[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

dinhtrungpham77

Đi bộ
em chào cụ, nhà em làm được mặt đá mặt kính dày từ một phân hai đến một phân rưỡi các màu cụ ạ, làm mặt đá bàn bếp các loại về mặt đá. Có gì các cụ cứ liên lạc em nhé.

hunggal

Xe tăng
Solid surface về cơ bản có thể gọi nó là nhựa, vì tỉ lệ cũng khoảng 40-50% nên nó cũng có đủ ưu nhược điểm của nhựa luôn. Dễ tạo hình, uốn cắt ghép thoải mái, đánh bóng, cà mặt cũng nhanh chóng, nhưng nó cũng dễ xước, ko chịu dc nhiệt độ quá cao (trên 120)...
Solid surface thì giá thế nào bác ơi? Em đang có nhu cầu

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Solid surface thì giá thế nào bác ơi? Em đang có nhu cầu
Ở Hà Nội có vp đẠi lý LG Himac ở tầng 3, cty là Bacdo hay sao ấy, toà nhà Contrexim góc ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi. Em có hỏi giá 1 lần tham khảo với loại phổ thông là tầm 3,5-4tr/md.

Maybach Tàu

Xe container
Dạ đúng rồi ạ. Em nghiên cứu đc đá của LG đang đc báo giá 4.2tr ạ
Em định lấy của Vicostone thì nó lại ngắn quá anh à :(. Đc có 3m,như thế của em phải nối tấm,em sợ nó ko đẹp ạ
LG là Solid arcylic không phải đá cụ ạ, cái này về thẩm mỹ cá nhân em thấy không có đối thủ, xóa hết các viết nối gần như tuyệt đối, làm mới được và vá được nếu bị vỡ. Đúng là thị trường mình vẫn chưa ưa chuộng loại này lắm vì giá và có thể là tâm lý tiêu dùng nữa. Cá nhân em rất thích thằng này giá công nhận giá hơi chát.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
LG là Solid arcylic không phải đá cụ ạ, cái này về thẩm mỹ cá nhân em thấy không có đối thủ, xóa hết các viết nối gần như tuyệt đối, làm mới được và vá được nếu bị vỡ. Đúng là thị trường mình vẫn chưa ưa chuộng loại này lắm vì giá và có thể là tâm lý tiêu dùng nữa. Cá nhân em rất thích thằng này giá công nhận giá hơi chát.
Solid Surface có 1 nhược điểm là độ cứng bề mặt (độ cứng vạch bề mặt) kém hơn Granite và Vicostone nên nó dễ xước mặt hơn. Bù lại nó có thể phục hồi hoàn toàn bề mặt với việc bảo dưỡng của nhà sản xuất. Tuy nhiên em không biết hiện tại chính sách bảo hành, bảo dưỡng của hãng như thế nào và chi phí có đắt đỏ quá cho 1 lần bảo dưỡng bề mặt hay không.

hunggal

Xe tăng
Nhiều loại cụ ơi, của tàu khựa chỉ hơn triệu, triệu rưỡi, còn hàng xịn thì lên đến 6-7 củ là thường cụ ạ
Ở Hà Nội có vp đẠi lý LG Himac ở tầng 3, cty là Bacdo hay sao ấy, toà nhà Contrexim góc ngã tư Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi. Em có hỏi giá 1 lần tham khảo với loại phổ thông là tầm 3,5-4tr/md.
Em cảm ơn hai bác. Để em đi nghiên cứu xem sao

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cảm ơn hai bác. Để em đi nghiên cứu xem sao
Em vừa tìm lại được cái email của đại lý LG gửi cách đây 2 năm cho các cụ tham khảo:

BAC Decor Co., Ltd.
HCMC Office:

[A] : 622A An Phu Street, An Phu Ward, Dist. 2, HCMC - Building, 3F
[T]: (08) 3744 7333/ 7555 [F]: (08) 3744 7097

Hanoi Office:
[A]: KM 8, Nguyen Trai, C7 Thanh Xuan, Thanh Xuan, Hanoi - Constrexim8 Building, 4F
[T]: (04) 3352 0982/ 0906 [F]: (04) 3352 0983

HCM Factory:
[A]: No. 34 Thuy Loi Street, Phuoc Long A Ward, District 9, HCMC
[T]: (04) 3731 4447-8

Hanoi Factory:
[A]: No. 8, Phu Lam Industrial Zone, Phu Lam Ward, Ha Dong District, Hanoi

www.blueace.com.vn

huydatau

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, đá mà thợ bây giờ hay gọi là trắng Ý hay trắng vân mây là loại đá gì, dùng có bền không?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi, đá mà thợ bây giờ hay gọi là trắng Ý hay trắng vân mây là loại đá gì, dùng có bền không?
Đây là đá Marble trắng Italia chuẩn, tiêu biểu. Còn thực ra đá trắng của Italia có rất nhiều loại từ: Bianco Carrara, Calacata, Arabrescato, Statuario.
Dòng Bianco là phổ biến ở Việt Nam, vì giá nó hợp lý so với mấy dòng còn lại nhưng cũng là loại đá cao cấp rồi.
Trong các loại Marble thì dòng này thuộc dạng cứng, đá tốt, tuy nhiên nếu dùng làm bếp thì vẫn phải cân nhắc thêm.

Còn đây là đá Marble Volakas, đá này xuất xứ của Hy Lạp, có vân cũng rất đẹp, độc đáo. Ốp tường, lát nền nhà phải làm rất cẩn thận và tỉ mỉ ko thì cũng dễ bị dính vết ố. Màu trắng nền của loại này nó đục hơn 1 chút so với trắng Italia. Loại này tuyệt đối ko dùng làm bàn bếp. Còn Lavabor thì vẫn đẹp như thường.

Còn loại này là trắng Ý nhân tạo, có nơi thì gọi là trắng vân mây nhân tạo.
Loại này rẻ hơn nhiều so với 2 dòng nói ở trên. Dùng được làm bàn Lavabor và ốp tường các vị trí trong nhà trừ tường bếp. Không nên dùng làm bàn bếp vì nó chỉ được cái tốt mã.

huydatau

Xe tải

alphahunter

Xe đạp
Em cần 4m dài bếp và hơn 1m đá bàn đảo, định dùng đá vicostone, Có cụ nào đại lý chiết khấu tốt inbox em với ạ. Với cả cụ có showroom hay cửa hàng có mẫu thì cho em qua xem, vì em vẫn chưa chốt dc mã hay mầu ạ. Cảm ơn các cụ

trungngothu

Xe tăng
Ảnh này của bác nói lên: đá trắng ý này chỉ nên làm bàn đảo, không nên làm bàn bếp (bàn bếp nên làm đen huế hay kim sa) đúng ko ạ?
Chuẩn luôn cụ ạ, đá marble ko nên làm mặt bàn bếp, vì nó vừa mềm, lại dễ thấm, lại ko chịu dc hoá chất.

Mường Lò

Xe buýt
Vẫn chưa đủ cụ nhé. Trắng sứ cứng còn có loại dai. Ko thấm ko sướt, nhưng có về chịu độ nóng về lâu dài cũng ko tốt. Nhưng làm bàn bếp Ok.
làm granito đc ko cụ

Mường Lò

Xe buýt
Em cần 4m dài bếp và hơn 1m đá bàn đảo, định dùng đá vicostone, Có cụ nào đại lý chiết khấu tốt inbox em với ạ. Với cả cụ có showroom hay cửa hàng có mẫu thì cho em qua xem, vì em vẫn chưa chốt dc mã hay mầu ạ. Cảm ơn các cụ
hagi94
Bác ới cụ này này

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mẫu hay màu thì các cụ vào web: Vicostone.com để xem. Tìm theo màu mình thích. Đá Vico mà cầm viên mẫu bé xíu thì trông cũng tẻ nhạt như cầm miếng nhựa vậy, ko có hồn như đá tự nhiên. Hihi.