[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

My2Kforever

Xe tải
Em mới làm xong lavabo đá trắng sứ nhân tạo và cổ kim sa nè! Chuẩn bị thêm cái mặt bếp trắng sứ nữa!

cloudriver

Xe tải
Granite có màu trắng ko hả các cụ???

thangtd

Xe tải
Cái này em tư vấn mãi ở các còm trước rồi mà cụ.
Đá tự nhiên nhiều loại nó vẫn thấm nước, do độ độ rỗng của các loại đá khác nhau. Như đá kim sa thì gần như không thấm, tuy nhiên kim sa là phương án hơi cổ rồi nên bây giờ mọi người muốn thêm các giải pháp khác. Một số dòng đá Granite tự nhiên của Brazil cũng rất đẹp, và đắt, tuy nhiên hoa văn nó hơi sặc sỡ nên không phải ai cũng phù hợp.
Đá Vicostone có hoa văn khá phong phú, nhiều loại màu sắc rất tinh tế, chất lượng rất tốt nó gần như không thấm, bề mặt được xử lý tốt nên ăn mòn ít. Vico bảo hành 1 năm về bề mặt và 15 năm về cơ lý. Tuy vậy nhược điểm của Vico là giá đắt, thị trường của nó chủ yếu là nước ngoài nên mảng bán hàng trong nước chưa được chú trọng lắm, mỗi đại lý một kiểu giá ko ai biết được mà lần cả.
Đá nhân tạo Trung Quốc thì ko nên làm thật, vì nó nhiều hạt nhựa hơn đá, dễ bị ăn mòn hoá học, lúc mới làm xong thì đẹp nhưng chỉ được một thời gian là bề mặt bị ăn mòn. Tuy vậy thợ đá thích làm cái này vì nó rất dễ làm, nó dẻo nên không bị vỡ, làm lên trông đẹp mắt nên khách hàng dễ bị đánh lừa cảm quan.
Hôm nào E nhờ cụ tư vấn giúp về đá, cụ gửi cho E mail E gửi bản vẽ cho cụ ạ

Viettel

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ có thể tham khảo đá của Vicostone tuy nhiên giá hơi đắt! Thị trường của họ chủ yếu là nước ngoài (EU và Hoa Kỳ),em được họ tư vấn thì đá nhân tạo có nhiều ưu điểm hơn đá tự nhiên ví dụ như không bị thấm nước, lau rửa rễ ràng. Cái em tin tưởng là hàng của họ xuất vào các thị trường EU và Hoa Kỳ thì vấn đề an toàn thực phẩm là OK. Hiện nay có một vài Showroom nhập đá nhân tạo từ Ý hay TBN thì cũng cùng công nghệ Breton như Vicostone thôi mà giá thì chát hơn nhiều. Em biết có thế nên chia sẻ với các cụ.

Thành Mập

Xe hơi
Của em đang có vde rắc rối quá các cụ à. Bên thiết kế tính làm bàn đá nhà em dài 3m55,em tìm mãi chả có đá Granit nào cả,toàn dài tầm 3m-3m1. Mà giờ ghép vào thì xấu quá. Các cụ tư vấn giúp em với nhé.

trungngothu

Xe tăng
Của em đang có vde rắc rối quá các cụ à. Bên thiết kế tính làm bàn đá nhà em dài 3m55,em tìm mãi chả có đá Granit nào cả,toàn dài tầm 3m-3m1. Mà giờ ghép vào thì xấu quá. Các cụ tư vấn giúp em với nhé.
Cụ chơi mặt solid surface hàng sịn, đảm bảo có ghép cả trăm tấm cũng ko thấy mối ghép

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ Lethangvns có người tìm cụ này.

Lethangvns

Xe tải
Cụ Lethangvns có người tìm cụ này.
Cảm ơn cụ.
Ko biết nhà cụ nhà mặt đất hay chung cư vậy? Cụ cần đá dài vậy inbox e?

Thành Mập

Xe hơi
Viscostone thì khoảng 3.3-3.5tr là được, tùy mã. Còn đá solid của An cường, Hafele thì 4tr còn chưa mua được.
Dạ đúng rồi ạ. Em nghiên cứu đc đá của LG đang đc báo giá 4.2tr ạ
Em định lấy của Vicostone thì nó lại ngắn quá anh à :(. Đc có 3m,như thế của em phải nối tấm,em sợ nó ko đẹp ạ