Tư vấn Lx 125ie mới

luxury235

Xe buýt
Như tiêu đề, vừa tiễn dc e ếch hát SH đi, xong việc còn dư tiền nên mún mua xe mới!
Dự là lấy lờ ích các cụ ạ! Chiều nay e vừa nghía qua các Show Pi thì xe rất đẹp, đang hỗ trợ đk ra biển lun giá chốt là 66tr, biển đẹp thì thêm thắt do mình k tính vào! Giá đó e nghĩ là e với dc!
Dưng mà thấy các cụ kêu về xăng quá nên hơi choáng!
E thì công sở, cũng chỉ đi làm, tối t7 lượn Vincom với gấu mẹ chứ cũng cha la cà gì nhìu!
Các cụ tư vấn giúp e cảm giác lái và độ bền xem!
Còn e hỏi đại lý Pi thì có hỗ trợ sơn chính hãng nên cứ đi giữ gìn, có gì sau 1 năm đem đi sơn tút lại cho đẹp cũng dc nên khá yên tâm! Vì e trọng hình thức muh ^^
E đang đi ếch hát thì xuống e LX này cảm giác êm và đầm có giảm đi k ạ???

thangngo

Xe tăng
Cụ mượn LX IE của ai đi thử một buổi, thích cảm giác lái thì quất luôn chứ ưu nhược điểm của nó thì chắc cụ cũng tìm hiểu cả rồi

Dream_29c1_1072

Xe buýt
Chỉ sợ cụ mua về lại hối tiếc thì chết thôi cụ ạ:-/

luxury235

Xe buýt
Cụ mượn LX IE của ai đi thử một buổi, thích cảm giác lái thì quất luôn chứ ưu nhược điểm của nó thì chắc cụ cũng tìm hiểu cả rồi
E lại chả quen ai có lờ ích cả mới khổ chớ, toàn ếch hát ^^
Còn e rất thích cái cái vẻ lịch sự của dòng Pi ạ!
E thấy bánh LX hơi bé so với SH k bít có ảnh hưởng gì đến độ êm và tốc độ k? Vì e nghĩ đường kính lớn thì cùng 1 time sẽ đi đc quãng đươn dài hơn mà!

thangngo

Xe tăng
E lại chả quen ai có lờ ích cả mới khổ chớ, toàn ếch hát ^^
Còn e rất thích cái cái vẻ lịch sự của dòng Pi ạ!
E thấy bánh LX hơi bé so với SH k bít có ảnh hưởng gì đến độ êm và tốc độ k? Vì e nghĩ đường kính lớn thì cùng 1 time sẽ đi đc quãng đươn dài hơn mà!
to bé nếu cụ đi đường tốt thì chả ảnh hưởng gì còn vấn đề đường dài ngắn thì đã có tỉ số truyền quyết định, đường xấu thì bánh to lợi hơn, ăn vỉa sướng hơn
nói chung nếu cụ đã đi sh chuyển qua Pi muốn cảm giác đầm và bốc thì lấy GTS là ổn :D

meomatto

Xe buýt
Bác đang đi cái xe ga chất nhất. Xong bán xe bò tậu ếch ương thì chắc chắn ko dc như ý đâu. Đấy là mình nói thật. Thôi thì thích thì mua thôi chứ sáng suốt thì không.

tuongok1987

Xe hơi
Nói trước tiên về sơn : Lx VN cực lởm chạm nhẹ là bay sơn lộ lớp lót đen (đi màu tối có vẻ ổn hơn) ,màu sáng nên dán , 1 năm dán lại 1 lần để bóng sờ lộn
Xăng thì khá phết em đi LX IE 125 nó uống 4 lít/100km ,đi theo kiểu đàn bà ko thốc ga con 3L7, 3 van chắc còn 3l5 :)) ( em cao 1m7 năg 80kg ạ)
Cảm giác lái như cục vàng ý , phanh thì lởm ko được như honda , đi vào đường sóc thì nhức óc kêu lục cục . lốp bé đi ko bám đường ,
Đánh giá chủ quan thì 6/10 với đàn ông cầm lái ạ

Điểm + lớn nhất là dễ dắt hơn ết hát , dáng xe sang trọng lâu dài ko bị lỗi mốt nhanh như ết hát, đi đâu có việc ko phải lo lắng bị mất như ết hat và đi vespa bác đừng nghĩ sẽ độ , vì độ khó và dễ xấu, đồ độ thì ít
Bảo dưỡng thì số 7 hàng chuối , thay phụ tùng thì anh Hoàn Piaggio , dầu máy + lap thì nên lên mạng mua rẻ hơn tầm15-30k / lọ ,sơn thì ko nên ra số 7 vì em thấy sơn ko đẹp, cập nhật giá sơn là 3t5 cho toàn xe

Chỉnh sửa cuối:

luxury235

Xe buýt
Nói trước tiên về sơn : Lx VN cực lởm chạm nhẹ là bay sơn lộ lớp lót đen (đi màu tối có vẻ ổn hơn) ,màu sáng nên dán , 1 năm dán lại 1 lần để bóng sờ lộn
Xăng thì khá phết em đi LX IE 125 nó uống 4 lít/100km ,đi theo kiểu đàn bà ko thốc ga con 3L7, 3 van chắc còn 3l5 :)) ( em cao 1m7 năg 80kg ạ)
Cảm giác lái như cục vàng ý , phanh thì lởm ko được như honda , đi vào đường sóc thì nhức óc kêu lục cục . lốp bé đi ko bám đường ,

Điểm + lớn nhất là dễ dắt hơn ết hát , dáng xe sang trọng lâu dài ko bị lỗi mốt nhanh như ết hát, đi đâu có việc ko phải lo lắng bị mất như ết hat và đi vespa bác đừng nghĩ sẽ độ , vì độ khó và dễ xấu, đồ độ thì ít
Bảo dưỡng thì số 7 hàng chuối , thay phụ tùng thì anh Hoàn Piaggio , dầu máy + lap thì nên lên mạng mua rẻ hơn tầm15-30k / lọ ,sơn thì ko nên ra số 7 vì em thấy sơn ko đẹp, cập nhật giá sơn là 3t5 cho toàn xe
Nghe các cụ nói xong độ máu của e giảm bớt 1/2 hic!
Tại thấy dáng LX khá phong lưu lịch sự nên mê, chứ Li thì e thấy chỉ dành cho mấy bé trẻ trẻ chạy vù vù thui ( đấy là e nghĩ thế, cụ nào đang chạy Li đừng chém e ^^ )
Nhưng g với số tiền tầm 60tr thì cũng đâu biết chọn xe nào hơn Li và LX??? SH Mode thì quá đàn bà rồi e k thể ngửi dc, chả lẽ mua Ps cũ chạy ????

Duymaster8

Xe tải
SH 2012 có hơn 60 củ 1 chút làm gì cụ chả lý cố được nếu cụ thích. Đừng bảo với em là cụ vừa cho em SH 2012 ra đi nhé

PjChjChj

Xe đạp

Cụ ném Vespa kinh quá...nhưng em xin đính chính em đi Lx125 3Vie đường hỗn hợp ~33km/l còn đi đường trường ~43km/l ạh! Ngoài cái dáng đẹp (do em hâm mộ Lx từ khi nó đc giải càng về thiết kế năm 2004 or 2005 gì đó); bánh nhỏ, gầm thấp; thân xe thép liền khối nên hoàn toàn không phù hợp với đường gồ ghề..vì sẽ sóc tung óc các cụ luôn!! còn đi đường đẹp thì rất đầm và êm...
Tùy hoàn cảnh và đam mê mà chơi thôi cụ ạh!

meomatto

Xe buýt
Khó thì mua con air blade mà đi bác, đàn ông sợ cái gì đâu. Giai mà Đi cái lx thì nản lắm, rồi đồ đạc thì để vào đâu?

luxury235

Xe buýt
K e vừa cho đi sh nhập ý, vợ đang bầu bí nên k chơi sh nữa ><. Chứ vẫn mua sh thì e bán sh nhập làm zề ạ

tungps2

Xe tải
Vespa leo trèo vỉa dễ đụng gầm, đi tốc độ thấp xe bị rung, đi tầm 50-60km/h mới êm, xe đi rất sóc, chi phí bảo dưỡng cao, phải chăm chút hơn so với Honda, nói chung đi SH là nhất rồi cụ ạ. Vespa được cái dáng thôi.

luxury235

Xe buýt
Nhà e lại có air blade thái rùi, sh thì vừa bán nên mới khó! G chả bít lấy cái j ngoài Lx cả hic

meomatto

Xe buýt
Thế thôi nhịn tí khỏi mua bác ạ. Đang đi honda lành lặn chuyển sang cái thím õng ẹo kia thì mệt lắm. Mà em nói thật, bác mua con mode mà đi, sau này vợ bác cũng đi được, xe ngon, lành hiền chứ ko xấu như những gì dân mạng đồn thổi đâu, giờ mode chạy đầy đường rồi ý.

yunarus

Xe hơi
Nếu đã chán xe ga thì cụ nên chuyển sang loại này. Phong cách côn tay, tiết kiệm nhiên liệu, hình thức ổn, chất lượng ko phải bàn vì là xe nhập.... LX thì e nghĩ cụ ko nên, nếu vẫn kết thì cụ có thể kiếm 1 em LX cũ để trải nghiệm giá chưa đến 1 nửa so vs mua mới. Cam đoan cụ sẽ chán ngay, mà chán bán đi cũng ko lỗ mấy

thangngo

Xe tăng
tầm đấy nếu muốn thoải mái cụ lấy con pcx, đảm bảo ngon lành, ngồi thoải mái cực, chỉ có điều cụ có thích dáng nó không thôi

luxury235

Xe buýt
Vâng chắc e quyết xuống tiền e Lx ạ!
E vừa ra hãng đi thử xe sáng nay thì thấy êm, chỉ có tay ga hơi nặng thì hãng nói đó là đặc trưng của dòng Pi rùi!
Cả cái giảm sóc có 1 bên thui cũng lả đặ trưng nên k thể thay đổi dc! Thôi thì cứ vậy,

meomatto

Xe buýt
Vậy chúc bác may mắn nhá! Hi