Tư vấn giúp em xe báo lôĩ ESP

khamphaxe

Xe đạp
Xe em ML350 báo lỗi ESP trên đồng hồ, giới hạn tốc độ 6km/h nhưng khi kiểm tra bằng máy chẩn đoán trong hãng thì ko báo gì? Cứ đến hãng là mọi thứ hoạt động bình thường. Em nghĩ là nó chập chờn.
Nhưng kiểm tra lần thứ 3 rồi mà vẫn ko bắt đc bệnh vì máy chẩn đoán báo mọi thứ đều tốt? Ko hề có lỗi lưu trú...????

Giờ em phải làm gì?

WHITE TIGER

Xe container
Cụ đánh hết lái nhìn xem có bị bẩn cảm biến không

toán mercedes

Xe tăng
càng ngay bệnh merced càng kỳ các cụ nhỉ . cụ chủ khi lào bị lổi đèn thì chạy thẳng vào gara cắm máy nhơ là cứ để nguyên vậy ko tắt máy - rút chìa khóa

WHITE TIGER

Xe container
Cảm biến ko bẩn lắm nhưng chắc sẽ mang qua Láng Hạ xem sao.
Cảm ơn cụ Tiger
Các cụ khi sử dụng xe cũng chú ý việc rửa xe.Nhất là khi vừa về,đi xa về mà phanh vẫn còn nóng thì đừng có rửa xe ngay mà chờ cho xe nguội máy nguội phanh rồi hãy rửa.Đừng có mới đi về xịt thẳng la giăng nơi cụm phanh còn đang nóng,khi nó nóng vì phanh quá nhiều thì chung quanh đều khá nóng nếu phanh nhiều, nên hạn chế việc xị nước thẳng vào các cụm la giăng,cụm phanh với vòi xịt áp suất cao

A.K.A

Xe tải
Website
www.facebook.com
kiểm cái bình acquy chưa cụ ?

Tungmer5008

Xe đạp
việc này rất nhiều vợ 2 bị như tháng vậy có bác này hiểu rõ nguyên lý hoạt động điện tử chỉ giúp

Đức autu

Đi bộ
Xe em ML350 báo lỗi ESP trên đồng hồ, giới hạn tốc độ 6km/h nhưng khi kiểm tra bằng máy chẩn đoán trong hãng thì ko báo gì? Cứ đến hãng là mọi thứ hoạt động bình thường. Em nghĩ là nó chập chờn.
Nhưng kiểm tra lần thứ 3 rồi mà vẫn ko bắt đc bệnh vì máy chẩn đoán báo mọi thứ đều tốt? Ko hề có lỗi lưu trú...????

Giờ em phải làm gì?
Vụ này cuối cùng bác xử lý thế nào cho mình kinh nghiệm. Xe mình cũng y như vậy

kungfue.r.p

Xe tải
kiểm cái bình acquy chưa cụ ?
Xe e rơi vào trường hợp này.

- Thỉnh thoảng nổi thông báo "ESP inoperative", tắt máy, để 10 giây nổ lại là hết.
- Có hiện tượng cửa ko tự lock

E đang định đi kiểm tra cái công tắc chân phanh thì cái bình acquy ko đủ mạnh để đề.

Thay bình mới, hết báo ESP, cửa tự động lock bình thường.

Nên khi gặp lỗi này, kiểm tra gì thì tùy các cụ, nhưng cần kiểm tra điện áp acquy.

Chỉnh sửa cuối:

Đức autu

Đi bộ
Xe e rơi vào trường hợp này.

- Thỉnh thoảng nổi thông báo "ESP inoperative", tắt máy, để 10 giây nổ lại là hết.
- Có hiện tượng cửa ko tự lock

E đang định đi kiểm tra cái công tắc chân phanh thì cái bình acquy ko đủ mạnh để đề.

Thay bình mới, hết báo ESP, cửa tự động lock bình thường.

Nên khi gặp lỗi này, kiểm tra gì thì tùy các cụ, nhưng cần kiểm tra điện áp acquy.
Xe bác là xe merGL ah ! Khi báo Esp nó ố hạn chế chân ga ( không đạp ga được ) toc độ đi 5km /h phải ko ah. Bác cho xin số nhờ bác tư vấn ah

mercedesC240

Xe tải
Xe em là E200 ạh
Khi báo ESP inoperative vẫn đạp ga chạy phình phường
lỗi ESP liên quan tới nhiều thứ, có thể do bình Acqui không đủ dòng, có thể do cảm biến ABS chợp chờn sắp hỏng, có thể do cảm biến yaw,,,
khi đưa xe vào gara nếu chỉ cắm máy test khi xe đứng yên thì khả năng khó phát hiện ra lỗi, nên cắm máy và chạy xe để xem các thông số của các sensor liên quan, nếu sensor nào báo giá trị nằm ngoài range qui định thì sẽ dễ nhận biết lỗi cụ thể ở sensor nào, từ đó có phương án thay thế phù hợp :)

kungfue.r.p

Xe tải
lỗi ESP liên quan tới nhiều thứ, có thể do bình Acqui không đủ dòng, có thể do cảm biến ABS chợp chờn sắp hỏng, có thể do cảm biến yaw,,,
khi đưa xe vào gara nếu chỉ cắm máy test khi xe đứng yên thì khả năng khó phát hiện ra lỗi, nên cắm máy và chạy xe để xem các thông số của các sensor liên quan, nếu sensor nào báo giá trị nằm ngoài range qui định thì sẽ dễ nhận biết lỗi cụ thể ở sensor nào, từ đó có phương án thay thế phù hợp :)
Chiên da đây rồi, biết được giá trị nào out of range thì chỉ chiên da mới thạo dư lày