[ Tư Vấn ] Các cụ tư vấn giúp e ở Phú Quốc với !!!!

Flamingovietnam

Xe buýt
E đi từ 24-27/7 cụ ạ, nói chung là cần xe từ lúc xuống SB đến lúc về, trọn gói luôn. Kiểu gì chả có 1 ngày đi bắc đảo, 1 ngày nam đảo. Mà nhà e đi chỉ cần 1 buổi thôi, buổi còn lại để nghỉ ngơi chư đi nhiều có cả người già với TE mêt lăm
Cụ ở Vinpearl hay ở Dương Đông ạ?

Starbeach

Đi bộ
Đến PQ thuê xe máy chỉ phù hợp với du lịch bụi và có thời gian thôi. Thay vì ở Ks hay resort 5 sao thì ta nên chọn 4 sao hoặc 3 sao chất lượng tốt, dùng số tiền đó thuê taxi để đi hết tất cả các điểm hoặc các bãi , các hòn ở PQ thế mới là đi du lịch. Thấy các bác toàn tư vấn đi taxi tốn tiền này kia, xin thưa chiều dài cả đảo chỉ hơn 60km đi taxi 1 ngày nam+1 ngày bắc chỉ tầm 1tr2-1tr3 trở lại mà mình còn chủ động được nơi mình muốn đến. Đi theo tour mới thực sự là vớ vẩn còn thua cả cưỡi ngựa xem hoa. Còn ai nói vào chổ bán rượu sim gì đó vớ vẩn thì xin thưa do bác ko đi vào mùa rừng nở hoa. Đẹp ko thua gì hoa đào. Ai nghe bài Chuyện hoa sim rồi thì khi thấy rừng sim nở hoa sẽ thấy nó đẹp. Ở PQ hơn 2 tháng mà chưa đi hết đảo.

Starbeach

Đi bộ
Một số ảnh chụp bằng điện thoại cùi bắp.

Kia Sectra V

Xe tải
Em vừa đi về, 02 vc, 02 con, 04 ngày 03 đêm. Em ở resort Tropicana ở Dương Đông. E có vài nhận xét nhỏ dư lày ạ:
I. Ẩm thực: ngon, giá cả hợp lý.
1. Ăn sáng, nên ra ngoài ăn (kể cả chỗ nghỉ đã bao ăn sáng): bánh canh cá thu (quán Phụng), bánh canh ghẹ, hủ tíu hải sản (quán Lê Giang), bún Kèn (quán vỉa hè 87 đường 30/4)...
2. Ăn trưa và tối (ngon, rẻ, sạch sẽ, bình dân): quán 343 và quán ra khơi, đều trên đường 30/4.
3. Quán cà phê view đẹp, ngắm hoàng hồn rất tuyệt, nhìn được toàn cảnh thị trấn lúc lên đèn: quán Chuồn chuồn; view biển khá đẹp: quán i love Phú quốc, nội thất quán bình thường.
4. Cạnh chỗ e ở là ks Sandy, buổi tối có quán bar nhỏ trên bờ biển, ngồi uống bia, nghe nhạc dj vui ạ.
II. Cảnh:
4. Bãi Sao: chả hiểu các cụ chụp ảnh ở đâu nhưng e thấy ko được đẹp như ảnh quảng cáo. Đến nơi, vợ e chộp vài kiểu ảnh rùi về Dương Đông lun. 500k taxi. và các cụ nhớ, nếu ko có ý định ở lại ăn uống ở Bãi Sao thì đừng ngồi lên ghê ở bãi biển nhá, có chú đến thu 50k lun. ghế đá các cụ ngồi thoải mái.
5. Nên đến bãi Gành Dầu (giáp campuchia) để chụp ảnh vì rất đẹp, nên uống sinh tố chanh rừng ở biên hải quán 25k/ly, nhậu ở đây thì e ko biết.
trên đường đi ghé vườn sầu riêng, chôm chôm chín cây. giá taxi 7 chỗ cả đi và về từ Dương Đông là gần 1,1 triệu. Có thể giảm được 200k nếu taxi đưa khách ghé qua nơi nuôi cấy ngọc trai và longbeach bán đồ lưu niệm (chỉ cần vào, ko cần mua).
6. Nhà em chủ yếu trong resort nên chỉ khám phá được có vậy.
III. Khí hậu:
Đang mùa mưa nhưng mưa rất mau, ko dầm dề như ngoài bắc. Thời tiết dễ chịu.
Kính các Cụ tham khảo.

Flamingovietnam

Xe buýt
Em vừa công tác PQ mấy hôm. Thuê cái nhà nghỉ, kiểu như Resort thu nhỏ, có cái bê bơi phía trước. Chủ nhà có bếp nướng, cho mượn luôn cả đồ nấu ăn. Thế là ra chợ mua Hải sản, về thiết kế được 2 bữa nhậu ra trò mà rẻ.

Bãi sao đây ạ. EM chụp bằng IP6

Cát ở đây trắng và mịn như đá xay.