[Funland] Tư vấn máy sưởi

Mời các cụ lựa chọn thiết bị sưởi ấm cho mùa đông

• Máy sưởi dầu

Lượt chọn: 57 39.6%
  • Đèn sưởi Halogen

Lượt chọn: 13 9.0%
  • Điều hòa 2 chiều

Lượt chọn: 54 37.5%
  • Bếp điện

Lượt chọn: 0 0.0%
  • Bếp than tổ ong

Lượt chọn: 5 3.5%
  • Mặc nhiều áo, đắp nhiều chăn, cần quái gì sưởi

Lượt chọn: 15 10.4%

• Tổng bình chọn
    144

hieukr2004

Xe tải
Có cái sưởi gốm dùng cũng dc, nó khác sưởi dầu là điện trở k để trong dầu mà trong gốm, sau đó quạt hơi nóng ra
Nhưng sưởi dầu và gốm nếu phòng rộng trời rét thì chỉ làm tan giá rét thôi, nhiệt độ phòng lên đến 20độ chứ k thể lên dc 24 độ nếu bên ngoài 12-13 độ, phòng rộng 20m2, loại 2300w
CỦA cụ nói có phải cái này không ợ
http://thegioidientudienlanh.com.vn/san-pham-May-suoi-dieu-hoa-Ceramic-VGPGEN-CH2000W-3553.html
e cũng đang thắc mắc xem sưởi dầu hay cái này hay hơn.về hình thức thì sưởi gốm này đẹp hơn hẳn treo tường lại điểu khiển từ xa đỡ lo F1 chạm tay,chân vào

cocsku

Xe cút kít
Sưởi dầu các cụ dùng là hàng Tung Của 100% vậy nên nó mới ngốn điện ác như vậy ...

Các cụ cứ kiếm con sưởi dầu hàng LX hoặc hàng Tư bản ý ...

giả dụ nhiệt độ xuống 0 độ, lúc đó các cụ bảo dùng gì tốn điện hơn ?

Càng lạnh thì sưởi dầu càng phát huy tác dụng,

Điều hòa hoạt động trên nguyên tắc trao đổi nhiệt, nên lạnh quá chỉ có chạy miệt mài ... khéo cháy cục nóng ý.
Sưởi thì nó cứ thể đốt nóng sinh nhiệt trong phòng nên ở ngoài -40 độ, trong nó vẫn cứ chạy được.

Các cụ xem ở Nga, mùa đông họ dùng gì ? Điều hòa chăng ... ? Không, là sưởi điện, sưởi dầu, hơi nước nóng từ máy đun nước nóng gì đó thôi ...

Lạnh quá thì không dùng trò "trao đổi nhiệt" trong ngoài để phục vụ dân sinh được ...
Em nghĩ sưởi là loại máy đơn giản, có mỗi cái mai so nên hiệu suất máy nga với máy tàu máy nhật mỹ là như nhau hết ợ. Chỉ có độ bền thì khác nhau thôi.
Còn về AC 2 chiều, em xem cái User manual nhà em nó bẩu là máy không chạy được khi nhiệt độ ngoài trời xuống dưới -10 độ. Ở ta chắc không phải lo, nhưng ở Nga thì chắc chắn không dùng được rồi.
Còn vụ hiệu suất sử dụng điện thì thực tế rõ ràng là AC tốn ít điện hơn sưởi dầu (nếu không bọn sản xuất AC nó đặt thêm cái mai so vào indoor chứ bày đặt đảo chiều làm gì) còn giải thích theo lý thuyết như thế nào thì em vẫn hóng các cụ giỏi vật lý cấp 2 ợ!

hieukr2004

Xe tải
Có cụ nào thanh lý sưởi dầu 11 thanh không nhỉ e đang có nhu cầu

heatcool

Xe tải
Vâng, cái vụ bơm biếc, máy nén máy niếc thì em cũng biết vì ngày trước em cũng có được học kỹ thuật nhiệt và vài môn liên quan đến tính toán truyền nhiệt, trao đổi nhiệt. Em chỉ thắc mắc cái vụ 1kw ra 3 kw của cụ thôi, vì bất cứ quá trình nào dù là cơ hay nhiệt hay gì đi nữa thì phải tuân theo định luật bảo toàn năng lượng và hiệu suất bao giờ cũng nhỏ hơn 1, em chả thấy cái máy nào tiêu thụ 1 lại sinh ra 2, 3 cả. Không biết cụ có phải học trò của thày Trần Gia Mỹ không để em sang em mách, hè hè.
Hi Hi, em là đệ ruột của thầy Mỹ đơi, cụ mách đi. He he

heatcool

Xe tải
Tất cả các cụ nghe em OK, lắp ĐH 2 chiều nếu muốn làm nóng nhanh tại 1 thời điểm ví dụ khi tắm cho cháu bé thì mua thêm cái quạt sưởi OK. Em là chuyên gia các Cụ tin em đi. Hic

anhtu4_9

Xe tải
Làm con Saiko đi cụ, em dùng cũng thấy được, chứ sưởi dầu lâu nóng lắm.
Nhưng sưởi dầu thì lại đỡ bị khô hơn.
dùng cái Tiross ấy Cụ, hàng được phết, sưởi dầu nhá

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tất cả các cụ nghe em OK, lắp ĐH 2 chiều nếu muốn làm nóng nhanh tại 1 thời điểm ví dụ khi tắm cho cháu bé thì mua thêm cái quạt sưởi OK. Em là chuyên gia các Cụ tin em đi. Hic
Cái quạt của cụ sẽ đốt bằng cái giề???

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vút cho DH nhất là thời buổi điện đắt đỏ như H nay
Cụ đúng là con người mẫu mực của ngành Điện lực Vietnam :))
Bọn em là đứa làm ra điện mờ bị bọn I Vi En nó ép từng phần mười cent để được hòa lưới.

cocsku

Xe cút kít
Bọn em là đứa làm ra điện mờ bị bọn I Vi En nó ép từng phần mười cent để được hòa lưới.
Khổ thân cụ thế, bọn em tiêu thụ thì bị tụi nói ngày ngày dọa tăng giá

091090098

Xe điện
Em nghĩ sưởi là loại máy đơn giản, có mỗi cái mai so nên hiệu suất máy nga với máy tàu máy nhật mỹ là như nhau hết ợ. Chỉ có độ bền thì khác nhau thôi.
Còn về AC 2 chiều, em xem cái User manual nhà em nó bẩu là máy không chạy được khi nhiệt độ ngoài trời xuống dưới -10 độ. Ở ta chắc không phải lo, nhưng ở Nga thì chắc chắn không dùng được rồi.
Còn vụ hiệu suất sử dụng điện thì thực tế rõ ràng là AC tốn ít điện hơn sưởi dầu (nếu không bọn sản xuất AC nó đặt thêm cái mai so vào indoor chứ bày đặt đảo chiều làm gì) còn giải thích theo lý thuyết như thế nào thì em vẫn hóng các cụ giỏi vật lý cấp 2 ợ!
Tốn điện ở chỗ cái rơ le ý cụ ah ...
hiệu suất thì điện trở đốt nóng trực tiếp vẫn hơn.

Sưởi dầu bật lên chậm nóng, nhưng tắt đi thì nó vẫn tỏa nhiệt thêm khá lâu ...
Nhà em dùng cả 2 cái, thấy sưởi dầu cơ động hơn ... dĩ nhiên ĐH tiện ích hơn, nhưng mà tốn điện hơn, mà bật cả đêm thì khô

Trước có Sếp người Hàn, ở VP rét thì hắn mua cái quạt như quạt bàn mình ý ... ngồi thì bật, đứng lên thì tắt.
chả cần làm nóng phòng, nóng mỗi chỗ ngồi ...

harrynh

Xe điện
Em mua đủ các loại, hợp cái nào dùng cái đấy, 1 đời ta mấy đời nó

slaz8

Xe ba gác
Cháu nói sai à cụ? nhà cháu là nông dân chả quan tâm đến thèng i vi en nào sất , ở cái thời nay thèng nào cũng vậy trừ khi có đột biến. Dưng cháu biết chắc 1 điều là dùng thiết bị đúng cách là tiết kiệm nhất. cụ là chiên da làm ra điện chắc tư vấn được cho người khác chứ?

cocsku

Xe cút kít
Tốn điện ở chỗ cái rơ le ý cụ ah ...
hiệu suất thì điện trở đốt nóng trực tiếp vẫn hơn.

Sưởi dầu bật lên chậm nóng, nhưng tắt đi thì nó vẫn tỏa nhiệt thêm khá lâu ...
Nhà em dùng cả 2 cái, thấy sưởi dầu cơ động hơn ... dĩ nhiên ĐH tiện ích hơn, nhưng mà tốn điện hơn, mà bật cả đêm thì khô

Trước có Sếp người Hàn, ở VP rét thì hắn mua cái quạt như quạt bàn mình ý ... ngồi thì bật, đứng lên thì tắt.
chả cần làm nóng phòng, nóng mỗi chỗ ngồi ...
Sếp Hàn chỗ cụ tiết kiệm thế, thảo nào nó giàu có. Em thì em lại ghét nhất là vào phòng làm việc hoặc ở nhà mà vẫn phải xù xù áo khoác nên cứ AC mà em chơi cả phòng ợ. Thoải mái thì làm việc mới tốt!
Còn cụ cho rằng sưởi dầu không làm khô da thì không đúng đâu. Giàn nóng sưởi dầu về nguyên tắc chẳng khác gì giàn nóng AC. Chỉ có điều công suất tỏa nhiệt của sưởi dầu thấp nên nó ít làm khô không khí thôi. Nếu cụ mà lắp cái sưởi mạnh đủ ấm cả phòng như AC thì nó cũng khô chẳng kém đâu.

hieukr2004

Xe tải
Cho e hỏi tý. Hqua mới vác về cái Tiross TS 926 13 thanh dầu. E cắm cả đêm chạy được vài phút thì role tự ngắt rồi chạy vài phút thì tự ngắt mà phòng thì lạnh vẫn hoàn lạnh. Phòng e 20 m 2 nghe noi máy này làm ấm lênđược 10 độ mà nhiệt độ phòng chỉ lên được tới 17 độ chưa mở là 13 độ. Hay máy này chỉ làm nóng được có vậy. Phòng e lắp dh lạnh rồi nhé kín lắm

kung fu

Xe máy
Em vote cho máy sửoi dầu vì nhà em đang dùng, món này ko bị khô da - quần áo giặt cho vào trong phòng cùng khô nhanh chóng - giá cả hợp lý phải chăng nhà em mua hơn có 2 củ

tranquykhanh080

Xe đạp
Website
guocxinh.vn
em phòng mua hàng bên điện máy.
có lời khuyến chân tình cho các cụ thế này:
không nên mua sưởi Halogen vì độ an toàn thấp, lại khô da.
sưởi dầu thì bây giờ làm lởm lắm, bật cả tiếng trời mới hơi hơi âm ấm một chút.
tốt nhất là nếu có điều kiện cụ mua điều hoa hai chiều, còn không thì chịu khó đầu tư một chút mua sưởi của Nagakawa ấy. Vừa ấm mà lại không bị khô da.
nếu để trong phòng có trẻ nhỏ, cụ nên để trước sưởi 1 chậu nước.
chúc cụ chọn sản phẩm như ý!

lasereye

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nhà em vừa xách một cái Tiross thấy có đề là Poland (Ba Lan) cá nhân em thấy không ổn tẹo nào, phải ngồi sát tịt vào em nó mới cảm nhận được hơi nóng (e để gần max), còn ngồi xa ra một chút thì chả thấy gì sất, phải nói là quá rườm rà và cồng kềnh vướng víu, trông như cái máy biến áp đặt trong nhà vậy. Vậy nên, các cụ tốt nhất tậu cái Daikin 2 chêìu là gọn, ấm đều, lại an toàn (nếu có trẻ nhỏ hay chạy lăng xăng va vào).
Nhà em cũng có dùng cả hai
Em thấy cái Daikin thì hay rồi, nhưng không phải với bác nào cũng phù hợp (ko lắp được, hoặc có A/C 1 chiều rồi ..v.v.).
Nhưng cái Tiross thì cơ động hẳn, mua về dùng ngay. Kinh nghiệm em thấy các bác mới mua đều phát biểu là không nóng, thực ra loại này phát huy tốt nhất là để ngủ đêm thôi vì cắm khoảng 3 tiếng liên tục mới thấy phòng ấm hẳn.