[Funland] Truy tố 29 bị can vụ Đồng Tâm

Trạng thái
Thớt đang đóng

VCHDHN

Xe container
Cụ lại vẫn chưa xem clip thằng già đấy gật gù đắc chí khoe đã chuẩn bị lựu đạn với bom xăng sẵn sàng chiến nhỉ, những cụ tôn trọng thằng già đấy hình như không coi cái clip ấy tồn tại, sao lại thế nhỉ :))
Em biết chứ, hài hước là nhiều ông tôn sùng cái thằng phiến loạn đấy mới hay chứ, em mà là mod, những nick nói năng không vì đất nước đấy em treo thẳng cổ.
Làm thế nào để có cái dòng chữ " Người OF " đấy cụ.

xebetong

Xe container
Cụ lại vẫn chưa xem clip thằng già đấy gật gù đắc chí khoe đã chuẩn bị lựu đạn với bom xăng sẵn sàng chiến nhỉ, những cụ tôn trọng thằng già đấy hình như không coi cái clip ấy tồn tại, sao lại thế nhỉ :))
Cờ líp đã xử lý hiệu ứng, ông K cười như con quỷ :)
Từ việc nhỏ suy ra phiên tòa này em hóng cho vui thôi, chẳng cần suy nghĩ

Bố Nhím Con

Xe tải
Em rón rén vào đọc còm của cccm rồi nhẹ nhàng đi ra #:-s

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Cờ líp đã xử lý hiệu ứng, ông K cười như con quỷ :)
Từ việc nhỏ suy ra phiên tòa này em hóng cho vui thôi, chẳng cần suy nghĩ
Clip đội đấy tự đăng, hiệu ứng ở đâu thế cụ, cụ hóng cho vui thì lời bàn cũng cho vui, chả đáng để xem xét cụ nhỉ :))

cardreamer

Xe điện
Không thể tưởng tượng được, trong thời buổi dân trí cao như hiện nay, thông tin cập nhật từng phút, từng giờ, vẫn có những kẻ vẫn còn bao biện, ủng hộ cho đám Lê Đình Kình, Lê Đình Công và đồng bọn "nhóm Đồng Thuận". Một vụ việc kéo dài, đủ để người ta hiểu về bản chất sự việc, một vụ việc có hậu quả đặc biệt nghiêm trọng với sự hi sinh của 3 chiến sĩ công an nhân dân. Hung khí thì thu được, có hẳn cả video về việc các đối tượng này ném lựu đạn, bom xăng tấn công lực lượng chức năng mà vẫn có những kẻ bao biện cho chúng thì đúng là lạ thật. Nhiều kẻ còn đặt những câu hỏi rất ngô nghê như “tại sao nửa đêm công an lại xông vào nhà dân”, “tại sao bắn ch.ết Lê Đình Kình” hay thậm chí có kẻ còn tin rằng “3 cán bộ, chiến sĩ công an tự ngã xuống hố chết” thì tôi cũng vái lạy các anh chị cả nón. Bao biện gì khi ta chỉ cần lên youtube, xem lại các buổi họp của "nhóm Đồng Thuận", chúng ta sẽ thấy rõ sự khát má.u, ngông cuồng, coi thường pháp luật của chúng như thế nào. Thêm đó, từ đầu đến cuối, lực lượng công an đã tiến hành quay phim, chụp ảnh cẩn thận để công bố trên truyền hình. Thử hỏi nếu không có các video này thì chưa biết sự xuyên tạc sẽ đến đâu. Có lẽ, chúng ta đã quá dân túy, còn nhân nhượng với những kẻ chống đối quá, để chúng mặc sức dẫn dắt dư luận, xuyên tạc vấn đề. Thử hỏi, chục năm về trước, nếu một vụ việc tương tự như thế này, thì không tử hình hết 25 kẻ trong "nhóm Đồng Thuận", dư luận người dân có xôn xao không, chứ đừng nói bao biện cho những kẻ này. Vì sự bình yên đất nước này không thể dung thứ cho những kẻ như Lê Đình Kình và đồng bọn.

xebetong

Xe container
Clip đội đấy tự đăng, hiệu ứng ở đâu thế cụ, cụ hóng cho vui thì lời bàn cũng cho vui, chả đáng để xem xét cụ nhỉ :))
Oạch
Có thể em và cụ đang nói về 2 clip khác nhau (clip em nói đến là em xem trên vtv1 của nhà nước)
Tuy nhiên, Em hóng cho vui thì vẫn hơn cái loại đâm trọc như cụ, nên em miễn câu qua câu lại với cụ nhé

Gcar

Xe container
Em thấy lạ là trước khi vụ việc xảy ra thì chẳng thấy báo chí hay bên phía CA thông tin gì. Đùng 1 phát 3 chiến sĩ chết, ông K chết.
Thông tin thì 1 chiều từ phía CA, và nhiều vấn đề còn chưa minh bạch.
Cái sai của bên phía chính quyền ngay từ ban đầu đã ko muốn xử lý theo hướng công khai, thỏa hiệp. Mà lại chọn cách giấu diếm và dùng bạo lực trấn áp.
cái sai của chính quyền là không dùng cối giã trong khi thông tin đa chiều từ phía ông Kình là chúng tao đã chuẩn bị lựu đạn và thuốc nổ. Mục tiêu: kho xăng Đồng Tâm, UBND xã Đồng Tâm!

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy lạ là trước khi vụ việc xảy ra thì chẳng thấy báo chí hay bên phía CA thông tin gì. Đùng 1 phát 3 chiến sĩ chết, ông K chết.
Cái sai của bên phía chính quyền ngay từ ban đầu đã ko muốn xử lý theo hướng công khai, thỏa hiệp. Mà lại chọn cách giấu diếm và dùng bạo lực trấn áp.
Họ đã công khai nguồn gốc đất. Xong, ai về nhà nấy Còn việc xây rào là quyền của chủ sở hữu. Đu truyền thông vs Đồng Tâm là mắc mưu chúng, chúng đang muốn quậy cho hôi, quẩy cho nổi từng giây để kiếm tiền nhuận phiếm từ BBC, VOA.

samoclan

Xe điện
Báo chí thì mỗi lần đăng tin một kiểu, lần sau sửa lại lần trước nữa, mà nghe tin lề phải cứ ngoa ngoa nữa cụ ợ

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
cái sai của chính quyền là không dùng cối giã trong khi thông tin đa chiều từ phía ông Kình là chúng tao đã chuẩn bị lựu đạn và thuốc nổ. Mục tiêu: kho xăng Đồng Tâm, UBND xã Đồng Tâm!
Kg sai đâu cụ. Chính quyền muốn để họ tự nổ tung trước. Nổ hơn binladen.

Dan du an

Xe cút kít
Em thấy mình nên rà soát càng sớm càng tốt các khu vực đất quốc phòng, đất do quân đội quản lý ạ. Cương quyết không cho mượn dưới mọi hình thức.

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Được quần chúng nhân dân ủng hộ, tố giác nên công tác điều nghiên tốt quá. Lần sau ko nắm rõ được kẻ địch nên giã cho vài phát cối 60 ly, DKZ trước sau đó núp xe bọc thép xông lên.
Cảnh sát Mỹ thì mày cầm cái méo gì trong nhà mày là quyền của mày.
Từ nhà đó lựu đạn phóng ra mới sinh chuyện. Nơi ẩn nấp tội phạm cần tiêu diệt.
Người Mỹ gốc Việt lắm kẻ bị cs bắn ngay tại nhà khi có tin tố giác đang gây nguy hiểm.

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Oạch
Có thể em và cụ đang nói về 2 clip khác nhau (clip em nói đến là em xem trên vtv1 của nhà nước)
Tuy nhiên, Em hóng cho vui thì vẫn hơn cái loại đâm trọc như cụ, nên em miễn câu qua câu lại với cụ nhé
Vâng, nếu cứ clip của nhà nước là bị chèn hiệu ứng như cụ vẫn nghĩ thì em thấy ta không cần quote còm của nhau nữa, vì cứ của nhà nước là auto sai auto sửa hiệu ứng thì tranh luận làm sao được nữa.

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Nhìn 3 đồng đội mình chết cháy thảm khốc như vậy mà lực lượng cơ động bắn hạ có nhõn thằng Kình già (xuống địa ngục chết cmm đi thằng già mất nết) thì kể họ cũng nhẫn nhịn thái quá, nhẽ phải hạ sạch cứ điểm cúa chúng, chắc có lẽ lệnh chỉ huy giữ mạng bắt sống để sau này có cái để ăn nói với công luận hoặc quốc tế.
Tại danh hiệu công an nhân dân đấy cụ, quy định chỉ bắn hạ khi bắt buộc, nên mới có mỗi thằng già mất nết bị bắn chết, chứ nếu là Nga hoặc Mỹ thì nó thịt gần hết hoặc thịt hết ấy. Việt Nam mình vẫn quá nhân đạo.

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Oạch
Quên, hóng cho vui thì sao phải nói em là loại đâm trọc, cụ cũng tiểu nhân ra phết, nhỉ, ca ngợi bọn phản loạn thì biết rồi đấy, em chúa ghét bọn đạo đức giả như thế đấy, bọn đấy sống ở Việt Nam, kiếm tiền ở Việt Nam mà chỉ ca ngợi bọn phá Việt Nam, hay bọn đấy là ********* ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng