[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

vovan3455

Xe tăng
Hết chỗ cụ ạ, ko có phương án tối ưu hơn, dù em biết việc tủ lạnh xa chậu rửa, khu chuẩn bị sửa soạn nấu là bất tiện, đành chấp nhận vậy cụ ạ.
Chuẩn em cũng thấy bất hợp lý về sử dụng, kiểu nó làm cho có hoặc góc đấy không biết nhét gì thì nhét kho rượu

Em nghĩ làm tủ rượu dưới thấp, có ngăn kéo thì đỡ bụi, hơn nữa chọn rượu cũng dễ dàng và bảo quản cũng tốt hơn

Nhưng phối cảnh thì đẹp...
Vì phối cảnh đẹp nên các bạn tk cóp pết nhau, nhà e làm cách đây 8 năm.
Ngoài viêc xa chậu thì: tủ lanh ko có khe thoát nhiệt ( TL thực chất giống điều hòa 1 cục) và rượu đc bảo quản ở nhiệt độ cao :D

NNS

Xe ngựa
Vì phối cảnh đẹp nên các bạn tk cóp pết nhau, nhà e làm cách đây 8 năm.
Ngoài viêc xa chậu thì: tủ lanh ko có khe thoát nhiệt ( TL thực chất giống điều hòa 1 cục) và rượu đc bảo quản ở nhiệt độ cao :D
Khe thoát nhiệt thì em lại có cụ ạ, 1 là tủ bếp khúc bố trí tủ lạnh em làm trên dưới dày bằng nhau 60cm, tường âm vào 15cm nữa, vừa ko bị nhô tủ lạnh ra ngoài tủ bếp, vừa thoát nhiệt, thậm chí e còn có cả đường thoát nc thải và cấp nước lọc để cấp cho tủ lạnh.
Còn cái ô quả trám đó thì chỉ mang tính trang trí, diệu đâu mà để, với lại em ko thích diệu vang, nhà toàn diệu ngâm với uysky, để đâu chả đc

Chỉnh sửa cuối:

hanggiay2017

Đi bộ
đầu tiên em cũng định xài kim sa cho nó bền, vẽ 3d coi rồi, sau thấy tối cả bếp quá nên cũng đành nghiến răng, đá nốt vicostone, mã đá vân mây 8440, thôi đã làm thì mần luôn, sau đỡ sửa với thay, mệt người ạ,
nhà em cũng đang nghía cái đá vicostone. cụ mua ở đâu được ck 20%, chỉ em cái. đa tạ đa tạ.

anvanchuyen

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tư vấn cho em cái, em chỉ cần mặt đá (màu trắng) để đặt lavabo lên trên, 1 cái dài tầm 80cm, 1 cái dài tầm 1m thì nên dùng đá loại nào cho kinh tế mà vẫn đảm bảo thẩm mỹ ạ?
Marble có được không ạ vì dùng trong WC, không yêu cầu độ cứng cao.
Thanks các cụ /

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ tư vấn cho em cái, em chỉ cần mặt đá (màu trắng) để đặt lavabo lên trên, 1 cái dài tầm 80cm, 1 cái dài tầm 1m thì nên dùng đá loại nào cho kinh tế mà vẫn đảm bảo thẩm mỹ ạ?
Marble có được không ạ vì dùng trong WC, không yêu cầu độ cứng cao.
Thanks các cụ /
Trong nhà vệ sinh, nều dùng màu trắng thì cụ có thể dùng đá Marble hoặc đá nhân tạo Trung Quốc. Dùng đá nhân tạo có thể rẻ hơn. Nhưng với khối lượng như vậy chắc thợ/cửa hàng nó cũng lấy của cụ tầm 1,2-1,5 triệu/cái.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E cũng đang ngâm cíu đá bàn bếp, cụ alo tư vấn cho e phát 0988909099
Cụ đọc từ đầu thì có bài tư vấn rõ ràng rồi đấy ah:
Phân khúc như thế này nhé:
- 2,8 triệu- 5 tr/md trở lên: Sử dụng đá Vicostone, ưu điểm chống thấm, xước, bảo hành cơ lý 15 năm, nhiều loại vân giả đá tự nhiên khá giống. P/a thay thế sử dụng đá Granite Brazil với những người ưa tông màu, hoa văn đặc sắc, mạnh mẽ.
- 2tr/md trở lên: sử dụng một số dòng Granite cao cấp như Volga Blue, Brown Antique, ...Hoặc sử dụng các dòng đá Marble Trắng Ý (lưu ý đừng nhầm lẫn trắng Ý với trắng Hy Lạp nhé) với người thích màu sáng (lưu ý chống thấm cẩn thận và sử dụng bảo quản sạch sẽ);
- Giá 1,5-2tr/md: Sử dụng một số dòng Granite mới của Ấn Độ như: Vàng Hoàng Gia Ấn Độ, Fantasy Cream, ...đây là dòng đá mới các kho vừa nhập về phân phối. Phương án khác: Sử dụng đá Quartz, cũng là đá nhân tạo nhưng là dòng chất lượng cao của Tung Của.
- 1,1tr-1,2 tr/md: Đá kim sa trung, phương án kinh điển. Cứng nhất trong các loại đá, không bị thấm nước, chống xước tốt. Đây có thể nó là một trong những loại đá tốt nhất về cơ lý. Mình làm dự án có thí nghiệm đá mới thấy tính chất cơ lý dòng này gấp mấy lần các loại granite phổ thông khác. Phương án khác: Đen Phú Yên Việt Nam (loại xịn Việt Nam nhé, cẩn thận nhầm đen Phú Yên TQ);
- Rẻ hơn 1 tr/md: Rất xấu, không nên làm; Nếu bí quá có thể dùng Đen Căm Pu Chia,
Các loại đá nhân tạo Trung Quốc: Trắng Vân Mây, trắng dẻo, trắng Hy Lạp, trắng ngọc trai,...vv: Không nên làm, đừng có nghe thợ nó lừa. Dùng một thời gian vừa thấm, vừa sùi mặt đá lên.

Chỉnh sửa cuối:

BELFOTO

Xe tải
Cụ đọc từ đầu thì có bài tư vấn rõ ràng rồi đấy ah:
Phân khúc như thế này nhé:
- 2,8 triệu- 5 tr/md trở lên: Sử dụng đá Vicostone, ưu điểm chống thấm, xước, bảo hành cơ lý 15 năm, nhiều loại vân giả đá tự nhiên khá giống. P/a thay thế sử dụng đá Granite Brazil với những người ưa tông màu, hoa văn đặc sắc, mạnh mẽ.
- 2tr/md trở lên: sử dụng một số dòng Granite cao cấp như Volga Blue, Brown Antique, ...Hoặc sử dụng các dòng đá Marble Trắng Ý (lưu ý đừng nhầm lẫn trắng Ý với trắng Hy Lạp nhé) với người thích màu sáng (lưu ý chống thấm cẩn thận và sử dụng bảo quản sạch sẽ);
- Giá 1,5-2tr/md: Sử dụng một số dòng Granite mới của Ấn Độ như: Vàng Hoàng Gia Ấn Độ, Fantasy Cream, ...đây là dòng đá mới các kho vừa nhập về phân phối. Phương án khác: Sử dụng đá Quartz, cũng là đá nhân tạo nhưng là dòng chất lượng cao của Tung Của.
- 1,1tr-1,2 tr/md: Đá kim sa trung, phương án kinh điển. Cứng nhất trong các loại đá, không bị thấm nước, chống xước tốt. Đây có thể nó là một trong những loại đá tốt nhất về cơ lý. Mình làm dự án có thí nghiệm đá mới thấy tính chất cơ lý dòng này gấp mấy lần các loại granite phổ thông khác. Phương án khác: Đen Phú Yên Việt Nam (loại xịn Việt Nam nhé, cẩn thận nhầm đen Phú Yên TQ);
- Rẻ hơn 1 tr/md: Rất xấu, không nên làm; Nếu bí quá có thể dùng Đen Căm Pu Chia,
Các loại đá nhân tạo Trung Quốc: Trắng Vân Mây, trắng dẻo, trắng Hy Lạp, trắng ngọc trai,...vv: Không nên làm, đừng có nghe thợ nó lừa. Dùng một thời gian vừa thấm, vừa sùi mặt đá lên.
Em thấy còn việc chọn chậu rửa ko kém phần quan trọng cụ a!
Inox 304 loạn cào cào, hàn quốc cũng vậy.
Cụ có kinh nghiệm về chậu rửa ko cho em xin ít kinh nghiệm chọn a.

BELFOTO

Xe tải
Marble trắng đây ah, có cụ nào ăn được loại này không!
Statuario Marble, một trong những dòng đá màu trắng đẹp nhất thế giới đến từ Italia.

P/s: Em lắp cho khách 3 năm vẫn nhận được phản hồi tốt. Tuy nhiên hàng này hiện ko có sẵn ah.
Đá này bao nhiêu 1m cụ ơi?

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đá này bao nhiêu 1m cụ ơi?
Đá này lâu rồi em cũng không gặp loại đẹp như thế này. Thường là có dự án lớn, đặt hàng các kho mới nhập về. Chỉ có cái giống giống chứ ko có cái đẹp bằng, nói thật là thế.
Về chậu rửa em ko có kinh nghiệm ah. Cụ tham khảo các cụ ofer khác, trên này nhiều cụ làm ah.

Bung To

Xe điện
Đá trắng cứ vicostone mà chơi thôi, vừa đẹp, bền lại an toàn

Em cũng thấy đá nhân tạo của Vicostone rất ổn. Chất lượng đồng đều, đẹp chả kém đá tự nhiên loại tốt.

mlnguyen268

Xe hơi

em mới làm được 2 tháng mà đã thế này rồi các cụ ơi. tham rẻ, đẹp mua đá gì ko biết nhưng thấy có chữ Tung Của :(. giờ xử lý thế nào cho bóng đẹp lại ah các cụ. có mài đánh bóng được ko ah? thks các cụ

trungngothu

Xe tăng

em mới làm được 2 tháng mà đã thế này rồi các cụ ơi. tham rẻ, đẹp mua đá gì ko biết nhưng thấy có chữ Tung Của :(. giờ xử lý thế nào cho bóng đẹp lại ah các cụ. có mài đánh bóng được ko ah? thks các cụ
Ba cái đá nhựa của tàu này rẻ rề, cái này hạn chế để đồ nóng lên mặt đá như đáy nồi, đáy chảo, nó bị ố do nhiệt thì ko cách nào sửa lại đâu

mlnguyen268

Xe hơi
Ba cái đá nhựa của tàu này rẻ rề, cái này hạn chế để đồ nóng lên mặt đá như đáy nồi, đáy chảo, nó bị ố do nhiệt thì ko cách nào sửa lại đâu
ko mài lại được ah cụ? chắc là do nhiệt đáy nồi nên mới bị thế. cả mặt bếp em chỉ bị mỗi chỗ bên phải chậu rửa, chắc do hay để xoong nồi ra đấy rửa nên mới ra nông nỗi này.

Website
www.facebook.com
ko mài lại được ah cụ? chắc là do nhiệt đáy nồi nên mới bị thế. cả mặt bếp em chỉ bị mỗi chỗ bên phải chậu rửa, chắc do hay để xoong nồi ra đấy rửa nên mới ra nông nỗi này.
Đá này (kem hoa hồng) là loại rẻ gần nhất thị trường đá nhân tạo, k thể mài để đánh bóng lại đc như đá tự nhiên, mợ cần thay mà muốn rẻ thì qua công trường em sẵn máy cnc, em bán cho tím hoa cà ( đá granite ở khánh hoà) hoặc nâu anh quốc ( tan brown) về mà thay.

trungngothu

Xe tăng
Chuẩn luôn, ố do quá nhiệt khó sửa lắm, nếu nhẹ đánh bóng đi chút có thể lấy lại dc mầu sắc cũ, còn nặng thì chịu