[Thảo luận] Truyện buồn trên xe bus

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Hì hì, em chưa đi xe bus lần nào nên những câu TRUYỆN của bác em ứ biết. Em chả có ý kiến gì nhưng em nghĩ bác nên dùng từ CHUYỆN thì Đoàn chuẩn luôn ợ
J/k tí thôi, bác đừng con rận em nhá :21::21::21:
Nhà bác này đi đâu cũng x/soi ác ghê!

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Hôm vừa rồi thằng cháu em cũng vừa nện cho một chú phụ xe vì cái tội đuổi nó xuống, mấy ngày sau chú đó chuyển tuyến khác vì ngày nào nó cũng ra phục kích để chiến, không ai can được :77::77::77:

Taihoatu

Xe lăn
Thế thì thằng lái xe bus ở đường giải phóng bị bắn chưa chắc đã oan các cụ nhỉ. Em cũng đã đi tuyến 16, một vài lần và cũng đã chứng kiến phụ xe đánh sinh viên. Em cũng tức nhưng không làm gì được. Nhưng mà các cụ ơi. cho em hỏi nhé bây giờ ngày nào em cũng phải chở gấu, F1, F1 đi làm, đi học vậy em có phải là tài xe bus không các cụ, hihih, vì có điểm đi, điểm đỗ rõ ràng nhưng em không dám chửi ai (nếu chửi gấu nó phang cho vỡ mồm có khi tối về cònd bị nhịn. F1 thì không dám rồi vì mình là bố nó mà. Cụ nào đồng ý với em voke em nhe

Nục

Xe tăng
Văn hoá xe buýt,mấy bác này sao có thể được lái xe nhỉ?

ThangUSD

Xe hơi
Em có câu chuyện này được chứng kiến, hầu các cụ:

Đoạn rẽ vào cống mọc, một ngày không nhớ, vào khoảng 10h sáng.
Một chị bụng mang dạ chửa rẽ sang đường sát với xe bus, chị ấy va quệt vào xe bus và bị ngã :77:.

Anh phụ xe chửi: *** con kia, mày đi thế à? Mặc cho chị bụng mang dạ chửa nằm lồm cồm bò dậy, đưa tay lau nước mắt :77:.

Bỗng đâu có một anh rim chiến, tay to như Lý Đức, phóng xe lên dựng xe ngang đầu xe bus:^).
Chú phụ xe lon ton chạy xuống, ăn ngay một trận đấm đá, khói lửa mù mịt :ohmy:

Chưa hả dạ, anh tay to như Lý Đức chưa hả dạ, xông hẳn lên cabin lái, lại một trận đấm đá tung trời nhắm vào anh tài :^).

Dân chúng xung quang ngưỡng mộ, ngưỡng mộ (l).

starex

Xe tăng
Cháu hằng ngày đi học bằng xe bus nên những câu truyên như này chắc không thiếu,cụ nào hay đi sẽ rõ.
- Tuyến xe số 44: có 1 lần cháu đi trên tuyến xe này đến đoạn làng SV,xe vượt đèn đỏ => va chạm với 1 bác đi xe dạp( chỉ chạm nhẹ vào thui nhá).Bác tài không xin lỗi còn thò đầu ra chửi ''đi đứng thế à '' rồi phóng luôn,kệ bác xe đạp lồm cồm bò dậy với bữa trưa văng đầy đường.
- Tuyến xe số 39: (tuyến này cháu cho là nhố nhăng nhất đây này) thường xuyên bỏ bến,có lần cháu đứng đợi xe này từ 11h30 đến 13h mà không bắt được.
+: 1 lần hành khách chen nhau lên xe bác tài đóng cửa không để ý làm kẹp tay 1 bác khoảng 50 tuổi,bác kia kêu kên => tài xế nói luôn ''xxx mẹ mày,ai bảo mày ngu thì cho mày chết,bố mày đang vội chen lên ăn xxx à' nói thế cả xe phản đối thì bác tài lại nói tiếp '' đây là xe của bố mày,nếu chúng mày không thích thì cút hết xuống cho tao'' ( cháu nghĩ bác tài chạy tuyến quá giờ nên đang nóng ) nhưng bác ý cũng phải biết kiềm chế 1 tí. Cháu nói ra đây những câu truyện cháu trực tiếp chứng kiến,mong các cụ bổ xung thêm những truyện không vui trên xe bus để có thế hản ánh lên XN xe điện HN
có 2 lời khuyên cho cụ
thứ nhất: cụ có xe hơi của OF rồi lấy mà đi việc qué ji phải bực mình:mad:( vì XH mình nó vốn thế mà cụ)
thứ hai: nếu sót xe OF mới mà cụ tiếc ko đi thì tiếp tục đi xe bus và táng cho thăng lái xe kia một phát:102:, nó bật gọi em đến em chạy cùng cụ cho zui:mad:

MR_TIM

Xe tải
các cụ lái xe bus như thế thảo nào có vụ tài xe bus ăn cả viên đạn vào bắp tay, chỉ chệch 1 tí là vào tim.
Lái xe bus càng ngày càng hống hách, tham gia giao thông như đường nhà mình.
Cứ kiểu này gặp phải mấy đứa ... mở mồm chửi nó, nó đánh cho nát người. :mad::mad:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
các cụ lái xe bus như thế thảo nào có vụ tài xe bus ăn cả viên đạn vào bắp tay, chỉ chệch 1 tí là vào tim.
Lái xe bus càng ngày càng hống hách, tham gia giao thông như đường nhà mình.
Cứ kiểu này gặp phải mấy đứa ... mở mồm chửi nó, nó đánh cho nát người. :mad::mad:
Ơ hơ, nghe mấy chuyện này thấy tiếc cái xe být ngày xưa, hồi xưa nhà cháu đi học bằng xe být, chuyên đi tuyến số 1 hoặc 2 xuống Hà đông sờ ty, xe být ngày đấy người ngồi chung với bu gà bu vịt là chuyện thường tình, thỉnh thoảng được quả phanh gấp (cố tình) lao dúi dụi vào nhau là sướng lắm, mấy thèng Trúc trích bố nháo bọn em phởn ra mẹt, mấy em trường Ngại nghĩ thì cứ làm ra vẻ thẹn thùng, mẹt mũi đỏ hồng cả lên (l)
Xe thì lộn xộn, nhiều khi đón khách loạn xạ, có mỗi trả khách là đúng bến, cũng oánh võng (ngày trước đường cũng vắng lên chắc không thấy bức xúc nhiều như bây giờ), phanh gấp... nhưng chả bao giờ thấy lái hay phụ chửi bới gì cả.
Giờ xe thì đẹp, điều hòa mát rượi mà các bác ý nóng tính quá :mad:

Iron man

Xe tăng
T S B cái bọn cặn bã ( xe bus lái ẩu )........ mịe b' khỉ cái lũ mát rượi ......... thôi em hết nhời .... sr các cụ ..... thôn cảm cho em. Tại e bức xúc quá . .... xì xì ........ :mad::mad::mad:

warong

Xe tải
Cụ nói chuẩn về cái tuyến 39, hôm trước em đi đường đội mũ bảo hiểm kiểu " nồi cơm điện " nên không nghe rõ tiếng xe lắm, đột ngột "hắn" lao đến, thân "hắn" cách em chừng khoảng 10cm, đang tập trung đi trên đường em hơi choáng, nhưng vẫn xử lý được, vào trường hợp các Chị Em tay yếu, không hiểu sẽ ra sao

Can Khuong

Xe tải
Bác Trộm Trâu hơi nóng tính ạ :) 'tiên trách kỷ hậu trách nhân'. Lẽ ra cái bến xe bus họ lập ra để phục vụ riêng cho 1 số tuyến mà xe đưa đón học sinh nên đứng lên bên trên hoặc bên dưới 1 đoạn có sao đâu.

Mà lái xe bus cũng có người tốt lẫn người xấu chứ ạ, và họ phải chịu nhiều áp lực về thời gian. Có lần em đi xe số 2 đến Đình Ngang là gần 8h tối mà phụ xe nhảy xuống nháo nhào mua 2 hộp cơm để đến cuối bến tranh thủ ăn. Nghe chú lái xe đó nói bây giờ mới được ăn vì hôm nay tắc đường nên phải chạy liên tục, nghĩ cũng tội chú lái xe đó :)
Đúng là lái xe bus thì cũng có người thế nọ có người thế kia, nhưng đa số lái xe bus chạy rất ẩu, một số phụ xe thì rất láo toét gây mất thiện cảm cho hành khách, chả hiểu cái văn hóa giao tiếp của mấy công ty xe bus này nó thế nào, lãnh đạo công ty chắc cũng kinh lắm nên mới có kiểu văn hóa giao tiếp như thế. chán vãi:77:

MR_TIM

Xe tải
T S B cái bọn cặn bã ( xe bus lái ẩu )........ mịe b' khỉ cái lũ mát rượi ......... thôi em hết nhời .... sr các cụ ..... thôn cảm cho em. Tại e bức xúc quá . .... xì xì ........ :mad::mad::mad:
oái cụ nóng tính thì cụ xì chỗ khác chứ *-)*-) Sao lại xì ở chỗ đông A E thế này :21::21::)):)). Cạch cái cho cũ đỡ xì nào (b):6:

ngaydoclap

Xe container
Chuyện đây:
Có lần phải đi xe buýt, lên xe đưa tờ 100k trả tiền vé, thằng phụ làm luôn câu "ông xuống đi xe khác".
- Sao mày lại nói thế?
- Đm ông làm trò, đi xe buýt thì phải chuẩn bị tiền lẻ.
Động vào máu cụ rồi con ơi...
- Đcm thằng này, mày chán sống không, bố mày nuốt cả lái lẫn phụ luôn? Đm mày bố mày không trả tiền thì mày còn nói được, chỉ có cái loại mày là tiêu tiền lẻ chứ cụ mày ko sẵn hiểu chưa?
Thằng lái nghe đủ xong có vẻ khôn hơn, " thôi có gì bác cứ từ từ giải quyết, em nó không biết thì bác bảo..."
Vẫn đi hết tuyến, nó phải giả lại tiền.
Cứ cứng là ok.:6:
:))
Chuyện của cụ giống y chuyện của em, em thề luôn, lần ấy em về Hải Dương lúc lên HN lớ ngớ vẫy được cái xe khách nó thả béng cả xe ở Gia Lâm thế là em lên xe buýt về bến Lương Yên. Lần đầu tiên đi bus nên cũng chả biết mà chuẩn bị tiền lẻ, lúc phụ lái thu tiền em còn hỏi bao nhiêu tiền, nó tròn mắt nhìn em trả lời bằng một câu hỏi: ông chưa đi xe buýt bao giờ à ? Em cũng hơi ngượng: ờ không biết thì hỏi. vì xung quanh họ đã trả tiền từ trước nên e ko nhìn thấy là bn. Rút tờ 100K ra nó bảo em xuống đi xe khác, thế là đúng như em dự đoán, lộn ruột em mới làm um lên: tiền của tao là tiền nhà nước phát hành, xe chúng mày cũng là xe nhà nước nên tao trả tiền thừa chúng mày phải có trách nhiệm trả lại, còn định đuổi tao à ? Thằng phụ to mồm: tôi mời ông xuống. Thế là: tao léo xuống, tao trả tiền mày không nhận còn đuổi khách. Thằng lái vội vàng ngoái lại can xin em đấy không là loằng ngoằng với
em. Lần ấy em đi về bến không mất đồng nào luôn, và từ đó em toàn taxi
hoặc xe ôm thôi, thề ko buýt nữa.

ngaydoclap

Xe container
Thế thì thằng lái xe bus ở đường giải phóng bị bắn chưa chắc đã oan các cụ nhỉ. Em cũng đã đi tuyến 16, một vài lần và cũng đã chứng kiến phụ xe đánh sinh viên. Em cũng tức nhưng không làm gì được. Nhưng mà các cụ ơi. cho em hỏi nhé bây giờ ngày nào em cũng phải chở gấu, F1, F1 đi làm, đi học vậy em có phải là tài xe bus không các cụ, hihih, vì có điểm đi, điểm đỗ rõ ràng nhưng em không dám chửi ai (nếu chửi gấu nó phang cho vỡ mồm có khi tối về cònd bị nhịn. F1 thì không dám rồi vì mình là bố nó mà. Cụ nào đồng ý với em voke em nhe
Sinh viên bây giờ hình như hơi nhút nhát, hồi xưa SV mà vớ được thằng bus nào mà đánh SV thì đảm bảo nó thành SV luôn. Em ở HD lên HN nhưng rất ngưỡng mộ tinh thần đoàn kết của các anh SV Nghệ An, Nam Định và Hải Phòng khóa trên em

Chỉnh sửa cuối:

phamthiethung

Xe tải
dạ là do ý thức của từng lái xe thôi ạ, ngày trc e cũng đi xe bus để đi học nhiều, tuyến 22 có những bác tài rất tốt, nhưng cũng có những bác " gấu" lắm ợ. e nghĩ nên đào tạo lx bus chuyên nghiệp hơn nữa ợ*-):^):^)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
chết chết, ý thức tài xế thế này đây, chán ghê cơ ...

AbeLNguyeN

Xe buýt
cái loại xe bus ntn tát cho vỡ mồm nó ra , lôi cả thằng lái lẫn thằng lơ ra mà đập cho 1 trận , e nói thật e mà là chủ tịch nước e cho bọn xe bus này nghỉ hết :mad: . đi đứng thì vô học ,khói thì xả đầy đường :102:

MaiMai

Xe buýt
Chuyện tiếp:

Hồi còn học đại học và đi xe bus thường xuyên. Bỗng 1 đoàn tầm 7 chú bộ đội trẻ măng nhảy lên xe, mặt chú nào cũng đỏ gay vì vừa uống rượu. Bác phụ ra thu tiền vé, mấy chú kia nôn ra được 1 nghìn, bảo: "Bộ đội không có tiền".
Bác phụ chửi luôn: "Đạm cà mau nhà chúng mày, mày tưởng mỗi chúng mày là bộ đội hả. Bố mày cũng đi lính về nhưng không đến nỗi khốn nạn như chúng mày". Mấy chú bộ đội ngồi im một lúc thì té thẳng.