Tư vấn KIẾN TRÚC XD trực tuyến OF miễn phí

F-1

Xe tải
Hôm nay em mới đọc được bài của bác. Em vừa Vodka cho bác rồi nhé! Em đã inbox cho bác rồi, bác tư vấn giúp em nhé! Tks bác.

For U

Xe hơi
Căng thẳng quá nhỉ, em ngồi hóng

trungkts

Xe tải
giếng trời là cái thứ ít S - quá bí thì mới nên làm,ko thì bửn và ồn lắm ;))
Nhà 2 mặt thoáng trở lên em không bàn đến , nhà lô chui vào như đi vào hầm thì thời tiết ẩm nồm miền băcs hấp vào tường rồi vào mùa khô ráo không có chỗ thoát ra thì ốm thêm

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em treo bằng sang làm cái nghề oái oăm khác rồi.
Gửi lời chào thân ái tới trường cũ bạn xưa và con đường ngoằn ngoèo sỏi đá. ( Đo đỏ có trúng lỗi chính tả không ợ? )
Cụ sai roài nhá, "Nghèo" mới là đúng :)) ngoèo nó chỉ diễn tả vật lý :D

Đọc thớt nài mà e thấy vui như đang đi học.

Nhà 2 mặt thoáng trở lên em không bàn đến , nhà lô chui vào như đi vào hầm thì thời tiết ẩm nồm miền băcs hấp vào tường rồi vào mùa khô ráo không có chỗ thoát ra thì ốm thêm
K cần thiết phải làm giếng trong trường hợp nhà này do quá chật. Chỉ cần làm cái hệ thống cấp khí tươi - quạt hút là OK. Giếng trời quá nhỏ và k có đối lưu tốt thì vô tác dụng, lại thêm 1 cái lò chứa nữa.

Chỉnh sửa cuối:

aobipkts

Xe hơi
Tớ thấy cái phối cảnh nhà lô góc kiểu Pháp có vấn đề nghiêm trọng về tỷ lệ.:-w
Cái mặt bằng nhà ống tư vấn thì còn tệ hơn, còn ống nút hơn cả mấy cái nhà tự xây.:))

trungkts

Xe tải
Về cơ bản nhà lô bên kia Thoòng thoáng hút gió theo cả 2 trục ngang và đứng , bên mình nhiều khi diện tích và tâm lí không cho phép làm vậy , ngoài ra ổn và bửn thì với tình trạng nước đang phát triển như việt Nam thì cụ chui vào ngõ cũng biên như thường vấn đề là cách làm bố trí và sử dụng bảo trì thế nào cho thuận tiên nhất !

trungkts

Xe tải
Cụ sai roài nhá, "Nghèo" mới là đúng :)) ngoèo nó chỉ diễn tả vật lý :D

Đọc thớt nài mà e thấy vui như đang đi học.

K cần thiết phải làm giếng trong trường hợp nhà này do quá chật. Chỉ cần làm cái hệ thống cấp khí tươi - quạt hút là OK. Giếng trời quá nhỏ và k có đối lưu tốt thì vô tác dụng, lại thêm 1 cái lò chứa nữa.[/QUOTE
Nhà 75m2 với nhà lô còn bé hả cụ ? Cụ lại muốn giống royal rồi , trường hợp bất khả kháng thì sưr dụng cưỡng bức , có rất nhiều giải pháp bố trí sao phải gò bó làm gì hả cụ ? Quan điểm bản thân e muốn sưj Thông thoáng

trungkts

Xe tải
Em treo bằng sang làm cái nghề oái oăm khác rồi.
Gửi lời chào thân ái tới trường cũ bạn xưa và con đường ngoằn ngoèo sỏi đá. ( Đo đỏ có trúng lỗi chính tả không ợ? )
Suýt trúng cụ ạ !

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
không được hướng nhà thì khắc phục bằng hướng bàn thờ lão ơi
Cũng tiện thread này cụ chủ và các cụ thông phong thủy giúp em với, chẳng là em đang nhắm mảnh đất nhưng là chính nam, mà sói em thì tuổi giáp tý nên không hợp hướng, các cụ giúp em có thể trấn thủy như thế nào được không hay cứ phải mua mảnh hợp hướng ah? và tuổi sói em như thế thì cần chú ý những gì khi xây nhà các cụ giúp em nhé, cảm ơn các cụ nhiều!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Nhà 75m2 với nhà lô còn bé hả cụ ? Cụ lại muốn giống royal rồi , trường hợp bất khả kháng thì sưr dụng cưỡng bức , có rất nhiều giải pháp bố trí sao phải gò bó làm gì hả cụ ? Quan điểm bản thân e muốn sưj Thông thoáng
Hehe cụ đọc kỹ đề bài đi đã nhé.:>. Mà cụ chưa xem MB hay sao mà đã tư vấn rồi;)

Chỉnh sửa cuối:

dogodoc

Xe đạp
bên em chuyên thi công đồ gỗ nội thất cụ cho em xin chân thi công nhé

dogodoc

Xe đạp
cụ chủ thớt cho em hóng phần thi công với nhé

Luu Lehong

Xe container
Không nhất thiết cụ ạ , khi đổ bể ông se điều chỉnh cốt nền còn không cụ để bằng cốt và nâng cốt bằng lớp hoàn thiện , sàn cụ nói là sàn âm , cụ làm không cẩn thận đọng nước bên dưới còn khổ hơn nhưng bù lại ống che hết độ dốc ống điều chỉnh thoải mái còn ngược lại cụ phải làm thêm trần để che ống
Nhà em các tầng đều làm trần giả bằng thạch cao xuống 30 cm nên vấn đề sử lý ống thoát WC tầng 2 không đáng lo.
Em đã đọc nhiều ý kiến các cụ đan xen về TK nhà em, Em mới pót tạm 3 bản vẽ mặt bằng các tầng mục đích chỉ để hỏi cách xử lý phần hậu vát nên nhiều cụ còn chưa rõ hết kết cấu dầm cột, cầu thang, sàn mái.. nhưng cũng đã có nhiều ý kiến bổ ích, một lần nữa cảm ơn các cụ và mong các cụ chém tiếp!
@ các cụ: Em chọn Giải pháp chốt về v/đ xử lý phần hậu là lùi bức tường sau vào 30-50 cm (chiều dài 14,8 em làm theo TK 14,5 nên còn thừa góc bé 30 cm thành cạnh 60-80 cm) để tạo 1 sân hình thang làm tiểu cảnh, sàn là tấm đan BT tạo hộp chứa đồ lặt vặt phía dưới, trần là khung inox lợp tấm kính hoặc nhựa thông minh lấy sáng cho tiểu cảnh!
Em cũng chọn TK cơ bản như mặt bằng như thế, phần WC có thể mở rộng kích thước cho rộng. Hướng bàn thờ tầng 4 vẫn giữ quay ĐN trên nóc PN tầng 3 để biến nhà thành nở hậu!
@ cụ Vịt: Em còn chưa rõ ý cụ Vịt là bếp thuỷ kẹp hoả ở chỗ nào mong cụ chỉ giáo! Em TK bể nước ở sân trước, nhưng đang muốn chuyển để bể nước ở trong lòng nhà bếp có ổn không!

minhX1

Xe buýt
úp cho đồng nghiệp. xd kt mấy năm nay đói dài. ngồi văn phòng toàn chơi game với mạng

milimet

Xe buýt
Ko đồng ý với mợ
Với nhà lô phố dt >40m2 1 mặt thoáng muốn làm 2 ko gian/tầng thì giếng trời là giải pháp tối ưu. Trừ phi ko biết tính toán cân đối tỉ lệ giếng mới phản tác dụng.

milimet

Xe buýt
K cần thiết phải làm giếng trong trường hợp nhà này do quá chật. Chỉ cần làm cái hệ thống cấp khí tươi - quạt hút là OK. Giếng trời quá nhỏ và k có đối lưu tốt thì vô tác dụng, lại thêm 1 cái lò chứa nữa.
Hê hê. Với dt nhà chỉ 33m2 thì ko nên làm 2 không gian/ tầng mới đúng. E ko bao giờ chấp nhận cho nv vẽ nhà lô mà phòng ngủ hoặc có thể vệ sinh ko có ánh sáng và thông gió.
Với 1 nhà lô phố mà phòng ngủ ko có as thì hoặc kts quá ấu trĩ hoặc chủ nhà kém thông minh