[CCCĐ] Trung Quốc: Bá cáo chuyến đi Quảng Châu

ThanhKhue

Xe buýt

Một quả xe khủng

Bên cạnh. Có bác nào biết mác gì không?

Xe LINCOLN dòng Navigator bác ạ, Made in Hợp chủng quốc Huê Kỳ, cái này chắc serie 2006-2007 (vì giống hệt cái nhà bạn em đi bên đó nên em mới biết, hị hị) Thấy bảo dân Mý thích xe này lắm

Đọc thớt của bác không bỏ sót bài nào, nhớ Tung Của quá, có điều chưa biết đất QC :102: Chắc phải rình một chuyến thôi :^) (y)

Phóng sự hay ghê, VOTE cả hai bác!!! (Ý quên bảo bác AQ. là bên đó vợt telit cực rẻ mà xài ngon lắm :) )

Bác đến Beijing Lu mà không vào nhà hàng Việt nam à. Đây là nhà hàng đông khách nhất QC, khách đến được phát tích kê, ngồi ghế nhựa chờ được gọi,riêng người Việt vào luôn.Có lần em ngồi sát cửa theo dõi một em đợi từ hơn 6h đến hơn 8h30 mới được gọi vào. Chủ quán là một chị người SG ( không phải Hoa kiều), quán nấu khá ngon, thậm chí hơn nhiều nhà hàng ở VN, bia HN 12 tệ,uống bao nhiêu cũng có. Trên đường các bác đi từ KS Đức chính đến mấy cái chợ trên, gần Trung tâm hội chợ triển lãm có cái Showroom của Lambo,Fer vào ngất ngây luôn.QC cái gì cũng có, muốn mua đồ hiệu các bác phải đến Quảng trường Hữu nghị hay Thiên hà thành, choáng luôn, không khác Orchart Road bên Singapore.
cụ nhầm địa điểm rồi cụ ợ :^) showroom của 2 tên này thì ở quận Thiên Hà Thành ( tian he cheng ) , còn nơi bảo dưỡng ( hậu mãi ) + test xe là nằm ở quận bạch vân ( Bai Yun ) ... còn cái trung tâm triển lãm thì nằm ở XinGang .... tính về khoảng cácch là khá xa đấy ạ ....:77:
QuocThang76 : kô phải toàn bộ là của Cảnh Sát ( GT or TT ) đâu ạ ... có 1 phần là các camera của các trương trình thông báo dẫn đường và chống kẹt xe của đài phát thanh hoặc truyền hình tư nhân ... nếu mà bác để ý trên taxi thì 1 là ngồi ở ghế sau có 1 cái tivi bé bé nó cứ 5-10 phút báo 1 lần vào giờ cao điểm
Mợ Powerful1804 : mợ có thích đồ trang điểm và các phụ kiện làm đẹp của các mợ kô (l)(l) em có địa điểm này hay lắm mợ à QC thôi :6:

Libor

Xe điện
Cho em ké các cụ tý Thâm Quyến nhá! Vì làm thớt mới ngại chít đi đc!... Cái số em nó long đong lận đận..nên có đi mà chả đc chơi, mong rằng một vụ gừn nhất sẽ đc theo các cụ.

Trưa hum qua Em đang gà gật trên xe...bỗng dưng giật mình tỉnh dậy nhòm qua cửa xe...cứ tưởng bọn này chở em đi nhầm sang Pari :'( Em thấy lấp ló cái này đây ạ:

Em mới nhất định bắt mấy ông bạn đâm đầu vào đó để em xem nó là cái gì...đến nơi..đúng là Pa ri thật ạ!

Nguyên xi Khải hoàn môn và tháp Epfen nhá!

Thế là em nhất định bắt phía bạn phải cho em xuống xe để vào sờ tận tay... vé vào cửa mỗi chú 120NDT gừn 320kvnd :102::102::102:
Vào đến nơi mới biết hóa ra đay là công viên thế giới thu nhỏ...
Có cả Kim tự tháp đây ạ:

Chui xuống hầm cũng đầy đủ xác ướp..nhưng hình như làm bằng gỗ! :21::21:

Rùi lại đc sang tựn cái nhà hát nổi tiếng này nữa ạ:

rùi lạc cả sang châu âu

...còn nhiều lắm..nếu các cụ không chê để em hầu tiếp ạ! (b)(b)(b)(b)

vinatour

Xe buýt
Có thi hoa hậu thật mờ , chỉ thi cho tụi e xem chứ mợ ko được vào xem, cô nào đăng quang hoa hậu thì... đội vương miện:21::21::21: Mà mợ biết làm giề ???

AQ.

Xe tăng
Công viên thé giới thu nhỏ này mới xây ở Quảng Châu à cụ Lý? Cụ cho thêm tí ảnh nữa đê.

Hị hị, làm hàng nhái đúng nghề mấy chú Khựa rùi. Thảo nào giống ghê

bonbanhloiruong

Xe tăng
Công viên thé giới thu nhỏ này mới xây ở Quảng Châu à cụ Lý? Cụ cho thêm tí ảnh nữa đê.

Shenzen Thâm Quyến bác ạ !! Em cũng góp vui 1 tý:

Cái này cũng ở trong công viên cửa sổ thế giới ạ !!! Nói chung vào đây fun & relax, nhất là khi xem các show của nó. Còn nhiều cái là lạ nhưng up ảnh lên mệt quá :69:

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Nếu có điều kiện thì em vẫn thích đi du lịch trung quốc: cổ kính, hiện đại....(b)(b)(b)(b)

hungapu

Xe buýt
Em đi 2 người 4 ngày 6000 tệ ko cánh mà bay .....:'(:'(

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
thấy mỗi 2 quả dưa chuột hic hic

coldmoon1990

Xe đạp

Bac AQ tìm lại được SIM dt chưa zậy? Tại hôm nay có việc muốn thỉnh bác xin Quốc Thắng dt bác rồi mà gọi cứ thấy ngoài vùng phủ sóng. Nếu dùng số mới thì SMS để anh em còn báo tin hot cho bác nhé.

Simson

Xe buýt
Tối ở lại xem cái shows diễn tại công viên cửa sổ thế giới mới hay, còn ban ngày thì chán hơn nhiều. Quên, cái biểu tượng cho juenan mình là chùa 1 cột, he he, nhìn như cái thùng rác.

Cơ mà em vẫn ghét Tầu, mặc dù người dân bên đó nhiều người cũng dễ mến.

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
TQ giàu thật, biết bao h TP mình mới bằng nó nhỉ?

bonbanhloiruong

Xe tăng
Tối ở lại xem cái shows diễn tại công viên cửa sổ thế giới mới hay, còn ban ngày thì chán hơn nhiều. Quên, cái biểu tượng cho juenan mình là chùa 1 cột, he he, nhìn như cái thùng rác.

Cơ mà em vẫn ghét Tầu, mặc dù người dân bên đó nhiều người cũng dễ mến.
Cái thùng rác đây phải không cụ?

AQ.

Xe tăng
Vừa rồi có bác PM hỏi em địa chỉ, số đt cần cho chuyến đi. Em gửi cái ảnh này lên, bên trái là khách sạn Đức Chính (bác nào cần cứ in lại rồi dơ ra hỏi taxi họ chỉ cho); bên phải là các vì zịt của em Tai tên Phượng (có thể liên lạc qua email, gọi qua skyde hay nhắn tin theo số di động-nhớ bấm +96 trước số di động nhá) và dưới cùng là địa chỉ, giá cả cty Kim liên để mua vé đi QC

Còn chi phí làm Visa nhờ bác Lâm Vinatour (b), em không tiện đưa lên đây (trừ khi bác ấy đọc được bài này và đồng ý, số đt bác ấy là 09042.11784) vì bác ấy hết sức nhiệt tình, lại làm cho bọn em giá đặc biệt - Ofer nào cũng nhờ thì vất vả cho bác ấy quá (dưng lần sau em vẫn nhờ bác đấy nhá. Xin 1 quả cả năm và nhiều lần luôn(k))

Chỉnh sửa cuối: