tư vấn mở xưởng garage oto.

dinhanbk

Xe máy
cảm ơn bác đã khuyên bảo.
vấn đề kĩ thuật thì bác khỏi lo rồi.em là dân chính gốc từ cái lò kĩ thuật mà ra.
cũng hơi khó là em chưa tiếp xúc với oto thôi.nhưng trên kĩ thuật căn bản + tiếng anh kĩ thuật good nữa thì em nghĩ ko có gì là khó cả.
em muốn làm điện lạnh là chính sau đó sẽ học thêm dần dần rồi mới làm thêm 1 số phần khác.

dinhanbk

Xe máy
:77::77::77: cụ.
Cụ không xây dựng căn bản từ đầu
Đến khi có cạnh tranh
Nó tố nhà chức trách là cụ không xử lý nước thải
Thì cụ lại hỳ hục đập phá đào bới.
Trong lúc đó khách quen của cụ sang hàng "nó" hết.
Cụ muốn làm chủ thì cụ phải là thợ chính.
Làm thợ chính, hiểu biết về máy móc cao hơn thợ thì thợ nó mới không bịp cụ được.
Cụ nói thì nó mới nghe được.
Như truyện cười hồi xưa, lái xe xin sếp 3 người để đi khiêng bugi.
Làm gara khác với các dịch vụ khác ở chỗ ấy.
Không có nghề thì 500tr. cụ mở quán cà phê cho lành.
cảm ơn bác đã nhắc nhở.
vấn để xử lý dầu thì mình cũng đã biết cách đơn giản nhất là dùng cái grease trap dùng để tách dầu và nước.
còn vấn đề chất lượng nước thải khi đưa ra cống cái này liên quan đến vấn đề nước thải công nghiệp ngoài tầm của em rồi ko lo.
mà em làm trên Pleiku sẽ ko có vấn đề gì khó khắn hết.em có mối quan hệ rất tốt nên nhưng cái đó ko thành vấn đề.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Các cụ cứ dọa cụ ấy :21:
Trừ ga ra đại diễn cho hãng nào thì mới lo chứ ga ra cỏ bình thường thì ngay giữa HN này người ta phun dầu xuống cống đầy, sống nhắn răng cả

cảm ơn bác đã nhắc nhở.
vấn để xử lý dầu thì mình cũng đã biết cách đơn giản nhất là dùng cái grease trap dùng để tách dầu và nước.
còn vấn đề chất lượng nước thải khi đưa ra cống cái này liên quan đến vấn đề nước thải công nghiệp ngoài tầm của em rồi ko lo.
mà em làm trên Pleiku sẽ ko có vấn đề gì khó khắn hết.em có mối quan hệ rất tốt nên nhưng cái đó ko thành vấn đề.

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
chào các bác.

em đang có kế hoạch muốn mở 1 garage oto.nhưng hiện giờ em cũng chưa biết chuẩn bị những gì nữa và chi phí khoảng bao nhiêu cho phần thiết bị và dụng cụ
em muốn mở xưởng nhưng không biết nên sắm những dụng cụ nào là cần thiết và vốn của em thì cũng ko có nhiều nên em muốn sắm những cái nào là thực sự cần thiết.
bác nào có kinh nghiệm trong lĩnh vực sữa chữa và bảo trì thì góp ý kiến khuyên bảo cho em cái.(b)

Bác nhắn cho em địa chỉ email, em gửi bác danh mục thiết bị cần có cho gara, kèm theo bảng giá.

dinhanbk

Xe máy
Bác nhắn cho em địa chỉ email, em gửi bác danh mục thiết bị cần có cho gara, kèm theo bảng giá.
các thông tin bác có thể gửi theo email này cho mình hiện bjo em đang là kĩ sư ngành kĩ thuật xây dựng cho công ty của Nhật.đi làm thấy chán quá nên ra làm riêng xem sao?

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
các thông tin bác có thể gửi theo email này cho mình an.nguyendinh@shimz.biz hiện bjo em đang là kĩ sư ngành kĩ thuật xây dựng cho công ty của Nhật.đi làm thấy chán quá nên ra làm riêng xem sao?
Bỏ thôi bác, Nhật ngày xưa mổ bụng dân ta nhiều lắm, bác làm cho nó làm gì (y)

dinhanbk

Xe máy
thì bjo ta mổ bụng nó lại?:))
tư tưởng bjo khác xưa rồi bác ah.Ở Việt Nam bjo chỉ có nó là thằng làm ăn đàng hoàng nhất. tuân thủ 100% luật Việt nam.

dinhanbk

Xe máy
trên đây có bác nào đang làm chủ gara nào ko?
hiện bjo mình cũng chưa tính được nên sắm thiết bị gì trước.( cần thiết )em đang tính làm phần điện lạnh -->cơ khí --> làm đồng & sơn ---> nội thất đồ chơi ---> showroom ( 5 năm nữa :102:)

VW Golf GTI

Xe buýt
cảm ơn bác đã khuyên bảo.
vấn đề kĩ thuật thì bác khỏi lo rồi.em là dân chính gốc từ cái lò kĩ thuật mà ra.
cũng hơi khó là em chưa tiếp xúc với oto thôi.nhưng trên kĩ thuật căn bản + tiếng anh kĩ thuật good nữa thì em nghĩ ko có gì là khó cả.
em muốn làm điện lạnh là chính sau đó sẽ học thêm dần dần rồi mới làm thêm 1 số phần khác.
:77: trình tự tin của cụ.
Chúc cụ thành công.

guidingstar

Xe tăng
:)) nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy phiêu quá .
Cụ chả phiêu đâu, mở cái gara thôi mà phải xử lý nước thải thì chắc là mấy ông sản xuất sắp chết hoặc ra đường hết rồi. Cứ nhìn bia HN với giấy bãi bằng, nó cứ nhăn răng ra mà sống đấy có sao đâu.
Cái đó cụ cứ để đấy hẵng, cho đỡ nhọc lòng. Cái chính là đầu tư thế nào cho hiệu quả thôi. Nếu cụ chỉ làm cơ bản điện - điện lạnh, thì 500 là tạm ổn rồi, (không biết chỗ đó của cụ đã bao gồm tiền nhà xưởng chưa, hay môỗ thiết bị với vật tư ban đầu?).
Cụ cứ lên dự án đi, ở đây nhiều người giúp được cụ lắm. Nếu cần gì cụ thể, PM cháu nhé. (b)

dinhanbk

Xe máy
chào các bác!
dự án gara này mình làm ở Pleiku-Gialai.
mình làm gara chủ yếu là dựa trên các mối quan hệ để làm chứ ko mở ra để cạnh tranh gì hết.vấn đề vốn thì ở Pleiku thì 500Tr là tạm ổn.mình đang làm 1 cái bảng dự toán chi phí vốn đầu tư.
mình thì đang gặp vấn đề khó nhất là phần thiết bị ko biết nên mua những dụng cụ nào là cần thiết nhất.vì khi xem thấy cái nào cũng cần vì có nó thì tiện để làm việc.

dinhanbk

Xe máy
mình cũng muốn được như bác lắm mà chưa có điều kiện.
đang suy nghĩ từ kĩ sư xuống làm thợ để đi học lõm. :))

VW Golf GTI

Xe buýt
mình cũng muốn được như bác lắm mà chưa có điều kiện.
đang suy nghĩ từ kĩ sư xuống làm thợ để đi học lõm. :))
Cụ đi đúng hướng rồi đấy ạ.
Cụ muốn làm chủ thì trước tiên phải làm thợ đã.
Đứng từ vị trí người thợ nhìn lên, cụ sẽ thấy những cái mà người chủ không thể thấy.
Cụ làm thợ 1-2 năm lấy kinh nghiệm rồi tự mở gara là chuẩn đấy :6:

dinhanbk

Xe máy
Cụ đi đúng hướng rồi đấy ạ.
Cụ muốn làm chủ thì trước tiên phải làm thợ đã.
Đứng từ vị trí người thợ nhìn lên, cụ sẽ thấy những cái mà người chủ không thể thấy.
Cụ làm thợ 1-2 năm lấy kinh nghiệm rồi tự mở gara là chuẩn đấy :6:
hic hic?
bác bảo em mà làm thợ 1-2 năm thì em toi mất.em chỉ tính hoc lõm khoảng mấy tháng thôi.
các kiến thức về kĩ thuật oto thì em nắm rồi nhưng chưa hình dung được các bộ phận của o to như thế nào thôi.
bác mà bảo em xuống 1-2 năm thì thôi đời em chỉ là thằng thợ thôi.
lý thuyết + thực hành tốt thì --> cái mà kĩ sư nên cần và mang theo.:))

kuphuong

Xe buýt
Người OF
cố gắng làm thợ rồi làm thầy các bác ah
cố gắng nha bác

alex_win

Xe buýt
Website
www.facebook.com
kụ nghiên cứu phương án cổ đông xem thế nào, góp sức vào làm sẽ thành công, ví dụ kụ mời 1 anh thợ kứng góp vốn cùng làm... :69:

dinhanbk

Xe máy
ý kiến này hay đó nhưng mình cũng tính rồi.hiện bjo chưa kiếm được chú nào cả?hiện bjo chỉ toàn là kĩ sư đứng ra làm ko ah!cho nên cũng khó về mặt thợ.vì cái này làm trên mối quan hệ là chủ yếu nên ko lo đầu vào.cho đến năm thứ 2 thì có thể ra ngoài cạnh tranh được khi cảm thấy đủ sức chiến đấu(b)

VW Golf GTI

Xe buýt
hic hic?
bác bảo em mà làm thợ 1-2 năm thì em toi mất.em chỉ tính hoc lõm khoảng mấy tháng thôi.
các kiến thức về kĩ thuật oto thì em nắm rồi nhưng chưa hình dung được các bộ phận của o to như thế nào thôi.
bác mà bảo em xuống 1-2 năm thì thôi đời em chỉ là thằng thợ thôi.
lý thuyết + thực hành tốt thì --> cái mà kĩ sư nên cần và mang theo.:))
Chắc là cụ mới ra trường:^)
Kỹ sư mới ra trường bây giờ đều phải đào tạo lại cụ ạ.
Vì được học rất cơ bản.
Nhưng kinh nghiệm thực tế quá ít.
Mà công nghệ thì luôn thay đổi.
Cụ học lỏm mấy tháng thì may ra mới qua được khâu rửa xe, dọn vệ sinh.
Nếu cẩn thận thì được cầm chìa đánh xe ra vào.
Được cầm cái cờ lê chui vào gầm xe vặn cũng phải một tg nữa.
Khi nào cụ quen hết các dòng xe, bắt được hết các bệnh thì hãy tự mở xưởng.