[CCCĐ] Tự nhiên đi lạc sang Lào - Tham quan thì ít, phóng lao thì nhiều

BigC

Xe tăng
Yamaha Sr 400 hả cụ? Chất đấy
Dạ không cụ! Em chạy Yamaha YB 125, đoàn em 1 con Wave 110 tầm 10 năm tuổi, 1 con Future đời đầu, 1 con Future II, 1 con Jupiter, 1 con Ecxiter và em. Chúng em đi Lóng sập qua Sầm Nưa về Mường Phăng (đoạn Sầm Nưa về Mường Phăng đg kinh thật). Xong về thì chúng em về Nậm Cắn. Chuyến trước thì đi Vientian, Vang Vieng, Luang.

Toàn xe đểu xong tự mang đồ vá, đồ sửa, chả có chuyên nghiệp gì

OngGia9559

Xe hơi
Website
tuixachbalo.com.vn
Các Cụ Vất Vả, khổ sở wa, nhưng chắc vẫn còn sướng hơn ở nhà với vợ =))=))

Chuyến đi hay và tuyệt vời ... mong có ngày đc vi vu trên PKL như các Cụ.

4953

Xe tăng
  • Đúng máu em rồi cụ ơi. Chỉ có vặn ga hít bụi, liếm bùn thì mới đáng nhớ phỏng cụ? Mấy anh em tụi cũng đang lên cung cho chuyến Lào-Cam cụ à.Tụi em chạy toàn Classic như mấy con W800 có ổn không cụ? Hóng chuyến của các cụ xin tý kinh nghiệm.
  • Chúc mừng các cụ có chuyến tuyệt vời!

trinhhunghb

Xe lăn
Cụ chủ văn dí dỏm quá . Em cũng đi lào rồi nhưng đi bằng xe ô tô nên ko thú bằng các Cụ đi 2 bánh .

ta_anh_tuan

Xe hơi
Ấy nói thì dễ, kể cả khi đã có "visa". Nhưng còn rất nhiều vấn đề phải giải quyết trước lúc đi. Tiền ư, bọn em dek thiếu. Tài sản của em mà cộng với tài sản của anh Vượng thì giầu nhất VN cmnr. Cái khó ở đây là phải set up cho chuyến đi.
Đầu tiên là tuyển thành viên, mà khi nói chuyện ra hẳn nước ngoài nhiều thằng cũng sợ và e ngại. Nhất là mấy thằng em trẻ vửa rời vú người yêu... Nhưng khả năng thuyết khách của em chắc cũng phải cỡ Tô Tần, Trương Nghi thời Xuân thu. Gặp thằng nào thích chạy xe thì em nói: "Úi rời! chú không biết chứ, anh đi Lào rồi, đường toàn rừng núi, các góc cua gắt gấp tay áo liên tục, hơn nữa Lào vừa được Venezuela tài trợ cho rải các mặt đường 100% là Asphalt hết rồi, cảnh sát Lào không bắn tốc độ đâu, dân lại vắng, chú có thể vào cua với vận tốc 200km/h không thua gì các tay đua GP cả...." Gặp thằng máu gái em tả: "Con gái Lào có làn da trắng hồng, môi đỏ, ngực căng, mông cong, tiếng nói thánh thót như rót mật vào tai ấy. Chú không tin ư? Chú đã biết bài Cô gái Sầm nưa của nhạc sĩ Trần Tiến chưa? Đấy, toàn làn da trắng, nụ cười duyên, mông cong theo nhịp lăm vông đấy..." Thằng em cứ mắt tròn mắt dẹt vì thế hệ của nó đâu có biết bài "Cô gái Sầm nưa" là gì đâu.
Có hôm gặp thằng thích beer rượu em nói: "Chú biết beer Lào không? không biết à? thôi coi như kiến thức về beer học của chú vứt cmn đi rồi Beer Lào là beer ngon nhất thế giới, các loại beer Đức, Bỉ... chú đang uống chỉ đáng xách dép thôi. Còn Whisky Lào ư? chẹp chẹp, ước gì anh có một chai trong nhà thì anh sẽ giải tán hết lũ Whisky Scotch và Cognac Pháp đi....."
Sau một hồi đi thuyết khách em cũng lừa được 8 thằng nữa cam kết đi cùng với em. Và có được buổi off đầu tiên

văn cụ hay vãi, chưa xem dc cái ảnh nào đã khoái..:D

Tu ky

Xe tăng

[/QUOTE]
Các cụ ăn uống sang quá, có cả chuối để tráng miệng nữa. Cứ dư là Tây ý nhờ!

Pvsc

Xe ba gác
Dòm mãi chả thấy phóng lao đâu té ra cụ thớt câu viu :D

quanha

Xe buýt
Em không có bằng A 2 , mà chỉ có bằng B 2.

datto70

Xe điện
Bọn em cũng có ban bệ hẳn hoi. Thằng cu làm kế toán được anh em bầu làm pháp chế của đoàn. Trong đoàn duy nhất có 1 nữ (vk của thằng đi cùng ngồi ô tô thánh lật mà em đã nói làm thủ quỹ. Ck của bà này chuyên đặt khách sạn, thằng cu học BS ở Canada về được giao nhiệm vụ chăm sóc sức khoẻ cho đoàn. Một thợ sửa xe của KTM cấp, một cậu không biết làm gì cho làm libero, một cậu chuyên phụ trách chụp ảnh, và em làm leader kiêm pathfinder

Tổng cộng có 12 người, 9 xe máy và một ô tô

Phân chia xong công việc lại ọp ẹp, nhậu nhẹt một tăng nữa

Cả đoàn có nhõn 01 mợ ợ?

van_ly

Xe buýt
Lúc này đã 3h chiều, chưa ăn uống gì cả. Sáng ra dậy sớm ăn từ 6h sáng. Vừa đói, vừa khát, mệt mỏi. Chỉ muốn vứt cmn xe đi thôi. Nhưng dù sao đây đã là cuộc chơi thì cũng phải chấp nhận đúng không các bác?
Nhìn sang bên đường thấy mấy cái máy ủi nằm im lìm. Bọn em lại tức chửi bới công nhân Lào thậm tệ. Nào là" Bọn này lười bcm, không ra xúc đất làm việc giúp dân đi" rồi "Chắc lại đang nhậu nhẹt uống rượu rồi".....

Cụ lại mắng oan công nhân lào rồi. Con xe lu gắn Logo CIENCO1 của Việt Nam kia kìa :). Năm ngoái bọn em cũng có 1 đoàn chạy đường này sang Viêng Chăn bằng xe PCX.

SongHQS

Xe tải
Cụ lại lượn làm em lại phải hóng..năm nay thất bát quá có cả thời gian hóng các cụ chơi:T

Chỉnh sửa cuối:

international

Xe buýt
Thú thật là đi đường lầy bùn đất, cua gấp nhiều em thấy đi xe phổ thông khỏe hơn xe PKL nhiều cụ ạ. Đi Lào với vùng tây bắc của mình em toàn thấy PKL cần cấp cứu thôi ạ, đặc biệt gặp đường đất lầy rất dễ xòe. Xe phổ thông đi đường đẹp thì động cơ yếu ko vọt nhưng do xe nhẹ và bé nên lại cơ động hơn khi ôm cua và vượt đất lầy tốt hơn.

BigC

Xe tăng
Cứ nói đến đi là cái máu trong người nó lại sôi lên nên là em xin phép tham gia vài câu.

Từ kinh nghiệm cá nhân em thì em thấy: xe chả quan trọng, tuổi tác chả quan trọng, nhiều nhiều thứ chả quan trọng :). Quan trọng nhất là phải có cái máu để mà đi! Và đi thì phải có bản lĩnh sống để qua thử thách, phải có kỷ luật để đảm bảo an toàn cho mình, văn minh cho đời...

Em táng bao năm nay con Future đời đầu, em đi đủ 4 cực đất nước bằng con đấy, hình như toàn bộ tỉnh thành VN em đi bằng con đấy nên xe của cụ quá chuẩn ồi cụ ạ!

BTW, chúng em cũng đang ủ mưu Cam, Thái cho 2018 :)

• Đúng máu em rồi cụ ơi. Chỉ có vặn ga hít bụi, liếm bùn thì mới đáng nhớ phỏng cụ? Mấy anh em tụi cũng đang lên cung cho chuyến Lào-Cam cụ à.Tụi em chạy toàn Classic như mấy con W800 có ổn không cụ? Hóng chuyến của các cụ xin tý kinh nghiệm.

TungNguyenMD

Xe container
Đúng là trải nghiệm nhớ đời đúng ko cụ chủ. Em sang Lào ctac nhiều, gặp cảnh này nhiều nhưng đi u oát, nhiều bữa cũng suýt xuống vực
Vâng đường nguy hiểm phết cụ ạ. Nhất là đường bên Lào vùng này không có ta luy, không có vạch sơn phản quang nên đi tối rất nguy hiểm

Đồng này mệnh giá 1 triệu hả cụ

100.000 cụ ạ

Dạ không cụ! Em chạy Yamaha YB 125, đoàn em 1 con Wave 110 tầm 10 năm tuổi, 1 con Future đời đầu, 1 con Future II, 1 con Jupiter, 1 con Ecxiter và em. Chúng em đi Lóng sập qua Sầm Nưa về Mường Phăng (đoạn Sầm Nưa về Mường Phăng đg kinh thật). Xong về thì chúng em về Nậm Cắn. Chuyến trước thì đi Vientian, Vang Vieng, Luang.

Toàn xe đểu xong tự mang đồ vá, đồ sửa, chả có chuyên nghiệp gì
Vâng đi được là sướng rồi cụ

Các Cụ Vất Vả, khổ sở wa, nhưng chắc vẫn còn sướng hơn ở nhà với vợ =))=))

Câu nói chuẩn nhất trong thớt :))

Chuyến đi hay và tuyệt vời ... mong có ngày đc vi vu trên PKL như các Cụ.
Thích thì nhích thôi cụ

Đi tốt cụ ơi!
Xe Dream, Wave còn đi ầm ầm. Mà vào bùn lầy còn dễ đi hơn PKL. Chẳng qua là vì em có tuổi rồi nên phải đi xe Adventure cho đỡ mệt thôi

Cụ chủ văn dí dỏm quá . Em cũng đi lào rồi nhưng đi bằng xe ô tô nên ko thú bằng các Cụ đi 2 bánh .
Vâng, đi ô tô thì an toàn hơn. Xe máy thì phê hơn cụ ạ

Các cụ ăn uống sang quá, có cả chuối để tráng miệng nữa. Cứ dư là Tây ý nhờ!
Suất ăn 200K nên có cả chuối cụ ạ :))

Chuyến đi hay quá cụ ạ. Em hóng tiếp hành trình. Cảm ơn cụ
Cám ơn cụ

Dòm mãi chả thấy phóng lao đâu té ra cụ thớt câu viu :D
Keke!
Phóng lao đây là cứ phóng xe lao theo những con đường cụ ạ ;)

Tiếp tục đi chủ thớt, táo quá !
:))

Em không có bằng A 2 , mà chỉ có bằng B 2.
Thi bây giờ dễ mà cụ

Cả đoàn có nhõn 01 mợ ợ?
Vâng cung này vất vả nên ko ai dám theo ạ

Cụ lại mắng oan công nhân lào rồi. Con xe lu gắn Logo CIENCO1 của Việt Nam kia kìa :). Năm ngoái bọn em cũng có 1 đoàn chạy đường này sang Viêng Chăn bằng xe PCX.
Vâng em không nhìn rõ :))

Nom như áo mưa trong ngành phải k Cụ?
Không phải cụ ạ

Cụ lại lượn làm em lại phải hóng..năm nay thất bát quá có cả thời gian hóng các cụ chơi:T
Rảnh thì đi chơi thôi cụ

Thú thật là đi đường lầy bùn đất, cua gấp nhiều em thấy đi xe phổ thông khỏe hơn xe PKL nhiều cụ ạ. Đi Lào với vùng tây bắc của mình em toàn thấy PKL cần cấp cứu thôi ạ, đặc biệt gặp đường đất lầy rất dễ xòe. Xe phổ thông đi đường đẹp thì động cơ yếu ko vọt nhưng do xe nhẹ và bé nên lại cơ động hơn khi ôm cua và vượt đất lầy tốt hơn.
Cụ nói đúng đấy

Các cụ khỏe thật! Em nể!!!
Cám ơn cụ

Cứ nói đến đi là cái máu trong người nó lại sôi lên nên là em xin phép tham gia vài câu.

Từ kinh nghiệm cá nhân em thì em thấy: xe chả quan trọng, tuổi tác chả quan trọng, nhiều nhiều thứ chả quan trọng :). Quan trọng nhất là phải có cái máu để mà đi! Và đi thì phải có bản lĩnh sống để qua thử thách, phải có kỷ luật để đảm bảo an toàn cho mình, văn minh cho đời...

Em táng bao năm nay con Future đời đầu, em đi đủ 4 cực đất nước bằng con đấy, hình như toàn bộ tỉnh thành VN em đi bằng con đấy nên xe của cụ quá chuẩn ồi cụ ạ!

BTW, chúng em cũng đang ủ mưu Cam, Thái cho 2018 :)
Chuẩn luôn cụ ơi

Cụ TungNguyen post tiếp đi.
Vâng em viết tiếp đây ạ