Tư vấn Lx 125ie mới

lpz

Xe tải
Hic e ngu toán nên chả bít tính xăng ra sao? E toàn tính theo số tiền cho nhanh. Ví dụ mua 100k xăng đi dc 100km hết thì là 1k đồng 1 km. Hiện tại e mua 150k tiền xăng, g chưa đi dc 100km mà đã về vạch đỏ rủi, chưa thấy đèn báo, e chờ khi nào đèn báo nhấp nháy xem là khi đó đi dc bao nhiu km rồi chia ra tiền xăng!
Còn cách tính theo số lít thì e k bít tính, cụ nào chỉ e với!
cụ tính bằng app là chuẩn nhất. Nhập vào máy ùi nó tự tính, chả fải khổ thế lzì

trungthubn

Xe máy
con này đi thấy cũng đẹp mà

meomatto

Xe buýt
Bác cứ đổ đầy bình, đi đến khi nào ko đi dc nữa thì thôi. Đấy là lượng xăng và số km đi dc chính xác chứ đừng tính theo số tiền hay dùng soft xiếc gì cả. Thủ công mà chính xác là chuẩn nhất. Hi

songbeng

Xe buýt
Dùng soft theo dõi trong khoảng t.gian dài thì kết quả ra càng chính xác. Trong 1 năm có thể biết mình tiêu tốn cho em nó bi nhiêu. Theo dõi số km để thay dầu, bảo dưỡng ... rất tiên các cụ ạ

HG160379

Xe máy
Đúng vậy dòng đấy đi kêu mà lại uống xăng ghê lắm/..

luxury235

Xe buýt
Kim xăng e Li vô cùng ảo các cụ ợ! Hum lấy biển xong e đổ đầy là mất 130k cứ cho là thêm số xăng còn trong bình là 150k xăng. E đi có 2 ngày kim xăng xuống đỏ lun, nhưng đèn chưa báo gì, e lo sáng nay thứ 2 đi làm hết xằng bỏ mợ nên đi đổ thêm, ai dè đổ có 60k là tràn bình rồi, kim lên max luôn, vậy là cái kim xăng nó ảo quá! Đi mới hết 60k = hơn 2 lít xíu mà kim tụ về vạch đỏ luôn làm e tưởng xe sắp hết xăng!
Từ g cứ xem đèn báo vậy!

hienduy

Xe hơi
xe này được cái kiểu dáng đẹp thích hợp cho cả cụ và gấu đi ! chỉ mỗi tội nó kêu to và tốn xăng , dòng xe này thì xe nào cũng vậy , nếu cụ ko muốn tốn xăng thì xuống hẳn anh Honda mà dùng đảm bảo về xăng và cả máy móc

Duymaster8

Xe tải
Kim xăng e Li vô cùng ảo các cụ ợ! Hum lấy biển xong e đổ đầy là mất 130k cứ cho là thêm số xăng còn trong bình là 150k xăng. E đi có 2 ngày kim xăng xuống đỏ lun, nhưng đèn chưa báo gì, e lo sáng nay thứ 2 đi làm hết xằng bỏ mợ nên đi đổ thêm, ai dè đổ có 60k là tràn bình rồi, kim lên max luôn, vậy là cái kim xăng nó ảo quá! Đi mới hết 60k = hơn 2 lít xíu mà kim tụ về vạch đỏ luôn làm e tưởng xe sắp hết xăng!
Từ g cứ xem đèn báo vậy!
Em đã bảo cụ không nhìn cái kim báo xăng rồi mà. Nhìn vào giật mình ngã ngửa ra chết đấy :))
xe này được cái kiểu dáng đẹp thích hợp cho cả cụ và gấu đi ! chỉ mỗi tội nó kêu to và tốn xăng , dòng xe này thì xe nào cũng vậy , nếu cụ ko muốn tốn xăng thì xuống hẳn anh Honda mà dùng đảm bảo về xăng và cả máy móc
Em không biết xe mọi người thế nào chứ em đi cạnh Airblade cũng mới mua thấy êm hơn hẳn đấy ợ

Chỉnh sửa cuối:

lpz

Xe tải
Từ g cứ xem đèn báo vậy!
xe e báo xăng đi dc hẳn 60km nữa cơ. Lần nào e cũng để tầm ấy mới đổ típ. Chưa fải dắt lần nào

lpz

Xe tải
Dùng soft theo dõi trong khoảng t.gian dài thì kết quả ra càng chính xác. Trong 1 năm có thể biết mình tiêu tốn cho em nó bi nhiêu. Theo dõi số km để thay dầu, bảo dưỡng ... rất tiên các cụ ạ
chuẩn ạ, e dùng fuelmate dc 1năm ùi, theo dõi 3xe 1lúc, ngon ơ. Hí

lpz

Xe tải
Em dùng fuellog cũng ok lắm..để lát dùng fuelmate xem có hay hơn ko...
gì chứ máy móc sinh ra là để phục vụ con ng, nó thể hiện trình độ tiến hoá của nhân loại. E chả tin trong trg hợp này tính thủ công mà lại chuẩn hơn đâu, cụ nhể

QuangPham.

Xe máy
Cụ bán sh đi để mua lx sao? Sẽ thất vọng đấy ơ.

facebook001

Xe tải
Vespa leo trèo vỉa dễ đụng gầm, đi tốc độ thấp xe bị rung, đi tầm 50-60km/h mới êm, xe đi rất sóc, chi phí bảo dưỡng cao, phải chăm chút hơn so với Honda, nói chung đi SH là nhất rồi cụ ạ. Vespa được cái dáng thôi.
e thấy sh cũng phải tầm này mới êm . chứ đi tầm 30 thì phê phết =))

songbeng

Xe buýt
gì chứ máy móc sinh ra là để phục vụ con ng, nó thể hiện trình độ tiến hoá của nhân loại. E chả tin trong trg hợp này tính thủ công mà lại chuẩn hơn đâu, cụ nhể
Ưu điểm nhất của dùng phần mèm theo dõi là bạn update số liệu đơn giản, kết quả có thể thống kê theo thời gian nhiều ngày, nhiều năm nên rất chính xác.
Tính thủ công cũng chuẩn như dùng phần mềm khi và chỉ khi các cụ ko quên giỏ sổ ra ghi mỗi lần đổ xăng :))

lpz

Xe tải
Ưu điểm nhất của dùng phần mèm theo dõi là bạn update số liệu đơn giản, kết quả có thể thống kê theo thời gian nhiều ngày, nhiều năm nên rất chính xác.
Tính thủ công cũng chuẩn như dùng phần mềm khi và chỉ khi các cụ ko quên giỏ sổ ra ghi mỗi lần đổ xăng :))
nếu tính thủ công cụ nhớ đừng quên mấy cái chữ số thập phân nhé, vẽ giúp e cái đồ thị luôn. Hí hí
ps: cụ đã thử cái app giống e chưa? Ssánh tnào? Có gì hơn k thì để e chuyển sang giống cụ .^^

lpz

Xe tải
e quên mất, tính thủ công mà mấy cụ ấy nói là đi kịch xăng rồi đổ tiếp rồi lại đi kịch xăng...ý . E thấy tính thế có vẻ k dùng chữ "khi và chỉ khi" dc đâu ạ

songbeng

Xe buýt
e quên mất, tính thủ công mà mấy cụ ấy nói là đi kịch xăng rồi đổ tiếp rồi lại đi kịch xăng...ý . E thấy tính thế có vẻ k dùng chữ "khi và chỉ khi" dc đâu ạ
Vâng...thế thì vẫn cứ phải nhớ mà ghi chép cho đủ...liệu cụ có ghi chép đc hết trong vài năm ko ạ.
E cứ làm vài ve tây tây là chả nhớ đc vợ dặn mua gì... :))

lpz

Xe tải
Vâng...thế thì vẫn cứ phải nhớ mà ghi chép cho đủ...liệu cụ có ghi chép đc hết trong vài năm ko ạ.
E cứ làm vài ve tây tây là chả nhớ đc vợ dặn mua gì... :))
e lười quen ùi, dùng app tiện thế mà có lúc còn k muốn nhập số ý, tại lúc ở cây xăng thì k dc dùng đthoại mà
ps: cụ uống ít thôi k có ngày mợ nhà ủn đổ giàn thiên lý đấy ạ. Hee