[Funland] Tư vấn mua quạt cây

cuongdiv

Xe container
Dùng tốt cụ à, chạy êm và tán mát rộng. Cân nhắc là không remote, không hẹn giờ, chỉ thích hợp phòng khách hay bếp.
Nếu thêm hẹn giờ (không remote) giá khoảng 2,1tr, có remote khoảng 3tr (Pana thì khoảng 2,5tr).
Có thêm hẹn giờ và remote mà đắt gần gấp đôi hả cụ

toicodon

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có cụ kdcn bán pana có đk 2150k đó

2 tai 8 banh

Xe container
Cụ cho em 500 ảnh về ĐK tàu ?
mấy năm trước em mua loại này 48k, nay thấy 74k cụ ạ ...
trên đk có: bật tắt, chuyển 3 tốc độ, hẹn giờ, 3 chế độ gió, túp năng
em lắp cả mấy cái ở nhà, vừa rẻ vừa được gấu nể ạ :D

all2hero

Xe buýt
KDK P40U: khôg hẹn giờ, khôg remote, cánh kim loại
KDK P41U: khôg hẹn giờ, khôg remote, cánh nhựa
KDK P40V: có hẹn giờ, khôg remote
KDK M40: có remote (cả hẹn giờ)

Có thêm hẹn giờ và remote mà đắt gần gấp đôi hả cụ

Xe bọ xít

Xe container
Em không ủng hộ hàng Tàu, nhưng phải công nhận quạt media giá hơn 1 triệu thì khó kiếm con nào ngon hơn được. E năm ngoái cũng nghiên cứu nhiều quạt của các hãng khác, nhưng chung kết mua 03 cái quạt media 1,3tr/cái khác của cụ, thấy đúng là ngon và rất hợp lý so với giá tiền của các hãng khác.
Hàng Nhật bây giờ chủ yếu là nước thứ 3 nên chất lượng không bằng hàng nội địa Nhật được, hàng nội địa nhật thì đẹp và dùng rất ổn nhưng giá lại đắt và thêm cái cụ đổi nguồn nên hơi lằng nhằng dây điện. ai mà ko quá cầu kỳ thì cứ dùng Midea nội địa, loại 3 tốc độ hay 8 tốc độ, 5 cánh siêu êm thì rất hợp lý, em dùng chả thấy có gì để chê với tầm tiền 1.3 tr, ngoài cái mác Chị Na.
Con này có điều khiển ko Cụ, 3 tốc độ chắc giá khác 8 tốc độ chứ ạ, 1,3 củ là 3 hay 8 tốc độ ạ

Lamborghini F1

Xe tải
Con này có điều khiển ko Cụ, 3 tốc độ chắc giá khác 8 tốc độ chứ ạ, 1,3 củ là 3 hay 8 tốc độ ạ
Có điều khiển từ xa, 3 tốc độ, nhưng 5 cánh nên rất êm. Loại 8 tốc độ chưa có cụ nhé.

hai3452004

Xe buýt
E dùng quạt cây mitsu cùng tầm 5-6 năm giờ vẫn ngon

cairong_2011

Xe container
mấy năm trước em mua loại này 48k, nay thấy 74k cụ ạ ...
trên đk có: bật tắt, chuyển 3 tốc độ, hẹn giờ, 3 chế độ gió, túp năng
em lắp cả mấy cái ở nhà, vừa rẻ vừa được gấu nể ạ :D

Cứ mua về là dùng ? Vậy quạt nhận tín hiệu đk thế nào ?

Anritsu

Xe buýt
Nó sx bởi Midea, nên mua Midea cùng inverter mà giá rẻ hơn.
Quạt này sd thích vì êm lại nhiều tốc độ gió.
Nhà em sd 1 Midea và 1 Toshiba đều inverter, nhưng Toshiba nhiều cánh hơn.
modelMidea tương đương là gì hả Cụ

2 tai 8 banh

Xe container
Cứ mua về là dùng ? Vậy quạt nhận tín hiệu đk thế nào ?
nó có HDSD, cứ đấu theo nó là ok ạ
cái giắc 3 dây mà có cái đầu đen chính là cái mắt nhận tín hiệu điều khiển đó bác
nhưng bác phải thích lọ mọ và cẩn thận thì hãy làm nhá, điện đóm giật nhanh lém không đùa được đâu ạ :D

cairong_2011

Xe container
nó có HDSD, cứ đấu theo nó là ok ạ
cái giắc 3 dây mà có cái đầu đen chính là cái mắt nhận tín hiệu điều khiển đó bác
nhưng bác phải thích lọ mọ và cẩn thận thì hãy làm nhá, điện đóm giật nhanh lém không đùa được đâu ạ :D
Mình có xem video thì thấy cũng ko có gì nhưng tháo ra sợ mất zin. Mà cái mắt thần khi đó để tòi chỗ nào hay cứ đút trong hộp ?

willboy

Xe buýt
Mùa hè sắp đến, e cần mua quạt cây để phòng ngủ dùng khi trời không quá nóng hoặc bật với điều hoà, ngân sách khoảng 2 triệu. Vì để trong phòng ngủ nên cần mát và gió nhẹ (êm). Em đã xem qua một số bài nhưng thấy phân vân quá, chưa biết chọn sản phẩm của pana, dkd, mitsu, toshiba... hay mã nào của các hãng đấy. Mong cccm đã dùng và hiểu về sản phẩm tư vấn giúp e. E cảm ơn ạ.
Tùy theo tiêu chí mua của cụ............. em vừa mua 04 cái quạt cho nhà em chia sẻ tiêu chí và lựa chọn của em để cụ tham khảo nhé.

1. loại quạt để phòng khách, 02 cái với yêu cầu.
a. ĐK từ xa
b. tiếng gió không quá ồn
c. đủ mát vì là phòng khách rộng nên cần gió mạnh.
em chọn được quạt đứng của : Senko giá gần 700k/cái....... đánh giá rẻ và đáp ứng yêu cầu của em mới dùng vài tháng nên chưa biết độ bền nhưng thấy bào quạt senko khá bền. Tuy nhiên cá nhân em thấy độ ồn cánh quạt khi bật nấc mạnh nhất vẫn hơi to.

2. loại quạt để phòng ngủ, 02 cái:
Vì phòng ngủ của em giường rất thấp nên không muốn dùng oại Senko đứng vì nó hơi cao, và gió nấc nhẹ nhất vẫn mạnh quá để ngủ.
a. Yêu cầu có đk từ xa
b. Loại Quạt Lửng có thể nâng cao hặc hạ thấp ngang mặt giường.
c. Gió mức nhẹ nhất chỉ thoang thoảng nhưng không được quá yếu.

Cuối cùng em lấy quạt của Lioa: khoảng 1 triệu/cái, đáp ứng tất cả nhu cầu: thiết kế rất đẹp như quạt nhật giá bằng 2/3 và thiết kế tinh tế, mức nhẹ nhất gió chỉ thoang thoảng, kích thước nhỏ gọn phù hợp với phòng ngủ bé nhà em. Nhưng cái điều khiển của Lioa thì to vuông thành sắc cạnh và hơi xấu, được cái thiết kế các giá gài điều khiển vào chân quạt luôn, rất tiện.

Chúc các cụ chọn được quạt như ý.!!

Chỉnh sửa cuối:

2 tai 8 banh

Xe container
Mình có xem video thì thấy cũng ko có gì nhưng tháo ra sợ mất zin. Mà cái mắt thần khi đó để tòi chỗ nào hay cứ đút trong hộp ?
cái quạt thì có gì mà zin với mất zin hả cụ ?? :)) :))
ít nhất thì đôi năm cụ cũng cũng phải tháo ra vệ sinh ... rồi tra dầu thêm mỡ mà (loại dùng bi thì không phải tra dầu thêm mỡ)

còn cái mắt nhận thì ở quạt treo tường em cho nó hơi thò ra chỗ cổ quạt, cái quạt cây thì cứ nằm nguyên trong thân cây thoai, cũng được hơn 2 năm roài, rẻ và tiện cụ ạ