Tư vấn lập trang web bán hàng

areonstore

Xe hơi
Em lang thang trên mạng thì thấy quảng cáo bizwweb đỉnh lám. Liệu có đáng tin ko nhỉ
Cái này thì chỉ cần đăng ký là có web ngay, nếu bác không muốn mất thời gian đợi hoàn thành web thì có thể dùng bizweb, còn có thời gian và điều kiện thì nên làm một cái riêng. Cá nhân em thì đã dùng bizweb nhưng em không thích thì đây là dạng web chung nên không ham lắm.

trungngothu

Xe tăng
Cái này thì chỉ cần đăng ký là có web ngay, nếu bác không muốn mất thời gian đợi hoàn thành web thì có thể dùng bizweb, còn có thời gian và điều kiện thì nên làm một cái riêng. Cá nhân em thì đã dùng bizweb nhưng em không thích thì đây là dạng web chung nên không ham lắm.
Cụ dùng loại nào, free hay trả phí. Em thấy nó có 4 gói trả phí, căn cứ theo nhu cầu thực tế thì phải chọn gói gold nhưng lại lưỡng lự vì hơi cao và ko biết thực tế sp có xứng đáng ko

areonstore

Xe hơi
Cụ dùng loại nào, free hay trả phí. Em thấy nó có 4 gói trả phí, căn cứ theo nhu cầu thực tế thì phải chọn gói gold nhưng lại lưỡng lự vì hơi cao và ko biết thực tế sp có xứng đáng ko
Trước em sài gói diamon bạn xem qua cái trang trước em mua giờ em cũng không sài nữa nhưng vì hạn tên miền vẫn còn nên cứ để hết hạn tên miên coi như vứt đi cái web :( đây cụ vào tham khảo đi : mobilegiare.vn

trungngothu

Xe tăng
Trước em sài gói diamon bạn xem qua cái trang trước em mua giờ em cũng không sài nữa nhưng vì hạn tên miền vẫn còn nên cứ để hết hạn tên miên coi như vứt đi cái web :( đây cụ vào tham khảo đi : mobilegiare.vn
Cụ mua gói này hết bao xèng, sử dụng trong mấy năm? Đội này tk theo yêu cầu hay cụ chọn giao diện có sẵn?
Có vẻ ít khách biết đến web và vào xem sp. Theo cụ vì sao?

otoke sakami

Xe đạp
hóng nào các cụ

areonstore

Xe hơi
Cụ mua gói này hết bao xèng, sử dụng trong mấy năm? Đội này tk theo yêu cầu hay cụ chọn giao diện có sẵn?
Có vẻ ít khách biết đến web và vào xem sp. Theo cụ vì sao?
Hồi đó mình mua là hơn 5tr sử dung vô thời hạn , nếu dung biz web thì cụ chỉ được chọn giao diện có sẵn của họ thôi chứ không có theo yêu cầu đấu nếu theo yêu cầu chỉ có mấy cái banner thì bảo họ thêm vào thôi. Khách ít biết đến web và vào xem ít là do mình, đó được gọi là Seo. Múc đính của SEO là đưa khách hàng về web làm tăng doanh thu cái đó 1 phần là do người bán hàng còn web chi là một phần nhỏ hiển thị đem lại thông tin cho kahcsh hàng thôi.
Và một vấn đề nữa nếu sản phẩm cua cụ không có gì gọi là nổi bật ví dụ như : giá cả có cạnh tranh không? tính năng nổi trội không? công dụng có tối ưu không ? dịch vụ có tốt không ? đó là những tiêu trí mà khách hàng đặt ra khí tham khảo CÁC website bán hàng. hay năm rõ những cái đó thì cụ sẽ kéo được khách hàng. CÒn nếu cụ đã làm những cái mà người khác đã làm thì cụ phải có dịch vụ tốt hơn đối thử -> quan trọng là phải làm cho người dùng cuổi nhận thấy điều đó thì dù cụ có bán giá cao thì họ vẫn theo cụ. Còn em nói thẳng ở VN bây giờ họ hay để ý đến giá cả lắm , khong biết dịch vụ thế nào rẻ là mua nhưng mua xong mới thấy tiếc vì dịch vụ không tốt hay nắm bắt cơ hội đó . Chúc cụ thành công!

ghd

Xe buýt
Các cụ làm web cho hỏi làm giống trang này thì bao xèng???
http://phodo.vn/

tuananh072012

Xe điện
Em xin được có ý kiến lần chót thế này :$ Mong các cụ ném đá em nhè nhẹ thôi nhá :69:

Cơ bản của 1 con website nó có 4 phần sau :

+, Domain : Cái này là tên hay còn gọi là địa chỉ web của nhà các cụ ( Bảng giá của nó thì giá chung rồi, muốn mua thì có thể tự mình ra các cty cung cấp tên miền + máy chủ...) Thế nên khoản này tùy thuộc vào người có nhu cầu làm web quyết định.

+, Hosting or Sever : Là nơi lưu trữ con web của các cụ. Muốn mua + tùy chọn gói sử dụng thì ra cty cung cấp máy chủ... Tùy vào dung lượng + băng thông mà giá thành nó sẽ khác nhau. Tuy nhiên cũng có 1 số Hosting Free hoặc mua bằng CC chùa trên mạng... Cụ nào tinh thông in tơ nét thì có thể tự kiếm 1 con mà dùng :21:

+, Giao diện của Web : Là bộ mặt con web của các cụ. Cái này cũng có 2 trường hợp : Một là được thiết kế hay vẽ mới hoàn toàn theo ý của ng làm web và phong cách của Designer. Hai là lên mạng Download Template Free hay những mẫu thiết kế có sẵn về chỉnh sửa và chèn logo của mình vào là xong.

+, Code của web : Là hệ thống và dữ liệu đằng sau cái giao diện web. Cái này cũng giống như Giao diện web. Một là tự lập trình từ đầu và bám sát theo thiết kế, hai là lên mạng Download Code Free về cài là xong.

Thế nên em có thể tổng hợp lại là muốn làm 1 con web thì tốt nhất các cụ nên hiểu và nắm rõ về cơ cấu của nó...(y) Tất nhiên là tiền nào của ấy nhưng cái chính là sự khác nhau về bản chất của mỗi website, đâu thể bì 1 giao diện được thiết kế cẩn thận bám sát yêu cầu khách hàng với một giao diện có sẵn được đúng không các bác :D Và còn cả về code nữa, đành rằng hiện nay Coder hoàn toàn có thể tùy chỉnh dựa trên các Module có sẵn của các mã nguồn mở như Cake PHP hay Joomla or .Net ... nhưng 1 website được đánh giá là chất lượng khi nó có sự thống nhất giữa giao diện đẹp và hệ thống. Bởi vì chỉ có Coder bám sát thiết kế rồi lập trình thì mới có những website chất lượng được...:21:

Thế nên mới có sự chênh lệch khác nhau về giá thành làm website đấy các bác ạ (l)...

Đấy cũng là lí do vì sao mà Gúc gồ sớt ta thấy hàng loạt công ty quảng cáo làm web giá rẻ, uy tín..rồi vân vân và vân vân.... Có những công ty họ chỉ nhận 1 triệu cho đến 3 triệu là hoàn thiện 1 website, nhưng cũng có những nơi họ báo giá thấp nhất từ 10tr , 20tr rồi cao hơn nữa ...
Bản thân em tuy chưa được gọi là Professional trong lĩnh vực này lắm, nhưng em cũng đã từng làm rất nhiều website cho công ty, cửa hàng, cá nhân rồi nên cũng gọi là có chút ít kinh nghiệm :$

Giờ em xin chốt lại thế này, nếu bác nào có nhu cầu làm web và đã tham khảo thị trường + hiểu qua về cơ chế của 1 website như em đã nói trên thì với giá nào em cũng có thể làm giúp các bác được (y) Cho dù là Free + (c) đi chăng nữa, hoặc cũng có thể là vài trăm đến vài ngàn Obama nếu các bác đưa ra cho em 1 List yêu cầu = 1 trang A4...:21: Quan trọng ở đây là yêu cầu của các bác thôi mà. :P

Đến đây em cũng xin nói luôn, bài viết này ko mang tính cạnh tranh hay chê bai ai cả. Cá nhân em còn rất trẻ và ít tuổi nên chắc chỉ đáng tuổi em, hoặc con cháu của các cậu, các mợ hay cô, dì, chú, bác, các cụ trong đây thôi :$ Em luôn tôn trọng tất cả thành viên trong Otofun vậy nên em mà giúp được ai việc j thì em sẽ nhiệt tình + hết mình. Còn đâu việc j ko phải chuyên môn của em, em sẽ ko dám ý kiến đâu ạ :P

Mong các bác bỏ quá và đừng ném đá to cho em nhá (l)
P/S: Chúc bác chủ Thớt sớm làm được con website của mình. Còn đâu nếu cần em tư vấn gì về yêu cầu hay abc xyz j đó liên quan đến web thì cứ alo em, mời em đi cafe (c) nhá. Em sẽ tư vấn tận tình cho Bác yên tâm (l)
Cụ ơi ,
đây là chủ thớt đang hỏi về tư vấn lập trang web , không phải tư vấn mua thuê lập web thớt nhá .

tuananh072012

Xe điện
Khuyên cụ như thế này ạ.
Giờ ngày càng cạnh tranh. Nên nếu cụ lập 1 website chỉ để giới thiệu sản phẩm và không có tính năng gì khác kèm theo muốn chạy quảng cáo seo, adword thì cứ wordpress mà chơi cụ ạ. Giá rổ tất tần tật nó rơi vào 6tr - 7 là theo giá công ty còn nếu hợp tác cá nhân thì giảm được 30 -40%. Nền tảng này nó hỗ trợ SEO tương đối tốt, dễ quản trị.
Chúc cụ sơm có được 1 website ưng ý!
Cụ cho cháu hỏi tải cái form wordpress đó về máy rồi mình có tự chỉnh sửa hoặc chèn các giao diện vào các đoạn code đó để xây dựng trang và cải thiện thứ hạng cho trang được không cụ
Nếu được thì có cần hiểu sâu về viết code hay chỉ thuần túy chèn vào cho đúng cú pháp của code là xong ?
Kính cụ giải đáp

StariderBike

Đi bộ
Website
xethangbang.vn
Kính gửi các cụ.

Em là dân lập trình web, em làm web từ cái thời chưa có bác web otofun này lun.
Em làm website cho lớp em hồi em còn học cấp 3 năm 2001, cũng được 15 năm rồi đấy.

Em làm đủ loại web, từ web công ty lẻ tẻ cho đến công ty bự, từ forum vài người đến forum vài ngàn người.
Làm cho VN và cũng làm cho các team nước ngoài.

Nếu các bạn đã quen thuộc với web công ty, web bán hàng, forum, rao vặt... gọi chung là website.
Ngoài ra còn có web game ( tức game chơi ngay trên web không cần cài đặt có thể viết bằng Flash hoặc HTML5) ,
web app (ví dụ như phần mềm kế toán, quản lý ... chạy trên web không cần cài) ... Nói chung cái thế giới web
này nó có lắm thứ đấy các bạn.

Thượng vàng hạ cám đủ thứ loại, không thiếu thứ gì hết. Web Free cũng có mà vài chục tỉ 1 trang web cũng có.
Nếu bạn càng hiểu thì sẽ thấy nó qủa thật là một vấn đề phức tạp đấy.

Mình sẽ giới thiệu sơ qua các bạn các khái niệm cơ bản về website (miễn bàn webapp và webgame nhé)
  • Website mã nguồn mở: nó kiểu như phần mềm miễn phí đấy các bạn ạ, cái hay là nó cho phép bạn tùy ý chỉnh sửa 100% bất kỳ chỗ nào bạn thích (lưu ý là nếu bạn muốn chỉnh thì phải rành nhé, từ cơ bản như các thao tác cài đặt, tùy chỉnh, khá hơn tí nữa cần biết HTML, photoshop, CSS, Javascript. Hơn tí nữa thì biết PHP, C#, JAVA, PYTHON. Hơn tí nữa thì hiểu sâu về cơ sở dữ liệu & kiến trúc framework, khá là nhiều cấp)
    • Để làm website công ty, tin tức, rao vặt thì bạn nên quan tâm đến: wordpress, joomla, drupal.
    • Để làm website forum diễn đàn: phpbb, vbulletin, XenForo (bác otofun đang sài :) )
    • Để làm web bán hàng: woocommerce (+wordpress), VirtueMart(+ joomla) , Magento , PrestaShop, OpenCart, osCommerce, Zen Cart
  • Website mã nguồn đóng: thường thì đây là website được viết theo một nhu cầu cố định ban đầu của một doanh nghiệp hoặc tổ chức. Họ tự viết hoặc thuê người khác viết. thật ra website mã nguồn đóng hay mở có thể được viết trên cùng một ngôn ngữ giống nhau PHP, C#, JAVA..., có chất lượng và thiết kế tốt như nhau, nó chỉ khác nhau là cách người chủ của nó muốn thương mại hóa nó, hay để làm của riêng, hay làm từ thiện (ko có nghĩa là không kiếm được tiền nhé :) )
    • Ví dụ về mã nguồn đóng: Website: lazada.vn, sendo.vn,coca-cola.com, vnexpress.net ... đây là những web mã nguồn đóng, đơn giản là bạn chẳng biết nó xây bằng gạch, đá hay xi măng... chúng ta chỉ nhìn thấy vỏ bên ngoài của nó.
    • Tất nhiên bạn có thể làm một website giống nó bằng cách bắt chước, tuy nhiên bản chất bên trong thì không so sánh được.
    • Ví dụ website thê giới di động : mã nguồn đóng, website: viễn thông A, cellphones... mã nguồn mở
Lưu ý quan trọng:
Thông thường nếu bạn không rành về website, bạn nên yêu cầu sử dụng nền tảng mã nguồn mở, vì sau này khi mọi việc không suôn sẽ (rồi bạn sẽ gặp thôi :) ), lúc đó bạn có thể nhờ người khác rành về mã nguồn đó hỗ trợ giúp. Còn nếu đối tác của bạn sử dụng mã nguồn đóng (hoặc tự viết...) thì bạn không nên dùng nếu giá dịch vụ quá thấp ( < 10 triệu), lý do thì khá dài dòng, có dịp mình sẽ trình bày thêm.

Tạm tạm vài dòng như trên góp ý cùng các bác, bác nào cần gì thì cứ hỏi em sẽ tư vấn nhiệt tình.
@@ hiện em không còn làm web hay IT gì hết nên các bác cứ yên tâm hỏi nhé, em đã làm công việc khác rồi hehe (em theo đường lối công nghệ là nền tảng, không bán, hihi !!!)

huybizweb

Xe tải
Các cụ làm web cho hỏi làm giống trang này thì bao xèng???
http://phodo.vn/
Cụ đã tìm được đơn vị nào thiết kế cho cụ chưa, dân bán web bọn em mà dạo này mải bên cafe quá quên cả tòa nhà công nghệ. Cụ nào cần web to nhỏ lớn bé giá cứ 2m trở lên ới em ạ

Summer09

Xe máy
Em cũng vào hóng! Có ý định rồi mà chưa biết bắt đầu từ đâu?

anhketem

Xe hơi
Website
taoweb.com.vn
Theo E thấy thế này
Thường thì cccm đã lên đây thì yêu cầu giá phải hạt rẻ 1 chút và phải đẹp + chất lượng nữa.
CÓ 2 LỰA CHỌN CHO CÁC CCCM THAM KHẢO:
1. Nếu các cụ thuê web (Như bên: Bizweb - Nhanhoa - Chili...)
- Chi phí ban đầu: Thấp
- Nâng cấp: Mất phí
- Không có code riêng
- Hosting: Giới hạn

2. Nếu các cụ thuê làm web có code riêng như: Code tay - Wordpress - Joomla
- Chi phí ban đầu: Cao
- Nâng cấp: Free
- Có code riêng
- Hosting: Thoải con gà mái

fantomasft

Xe hơi
chức năng đơn giản không cầu kỳ cụ tham khảo thằng bizweb cho nó nhanh