà hàng xóm đối diện cũng kinh doanh như nhà em. Ông chồng thì làm kiểm lâm có con LAC có hôm em khóa cửa đi ăn trưa về đã thấy ông ấy đỗ xe ngay cửa nhà em (trong khi đó cửa nhà mình thì không đỗ) em có tham gia góp ý với bà vợ thì bả ấy keu là "anh đỗ ở đó 1 tí là anh đi, với lại đỗ ở đó cho nó mát" nhưng mà cái tí của anh ấy nó tầm 2 đến 3h. mà các cụ bảo là cái cửa hàng rộng 3 met thì cái xe đó đỗ rồi thì khách còn không có chỗ để xe máy chứ đừng nói 4B. các cụ bảo em nên sử thế nào cho đẹp bây giờ?
Góp ý mấy lần không nghe cụ đóng cho em 4 cái đinh vào một miếng gỗ rồi kê vào bánh sau.:D Ba lần như thế hàng xóm nhà cụ biết chỗ để xe nào mát thôi.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Góp ý mấy lần không nghe cụ đóng cho em 4 cái đinh vào một miếng gỗ rồi kê vào bánh sau.:D Ba lần như thế hàng xóm nhà cụ biết chỗ để xe nào mát thôi.
Kụ lucent chơi thêd thì ác quá . Theo em kụ chủ dùng môn GẬY ÔNG ĐẬP LƯNG ÔNG kụ cũng lấy 4b để trước cửa đối phương . Có sang hỏi kụ cũng trả lời như vậy khác tí là em để bên ấy cho nó nắng . Lat sau kụ sang nhẹ nhàng nói đấy chị thấy xe đề thế có vô ý ko cùng hàng xóm mình phải giữ ý chứ ngày nào cũng lườm thấy nhau làm thế mất hay...kụ thử tham khảo
SyEe

blackcivic 2.0

Xe tăng
Kụ lucent chơi thêd thì ác quá . Theo em kụ chủ dùng môn GẬY ÔNG ĐẬP LƯNG ÔNG kụ cũng lấy 4b để trước cửa đối phương . Có sang hỏi kụ cũng trả lời như vậy khác tí là em để bên ấy cho nó nắng . Lat sau kụ sang nhẹ nhàng nói đấy chị thấy xe đề thế có vô ý ko cùng hàng xóm mình phải giữ ý chứ ngày nào cũng lườm thấy nhau làm thế mất hay...kụ thử tham khảo
SyEe

Mr Noob

Xe tăng
Em là em cực ghết ông chồng làm kiểm lâm (chẳng biết là quan to tới mức nào) đã để xe ở cửa nàh em lại còn nhìn em gườm gườm như muốn đánh nhau ấy. ức lắm roài để mai em kiếm 2 con xe tải lúc nào ông ấy đỗ như vậy em cho 1 con đỗ trước, 1 con đỗ sau xe ông ấy roài kéo phanh tay khoá cửa và đi uống trà đá cho mát luôn cả thể. các cụ thấy em làm vậy có được không?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Em thấy hàng xóm thì cứ khéo léo ứng xử thôi chứ còn ở với nhau lâu dài. Chứ vụ của em á, phường Kim Liên đánh cả xe vào xoá vạch, nhổ biển vứt chỏng chơ lần hai rồi cụ ạ -.- đên qua huỳnh huỵch cả đêm.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Dạ chính là em :P Em vẫn đang chờ mối của anh đây :P

Hôm nay tình hình vắng vẻ quá các cụ ạ. Chắc ngày đẹp mọi người đi đám cưới hết :P
Cà phê cà pháo đê, anh giới thiệu cho, chỉ sợ chú chê thôi.

thaiquangtung

Xe buýt
Em nghĩ tụi nó cũng làm luật rồi, nhưng thấy mình rắn nên nó mới thụt lại đáy ạ.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Tới hum nay thì chúng nó quá đáng quá nên mấy tổ dân phố quanh hồ nhà cháu đều khởi đơn kiện rồi các cụ ạ =.='

10kg

Xe tải
Thế thì mừng cho cụ chủ thớt quá. Chứ đánh đu với bọn này mệt lắm. Sát cạnh nhà em có 2 vợ chồng chẳng biết làm gì, chồng thì săm trổ, vợ thì hở hang, chửi nhau suốt ngày xong lại anh anh em em ngọt sớt với nhau. Toàn mở nhạc, bài bạc ầm í đêm hôm. Mà nhà e thì con nhỏ, toàn người già trẻ nhỏ. Nhắc nó thì nó cứ như là mình là người khó tính. Thế là thôi đành đóng kín cửa, lúc nào cũng mong nó bán nhà đi nơi khác ở cho khu nhà em nó đỡ ô nhiễm.

quyen_susu

Xe hơi
:-?bác can đảm thật,bọn này đã chột rồi thì không làm gì đâu,vì miếng cơm của mấy chục thằng.
Bảo làm sao xã hội không muốn chấp nhận bọn tù tội,thế mà cứ kêu mở rộng lòng,cái lũ này khi về già thì chả thấy thằng anh em nào còn...

banphagia

Xe tăng
vất vả cụ quá

baygiodulao

Xe buýt
vãi hàng, đọc đoạn thoại cụ ta em tưởng tượng ra cụ cũng máu lửa đấy, nhưng cụ phải để ý kẻo bị trả thù vặt....chúc cụ bình an

loveyouforever

Xe hơi
Riêng đội này không có chính với quyền gì cả.
Nếu quen với mấy đại ca đại bàng thì nó sẽ để yên
còn lại cụ cứ để xe hoặc ngăn nó là nó sẽ hành cụ đến mệt
tóm lại là nên nhẹ nhàng mời nhau đi làm vài quai rồi nói nó té ra chỗ khác, nhường chỗ cửa nhà mình ra một chút.

ngbaloc

Xe hơi
tất cả là nhờ CA hết thôi .
em đứng vỉa hè nhiều rồi lạ gì mấy bác CA.
..............

raotro

Xe container
Cháu vào đây góp chuyện:
Tối qua có buổi li vờ phun...nhầm li vờ sâu của bọn The Wall, cháu đỗ xe bên đường Ngọc Khánh...lúc đỗ thì cứ đỗ thôi, lúc về có 3 chú đồng phục ra thu tiền. Lịch sự và để tránh xung đột cháu bảo Gấu xuống đưa 20k cho chúng nó, ko quên dặn "nếu nó đòi hơn thì bảo anh"....
Y như rằng nó bảo 30k....Gấu giựt lại tờ 50k...và cháu xuống....
Thằng nào vừa bảo 30k???????
Giấy phép trông giữ xe của chúng mày đâu????
Đơn giá thằng nào quy định????
Tao đỗ đường, tao léo phải trả tiền bố con thắng nào....còn thằng nào bản lĩnh thì đứng ra!!!
Thế là té...khỏi tiền!
Nhà cháu cả chục lần thế rồi, lần trước là ở Tòa nhà Kinh đô chỗ đối diện ĐH Thủy lợi....cũng muốn làm người lịch sự trả tiền nhưng nó đòi quá đáng thế là chửi xong té! Khỏi tiền!

KỤ chủ thớt nhà ở đó nên có thể bọn nó trả thù bẩn...chứ đi đường thì thằng nào chả như nhau...nhanh tay là thắng!

cerato08

Xe điện
ở Vịt mình thì còn nhiều bức xúc lắm các cụ ợ. Phải sống chung với lũ thôi

Theanh_72

Xe buýt
Bác rình lúc nào đêm khuê trèo lên tầng ném cho vài cục đá cho nó đền xe cho sướng.
Cụ nói vậy ko ổn tẹo nào,người gửi có lỗi gì mà ném xe người ta.Em thấy cụ ném thẳng vào mấy thằng nằm ngủ thì được