Tư vấn mua chung cư: Time City hay lựa chọn nào khác?

BMW2B

Xe tải
Người mua nhà ở time hay roy ko phải nói là họ ko biết hay gì gì khác cụ ạ.. nhưng nhu cầu kề cả người có tiền cũng khác nhau lắm. nhiều khi họ mua chơi chơi vậy xong để đấy chả hạn thế. Việc lựa chọn cũng như em tư vấn căn hộ cho khách hàng cũng thế thôi. Đầu tiên quyền lựa mua là ở các cụ. Nhưng cũng giống người đi ăn buffer lắm quá nhiều khi các cụ chả biết gắp cái gì. Khi lựa chọn căn hộ các cụ/ cũng như em tư vấn khách hàng, thì đầu tiên là các cụ cần là gì? đầu tiên các cụ cứ ghi ra mảnh giấy 2 cột. Một cột là khoản tiền các cụ mua, rồi khoản vay ... có thể vay ngân hàng bao nhiêu. Cột 2 cụ ghi nhu cầu của căn hộ gồm: mua lâu dài hay ở bao lâu? 2pn hay 3 pn? Tầng, hướng, cảnh quan, có không gian, tiện ích gì, giao thông kết nối, phốt phiếc gì không? ... Các cụ cứ liệt kê xong thì tới tìm hiểu các dự án và đi xem >>> quyết định mua. Như vậy cụ mua sản phẩm cụ chắc chắn sẽ cảm thấy hài lòng.
Chính xác ! Ra giêng có thời gian nhờ cụ chủ tư vấn giúp nhà cháu.

Lê Hải Trung

Xe tải
Người mua nhà ở time hay roy ko phải nói là họ ko biết hay gì gì khác cụ ạ.. nhưng nhu cầu kề cả người có tiền cũng khác nhau lắm. Nhiều khi họ mua chơi chơi vậy, xong để đấy... chả hạn thế. Việc lựa chọn cũng như em tư vấn căn hộ cho khách hàng cũng thế thôi. Đầu tiên quyền lựa mua là ở các cụ. Nhưng cũng giống người đi ăn buffer lắm quá nhiều khi các cụ chả biết gắp cái gì. Khi lựa chọn căn hộ các cụ/ cũng như em tư vấn khách hàng, thì đầu tiên là các cụ cần là gì? đầu tiên các cụ cứ ghi ra mảnh giấy 2 cột. Một cột là gọi là cột ngân quỹ mua sắm: khoản tiền các cụ mua, rồi khoản vay ... có thể vay ngân hàng bao nhiêu. Cột 2 gọi là sản phẩm phù hợp nhu cầu: cụ ghi nhu cầu của căn hộ gồm mua lâu dài hay ở bao lâu? 2pn hay 3 pn? Tầng, hướng, cảnh quan, có không gian, tiện ích gì, giao thông kết nối, phốt phiếc gì không? ... Các cụ cứ liệt kê xong thì tới tìm hiểu các dự án và đi xem >>> quyết định mua. Như vậy cụ mua sản phẩm cụ chắc chắn sẽ cảm thấy hài lòng.
Kiểu này phải nhờ cụ tư vấn

VyKhanh

Xe tải
E chưa đến đó bao giờ, vào hóng cccm xem ở đây thích không vì bạn e cũng đang tính mua mà chưa quyết.

nsthanh2007

Xe máy
em có căn t7 90,1m hướng Đông, xuống hầm cái là ra trung tâm thương mại vẫn còn gói 10 năm dịch vụ.2 phòng ngủ,để xe dc cả B2,B3.cụ quan tâm ib nhé

romaxx

Xe hơi
Nghỉ dưỡng thực sự em chonj ciputra

Velvet HN

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tham vấn, nhà cháu quyết lấy 1 căn bên tòa Hòa Bình Green City đối diện Time City rồi ợ. Có tham khảo qua bên Park Hill nhưng thấy bí, mua thì lại hơi với tiền chưa kể phí dịch vụ cao quá ( là do nhà cháu không dùng được hết các dịch vụ tiện ích nên phí dịch vụ cảm thấy như vậy là cao). Bên Hòa Bình thì nhà cháu trước đây đã ở thuê tầm 1 năm, rất thích ở bên đó. Ngày kia cháu đi cọc nhà rồi, trong tháng là về nhà mới thôi :D

Chào các cụ, nhà cháu được phụ huynh cổ vũ cho hai vợ chồng 2,5 tỷ để mua cái nhà.
Cháu đang nghĩ tới Park Hill của Time City tuy nhiên có mấy vấn đề nhà cháu đang phân vân nhờ các cụ rành về nhà đất phân tích giúp:
- Mua chung cư thì nên mua của Vin hay của đơn vị nào khác?
- Mua chung cư thì có tốt hơn mua nhà mặt đất không ( xét về điều kiện sống, rủi ro mua phải nhà đất nằm trong quy hoạch vì nhà cháu mù tịt khoản này,..)
- Park Hill và Park Hill Premium có khác biệt gì lớn? ( chế độ ưu đãi, thiết kế, giá cả,...)
- Giá hợp lý để xuống tiền trong giai đoạn này là bao nhiêu/m2?

Rất mong các cụ có vào góp ý và phân tích giúp nhà cháu, rượu cháu rót sẵn đợi các cụ ạ :D
Cụ mua căn 100m ở tam trinh em thấy cũng oke ạ

Justforfuntoo

Xe container
Cảm ơn các cụ đã tham vấn, nhà cháu quyết lấy 1 căn bên tòa Hòa Bình Green City đối diện Time City rồi ợ. Có tham khảo qua bên Park Hill nhưng thấy bí, mua thì lại hơi với tiền chưa kể phí dịch vụ cao quá ( là do nhà cháu không dùng được hết các dịch vụ tiện ích nên phí dịch vụ cảm thấy như vậy là cao). Bên Hòa Bình thì nhà cháu trước đây đã ở thuê tầm 1 năm, rất thích ở bên đó. Ngày kia cháu đi cọc nhà rồi, trong tháng là về nhà mới thôi :D
Cụ hơi vội
Cụ nên thuê park hill 3-6 tháng lúc đó cụ mới qđ được ở đâu tốt hơn

Velvet HN

Xe tải
Cụ hơi vội
Cụ nên thuê park hill 3-6 tháng lúc đó cụ mới qđ được ở đâu tốt hơn
Nhà em ngân sách nó cũng hạn hẹp thành ra nếu mua ở Park tài chính cũng bị hơi với bác ạ, lại không thích cảnh nhà này nhìn thấy nhà đối diện đang làm gì nên mới quất bên hòa bình, làm căn góc view sông thoáng mát :D

Justforfuntoo

Xe container
Nhà em ngân sách nó cũng hạn hẹp thành ra nếu mua ở Park tài chính cũng bị hơi với bác ạ, lại không thích cảnh nhà này nhìn thấy nhà đối diện đang làm gì nên mới quất bên hòa bình, làm căn góc view sông thoáng mát :D
Bên p cũng có view sông mà b

Lê Khương

Xe máy
Chào các cụ, nhà cháu được phụ huynh cổ vũ cho hai vợ chồng 2,5 tỷ để mua cái nhà.
Cháu đang nghĩ tới Park Hill của Time City tuy nhiên có mấy vấn đề nhà cháu đang phân vân nhờ các cụ rành về nhà đất phân tích giúp:
- Mua chung cư thì nên mua của Vin hay của đơn vị nào khác?
- Mua chung cư thì có tốt hơn mua nhà mặt đất không ( xét về điều kiện sống, rủi ro mua phải nhà đất nằm trong quy hoạch vì nhà cháu mù tịt khoản này,..)
- Park Hill và Park Hill Premium có khác biệt gì lớn? ( chế độ ưu đãi, thiết kế, giá cả,...)
- Giá hợp lý để xuống tiền trong giai đoạn này là bao nhiêu/m2?

Rất mong các cụ có vào góp ý và phân tích giúp nhà cháu, rượu cháu rót sẵn đợi các cụ ạ :D
Trong khoảng tiền đó và quan trọng là vị trí thuận lợi với công việc của cụ thì Time là hợp lý nhất. Dù sao Time city cũng hiện hữu mấy năm nay rồi, xấu đẹp thế nào, chất lượng ra sao, dịch vụ và tiện ích thế nào mọi người cũng đều trải nghiệm cả. Bản thân cụ vào đó cũng sẽ có cái nhìn khái quát.
Về sự khác nhau giữa Park và Park Premium thì ... đầu tiên là vị trí, vị trí Premium có 4 log riêng biệt, có bể bơi ở giữa, thiết kế thì mỗi tòa mỗi căn có khác nhau đôi chút, tiêu chuẩn bàn giao thì same same thôi.
Nếu cố được khoảng 3-3.2 tỷ mua căn đẹp bên Pri thì ok luôn.

cụ cần thông tin thêm nữa hoặc tư vấn cụ thể thì số em ở phần chữ ký nhé

nguoibatdau

Xe tăng
Căn góc view sông giờ tầm bao nhiêu cụ nhỉ?.