[Funland] Trượt lớp mầm non

Milano2011

Xe tải
Cảm ơn cụ, cách đây 8 năm con em đã từng rồi, chứ giờ em ko có nhu cầu tìm hiểu nữa.
Ai cũng như cụ thì anh em ở trọ chả phải khóc lóc từ cái sổ tạm trú trở đi đâu.
Mà cuối cùng các cháu vẫn vào học cả thôi, hihi. Vậy sinh ra chỉ tiêu với khảo sát để làm gì ạ?
Học để điều chỉnh địa giới tuyển sinh cho phù hợp. Tổ dân phố A năm ngoái đầu cấp sẽ học trường X, nhưng nếu trường X năm nay có quá nhiều cháu trong độ tuổi đi học thì năm nay sẽ học trường Y (cũng gần tổ dân phố A) để giảm tải cho trường X.

thuyhtt

Xe tăng
chỉ tiêu và khảo sát để bảo đảm dc sĩ số và độ đáp ứng của trường trên địa bàn cụ ạ. Tổng có 10 lớp max 500 học sinh thì k phải khảo sát nhỡ năm nay nó lên 600 thì sao mà xuống 400 thì làm thế nào. Còn lan man về anh em ở trọ, đa phần k chịu tìm hiểu thủ tục hành chánh tại địa bàn, nước đến chân mới nhảy, lúc đó phải mất tiền để hợp thức hóa việc sai trc đó của mình thì lại than khóc, thậm chí chửi bới những người cầm tiền để giúp con mình đi học, thế thì k chấp nhận dc :))
À em ngứa mồm em chửi, chứ đám anh em ở trọ nào dám, họ cầm pb dúi tận tay, đầu cúi thấp cảm ơn ko hết. Cụ cứ đến phòng HT mùa tuyển sinh là rõ. Hehe.

phuongmit

Xe cút kít
À em ngứa mồm em chửi, chứ đám anh em ở trọ nào dám, họ cầm pb dúi tận tay, đầu cúi thấp cảm ơn ko hết. Cụ cứ đến phòng HT mùa tuyển sinh là rõ. Hehe.
em k cần đến phòng HT vì e nắm rõ quy trình nó xảy ra như nào mà cụ :)) thấy các cụ chửi ghê quá nên e thảo luận để cùng nhau nhìn xem chửi chuẩn hay chưa thôi :))

thuyhtt

Xe tăng
A
em k cần đến phòng HT vì e nắm rõ quy trình nó xảy ra như nào mà cụ :)) thấy các cụ chửi ghê quá nên e thảo luận để cùng nhau nhìn xem chửi chuẩn hay chưa thôi :))
Làm chuẩn thì ai dám chửi các cụ, miệng nhà quan có gang có thép, các cụ đúc kết vậy rồi ít sai lắm.
Ko dưng làng Vũ Đại sinh ra anh Chí đâu. Ai cho tôi lương thiện

phuongmit

Xe cút kít
A

Làm chuẩn thì ai dám chửi các cụ, miệng nhà quan có gang có thép, các cụ đúc kết vậy rồi ít sai lắm.
Ko dưng làng Vũ Đại sinh ra anh Chí đâu. Ai cho tôi lương thiện
Hihi em là phụ huynh học sinh thôi cụ, chả quan tước gì cả nhưng tiếp cận vấn đề phải chuẩn và đưa ra đánh giá phải nét k thì thành sai lệch có hệ thống, nhỡ sau giải thích cho người khác lại sai chồng sai

thuyhtt

Xe tăng
Hihi em là phụ huynh học sinh thôi cụ, chả quan tước gì cả nhưng tiếp cận vấn đề phải chuẩn và đưa ra đánh giá phải nét k thì thành sai lệch có hệ thống, nhỡ sau giải thích cho người khác lại sai chồng sai
Ô em ko bảo cụ, em bảo miệng HT chứ.
Cụ gt cho phụ huynh khác thế ko sợ con người ta trượt từ lớp mầm à. Vì em đã từng hỏi thủ tục từ GV trong trường nhưng GV bảo chị cứ gặp HT thôi. Đấy là miệng dân đen như em chứ chưa phải nhà quan đâu nhé.
Em xin dừng quote cụ về chuyện này tại đây. Cảm ơn cụ. Xã hội ai cũng như cụ thì đời bớt nhiều anh Chí.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Hoàng Liệt thì chắc phải chục trường Mầm non công lập mới đủ mất. Nguyên tổ hợp HH ko khoảng 40K dân mà toàn trong độ tuổi sinh đẻ thì các cháu nhiều lắm.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thắc mắc y như cụ ..!
Bộ Dục nó có được duyệt qui hoạch xây cả loạt chung cư ở đó không ? Có quyền bắt chủ đầu tư phải xây trường cho cư dân mới đến không ? Trả lời được câu hỏi đó mới biết lỗi ở đâu.
Câu hỏi của cụ tương tự câu chị Ngân hỏi anh bộ nông nghiệp

tuan281085

Xe cút kít
Website
www.otofun.net
Thời đại thay đổi cái gì cũng đổi thay... Trước có ai cần đi học mầm non đâu mà giờ lại thích vẽ rắn thêm chân.
Chán cho suy nghĩ của thanh niên trẻ quá. Thế giờ ko đi Mầm non thì cháu nó ở nhà tự chơi 1 mình? Hay 1 người bố hoặc mẹ nghỉ việc trông con? Hay là thuê 1 bảo mẫu?

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chán cho suy nghĩ của thanh niên trẻ quá. Thế giờ ko đi Mầm non thì cháu nó ở nhà tự chơi 1 mình? Hay 1 người bố hoặc mẹ nghỉ việc trông con? Hay là thuê 1 bảo mẫu?
Suy nghĩ đi trước thời đại nó phải thế =)) =)) =)) =)) còn nghỉ việc hay ở nhà trông con hay con phải chơi 1 mình thậm chí thuê bảo mẫu là quyền của mỗi người.
Làm gì có cái nghịch lý phải chạy theo cái định kiến xã hội là phải cho học từ mẫu giáo để phát triển trí não:-)):))

victory_1980

Xe điện
Không có đâu cụ.
Trường mầm non đang thiếu chỗ, xuất hiện 1 trường hợp trái tuyến là dân nó lên tế cả 3 đời hiệu trưởng.
Hôm nay bốc công khai mà, chỉ có số ít đen đủi thôi.
Cụ có biện pháp nào tốt hơn thì chia sẻ, còn chê thì em cũng chê được.
Phường Hoàng Liệt có đến 03 trường tiểu học mà còn chưa đáp ứng hết kìa.
Lúc duyệt điều chỉnh quy hoạch thì các anh ấy ăn đậm còn gì, em nhớ ko nhầm chính là anh thay cây và nghị quế.
Trên địa bàn phường này phải có đến mấy chục cái trường mầm non tư thục nữa đấy.
Và hình như chung cư trên địa bàn phường này vẫn chưa dừng lại, tiếp tục xây tiếp nhé.
Cứ chỗ nào có nhà anh Thản, là quá tải trường học. Vậy nhưng anh ấy phủi tay, chẳng có chút quan tâm gì. Mang xèng đi xây khách sạn 4-5* khắp nơi luôn.

Khanhnho

Xe buýt
Nói chung thớt liên quan đến mảng giáo dục thì nên tem tém lại em ạ, càng nói người ta càng cười mình ngô nghê lại hay phát biểu liều :))
Giờ em mới biết thất học mẫu giáo nguy hiểm thật! Nhỏ ko đi học mẫu giáo, lớn thành thằng dở hơi. Mà mợ dùng sai từ rồi nhé. Ngô nghê tức là ngu + có tí dễ thương. Đây phải gọi là dở hơi = ngu + khó ưa.

cantona

Xe container
Anh Thản xây cật lực hơn chục tòa nhà. Dân tiến bộ bảo phải cảm ơn vì nhờ đó nhiều người có chỗ chui ra vô. Hậu quả giờ mới thấm. Quanh quanh Linh Đàm khi đó đất trống còn lại đầy. Nhưng các anh lờ đờ éo quan tâm đến giáo dục. Đất trống đấy, nhưng bố cấp phép xây cc. Nên có hơn chục năm mà cái khu Linh Đàm mọc toàn nhà cc với cc chứ ko mọc thêm trường học.
Em cũng ko hiểu là xây trường thì vướng mắc điều gì. Hay bên bộ Dục muốn xây trường thêm thì cần điều kiện gì. Nhưng chắc chắn là xây trường ko ra tiền, còn cc chưa xây đã có xèng lốp bi. Cho nên giờ các cháu khổ.

minhab

Xe điện
Sau quả này thì mới thấm, có cái nhà HN thì tắc đường quanh năm, con cái học hành phải chờ vào may rủi bốc thăm thế nên bố ai dám mua nhà đấy nữa

Chu An

Xe điện
Cụ chỉ hộ e chỗ nào xin trái tuyến o mất tiền.

Cả mấy đứa nhà em đều trường công và hầu như không mất 1 xu nào. Hầu hết trường của bọn trẻ cách nhà chỉ 500m trở lại và hầu như chúng có thể tự đi, về.

THÀNH FOOD

Xe tải
Đồng quan điểm với cụ. Con e sau này thích học thì sẽ tạo điều kiện hết sức có thể, còn ko thích học cũng ko ép, vì có ép cũng ko mang lại kết quả tốt. Cứ rút kinh nhiệm từ bản thân mình mà ra
Vâng. E ngày xưa cũng học đc tấm bằng. Giờ thì bỏ đó làm ngành khác.

THÀNH FOOD

Xe tải
Chưa hiểu ý câu này của cụ.
Vì đơn giản giờ không cho học trái tuyến ạ. Nên muốn bỏ quy định đó phải quen biết và quà cáp mới đc học. Con e năm nay cũng vào lớp 1. Không quen khó vào lắm ạ

phuongmit

Xe cút kít
Cả mấy đứa nhà em đều trường công và hầu như không mất 1 xu nào. Hầu hết trường của bọn trẻ cách nhà chỉ 500m trở lại và hầu như chúng có thể tự đi, về.
Nhưng đó là đúng tuyến phải k cụ, cách nhà 500m là đúng trường đóng trên địa bàn phường chứ k phải trường bên phường khác. Trái tuyến k mất tiền vẫn có, nhưng khả năng rơi vào trường hợp trường tuyển sinh đúng tuyến vẫn k đủ chỉ tiêu, phải gọi thêm trái tuyến vào.