Tự thay led cho civic 1.8 sáng mù mắt luôn

o_to_ghe

Xe buýt
Ci
Báo cáo các cụ sau bao ngày nghiên cứu các giải pháp tăng sáng cho vợ hai civic 1.8 tổng thiệt hại chưa đến 1 triệu và 22 ngày chờ hàng ship từ tây về 30 phút loay hoay bẩn tay giờ ưng cái bụng quá trời luôn ah.
Civic là bóng chân H mấy hả cụ ơi? Cho em xin cái link với ạ.

meodenmatlua

Xe điện
Sơ đồ bóng đèn của Civic 2006 đây, các cụ tham khảo nhé.

Huy08

Xe buýt
Bóng tăng sáng thì nhiệt tỏa ra sẽ lớn, nhanh hỏng chóa đèn. Thường em thấy kết hợp với Bi là ổn nhất. Cụ chủ cân nhắc nhé!
Em thì cứ chơi nguyên bộ, tự sách bên Thái về có 4tr/ bộ, thêm bóng 6000k + ballat = 6,5 tr. Về lắp ngon choét, không bị nước vào hay hấp hơi.
Còn trời mưa thì bóng 6000k nhìn tốt, em dùng thấy ok

XE DÒ SH

Xe tải
nhìn sáng quá nhưng chưa biết chất lượng thế nào, mà hàng độc thế này mà hỏng mất một bên thì biết lấy đâu mà thay...

Meobop

Xe tải
Bóng tăng sáng thì nhiệt tỏa ra sẽ lớn, nhanh hỏng chóa đèn. Thường em thấy kết hợp với Bi là ổn nhất. Cụ chủ cân nhắc nhé!
Em thì cứ chơi nguyên bộ, tự sách bên Thái về có 4tr/ bộ, thêm bóng 6000k + ballat = 6,5 tr. Về lắp ngon choét, không bị nước vào hay hấp hơi.
Còn trời mưa thì bóng 6000k nhìn tốt, em dùng thấy ok
Led này chân bóng có quạt tản nhiệt mà cụ, mua về cắm phát ăn ngay k chế cháo gì

Meobop

Xe tải
Chào cụ. Cụ về quê đi qua ngõ nhà em đấy.
Còn quê cụ em vào từ Quán Trịnh, Rừng Già, Rừng Vầu, Gò Làng, Liên Tiếp, Bến Phường, ... cụ ở khu nào ạ?
* Em học cùng Tuấn (Binh) - hiện nay là BTĐU Văn Chũa quê cụ đấy.
Khú khú e ở ngay đầu làng đi qua gò cốc coi như là tới nhà rồi

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Giờ bắt đầu vào việc chính

Nhìn tay cụ hơi nhỏ nhắn, cụ là Long TT NN TH chỗ anh Hoàng Tuấn?
Nhà cụ ở VK tôi vào rồi, cổng có cái dốc cao thật là cao.

Meobop

Xe tải
Xem ảnh xe cụ, thấy cos cao quá rất nguy hiểm cho người đi ngược chiều, cụ nên chỉnh lại. Theo cháu tối ưu nhất vẫn là Bi-xenon (tự ship về làm cũng hạt dẻ) Còn nếu các cụ vẫn thích chơi led, thì nên mua loại có vỏ kính nhiều màu sắc đi trong điều kiện khác nhau như thế này: Nếu trời mưa thì chụp ống vàng, còn trời quang đang thì chơi ống trắng hoặc xanh cho nó lung linh :D

Tháo ra lắp vào cái chụp đấy quá bất tiện cụ ạ

Meobop

Xe tải
Các cụ de e tham van the nao bthuong dân chơi có gì đừng gạch đá e.
T1 xe cụ mù và mưa là chết điểm đảm bảo
T2 cụ đừng lôi mec voi may dong co bi sẵn vì nó la thiết kế nguuyên bản có đèn phá sương đi theo cụ cứ thử xem nó tròn nhỏ cạnh cos. Xe cụ thì đừng học theo vì nguyên bản halogen. E đã từng độ nhiu xe nên tư vấn những xe như cụ đừng độ. Đã độ thì mua bóng kính vàng về mà dán đèn pha ko sương mù đừng kêu
Cám ơn cụ đã tư vấn. Nhung e có độ đẽo gì đâu bóng này chân hb4 chuẩn mà. Lắp phát ăn ngay. Duk và pro họ cũng thay cho nhiều xe lắm rồi cụ ạ. Họ bán 2,6 triệu bao công thay còn 2,3 cầm về tự thay. Giờ ng ta chuyển sang led rồi cụ ơi philips họ là hãng bóng đèn lớn chả nhẽ họ không hiểu mà lại làm ra cái sản phẩm bỏ đi hay sao, mà thực tế e là ng dùng e thấy ổn hơn halozen còn mù thì để tết này e xơi tây bắc xen thế nào nhé,

Chỉnh sửa cuối:

Meobop

Xe tải
Các cụ de e tham van the nao bthuong dân chơi có gì đừng gạch đá e.
T1 xe cụ mù và mưa là chết điểm đảm bảo
T2 cụ đừng lôi mec voi may dong co bi sẵn vì nó la thiết kế nguuyên bản có đèn phá sương đi theo cụ cứ thử xem nó tròn nhỏ cạnh cos. Xe cụ thì đừng học theo vì nguyên bản halogen. E đã từng độ nhiu xe nên tư vấn những xe như cụ đừng độ. Đã độ thì mua bóng kính vàng về mà dán đèn pha ko sương mù đừng kêu
Nam ngoai E cung đã đi bim 320i đời 2011 8 tháng rồi e có thấy có cái bóng nho nào đâu pha cos trung nhau 1 bóng. Còn cái pha thứ 2 bên trong chi để trang trí. Đèn sương mù là đèn gầm riêng biệt

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cụ biết rõ e thế mà e chả biết cụ nhỉ
Tôi học trước Minh Huệ 1 khóa ĐH; hôm thứ 5 tuần trước tôi nằm ôm đống bài HSG ở CHV, hình như cụ em đi về tối chỗ vòng xuyến thấy cos sáng cắt rất đẹp.

Meobop

Xe tải
Tôi học trước Minh Huệ 1 khóa ĐH; hôm thứ 5 tuần trước tôi nằm ôm đống bài HSG ở CHV, hình như cụ em đi về tối chỗ vòng xuyến thấy cos sáng cắt rất đẹp.
hoá ra bác cung liên quan đến gd, thảo nào bác biêt e rõ vây

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
hoá ra bác cung liên quan đến gd, thảo nào bác biêt e rõ vây
Thực ra là tôi với cụ em gặp nhau nhiều lần rồi; trước đây cụ em còn không uống rượu - bây giờ không biết tửu lượng thế nào?

Meobop

Xe tải
Thực ra là tôi với cụ em gặp nhau nhiều lần rồi; trước đây cụ em còn không uống rượu - bây giờ không biết tửu lượng thế nào?
E vẫn thế không rượu không bia chỉ ăn mồi thôi bác ah, bác có hay đi tâp huấn ở TT không nếu có mời bác vào phòng e chơi nhé