[Tư vấn] - Mặt đá bàn bếp

dcthanh

Xe đạp
có cụ nào có vicostone BQ2600 giá tốt inbox e với ạ!

BARCA

Xe tăng
Vicostone đợt này vẫn đang có KM đặt cọc Online tặng Voucher ưu đãi. Với mức ưu đãi này thì đá nhóm A của Vicostone đang có giá rất hợp lý, cụ nào dự kiến hoàn thiện bếp trước tháng 12 năm nay thì quan tâm đến chương trình này ah.
Cụ cho em xin link với, voucher này được trừ thẳng vào giá mua hay như thế nào cụ.. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

gautrucbe

Xe tải
Đợt này có khuyến mại gì ko ah. Em đang nghiên cứu làm bếp ah

duongzpv

Đi bộ
Vicostone đợt này vẫn đang có KM đặt cọc Online tặng Voucher ưu đãi. Với mức ưu đãi này thì đá nhóm A của Vicostone đang có giá rất hợp lý, cụ nào dự kiến hoàn thiện bếp trước tháng 12 năm nay thì quan tâm đến chương trình này ah.
bác ơi cho em hỏi vicostone đợt này có chương trình KM gì ko ạ, em tuần sau đóng xong tủ bếp, em đang quan tâm đến mã BQ200

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
bác ơi cho em hỏi vicostone đợt này có chương trình KM gì ko ạ, em tuần sau đóng xong tủ bếp, em đang quan tâm đến mã BQ200
Tạm thời hiện tại không có khuyến mãi gì đâu ah. Còn khách đặt hàng thì thông thường vẫn được CK một chút ah.

Tsurusama

Xe đạp
Em inbox các cụ/mợ rồi ah.
Nhưng thời điểm này em chân thành khuyên các cụ/mợ nếu dòng hạt thì nên chọn các mã của Vicostone nhóm P và A;
Dòng vân nhẹ hoặc trắng tinh nghiên cứu nhóm B: BQ2600, BQ8220 là những mã rất chất. Giá lúc này chỉ nhỉnh hơn Phú Sơn các mã phổ thông tương ứng của Phú Sơn như PQ230, PQ270 có khoảng hơn 10% một xíu thôi ah.
Cao hơn chút nhóm B: BQ8330, BQ8440 thì giá vẫn cao hơn nhiều so với PQ270 của Phú Sơn.
Cụ Hagi94 cho hỏi đại lý nào của Vicostone làm tốt ạ? Cụ có địa chỉ và đt liên lạc cho e xin với. Cám ơn cụ!

NoithatHP

Xe hơi
E dùng loại đá kim sa cám trung quốc dày 2cm thấy cũng ok. 1tr/1m dài, nọ gấu làm rơi đồ sứt cả kính bếp với chặt dừa trên mặt bếp ầm ầm thấy vẫn ổn.
Mặt đá màu tối dùng đá tự nhiên ngon,bổ,rẻ.

dnnv

Xe buýt
Thớt dài làm em ngại lội quá, túm lại các cụ có kinh nghiệm hay chuyên môn cho em hỏi là nếu e dùng mặt bếp bằng đá Vicoston trắng vân mây thì có bị thấm hay ẩm mốc bề mặt sau nhiều năm sử dụng không ạ?

Bếp cũ em ốp kim sa đen hạt to, cũng được 14 năm vẫn ngon lành, nhưng giờ làm bếp mới muốn màu sáng cho thoáng mắt.

Tuongtien1977

Xe điện
Thớt dài làm em ngại lội quá, túm lại các cụ có kinh nghiệm hay chuyên môn cho em hỏi là nếu e dùng mặt bếp bằng đá Vicoston trắng vân mây thì có bị thấm hay ẩm mốc bề mặt sau nhiều năm sử dụng không ạ?

Bếp cũ em ốp kim sa đen hạt to, cũng được 14 năm vẫn ngon lành, nhưng giờ làm bếp mới muốn màu sáng cho thoáng mắt.
Dùng đá vicostone khẳng định không nứt dăm thấm mốc, đây là đá nhân tạo theo công nghệ rung ép chân không của breston italia. Gồm đá thạch anh và keo

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thớt em mở hỏi tư vấn cái mặt đá bàn bếp, chốt em dùng đá nhân tạo của Vicostone, đến giờ 5 năm thấy vẫn rất ổn, viền cắt các mép rất đẹp. Mặt sáng mầu nhưng đến giờ vẫn không bị ố, mốc. Tất nhiên là dùng cũng nên giữ gìn chút, cuối buổi chịu khó lau sạch, khô. Đặc biệt các loại nước màu kiểu trà, cafe, rượu vang ... mà dây ra thì phải lau sạch ngay, loại này kiêng nước mầu lắm

Giờ em hỏi thêm các cụ tư vấn mặt đá bàn lavabo phát, dùng loại nào thích hợp nhất nhỉ? Cái mặt đá đang dùng nó bị mốc nổi nhiều màu đen nhìn kinh quá. Thanks cccm trước nhé

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thớt em mở hỏi tư vấn cái mặt đá bàn bếp, chốt em dùng đá nhân tạo của Vicostone, đến giờ 5 năm thấy vẫn rất ổn, viền cắt các mép rất đẹp. Mặt sáng mầu nhưng đến giờ vẫn không bị ố, mốc. Tất nhiên là dùng cũng nên giữ gìn chút, cuối buổi chịu khó lau sạch, khô. Đặc biệt các loại nước màu kiểu trà, cafe, rượu vang ... mà dây ra thì phải lau sạch ngay, loại này kiêng nước mầu lắm

Giờ em hỏi thêm các cụ tư vấn mặt đá bàn lavabo phát, dùng loại nào thích hợp nhất nhỉ? Cái mặt đá đang dùng nó bị mốc nổi nhiều màu đen nhìn kinh quá. Thanks cccm trước nhé
Lại theo thứ tự ưu tiên thôi cụ:
- Bền đẹp thì ta lại chơi Vicostone, Casla, Phú Sơn, Vina Quartz (Thứ tự giảm dần chất lượng).
- Ưu tiên đẹp thì dùng đá Marble, nhưng phải giữ gìn sạch sẽ, lau chùi thường xuyên, tránh mọi loại chất tẩy;
- Rẻ thì lại Granite truyền thống : Kim sa, đen Ấn...
- Tránh xa đá nhân tạo TQ dễ bị thấm ố, mốc, hóa chất ăn mòn mặt đá.

[L]iberty

Xe hơi
đợt này đá Visco cụ thể là mẫu BQ370 giá có được tốt ko hả cụ hagi94
mình đang quan tâm làm đá (và ốp đứng bếp) cho chiều dài khoảng 2m9
ngân sách cũng ko nhiều lắm nên cần tính toán cho phù hợp

Nhạc

Xe container
Em thích cái đá marble TBN màu vàng cho hợp mệnh, cụ nào có contact ko em xin với ạ.

Nhạc

Xe container
Lại theo thứ tự ưu tiên thôi cụ:
- Bền đẹp thì ta lại chơi Vicostone, Casla, Phú Sơn, Vina Quartz (Thứ tự giảm dần chất lượng).
- Ưu tiên đẹp thì dùng đá Marble, nhưng phải giữ gìn sạch sẽ, lau chùi thường xuyên, tránh mọi loại chất tẩy;
- Rẻ thì lại Granite truyền thống : Kim sa, đen Ấn...
- Tránh xa đá nhân tạo TQ dễ bị thấm ố, mốc, hóa chất ăn mòn mặt đá.

Cụ sẵn đá kiểu này ko ạ em muốn mua ốp bếp ạ.

hagi94

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Cụ sẵn đá kiểu này ko ạ em muốn mua ốp bếp ạ.
Kính thưa cụ, đá này là đá Marble, tên phổ biến là Light Empeardor, hoặc tên VN là Nâu Tây Ban Nha nhạt. Và loại này ko nên làm mặt bếp ah. Có thể chọn lựa các mã BQ8560 của Vicostone hoặc PQ243 của Phú Sơn để thay thế.

Nhạc

Xe container
Kính thưa cụ, đá này là đá Marble, tên phổ biến là Light Empeardor, hoặc tên VN là Nâu Tây Ban Nha nhạt. Và loại này ko nên làm mặt bếp ah. Có thể chọn lựa các mã BQ8560 của Vicostone hoặc PQ243 của Phú Sơn để thay thế.
Em chuyển sang đá trắng sứ rồi ạ. Chẳng biết của bên nào, thấy ghi made in india.

Lee Saker

Xe điện
Số cầm tay cụ bao nhiêu cho em cái.