Tư vấn KIẾN TRÚC XD trực tuyến OF miễn phí

kahat

Xe tải
Em có PM cho cụ, có gì cụ giúp em vẽ phác hoạ qua nhé

longmama

Xe điện
Đánh dấu. Đồng môn

xe thủng lốp

Xe container
Nhớ chống cả mối nữa cụ nhé kẻo nó ăn hết bê tông lại sụp mất nhà :D
Hớ hớ, sáng mải uốn diệu nên em thấy comt của mấy lão mà buồn cười nhưng chẳng comt được, khảo sát cái nhà dân khoảng 2 mũi là được, nhiều cụ chỉ cần 1 mũi và đứng tại chỗ chưa cần lab đã biết 70% giải pháp kc rồi, mỗi mũi khoan khoảng 7 củ, để quyết định giải pháp nền móng cho cả căn nhà xây 1 - 2 tỷ thì 7 - 14 củ muỗi, các cụ nhỉ, mà lại có cả hồ sơ khảo sát địa chất có dấu má đàng hoàng nữa. Em làm kts ko phải khảo sát sư nhưng nếu là em làm nhà, 100% em khoan khảo sát. :))

james88

Xe buýt
Cụ có thiết kế buồng ngủ ko, em muốn thiết kế lại buồng ngủ với trang trí sao cho hài hóa và đẳng cấp chút.

tuan2681

Xe điện
các cụ kts đang chém ở đây tiện cho nhà cháu hỏi tý,chiều vừa tranh luận về vc này xong :
Nếu sử dụng p/a ép cọc khi làm móng,khoảng cách từ tim này sang tim kia là 6m,mỗi đài 3 tim,tổng có 10đài,chịu tải đầu cọc khoảng 50tấn , công trình 3tầng, s=6x15m, vậy dầm ngang là 450, cột 300 có chịu lực đc theo đúng như lý thuyết kết cấu xd k ạ ?
Nếu công trình 3 tầng mà làm nhiều cọc tnay thì e đoán cụ có ý định thêm tầng. Còn dầm ngang 450 e nghĩ là sát rồi đấy ạ. Nhà ống thì làm thế là đc rồi. Bước cột khoảng 4m, thì làm cột 300x220 là đc.

dvd

Xe tăng
Tháng sau khởi công rồi bác ạ. Thợ thì đã dậm dạp trước Tết còn sau Tết ký rồi! Các cửa cũng đã đặt! Sao bác làm XD mà em chả biết nhể. Tiếc quá
Chú cứ đùa. Anh làm xd từ lúc .ái bằng hạt kê, chuyên làm những cái lớn cỡ cái trụ cầu Vĩnh Tuy mới bị nứt đó. Nhà chú bé tý, có mấy tầng đã nhằm nhò gì...
Thôi, nhà chú có thợ rồi, cho anh cái tiểu cảnh nhá :))

VAD79

Xe máy
Em nói câu nà chẳng liên quan tí nào đến chủ đề thớt cả, nhưng mà cái anh áo đỏ ...ái bậy mất lịch sự quá

tôi yêu ô tô

Xe container
Chào cụ chủ thớt em cũng dự định xây căn nhà 5 tầng trên diện tích đất tầng 1 là 4,5m * 9m . Từ tầng 2 em đua ra ban công thêm 1,2 m. Cụ có thể phác thảo giúp em với ạ . Tiêu chí là tầng 1 mặt đường em kinh doanh nên chỉ có cầu thang áp sát cuối và 1 wc nhỏ dưới gầm cầu thang, Tầng 2 em dụ đinhj l;àm phòng khách và bếp ăn . Tầngg 3, 4 mỗi tầng 2 phòng ngủ , còn tầng 5 có 1 phòng thờ, nơi phơi quần áo téc nước và thái dưong năng bố trí trên nóc tầng 5 phía sau . Cụ có thể cho em cả phươmng án lệch tầng nữa thì em cảm ơn lắm ạ . Nếu em thấy hợp lý thì em sẽ gặp cụ và ký hợp đồng thiết kế luôn ( Em có thể thanh toán luôn 1 lần khi nhận bản thiết kế chi tiết ) còn lúc nào có tiền em xây sau dể tránh trườn hơp cướp công và chất xám ạ
nói thật nếu cụ đã có ý định thuê thì cụ nên thuê luôn, thiết kế ngay từ đầu. em thấy bạn em làm kts khi nó thiết kế nó còn tính toán cả tuổi của chủ nhà, mệnh, phong thủy, hướng đất. nói chung rất nhiều vấn đề. thế nên cụ đưa y/c thế kia thì ko bao giờ thỏa mãn dc đâu ạ!

thinh2004

Xe đạp
Kính thưa các cụ!
E thực sự buồn với văn hóa ứng sử của một số ae OF (có thể thành phần trẻ trâu hay ae cùng nghề ngứa ngáy khi động chạm quyền lợi)
E lập thớt này với mục đích phi thương mại, mở rộng mối quan hệ ae OF. Phần cũng là tư vấn những ae dự định xây dựng tổ ấm khi chưa hình dung được phải bắt đầu từ đâu.
OF cũng như bao diễn đàn khác. Có ae thừa điều kiện thuê tư vấn nhưng có những ae chạy vạy từng đồng để xây nhà dựng cửa. Mỗi người một hoàn cảnh khác nhau. Có người thích nhà mình phải thật hay thật đặc biệt tiền không nghĩ, nhưng lại có ae chỉ cần công năng hợp lý hợp túi tiền. Nếu cần hợp lý, hợp túi tiền thì đâu cần thuê tư vấn làm gì. E có thể giúp sơ bộ được. Còn nếu muốn không gian thật đẹp, kiến trúc thật hay, tk thật chi tiết thì rõ ràng đội ngũ KTS bên e phải mất nhiều thời gian, mất nhiều chất sám.
Vài lời chia sẻ với diễn đàn.Mỗi ngày e chỉ có 1h đồng hồ phục vụ các cụ OF thôi. Ae thực sự cần tư vấn e sẽ nhiệt tình, Ae cùng nghề chi sẻ kinh nghiệm e hoan nghênh. còn những thành phần "con gà tức nhau tiếng gáy" thì xin mời té ra ngoài topic giúp! Thân!

Vaan

Xe buýt
Kính thưa các cụ!
E thực sự buồn với văn hóa ứng sử của một số ae OF (có thể thành phần trẻ trâu hay ae cùng nghề ngứa ngáy khi động chạm quyền lợi)
E lập thớt này với mục đích phi thương mại, mở rộng mối quan hệ ae OF. Phần cũng là tư vấn những ae dự định xây dựng tổ ấm khi chưa hình dung được phải bắt đầu từ đâu.
OF cũng như bao diễn đàn khác. Có ae thừa điều kiện thuê tư vấn nhưng có những ae chạy vạy từng đồng để xây nhà dựng cửa. Mỗi người một hoàn cảnh khác nhau. Có người thích nhà mình phải thật hay thật đặc biệt tiền không nghĩ, nhưng lại có ae chỉ cần công năng hợp lý hợp túi tiền. Nếu cần hợp lý, hợp túi tiền thì đâu cần thuê tư vấn làm gì. E có thể giúp sơ bộ được. Còn nếu muốn không gian thật đẹp, kiến trúc thật hay, tk thật chi tiết thì rõ ràng đội ngũ KTS bên e phải mất nhiều thời gian, mất nhiều chất sám.
Vài lời chia sẻ với diễn đàn.Mỗi ngày e chỉ có 1h đồng hồ phục vụ các cụ OF thôi. Ae thực sự cần tư vấn e sẽ nhiệt tình, Ae cùng nghề chi sẻ kinh nghiệm e hoan nghênh. còn những thành phần "con gà tức nhau tiếng gáy" thì xin mời té ra ngoài topic giúp! Thân!
Kệ mợ bọn nó đê, quan tâm làm gì cho nặng đầu Cụ, Of giờ k còn như xưa đâu

tôi yêu ô tô

Xe container
các cụ kts đang chém ở đây tiện cho nhà cháu hỏi tý,chiều vừa tranh luận về vc này xong :
Nếu sử dụng p/a ép cọc khi làm móng,khoảng cách từ tim này sang tim kia là 6m,mỗi đài 3 tim,tổng có 10đài,chịu tải đầu cọc khoảng 50tấn , công trình 3tầng, s=6x15m, vậy dầm ngang là 450, cột 300 có chịu lực đc theo đúng như lý thuyết kết cấu xd k ạ ?
cái này mà cụ hỏi các cụ kts thì em đến chịu cụ. tiện em nói luôn nếu theo cụ mô tả nhà cụ 3 tầng kích thước 6x15m mà cụ nói chịu tải trọng đầu cọc là 50 tấn em ko hiểu lắm (em đoán chắc là 1 chân cột chịu tải trọng 50 tấn hả cụ?) nếu thế em e là nhà cụ đang thiết kế thừa khá nhiều ạ!

arsenal8660

Xe tăng
Kính thưa các cụ!
Việc cụ thì cụ làm, kệ người ta đi. Vodka tinh thần cụ chủ.