[Funland] Tư vấn dạy cháu học 11 có dấu hiệu ưu đương

ThangCFG

Xe tải
Ơi, lớp 11 giờ yêu là muộn đấy cụ ạ. Cô bé hàng xóm nhà em lớp 8, hôm nay còn có bạn gái lớp 8 trường khác đến tận nhà đánh ghen vì dám tranh người yêu đấy.

just for fun

Xe lăn
F1 nhà cháu là con zai nhưng mấy chuyện này cháu cũng phải nói chuyện kỹ lắm đấy. Chuyện tuổi trẻ yêu đương và đi quá giới hạn là chuyện hết sức phổ biến trong giai đoạn này.
nếu là cháu thì:
Thứ nhất: tạo ra công việc để cho cháu bận rộn ko có quá nhiều thời gian rảnh.
thứ 2: trao đổi trực tiếp về vấn đề này.
Ví dụ cho cụ 1 đoạn hội thoại giữa cháu và F1 (cháu trai)
M: Ê ku, có bạn gái rồi phải ko?
C: làm gì có.
M: tuổi này mẹ thấy đứa nào cũng có, mày ko có là ế đấy ku.
C: im lặng
M: tuy nhiên mẹ thấy tuổi này yêu đương chỉ nên là gia vị cuộc sống, còn vẫn phải chú trọng chuyện học hành, đừng để chuyện yêu đương ảnh hưởng đến việc học là ko được đâu nhé.
C: mẹ thì, con đã yêu đâu.
M: đấy là mẹ cứ dặn thế, yêu cũng được nhưng đừng gây hậu quả. Làm cái gì cũng phải nghĩ cho kỹ, chứ nhỡ nhàng ra là khổ cả đôi. Yêu bạn thì phải biết giữ cho bạn. Tòi ra em bé là chuyện ko hề đơn giản, cả hai đứa mất hết tương lai. Mẹ đọc báo thấy (dẫn chứng mấy vụ nổi nổi trên báo), nên mẹ cứ phải dặn con. Lỡ làng ra để đẻ cũng khổ mà phá đi cũng khổ, nếu như lỡ phá thai mà ảnh hưởng đến skss sau này của bạn gái thì khổ thân bạn, mình lấy cũng dở, ko lấy thì tội bạn (dẫn chứng)
C: vâng mẹ cứ yên tâm đi, có gì đưa bé về bà nội nuôi nha.
M: ơ cái thằng dở hơi này, mẹ lo thân mẹ chửa xong. Cái gì chứ vụ đó mẹ đầu hàng nha.
……….
nếu cháu có con gái cháu sẽ nói đại khái như trên, thay phần phải giữ cho bạn gái thì cháu sẽ bảo là thằng nào nó biết trân trọng mình thì nó phải biết cách giữ cho mình để ko xảy ra hậu quả. Mẹ thấy ở bên Tây các bạn nữ á, nếu có chuyện thân mật mà ko đảm bảo an toàn thì các bạn ấy từ chối ngay. Thân mình mình phải trân trọng, nếu lỡ có chuyện gì thì ảnh hưởng rất nhiều.
Và tất nhiên đoạn hội thoại kia sẽ được nói trong một thời điểm rất thích hợp, chỉ có hai mẹ con đi bộ cùng nhau. Cả hai đều khá thoải mái để trao đổi.

Rivers

Xe container
Mua cho nó hộp bọc con sâu, chòng vào quả chuối rồi bẩu đây là việc mà một trong hai đứa chúng mài phải làm trước khi đấu vật.

vua_luoi

Xe điện
Cứ nghiệm từ em mà ra ngày xưa các cụ nói nhiều ngấm hết, bây h vẫn nhớ. GD là phải kiên trì, nhắc ngày nhắc đêm, ko lớt phớt đc. Em thì doạ, nịnh liên thủ các loại hàng ngày

psy

Xe buýt
Ở góc độ y học, em thấy các cụ mợ cần cân nhắc 2 yếu tố: bản năng sex (hiểu nôm na là các hormone tình dục- rất khác nhau và tạo ra các hiệu ứng khác nhau ở mỗi cá thể), và sự hấp dẫn giới tính tự nhiên (vẻ đẹp tự nhiên của hình thể). 2 điều này quan trọng, nhưng dĩ nhiên, không quyết định, đối với việc giáo dục giới tính. Cần có chiến lược có tính toán đến những điều đó là được.

Húp sụp sụp

Xe điện
Em mà lên tưởng thú thì sẽ dùng ngân sách xây cái nhà máy sx bcs loại tốt, nhà có trẻ từ 15 tuổi tháng sẽ giao cho tổ dân phố đến phát 10 cái :)

ThangCFG

Xe tải
Em mà lên tưởng thú thì sẽ dùng ngân sách xây cái nhà máy sx bcs loại tốt, nhà có trẻ từ 15 tuổi tháng sẽ giao cho tổ dân phố đến phát 10 cái :)
cụ tính kiểu gì mà phát có 10 cái những cái còn lại thì các cháu làm thế nào. :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Chào các Bác,
Cháu con anh trai là gái, đang học lớp 11. Anh Chị e lại đi làm ở xa. Cháu ở cùng ông bà nội, sát ngay nhà e. Tối qua đi về e gặp thấy đang kè kè với bạn trai.E cũng hiểu tuổi này cũng rung động, yêu đương, nhưng ngại ko hiểu biết mà đi quá đà thì rất dở vì ít tuổi, lại đang học. Vậy nhờ các Bác có con cháu đã từng qua tuổi này xem dạy các cháu như thế nào cho ổn ạ. Cám ơn các Bác nhiều
Bác mua phim VCF đưa cháu nó, rồi bật phim chưởng cho coi.
Và so sánh tác dụng với Ba su cao.

Kiếm cái clip đau đẻ nữa bác ạ.
Rồi cảnh cáo cháu nó: Đcm, mài giao hợp không tử tế như tau chỉ đạo, thì hậu quả sẽ như ri.
May ra cháu nó sợ, bác ạ.

Mafia_13

Xe hơi
Bảo nó ra mắt cháu trai. Hướng dẫn các biện pháp an toàn. Cấm làm sao được. Khuyên bảo nhẹ nhàng

King_man

Xe đạp
chuẩn đó mợ. tốt nhất là dạy cho nó qhtd an toàn. yêu đương nhưng việc học vẫn là chính. khi nào đảm bảo chuyện học hành thì bố mẹ cho phép. f1 nhà e mới lớp 8 mà e suốt ngày hỏi xem có thích bạn gái nào ko? lớp có bao nhiêu đôi? sao con ko thích bạn nào? ... chán cái cụ cậu to hơn bố dậy thì rồi mà h toàn game gủng vớ vẩn chẳng bù cho bố ngày xưa.
Giống nhà cháu! Lớp 9 rồi mà chưa biết thích bạn nào. Chi lo thích trai thì bỏ mợ, không được như bố ngày xưa.

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Ơi, lớp 11 giờ yêu là muộn đấy cụ ạ. Cô bé hàng xóm nhà em lớp 8, hôm nay còn có bạn gái lớp 8 trường khác đến tận nhà đánh ghen vì dám tranh người yêu đấy.
Quê e nữ sinh THCS đã dính bầu, mấy trường hợp rồi ấy.
Cho nên giờ càng cấm thì lại càng tạo sự kích thích cho chúng nó.
Nên khuyên bảo nhẹ nhàng, chứ ko quát mắng đao to búa lớn đc.
Cái tuổi này nó ẩm ương lắm.

BMW R60

Xe tăng
Chào các Bác,
Cháu con anh trai là gái, đang học lớp 11. Anh Chị e lại đi làm ở xa. Cháu ở cùng ông bà nội, sát ngay nhà e. Tối qua đi về e gặp thấy đang kè kè với bạn trai.E cũng hiểu tuổi này cũng rung động, yêu đương, nhưng ngại ko hiểu biết mà đi quá đà thì rất dở vì ít tuổi, lại đang học. Vậy nhờ các Bác có con cháu đã từng qua tuổi này xem dạy các cháu như thế nào cho ổn ạ. Cám ơn các Bác nhiều
Là cháu gái thì cụ nên bảo bà nội hoặc mẹ cháu khuyên bảo, tư vấn. Rằng thì là yêu đương cũng được nhưng nên giữ gìn, cùng nhau tiến bộ trong học tập, là con gái không nên quan hệ trước...ảnh hưởng sinh nở sau này vân vân mây mây...
Còn là cháu trai thì cụ khuyên cháu ok. Rằng thì là cố mà giữ, nếu không giữ đc thì phải dùng BCS,,,,

matrix3011

Xe tăng
Yêu đương thì chả ngại, ngại nhất là quá giới hạn, nó phí ra :))
Cụ bảo cháu nó, đi bán tr... đi, còn kiếm dc 500-1 tỉ. Chứ cho thằng ng yêu nó phí ra!

just for fun

Xe lăn
Là cháu gái thì cụ nên bảo bà nội hoặc mẹ cháu khuyên bảo, tư vấn. Rằng thì là yêu đương cũng được nhưng nên giữ gìn, cùng nhau tiến bộ trong học tập, là con gái không nên quan hệ trước...ảnh hưởng sinh nở sau này vân vân mây mây...
Còn là cháu trai thì cụ khuyên cháu ok. Rằng thì là cố mà giữ, nếu không giữ đc thì phải dùng BCS,,,,
Nhà chủ thớt thì anh chị đi làm xa, bà nội chắc ko đủ tế nhị để khuyên bảo, với lại quan điểm các cụ già thời xưa sẽ thiên về ngăn cấm, ngăn cấm không được lại làm ầm ĩ lên lại rách việc hơn. Mấy chuyện này chú cháu có thể nói chuyện với nhau được mà. Miễn là tạo được không khí thoải mái để cháu gái có thể chia sẻ được với chú. Cũng có thể là cháu may mắn vì khi nói đến chuyện SKSS với F1 thì bạn ấy cũng sẵn lòng ngồi nghe, thậm chí còn hỏi lại.
Hôm trước cháu còn nghe lỏm thấy bạn ấy nói chuyện điện thoại với 1 bạn nào đó trong lớp về 1 chuyến đi chơi xa, F1 nhà cháu còn hỏi bạn kia là mày đã mua BCS chưa? rồi thấy khuyên bạn là lúc nào cũng phải sẵn BCS trong ví. Thôi thì mưa đến đâu mát mặt đến đấy, cũng ko nói hay được cơ mà cho đến giờ thì F1 nhà cháu (sinh viên năm 3) cũng khá thấm nhuần mấy vụ này.

BMW R60

Xe tăng
Nhân có thớt này! Rất nghiêm túc. Hôm trước thằng cu con nhà em đang học lớp 5. Tự nhiện nó hỏi " Xuất tinh là gì hả bố?" . Em ngớ người ra. Sau mới trả nhời cháu : "Đại khái là giống kiểu con đi tè ấy."
Khó giải thích phết! Là các cụ sẽ trả lời như nào ạ?

cuhaifus

Xe container
Bảo gọi sang nhà mời ăn cơm nc như người lớn, muốn đưa nhau đi chơi thì bảo đến thì vào nhà ngồi chờ. Kiểu đưa vào nhà nc với phụ huynh rồi thằng ku kia khi bị chiếu tướng rồi muốn chén xong rồi té cũng sợ :))
Nó có sợ mứt nó ý, nó vẫn chén bình thường và vẫn té bình thường nhá

Thanhz

Xe tăng
Thật, hỏi xem nhà bạn trai ở đâu, xin số bố mẹ rồi làm quen dần đi
Bày cho dùng bu ca sao và dạy cho biết an toàn vệ sinh thực phẩm. Sau chắc giề đã là thằng ấy.

cha biet chi

Xe điện
Chào các Bác,
Cho 2 đứa ở chung chán nó tự bỏ nhau.trẻ ko chơi già đổ đốn ý ạ nguoc lại chơi rồi sau lại khôn ngoan ngay.