[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng các ô phở bị xì hơi tháo bánh :)). Mà sao thớt nhạy cảm thế sao ko xoá luôn đi nhỉ.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
Năm 2017 thì không giải thích được lý do vụ tấn công 3h sáng ngày 9/1. Việc 3 cảnh sát tử vong là hệ quả của cuộc tấn công dùng vũ khí cũng không thể giải thích nguyên nhân vụ tấn công. Bắt cóc 2017 thì nhiều cụ biết đây là cả dân làng bắt khi cụ Kình và 1 số người bị bắt, cụ Kình bị gãy chân. Dân không làm hại ai, giữ lại cho ăn, điều kiện là đề nghị trao đổi người và Mr Chung đã hứa sẽ không truy tố dân làng.
Dân không làm hại ai mà tưới xăng vào những chiến sĩ bị bắt ngay từ năm 2017.
Và tự ngẫm lại xem bao năm nay ko bắt lão ấy, mà đến khi bắt đầu xây dựng năm ngoái mới buộc phải bắt. Lão cứ kêu gào bằng mồm thì chắc 10 năm nữa cũng chẳng ai động đến đâu

Doc_hanh79

Xe tăng
Em vào hóng các ô phở bị xì hơi tháo bánh :)). Mà sao thớt nhạy cảm thế sao ko xoá luôn đi nhỉ.
#322, em đã tiễn một anh đi anh ạ.
Theo như thông tin anh ấy nói thì anh ấy thuộc LLVT, trực tiếp xử lý vụ việc đêm 9/1 ở Mỹ Đức.
Tiếc quá, người đâu mà nóng tính thế chứ 😷

SesameStreet

Xe điện
Nếu cụ là người dân, ko có nghiệp vụ thì hãy gii nhận sự việc sau đó báo lại cho nhà chức trách, làm chứng chứ đừng đi làm thay việc của người khác. Cụ có thể gây nguy hiểm cho bản thân và cộng đồng.
Nếu cụ là xxx thì cũng fai bằng cách này cách khác khẩn cấp báo cáo cấp trên để phối họp xử lý, nhận chỉ đạo thực hiện.
Tất nhiên có trường hợp tự vệ và trấn áp mạnh thì khó nói.
Cá nhân em nghĩ vậy.
Cụ nghĩ thế là sai rồi.
Nếu cụ là người bị xe vượt đèn đỏ tông phải.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả cùng sai, cùng nháo nhào, xã hội vô pháp, vô thiên nên sự việc nó vậy, còn ông nào đưa cái bản khai lên đây, cũng méo tin được, vào tay lũ đấy nó bắt viết thế nào chả phải chịu, khốn nạn, lừa bịp, giả dối mãi đâm ra éo tin chúng nó đc nữa.
Chém nháo nhào bát nháo wua, nố như rồng cuốn là có thật.

Vô pháp, vô thiên thì mời ra đường giựt cái đt hay ăn cắp cái xe đi, hay là chửi bới công khai đảng cầm quyền này đi sẽ biết có vô pháp vô thiên như chém láo hay ko nhé.

samoclan

Xe điện
Ai trả lời tôi? vụ mổ bụng có man rợ không?

VCHDHN

Xe container
So sánh thằng già ********* vs bậc vĩ nhân, chào thua
Trong lịch sử kể cả những người làm tay sai cho giặc, hại dân hại nước, giết hại đồng bào, ...khi chết cũng không ai gọi là " thằng ". Choáng váng với những thành phần khát máu ntn, quả báo là nhãn tiền.

Đến mệt với các một số bác trên này quá. Lão Kình và đồng bọn như thế mà vẫn còn bênh được thì đến chịu. Còn khám nghiệm pháp y mà đòi chỉ đặt ống nghe lên ngực thì thua, trình độ quá kém nhưng lại cứ thích chém.

Em vẫn cho rằng chính quyền vụ này quá hiền, để 3 chiến sỹ hy sinh là không chấp nhận được

newbiess

Tháo bánh
Dân không làm hại ai mà tưới xăng vào những chiến sĩ bị bắt ngay từ năm 2017.
Và tự ngẫm lại xem bao năm nay ko bắt lão ấy, mà đến khi bắt đầu xây dựng năm ngoái mới buộc phải bắt. Lão cứ kêu gào bằng mồm thì chắc 10 năm nữa cũng chẳng ai động đến đâu
Ông Kình sai phạm rất nhiều như thế, tự vi phạm bán đất đến chủ mưu giữ cscđ năm 2017 , em thấy lạ là sao không khai trừ ông ta ra khỏi Đ ngay từ hồi đó?

HI_CLASS

Xe điện
Trong lịch sử kể cả những người làm tay sai cho giặc, hại dân hại nước, giết hại đồng bào, ...khi chết cũng không ai gọi là " thằng ". Choáng váng với những thành phần khát máu ntn, quả báo là nhãn tiền.
Ko phải bày đặt quả báo để nguyền rủa ng khác bị quả báo. Bênh vực cái ác cũng là một dạng tội ác đấy nhé.

Gcar

Xe container
Vụ này toàn tin một chiều ông già 80 tuổi một tay cầm lựu đạn , 1 tay cầm phóng lợn chả biết có phải lựu đạn với phóng lợn mua ở chợ không .
Nếu là ở Mỹ chắc các cụ 45+2 bắt cảnh sát Mỹ chứng minh đối phương cũng có vũ khí tấn công mình còn ko đếch tin .
Thằng cháu thằng già nó ra làm chứng rồi kìa, đừng có quên mấy ông ra tòa cũng đồng thời là nhân chứng nhé! :))

samoclan

Xe điện
Quy chụp, xuyên tạc!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

xalong

[Tịch thu bằng lái]
Còm này tôi chỉ nhàn miệng nói về cái vế chính quyền và các tổ chức xung quanh chính quyền thôi.
Như còm trước tôi nói chẳng qua vì tiền rồi …vì quyền!
Các vị công chức có vào đây cũng đừng tự ái vội. Cái lửa và khói đau lòng này mổ xẻ ra rứt được cả mớ dây đau nghiệm.
Cái lỗi đầu tiên cần phê chính là quí vị gần dân nhưng lại coi thường kỷ cương, nguyên tắc. Các vị cứ đinh ninh rằng:” của bụt mất một đền 10”. Chính quyền trong tay ta, pháp chế trong tay ta…thì việc thu hồi lại đất quốc phòng bỏ hoang mấy chục năm là dễ như ăn bún măng với vịt Vân Đình! Các vị quên hẳn cái câu …dân thì gian mà quan thì…ứ nói nốt. Quan phụ mẫu của Mỹ Đức thì xa nhưng quan làng, quan xã của Đồng Tâm thì đang và đã dính chàm một mớ. Dân nó kiện, nó thưa, nó xì xào ai oán có đủ cả đấy!
Cái thời Quan có luôn ông Lê Đình Kình. Các vị này có tư túi, có làm xằng về đất đai, tài sản công không? Nói ngay là có. Người dân thì luôn luôn so sánh. Tại sao thằng kia mắc lỗi không phạt mà phạt tôi? Tư tưởng suy bì được chúng mình chỉ đạo lan sang cả…vi phạm giao thông trên đường khi bị thổi phạt.
Với một tình hình như thế, 5 hộ rồi 14 hộ phát sinh trên cái đất sân bay quốc phòng mấy chục năm chả ai chế tài, chả ai cưỡng, truy tố gì gì…lâu lâu anh bộ đội xuống làm vài lời nhắc nhở cho biết là: Bụt vẫn còn trên chùa đấy nhé! Coi mòi binh tình đó thì sân bay gì nữa. Vài vị đang muốn chập xí chập ngầu. Biết đâu mai mốt xóa đi làm ván mới. Đất đai chả đẻ ra đất nhưng cả gần trăm héc kia mà dự án này nọ có mà…tiền tấn!
Chỉ nói đến đây thôi…
Một nơi mà quan thì một số vị cứ xoay ăn, làm ẩu, làm liều. Các anh dân thì anh có tiền khi ở lỳ (5 hộ sau ra 14 hộ), người khác nhìn vào không ngốt lên sao được. Khi nghe ông Kình bảo mấy chục héc …của chúng ta, giơ tay ăn hôi, theo đóm nhìn tàn là có!
Lịch sử không có giá như! Nhưng nếu cái xứ ấy giá như nghiêm túc ngay từ đầu. Ông dân nào loe nghoe vào cái đất sân bay ấy tóm cổ luôn cho đi K8 hay phạt tháng lương còm thôi cũng đủ tởn. Hoặc như mấy chục năm trước, làm hàng rào cho ngay ngắn, dựng cái biển khu quân sự cấm vào! Cắt đôi ông tuần gác (nước sông công lính xá gì) ai vi phạm gom gấp! Thử hỏi thế Thì bao nhiều cái phát sinh chết người và cờ nhíp sau này làm gì có cửa nảy nòi ra???
Ờ nhỉ! Nếu như vậy, anh Dương Trung Quốc cũng đỡ kẹt với mớ lý luận nửa vời của ảnh.
Xem ra,,,ngoài phố người ta rủa cán bộ bây giờ nhiều ông nuội để...lấy phưn không oan.
Vài cụ bảo chính quyền quá hiền! cũng đúng! Nhưng phải nói hiền hòa từ xa xưa lắm bởi bảo sân bay rồi không làm sân bay! Không làm sân bay, không giữ đất để người ta tưởng đất là…bùn! Chứ khi pháo với xăng đã nổ ra rồi thì…giả dép tớ về! (ai nói gì cũng có lý cả!)

Chỉnh sửa cuối:

Gcar

Xe container
Ông Kình sai phạm rất nhiều như thế, tự vi phạm bán đất đến chủ mưu giữ cscđ năm 2017 , em thấy lạ là sao không khai trừ ông ta ra khỏi Đ ngay từ hồi đó?
cụ lại nghe mấy cái loa cùn bảo là 60 năm tuổi Đ à! Không đi họp một thời gian thì họ tự động khai trừ nhé.

VCHDHN

Xe container
Ko phải bày đặt quả báo để nguyền rủa ng khác bị quả báo. Bênh vực cái ác cũng là một dạng tội ác đấy nhé.
Check lại xem tôi có cm nào bênh bên nào k. Nta không có ân oán gì với cụ, cụ thỏa sức nêu quan điểm nhưng đừng gọi 1 người 80 tuổi đã chết là thằng, vậy thôi.

HI_CLASS

Xe điện
Check lại xem tôi có cm nào bênh bên nào k. Nta không có ân oán gì với cụ, cụ thỏa sức nêu quan điểm nhưng đừng gọi 1 người 80 tuổi đã chết là thằng, vậy thôi.
Ok, thanks cụ! Cụ tự check lại các cmt của cụ coi cụ bênh bên nào? Còn vc núp bóng dân chủ nọ kia để khủng bố giết hại ng khác thì đều đáng lên án, khinh bỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng