Tư vấn lựa chọn đầu đĩa VCD/MP3 (not DVD) 1 DIN

longvu

Xe tăng
Thưa các bác, cái đầu đĩa DVD trên xe em mới dùng được gần 2 năm tự nhiên lăn quay ra chết, báo hại iem, cả tuần nay lái xe mà buồn ơi là buồn, chẳng còn hứng nào ngồi trên xe nữa. Chắc là để lấy lại hứng, em phải đầu tư 1 đầu khác.
E định đầu tư khoảng 2M VND cho 1 đầu VCD/MP3 (ko phải DVD đâu nhé vì em sợ cái loại cao cấp này rồi, chơi được tất cả các thể loại đĩa nên nhanh die, vả lại em cũng ko có ý định đi xe này lâu dài), E chỉ dám rón rén hy vọng mua được loại Made in China thôi. E đã tham khảo mấy thương hiệu như:
1./ SONY CDX-V5845: 1,590,000.00vnđ

Model: CDX-V5845
Car VCD systems - One DIN VCD Player
Đầu đọc VCD, CD, MP3, CD-R/RW and radio tuner AM/FM, EQ3 3-band equalizer with 7 user-adjiustable presets, Selectable rear/subwoofer preamp output, Dynamic Soundstage Organizer DSO
2./GEER: 1,249,000.00vnđ

Model: GT-5016V
Car VCD with MP3 player
Đầu đọc VCD, MP3, CD, CD-R, CD-RW, with Radio AM/FM-MPX electronic tuning
3./ SENSOR: 1,590,000.00vnđ

Model: SS-9718
Car VCD systems - One DIN VCD Player
Đầu đọc VCD, CD, MP3, CD-R/RW and radio tuner AM/FM, EQ3 3-band equalizer with 7 user-adjiustable presets, Selectable rear/subwoofer preamp output, Dynamic Soundstage Organizer DSO
4./..............
5./..............

Các bác cho em chút kinh nghiệm với hoặc bác nào tự nhiên thừa ra 1 đầu đĩa (nâng cấp lên DVD có màn hình hoặc gì gì đấy) thì hú em 1 tiếng, em tận dụng lại cũng tốt(y) (y) (y)
Hứa sẽ có vốt đầy đủ cho những kinh nghiệm tâm huyết và có lễ (b) rửa ...đầu đềnh huềnh.

Thân.
L.V

Chỉnh sửa cuối:

longvu

Xe tăng
MinhKhoi nói:
mấy con này ko dùng nổi 1 năm đâu ,nếu sử dụng nhiều,bác ko tin cứ dùng thử một cái sẽ rút ra được kinh nghiệm ngay..hi hi
Vậy thì con nào dùng đc hơn 1 năm (nhiều năm) và của hãng nào? Quản trị box này mà chú kiệm lời thế?

songlam

Xe buýt
Theo em thì không nên dùng cái VCD... Một là DVD hai là Cd...

longvu

Xe tăng
songlam nói:
Theo em thì không nên dùng cái VCD... Một là DVD hai là Cd...
Thực ra rất ít khi em xem đến VCD, dưng mờ em lại thích nghe nhạc MP3, tự burn lấy vài album mình thích rồi cho lên xe nghe cho thoải mái. CD thì hơi cá tốn đĩa và ít bài bác ơi.

lengkeng

Xe tăng
Ủa bác, VDC và MP3 đâu có liên quan gì đến nhau :'( . Bác vẫn có thể mua 1 đầu 1 DIN chỉ có CD và MP3 ko có VCD... dùng ngon (h) (y)

bes

Xe lăn
Nghe nhạc thì nghe CD bác ạ, em cũng khuyên bác 1 là DVD 2 là CD. Xe em hồi đầu thấy chủ cũ nó lắp cái CD Pioneer, nghe nhạc hay lắm, hay hơn cái DVD em đang dùng bây giờ.

longvu

Xe tăng
Dưng mờ em lại thích nghe nhạc nhưng lại ngại phải mang theo xe quá nhiều đĩa, bởi vậy nên em thích MP3 mờ. Còn nếu ổ đĩa đọc được DVD thì em dùng rồi, nhanh die lắm nếu dùng đồ ko phải là cao cấp, và lại kén đĩa nữa chứ. Vấn đề ở đây là em muốn đầu tư vừa phải cho xe (có âm nhạc khi đi đường) thôi, chủ yếu để nghe nhạc sao cho tiện thôi mờ các bác.

Chỉnh sửa cuối:

JVC

Xe đạp
Toi chon cho Bac

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Ấy. Em xin bác cái giá ạ. Để có gì em cũng thử lắp vào cái gọi là 4 bánh của em cái

longvu

Xe tăng
quangdzung nói:
Ấy. Em xin bác cái giá ạ. Để có gì em cũng thử lắp vào cái gọi là 4 bánh của em cái
ơ, hôm nọ bác định nghĩa cái 4 bánh của bác khác cơ mà nhể :)) :)) :))

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Theo ngu ý của em thì bác làm quách cái ipod, nâng cấp loa 4 cánh kèm 1 amplifier 4 channel rồi cắm thẳng cái Ipod vào, nghe vừa tuyệt vời vừa đỡ lo hỏng lại đỡ phải burn cd, không lo xước cd.... lợi cả đôi đường

longvu

Xe tăng
zippo nói:
Theo ngu ý của em thì bác làm quách cái ipod, nâng cấp loa 4 cánh kèm 1 amplifier 4 channel rồi cắm thẳng cái Ipod vào, nghe vừa tuyệt vời vừa đỡ lo hỏng lại đỡ phải burn cd, không lo xước cd.... lợi cả đôi đường
Thanh sờ cu cho ý kiến góp ý của chiên da độ xe Mypt, dưng mờ anh đã trót dại đầu tư ổ CD-W (lắp trên laptop) và 2 cọc đĩa trắng rồi, đồng chí MỹPT ợ, thế nên bắt buộc phải dùng thôi.
P/s: @Zippo: hôm qua xuống Âu Mỹ thấy xe của Mypt có bộ ghế da đẹp quá, cho anh biết địa chỉ ngon bổ rẻ này với nhé. 1 vodka xịn nhé (y) (y) (y)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Trời cả Mypt cả Zippo không biết đâu mà lần....
Cái bộ ghế của em làm tổng thiệt hai 1,7triệu bao gồm trải sàn, vách cửa.
Em làm tại cửa hàng của bác Bon, anh bác Bin thành viên cũ trên OS mọi người đều biết. Nhưng giờ cửa hàng đó đóng cửa rồi không làm nữa và cái loại giả da đó đi tìm mấy lần cho các bác rồi cũng không có, hiện tại thì làm trên 4 Hoàng Hoa Thám là tạm ổn VD: xe bác Chậm và mấy bác công ty em đều làm ở đó.
longvu nói:
Thanh sờ cu cho ý kiến góp ý của chiên da độ xe Mypt, dưng mờ anh đã trót dại đầu tư ổ CD-W (lắp trên laptop) và 2 cọc đĩa trắng rồi, đồng chí MỹPT ợ, thế nên bắt buộc phải dùng thôi.
P/s: @Zippo: hôm qua xuống Âu Mỹ thấy xe của Mypt có bộ ghế da đẹp quá, cho anh biết địa chỉ ngon bổ rẻ này với nhé. 1 vodka xịn nhé (y) (y) (y)

longvu

Xe tăng
zippo nói:
Trời cả Mypt cả Zippo không biết đâu mà lần....
Cái bộ ghế của em làm tổng thiệt hai 1,7triệu bao gồm trải sàn, vách cửa.
Em làm tại cửa hàng của bác Bon, anh bác Bin thành viên cũ trên OS mọi người đều biết. Nhưng giờ cửa hàng đó đóng cửa rồi không làm nữa và cái loại giả da đó đi tìm mấy lần cho các bác rồi cũng không có, hiện tại thì làm trên 4 Hoàng Hoa Thám là tạm ổn VD: xe bác Chậm và mấy bác công ty em đều làm ở đó.
Vậy Mypt >< Zippo hay sao :)) :)) :))
Cái địa chỉ chú đưa có phải là cửa hàng Lộc Thọ đối diện với cái chỗ gì mà phát hiện ra 22 đồng chí xxx đánh bạc rồi khui ra vụ pơ mu ko nhỉ? Nếu đúng chỗ này thì anh cũng làm ở đó từ năm 2004 nhưng có lẽ vưỡn phải bọc lại lần nữa vì anh thấy ghế của chú dập được chữ chìm trông zin hơn hẳn, trên Lộc Thọ chỉ nhận thêu đc thôi, để lâu chỉ bị giạt hết trông bẩn bẩn thế nào ấy, chán lắm.

Mai

Xe đạp
longvu nói:
E định đầu tư khoảng 2M VND cho 1 đầu VCD/MP3 (ko phải DVD đâu nhé vì em sợ cái loại cao cấp này rồi, chơi được tất cả các thể loại đĩa nên nhanh die, vả lại em cũng ko có ý định đi xe này lâu dài), E chỉ dám rón rén hy vọng mua được loại Made in China thôi.
Bác longvu, nếu yêu cầu nghe MP3 là quan trong đối với bác thì em nghĩ bác nên suy nghĩ loại CD Player With MP3/WMA Playback có cổng USB cho phép nghe được các file MP3 trực tiếp từ ổ USB bình thường (USB thumb driver), rất tiện lợi để bác copy các file MP3 từ PC sang ổ USB, một số model sau JVC KD-G720; JVC KD-G820; JVC KD-SH1000; JVC KD-SH1000, spec chi tiết đây của JVC KD-G720: http://www.onlinecarstereo.com/CarAudio/ProductDetail.aspx?ProductID=16809
Nhưng rất tiếc là em không biết ở HN có các loại trên hay không? Chỉ biết có 1 loại DVD/CD/MP3/USB của tàu không tên tuổi giá họ đòi khoảng 2.3Tr

Nếu thêm tí đạn nữa thì chơi loại DVD/CD/MP3 Receiver with USB Slot:
KD-DV6200 - http://www.onlinecarstereo.com/CarAudio/ProductDetail.aspx?ProductID=16808
KD-DV7205 & KD-DV7206: Theo JVC là the world's first DivX®-playable in-car DVD receivers, và tương thích với Ipod
http://www.jvc-me.com/prodResult.asp?subsubcatid=151
KD-DV6205 & KD-DV6206; KD-DV5205 & KD-DV5206; KD-DV4205 & KD-DV4206

Em cũng đang nhờ bác Minhkhoi tìm cho loại DVD/CD/MP3 Receiver with USB Slot này.

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
sự của bác long vu là xe bác ấy đã dùng dvd và màn hình rồi nên nay khi cái đầu dvd của bác ấy die thì bác ấy vẫn còn một cái màn hình nên bác ấy muốn kiếm 1 chú nào nhiều chức năng đọc nhiều đĩa và có hình tì càng tốt,theo quan niệm của bác longvu là dvd nhanh hỏng điều đó là ko đúng trong thực tế thì dvd luôn bền hơn vcd,chỉ có điều tiền nào của ấy .
Tốt bền đẹp thì sẽ ko bao giờ rẻ cả
còn nếu muốn chỉ có cd,mp3 thì khoảng 2 triệu thì có rất nhiều lựa chọn các sản phẩm chính hãng có thương hiệu như sony,jvc,kenwood vvv

longvu

Xe tăng
MinhKhoi nói:
sự của bác long vu là xe bác ấy đã dùng dvd và màn hình rồi nên nay khi cái đầu dvd của bác ấy die thì bác ấy vẫn còn một cái màn hình nên bác ấy muốn kiếm 1 chú nào nhiều chức năng đọc nhiều đĩa và có hình tì càng tốt,theo quan niệm của bác longvu là dvd nhanh hỏng điều đó là ko đúng trong thực tế thì dvd luôn bền hơn vcd,chỉ có điều tiền nào của ấy .
Tốt bền đẹp thì sẽ ko bao giờ rẻ cả
còn nếu muốn chỉ có cd,mp3 thì khoảng 2 triệu thì có rất nhiều lựa chọn các sản phẩm chính hãng có thương hiệu như sony,jvc,kenwood vvv
Đề nghị Khôi lấy ví dụ của 1 sản phẩm chính hãng có thương hiệu ở số 1 ĐTN đáp ứng được yêu cầu trên đi vì anh cũng đã phải ngồi ở số 1 ĐTN hơn 2h đồng hồ mà vưỡn chưa thấy:D :D :D

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
longvu nói:
Vậy thì con nào dùng đc hơn 1 năm (nhiều năm) và của hãng nào? Quản trị box này mà chú kiệm lời thế?
Vì tiết kiệm lời nên đã bị admin thu quyền :)) từ giờ chú chịu khó nhiều lời vào nhé