Tư vấn giúp em Website kinh doanh

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Nếu ko có nhiều sản phẩm và người chăm web thì cụ nên làm cái page FB bán hàng nhanh hơn :)
Nếu khởi nghiệp thì nên tự học quản trị web thôi cụ ợ. Trước e cũng chẳng biết mô tê gì vọc vạch tý giờ cũng làm đc :)

cakiem8x

Xe buýt
Ý của em là mức đầu tư ấy cụ à. Nếu dài hạn và có định hướng rõ ràng thì web sẽ tốt hơn. Nhưng làm web nó phải dài hạn, content, ... Còn lúc đầu muốn nhanh thì cứ page hoặc quảng cáo FB thôi :)

Qwerty007

Xe tải
Cụ cần website khác biệt, chuẩn Seo thì ới em nhé. Website em ở chữ ký ợ.

GaKhongLoiThoat

Xe hơi
Bọn đó lâu năm rồi mà Cụ, nhưng hình như nó bỏ web rồi giờ cậu sếp bán hàng đa cấp thì phải
Bọn đó lâu năm rồi mà Cụ, nhưng hình như nó bỏ web rồi giờ cậu sếp bán hàng đa cấp thì phải
Em mât toi với nó 3,5 hay 3 củ gì đó cụ ạ. Bảo nó chèn cái gì cũng ko biết bảo đưa tài khoản để mình tự Update mà cứ bảo sai mk hỏi mãi vẫn sai

hoangphuc89

Xe buýt
Hiện e mới mở 1 cửa hàng kinh doanh đồ nội thất, và thấy các đối thủ của mình có Website, nhưng e hỏi qua hóng được thì nó khá đắt và giao diện không đẹp lắm. Các cụ có kinh nghiệm về làm Website kinh doanh hay tin tức gì thì vào giúp e cái.
Cuối năm rồi nên muốn có năm mới đầu tư 1 cái mới để có thêm cơ hội ạ :)
Em cảm ơn CCCM
cụ có thể cho em biết rõ ràng cụ muốn thiết kế website về gì không

mottaythoi

Xe hơi
Hiện e mới mở 1 cửa hàng kinh doanh đồ nội thất, và thấy các đối thủ của mình có Website, nhưng e hỏi qua hóng được thì nó khá đắt và giao diện không đẹp lắm. Các cụ có kinh nghiệm về làm Website kinh doanh hay tin tức gì thì vào giúp e cái.
Em cảm ơn CCCM
Vô cùng lắm bác ạ, tốt nhất bác cứ đi mua tên miền rồi ở đó nó có sẵn hết cho bác. Ban đầu bác cứ chọn gói rẻ thôi, 1-2 củ, sau này web phát triển thì nâng cấp sau cũng được. Đừng đầu tư ngay, lãng phí... Máy bác buôn web đừng chém em :)

shopnhathan.com

Xe đạp

marukochan

Xe đạp
Nhiều người làm web chơi ở đây nhỉ ;))) em cũng làm đây này :)))) cụ nào làm ib em đi :D

PDlong

Xe tăng
Cu nào làm đc facebook ads hạt điều pm inb e ,lập page và chạy bán đc hàng

PDlong

Xe tăng
Vô cùng lắm bác ạ, tốt nhất bác cứ đi mua tên miền rồi ở đó nó có sẵn hết cho bác. Ban đầu bác cứ chọn gói rẻ thôi, 1-2 củ, sau này web phát triển thì nâng cấp sau cũng được. Đừng đầu tư ngay, lãng phí... Máy bác buôn web đừng chém em :)
Cụ này nói chuẩn, thề vs cụ là mấy ông buôn web lam cực lởm, bên e đã thuê đủ cả ( các công ty lớn , không phải cá nhân hay tự do ) nhưng làm chẳng ăn thua , nản luôn

haonguyenplus

Xe tải
Em cảm ơn CCCM
Chào cụ, không biết cụ đã tìm được bên thiết kế web chưa? Bây giờ thiết kế web thì trước hết bác nên vẽ ra cái sitemap theo hướng nghiên cứu về marketing online, sau đó giao cho đơn vị thiết kế cấu trúc theo cái sitemap đó. Bởi sau này bác sẽ dùng website để làm công cụ kinh doanh, chứ không phải làm lên để đó.

tronglu09

Xe tải
Website
mochivietnhat.com
Các cụ tư vấn cho cụ chủ qua loa quá.
Theo quan điểm của e thì chắc chắn cụ phải làm web, làm web ko tốn gì lắm đâu, ban đầu cụ đầu từ khoảng 60$ mua trực tiếp từ bọn nước ngoài chọn theme mình thích đẹp vô vàn chuẩn đét seo. Mua domain và hosting mất khoảng 1t 1 năm đi thoải mái băng thông lúc đầu. Ok mất khoảng dưới 3t đã có web đẹp. Tất nhiên là cụ phải học cũng nhiều đấy.
Lý do phải làm web. Mặt hàng của cụ là mặt hàng đặc trưng khách hàng tìm kiếm đa số trên google e ko tính marketing offline nhé. Web nó như ngôi nhà của mình có đỉa chỉ cố định là tên miền của mình ko trùng vs ai.
Tiền làm web thì ko tốn cái tốn ở đây là làm sao khách hàng tìm tới địa chỉ web của cụ, cái này mới tốn tiền nhé cụ. Có 2 cách là quảng cáo ăn ngay bằng cách chạy quảng cáo google adword và cách thứ 2 là seo từ khoá lên top google. Thường thì h họ làm cả 2 luôn. Cái này chi phí khá đắt vì mặt hàng của cụ khá cạnh tranh mà h mặt hàng nào chả cạnh tranh.
Seo thì ko có gì khó cả chỉ là mất thời gian công sức để đi spam linh tinh các diễn đàn thôi.
Quan trọng là sản phẩm của cụ nhue thế nào thôi.
Một số kênh như fb cũng có thể bán hàng dc, nhưng riêng thằng fb lập fanpage mà ko bỏ tiền quảng cáo ko bao giờ có khách hàng cụ ạ.
Con làm ăn qua cái nick cá nhân là k chuyên nghiệp và ko phát triển dc.
Kết luận Kết hợp rất nhiều thứ và đánh rất nhiều kênh cho ra kết quả tốt nhất thôi cụ.

Mr.Ducanh

Xe hơi
cụ xem bọn bizweb ý bên này nó làm chuyên đây ạ

nvht

Xe điện
Làm Web cần lưu ý
1. Tên miền phải hợp lý: Ngắn gọn, chứa tên sản phẩm kinh doanh ..
2. Quản trị nội dung, thường xuyên viết bài chuẩn SEO cho Web để nó nhanh lên Top đầu khi khách hang search "tên sản phẩm" trên Google.com