Tư vấn kinh nghiệm chạy xe số sàn

Davidboy

Xe đạp
đi xe số sàn khoái nhất là ở những quãng đường dốc thoai thoãi vắng vẻ thì tắt máy về mo cho xe trôi theo đà,lúc nào sắp hết đà vào số 4 thả côn từ từ cho xe nổ máy đi tiếp,e là cứ khoái nhất khoản này các cụ ạ!o:-)
Cụ đi như thế có ngày về... văn điển

anhgay1706

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ cứ nghĩ nó sẽ quen như cụ ăn cơm hàng ngày, quen tới mức cụ cứ ngồi vào xe lên đường là như cụ đag ngồi ghế salon ở nhà ấy

tone

Xe tải
Cụ nhỏ miệng e nhờ, gạch đá trên này nhiều lắm he he
đi xe số sàn khoái nhất là ở những quãng đường dốc thoai thoãi vắng vẻ thì tắt máy về mo cho xe trôi theo đà,lúc nào sắp hết đà vào số 4 thả côn từ từ cho xe nổ máy đi tiếp,e là cứ khoái nhất khoản này các cụ ạ!o:-)

anhtho

Xe ngựa
danca viết
Cụ đi như thế có ngày về... văn điển
Và có thể người khác ...về theo. Đa số xe giờ là có trợ lực lái, thả dốc, tắt máy phát, gặp ông 2b qua đường thì ngáo ngơ.
Ngày xưa em chạy La già thì đúng là không trợ lực lái thật ! Các cụ chạy xe khác, đừng có học võ này.

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
theo em kinh nghiệm đúc kết thành, CÔN RA GA VÀO, Thay côn nên thay cả bộ là tốt nhất
1 Lá côn
1 Bàn ép
1 Bi T
Láng bánh đà nếu cần thiết,
Thay dầu trọ lực chân côn,điều chỉnh hành trình bàn đạp côn theo qui chuẩn
Chúc cụ lái xe an toàn

Xehoi.org

Đi bộ
Vê côn là mau thay côn, xe trường lái là sợ côn nhất :D

thang_con80

Xe buýt
em mới đi xe, thình thoảng ra côn chưa đều vị giật giật, có lần vẫn để phanh tay, đi 5m , ko biết có sao ko ?
Chắc không sao, hồi em mới lái chưa có cảm giác có lần còn đi mấy trăm mét. Nhưng chắc cũng có ảnh hưởng đến tí phanh tay.

kimma

Xe điện
Cụ cứ từ từ đi rồi khắch sẽ quen thôi. em thì không bị cà giật cà giật như cụ, có thể là do lúc em học lái nhiều thời gian nên quen chân côn số đều đặn.
em thích đi số sàn hơn là tự động. thứ nhất an toàn hơn, trường hợp xe điên tai nạn ở VN toàn đa số là xe số tự động. thứ 2 tốn hao nhiên liệu ít hơn. thứ 3 rẻ tiền hơn , thứ tư, ngộ nhỡ xe em chết ắc quy, em nhờ người ủi một phát là vang rền tiếng máy.:)) các cụ ợ, không biết xe số tự động có làm đc như vậy không, các cụ giải thích giùm em với, trường hợp thứ 4 có đúng không, nếu xe số tự động chết máy do ắc quy có đẩy nổ như số sàn không, các cụ thông tin giúp em giải tỏa kiến thức giùm.

WHITE TIGER

Xe container
Xe số sàn đi 20 vạn km mà đã thay côn thì cần xem lại trình độ của lái xe. Tôi là lái xe nghiệp dư bằng B1 mới đi gần 70 vạn km xe honda civic số sàn mà khi đi bảo dưỡng các thợ trong hãng đều phải tấm tắc khen vì gầm xe, phanh xe, lốp xe mọi thứ vẫn jin và chưa có dấu hiệu mòn quá 1/2.
Lần sao cụ có viết thông số thì nhớ xem lại không là chết dở đấy.Chứ trình cụ như thế vẫn chưa là gì đâu.Xe của em đã chạy từ tháng 7-2008 đến này là 16,5 vạn km.Lốp 4 năm tương đương với 10 vạn em thay,1 trong 2 điều kiện,lốp sử dụng 4 năm hoặc 10 vạn km,cái nào đến trước là thay,kể cả bơm lên không đi mà vẫn mới cứng thì sau 4 năm cũng hỏng cao su.Lốp không nên tiếc.Xe chắc cụ ít phải đi đường xấu nên cũng chả sao,em đi khách kiếm tiền đường nào cũng phải chạy trừ đường bùn đất quá dày.Phanh sau lần bảo dưỡng năm ngoái thì phát hiện nó bị bó pitton nên nó hơi ép và đĩa phanh nên 2 bên mòn không đều(2 năm bảo dưỡng phanh và thay dầu phanh 1 lần).Má phanh em chạy đến giờ mới hết có 1/2 thôi mà xe em hay chở nặng lại đi đèo núi nhiều.Còn côn thì vẫn ok chỉ có bi T mới phải thay do đã kém,bàn ép chả vấn đề gì luôn.Xe đã 20 vạn tức là 200 ngàn km mà phải thay côn thì cũng bt thôi,nhất là mấy đồng chí đi ép côn ép số

theo em kinh nghiệm đúc kết thành, CÔN RA GA VÀO, Thay côn nên thay cả bộ là tốt nhất
1 Lá côn
1 Bàn ép
1 Bi T
Láng bánh đà nếu cần thiết,
Thay dầu trọ lực chân côn,điều chỉnh hành trình bàn đạp côn theo qui chuẩn
Chúc cụ lái xe an toàn

Hỏng cái gì thay cái đó thôi.Hỏng mỗi bi T mà thay cả lá côn bàn ép có mà phí phạm.Không phải bi T cái xe nào cũng giống xe nào.Lần trước em thay bi T xe em,bảo Dũng Tay Biên kiểm tra lá côn,bàn ép,bánh đà.Chả có vấn đề gì,chỉ là bi T kém nên bơm dầu không ổn.Thay bi T

WHITE TIGER

Xe container
Còn để xe ít bị giật như em chạy là em không nhả hết côn ngay kể cả số 3 số 4 hay số 5.Vẫn nhả 1 nửa cho nó bám,sau đó nhả hết cho nó bám 100% và tăng ga.Chỉ cần các cụ lên số phù hợp chứ đừng ép số thấp đi tốc cao hay số cao đi tốc thấp là được

Trần chí minh

Đi bộ
Nhiều cụ trẻ kinh nghiệm còn thiếu nên tìm người bổ túc,nếu các cụ rảnh ngày thường trong tuần em chỉ các cụ cách đi và xem các cụ đi ntn.Học phí tính bằng nước uống trong quán cafe thôi nếu các cụ ở HN.Em bổ túc cho các cụ những kỹ thuật cơ bản nhất,kỹ thuật phanh,kỹ thuật về số hay tăng số
Sư huynh cho e xin số mobile! Sáng mai nếu bác rảnh phụ đạo cho e

WHITE TIGER

Xe container

Trần chí minh

Đi bộ
vậy à! Chúc Bác tthượn lộ bình an nhé

luckyluke68

Xe buýt
Nhiều cụ trẻ kinh nghiệm còn thiếu nên tìm người bổ túc,nếu các cụ rảnh ngày thường trong tuần em chỉ các cụ cách đi và xem các cụ đi ntn.Học phí tính bằng nước uống trong quán cafe thôi nếu các cụ ở HN.Em bổ túc cho các cụ những kỹ thuật cơ bản nhất,kỹ thuật phanh,kỹ thuật về số hay tăng số
Thứ 4,5 tuần này cụ có ở HN ko? em mời cụ đi cafe ạ, em đang cần bổ túc kỹ năng lái xe số sàn.

WHITE TIGER

Xe container
Chiều thứ tư 5h em từ sân bay về,có gì chiều tối cụ qua em