[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

Arizona

Xe tăng
Làm đá quartz gì đấy có OK không các cụ

Arizona

Xe tăng
Em lội còm mấy trang trước thì nói 2tr/md và chịu nhiệt kém. Đá nhân tạo Trung Quốc. Vico 8440 báo em 6,2tr/md cơ.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em lội còm mấy trang trước thì nói 2tr/md và chịu nhiệt kém. Đá nhân tạo Trung Quốc. Vico 8440 báo em 6,2tr/md cơ.
Vico báo 6.2 tr/md thì đại lý hoặc công ty nội thất nào đó báo bậy cho cụ ah. Giá nó rẻ hơn khoảng 20%, Vicostone đắt cái là ở chỗ nó bắt mình phải trả VAT. Cụ làm đá Granite tự nhiên các dòng của Ấn Độ, một số ít dòng Brazil, hoặc đá nhân tạo thạch anh của Phú Sơn thì ngân sách trong khoảng 2-3 triệu/md có thể lựa chọn được ah.

Hoàng Chu

Đi bộ
Chung cư 283 Khương Trung - Thanh Xuân - Hà Nội
Website
www.facebook.com
Như tiêu đề, nhờ các cụ hộ em phát. Em đang có kế hoạch đóng lại cái tủ bếp, lang thang trên mạng tìm hiểu thông tin về mặt đá mà cứ loạn cả lên. Tiêu chí của em là:
- Mặt đá đủ độ cứng để không bị nứt, vỡ, cong, vênh. Nhất là ở mấy lỗ khoét cho bếp, chậu rửa
- Dễ làm sạch, không bị thấm dầu mỡ mắm muối, sau bị loang mầu thì nhìn kinh lắm
- Giá cả thì hợp lý nhất có thể. Cái này cũng hơi khó, không đủ tiền để chơi loại cao cấp quá, nhưng cũng không cần tiết kiệm quá để dùng loại chất lượng kém

Vợ thì thik mặt đá mầu vàng sáng hoặc trắng, nhưng thấy loại đá Marble nhiều người kêu mềm, lại hay bị loang, dùng làm mặt bàn bếp thì không ổn, có người khuyên dùng granite, rồi đá nhân tạo, đá đen,... túm lại cứ loạn cào cào

Cụ nào có kinh nghiệm thì cho em xin chút tư vấn nhé, cả loại đá lẫn dự toán :). Thanks các cụ trước ạ!
E là dân tư vấn, thể loại đá nào cũng trải qua rồi. Nên e khuyên Cụ nên xài Vicostone, giá cả hơi chát (loanh quanh 3 củ/md) nhưng cụ nghĩ xem, 1 cái bếp chiều dài ko đáng kể mấy 3-4m thôi, chênh nhau 4-6 tr tiền đá là cùng.
Nhưng cái cụ được rất nhiều vì cốt liệu chính của đá là thạch anh nên đá cứng, không ngấm nước, vết ố gì cũng làm sạch đc hết, tốt cho phong thủy....
p/s: e ko bán đá đâu nhé :D

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E là dân tư vấn, thể loại đá nào cũng trải qua rồi. Nên e khuyên Cụ nên xài Vicostone, giá cả hơi chát (loanh quanh 3 củ/md) nhưng cụ nghĩ xem, 1 cái bếp chiều dài ko đáng kể mấy 3-4m thôi, chênh nhau 4-6 tr tiền đá là cùng.
Nhưng cái cụ được rất nhiều vì cốt liệu chính của đá là thạch anh nên đá cứng, không ngấm nước, vết ố gì cũng làm sạch đc hết, tốt cho phong thủy....
p/s: e ko bán đá đâu nhé :D
Nếu là đá làm bàn bếp thì khẳng định luôn hiện tại Vicostone là số 1, ko thể tranh cãi về chất lượng. Tuy nhiên từ ngày 20/2/2018 Vicostone đã điều chỉnh tăng giá bán lẻ lên tới 40-50%, giá đắt quá mức, vì thế mọi người mới phải đi tìm những giải pháp khác, còn tiền nhiều thì ko phải nghĩ gì cả. BQ8440 đang từ mức giá khoảng 3.200k/md tăng lên múc 5.000k/md, nói chung là ít người chịu được mức giá này.
Mà em không hiểu được làm sao mà Nhà máy điều chỉnh giá tăng dã man như vậy, trong khi lợi nhuận của Vicostone có suy giảm đâu nhỉ!!! Nói chung chỉ Vicostone mới hiểu!

Arizona

Xe tăng
Vâng cụ, Em type nhầm. Nhà em bếp hình chữ U, thêm cái quầy bar nữa nên hơi dài. Báo giá em nhận trực tiếp từ Vicostone các cụ ạ. Thay vì 30tr trước tết thì giờ là 55tr ạ ;)

trungngothu

Xe tăng
Vâng cụ, Em type nhầm. Nhà em bếp hình chữ U, thêm cái quầy bar nữa nên hơi dài. Báo giá em nhận trực tiếp từ Vicostone các cụ ạ. Thay vì 30tr trước tết thì giờ là 55tr ạ ;)
Thế chuẩn rồi, trong năm em cũng đặt giúp vài ng để sau tết lắp vẫn dc giá cũ, cũng vừa lắp xong cái cuối cùng. tiếc cho cụ

Soc.nhim

Xe tải
Em chuẩn bị sửa nhà, định nhờ cụ lắp mặt bàn bếp bằng đá vicostone, mà thấy các cụ bảo giá đội lên 50%. Giờ tính theo m2 phải không cụ? Cụ báo giá hộ em mã bq8440 hộ em để em cân đối. Nếu được thì em nhờ cụ. Em dự định bếp dài khoảng 4m ạ. Em cám ơn!

Soc.nhim

Xe tải
Dạ vâng, vì em đang chờ thiết kế nên chưa có cụ ạ. Khi nào có em sẽ liên lạc với cụ. Em cám ơn ạ!

Luxxy Deco

Xe tải
Đừng có dại mà ốp kính mầu mè cụ nhé! Nó không chịu nhiệt tốt như đá hoặc gạch men nên sau này ố hết vì đằng sau kính là sơn mầu thôi!
Bây h đa số dùng bếp từ nên kính bếp cũng ko chịu ảnh hưởng gì nhiệt lớn quá. Với lại kính dùng ốp bếp là kính chịu nhiệt và sơn cũng chịu nhiệt, nếu bị ố chắc là kính màu gia công chất lượng kém rồi cụ à.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đau đầu thật cụ nhỉ, mỗi cái mặt bếp, mặt Bar tốn hơn 50 củ. Chả trách anh Vicostone lãi hơn ngàn tỉ trước thuế năm 2017.
Gt tí vậy thôi, chứ doanh thu bán lẻ hình như ko phải là chủ lực của anh ấy.

trungngothu

Xe tăng
Đau đầu thật cụ nhỉ, mỗi cái mặt bếp, mặt Bar tốn hơn 50 củ. Chả trách anh Vicostone lãi hơn ngàn tỉ trước thuế năm 2017.
Gt tí vậy thôi, chứ doanh thu bán lẻ hình như ko phải là chủ lực của anh ấy.
Bọn nó có bán lẻ đâu cụ, bán lẻ là công ty chế tác đá, chứ bọn này xuất khẩu là chủ yếu.

Arizona

Xe tăng
Lại quay lại xài Phú Sơn PQ270 cho nó hợp ví cụ ạ.

huongdo03

Xe tăng
Các cụ ơi, đá Phú Sơn dòng classic là tầm bn tiền/md đấy ạ?