[Funland] Tư vấn hộ em bệnh huyết áp cao

kiendaydien

Xe buýt
cụ nên có 1 chế độ kiêng khem chặt chẽ trong 1 thời gian để các chỉ số nó cân bằng trở lại chứ nếu ko điều trị cũng ko kiêng khem gì về lâu về dài rất có hại đó cụ
Vâng , em biết mà cụ . 2 hôm nay em chưa đc miếng thịt nào cả rồi cụ .

vanthanh2691

Xe máy
ông ngoại cháu cũng bị bệnh này phải điều trị thuốc hằng ngày và đi khám bác sĩ thường xuyên nó mới ổn định được bệnh này nguy hiểm lắm ý

vietran

Xe ba gác
Trước đây vài năm em có uống thuốc huyết áp rồi bỏ bẵng đi 2 năm lúc uống lúc ko , Tối nay ngồi lôi máy của phụ huynh ra đo ,em ngã ngửa ra khi thấy toàn trên 190 /130 . Em giờ thỉnh thoảng vẫn uống Coversyl Plus . Theo các cụ giờ phải làm gì ạ , trong người em vẫn thấy bình thường ko thấy phừng phừng gì cả
Kẻ giết người thầm lặng mà cụ, nó sẽ ảnh hưởng não, thận và tim nếubkhoong điều trị.

Có hàng chục loại thuốc THA, cụ phải đi khám cẩn thận để đuowcj kê thuốc phù hợp, tuyệt đối k nghe mà uống thuốc như mấy cụ trên khuyên, rất nguy hiểm. Uống thuốc THA uống duy trì thì phải đều đặn k dc bỏ, thời gian đầu luôn theo dõi và tái khám để chọn dc thuốc phù hợp, phân nửa người bị THA nhưng dùng thuốc chưa phù hợp.

Cụ phải kiêng chè thuốc rượu cà phê...tăng cường vận động thể dục, sống mãi thoải, uống thuốc đều đặn là ok

kiendaydien

Xe buýt
Hôm nọ em đi khám thì giờ còn có 110/70 nên tương đốu ổn , vài ngày em lại đo 1 lần thưởng thì 130/85 khoảng đấy xê dịch ko đáng kể . Có điều mỡ máu và Nhất là tăng đột biến lên gần 600 . Lại 1 đợt thuốc mới , em bỏ ăn thịt đc chục ngày rồi . Giờ nghĩ đến thịt lại thấy lợm giọng mới đểu chứ .

thầy mộc

Xe tăng
Em năm nay 41 , còn huyết áp em bắt đầu điều trị từ năm 2009 cơ ạ . Hôm qua đi khám thì huyết áp em 110/70 nhưng các chỉ số khác đều tăng kinh hoàng . Goute đã lên gần 600 , mỡ máu cũng tăng . Căng phết ạ
Trân thành khuyên cụ detox theo chú trần đăng khoe, em đã khuyên rất nhiều người xử dụng phương pháp này, kết quả là cực kì khả quan, bản thân em không sao, nhưng năm ngoái đã làm, và năm nay cũng chắc chắn sẽ làm, khi cụ detox đủ phác đồ đi kkiể tra lại, tất cả các xét nghiệm trước chỉ là quá khứ.
Cần tư vấn kĩ hơi cụ cứ gọi thẳng cho em đừng ngại.

kiendaydien

Xe buýt
Trân thành khuyên cụ detox theo chú trần đăng khoe, em đã khuyên rất nhiều người xử dụng phương pháp này, kết quả là cực kì khả quan, bản thân em không sao, nhưng năm ngoái đã làm, và năm nay cũng chắc chắn sẽ làm, khi cụ detox đủ phác đồ đi kkiể tra lại, tất cả các xét nghiệm trước chỉ là quá khứ.
Cần tư vấn kĩ hơi cụ cứ gọi thẳng cho em đừng ngại.
Cám ơn cụ đã tư vấn , em sẽ nghiên cứu ạ .

Hoàng A Mã

Xe điện
Vừa uống thuốc, kiêng cử, kết hợp thể thao . :D

nhat.by95

Xe máy
Cụ uống thuốc đều vào là ổn định lên đấy cụ ạ

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Phải đi khám và uống thuốc theo BS đã cụ ạ.
Tuy nhiên em biết chắc chắn có 2 thực phẩm giúp hạ huyết áp:
- Quả óc chó: cái này bố em ăn, huyết áp hạ về chuẩn. Nhưng dừng ăn thì nó lại lên :)
- Đậu xanh: cái này em ăn, theo bài báo là để chữa gout. Gout (acid uric) thì không đỡ, nhưng huyết áp thì tụt xuống dưới chuẩn 107/65. Huyết áp tối thiểu ở độ tuổi em là 111/78.
Ngừng ăn nó cũng chưa lên :)
Thường em nấu đậu xanh (vỡ đôi, nguyên vỏ) buổi tối, ăn một bát ăn cơm trước khi đi ngủ, bát còn lại hôm sau ăn thay ăn sáng.
Nhưng ăn cái này đói lắm, chắc do ít tinh bột, nên sáng em vẫn ăn thêm cái khác.
Cám ơn cụ, không rõ uống bột đậu xanh thì có tác dụng không cụ nhỉ? Pha uống nó đỡ lích kích hơn là nấu như vậy

tuanta

Xe tăng
Cám ơn cụ, không rõ uống bột đậu xanh thì có tác dụng không cụ nhỉ? Pha uống nó đỡ lích kích hơn là nấu như vậy
Em không rõ cụ ạ, nhưng đậu xanh em nói là nguyên vỏ mà bột đậu thì chắc là bỏ vỏ rồi. Em cũng không rõ vỏ có tác dụng gì. Hơn nữa nấu đậu xanh cũng đâu có phức tạp gì. Em thường cho vào nồi cơm điện, bật để đó là xong mà.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Em không rõ cụ ạ, nhưng đậu xanh em nói là nguyên vỏ mà bột đậu thì chắc là bỏ vỏ rồi. Em cũng không rõ vỏ có tác dụng gì. Hơn nữa nấu đậu xanh cũng đâu có phức tạp gì. Em thường cho vào nồi cơm điện, bật để đó là xong mà.
Vâng, để em thử xem thế nào. Cụ ăn như vậy hàng ngày hay chỉ theo đợt, mỗi đợt trong bao lâu? Sau mỗi đợt thì ngừng bao lâu?

Em cũng bị cao huyết áp đã lâu nhưng không dám uống vì sợ tác dụng phụ và bị lệ thuộc, không được tự ý bỏ. Sáng nay em đi khám báo hơn 170/100, BS kê uống 2v Stada loại 5mg thì có nhiều quá không? Vì em Google thấy bảo người mới uống ban đầu chỉ 1v thôi

Em vẫn không muốn uống thuốc

Dan du an

Xe cút kít
Đậu xanh mà nấu cả vỏ ăn như kiểu chè rất ok với gan nhất là cụ nào bị gan do rượu. Rất nên thử cụ ạ.

Dan du an

Xe cút kít
Vâng, để em thử xem thế nào. Cụ ăn như vậy hàng ngày hay chỉ theo đợt, mỗi đợt trong bao lâu? Sau mỗi đợt thì ngừng bao lâu?

Em cũng bị cao huyết áp đã lâu nhưng không dám uống vì sợ tác dụng phụ và bị lệ thuộc, không được tự ý bỏ. Sáng nay em đi khám báo hơn 170/100, BS kê uống 2v Stada loại 5mg thì có nhiều quá không? Vì em Google thấy bảo người mới uống ban đầu chỉ 1v thôi

Theo em khi đang cao quá thế này thì nên điều trị tây y một thời gian rồi mới thử các phương pháp mà các cụ trên này nói. Ít nhất nên để nó về tầm 130-140 đã

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Theo em khi đang cao quá thế này thì nên điều trị tây y một thời gian rồi mới thử các phương pháp mà các cụ trên này nói. Ít nhất nên để nó về tầm 130-140 đã
Trước em cũng đã từng học theo một bài trên web : xay hỗn hợp cà rốt, cà chua, cần tây, hành khô, tỏi khô uống trong vòng 1 tháng sau đó dừng thì thấy HA có xuống. Nhưng xay theo cách này lích kích lắm

tuanta

Xe tăng

Cái đậu xanh này nó chỉ là kinh nghiệm cá nhân của em thôi ạ (cũng từ trên mạng) nên em cũng không có chế độ hay liều lượng gì cả. Em ăn cũng không phải vì cao huyết áp (em thử xem có đỡ acid uric hay không thôi). Nói chung là cụ nên uống thuốc theo BS kê, những thứ khác (ăn uống, luyện tập) chỉ nên coi là phụ trợ thôi.

Dan du an

Xe cút kít
Trước em cũng đã từng học theo một bài trên web : xay hỗn hợp cà rốt, cà chua, cần tây, hành khô, tỏi khô uống trong vòng 1 tháng sau đó dừng thì thấy HA có xuống. Nhưng xay theo cách này lích kích lắm
Ông già em thử đủ các kiểu, trước là tỏi đen cụ làm hỏng 3 cái nồi cơm điện loại to và làm ra cả đống bắt cả các con ăn mà chả thấy xuống, rồi uống thuốc nam bắc linh tinh xoè vẫn thế....Rồi khám đủ hết từ Gs Tước, Gs Việt...Bạch Mai, Việt Xô vào cả Thành phố Hồ Chí Minh khám....Cuối cùng vẫn là dùng Amlodipin, cứ ngày nào cũng 1/2 viên. Cứ không uống là lại lên. Sau đó cụ được ông bạn rủ đi bơi với tập gym. Tập được hơn năm huyết áp ổn định mức 130/90 mà không phải uống thuốc, kể cả những ngày gió mùa đông Bắc về.

hnilqhuy

Xe tăng
đậu xanh nguyên vỏ thì là vị thuốc, bỏ vỏ thì là mons ăn bổ dưỡng. Tuy nhiên tác dụng với huyết áp thì ko nổi bật lắm, với gout thì rõ rệt hơn

huyeet áp cao thì có mướp đắng (ai huyet áp thấp mà xơi thì tụt kinh) , nụ hoa tam thất, de kiếm và dễ dùng.

ductru_auto

Xe tải
Mình từng bị cao huyết áp năm 20t, sau đợt sốt virut. Đi khám nhiều bệnh viện ko tìm ra nguyên nhân. Sau tìm đến đông y và thực phẩm chức năng (hồi đó uống lô hội), đến năm 23t thì huyết áp bình thường trở lại đến bây giờ. Cũng ko rõ khỏi do gì😂.