[Tư vấn online] Hỗ trợ các dòng xe Ford

Trạng thái
Thớt đang đóng

TSTA

Xe container
Cụ cho hỏi con ếch ộp nhà em kính bên phụ xuống thì dễ, lên thì khó, mang ra sửa thợ xịt RP7 vào được vài hôm rồi lại phát bệnh. Giờ em phải sửa /thay cái gì cho nó được bình thường ạ?.
kính Ếch ộp mắc bệnh kinh nien rồi, do thiết kế chốt và moto lên xuống kính tạo lực đẩy kính từ sau ra trước. Nên khi hạ kính thì ok, kính xuống đều cả 2 rìa. Nhưng khi lên kính thì phía sát cột B xu hướng lên trước đẩy kính lệch về phía cột A, làm cho kính lên rất vất vả. EM thấy cũng chỉ kính phụ hay bị nhất, kính phía sau rất ok.

Khi lên khó cụ stop lại rồi dùng tay kéo nhẹ kính về phía cột B, rồi lại lên kính là nhẹ ngay.
Để hạn chế hiện tượng trên em mời cụ qua bên em, các bác chuyên phần Cơ khí sẽ chỉnh lại giúp cho.

TSTA

Xe container

anhbac.Mondeo

Xe buýt
thực sự em vẫn chưa hiểu ra vấn đề của bác gặp phải.
Có vấn đề gì trong quá trình sử dụng, cần tư vấn sửa chữa thì em giúp đc. Chứ nói về kết cấu kỹ thuật 1 cách chung chung thì em cũng khó giúp đc bác vì nhiều lý do.
Good luck cụ! :)
thì em theo ý cụ ấy chứ8->(như dòng màu đỏ) !

nghiathang

Xe tăng
Cụ cho nhà em hỏi Ford Modeo V6 2003 bị hỏng cái chốt cửa bên trong (chỉ còn mở được từ bên ngoài) thì sửa chữa thay thế thế nào? dự là tầm mấy xiền để nhà cháu biết còn mang xe qua ạ :v
Dưới 50 k, nhé nếu cần pm em, em chỉ cách

DienHT*

Xe đạp
Cụ chủ help em!
Xe em là focus s đời 2006 (hatchback- số tự động). Hôm nay em đang đi bình thường, e dừng uống nước, khi lên xe về nhà thì không thể đi được nữa, vẫn nổ máy được bt, nhưng cài số không ăn nữa. Em đã thử cài số các kiểu nhưng vẫn không ăn thua, vậy mong cụ chủ đoán bệnh cho em. Hiện xe e vẫn đag để ngoài đường cụ ợ

TSTA

Xe container
Bác TSTA cho em hỏi xe em esc 3.0 đời 2004 chỉ còn 1 chìa. Em mới mua 1 chìa gập bên trong có sẵn chip thì bên bác có cắm máy tính vào ECU set up được chìa này giúp em được không?
Làm đựoc bác à. Bác qua đi

thì em theo ý cụ ấy chứ8->(như dòng màu đỏ) !
Cụ qua bên em bảo dưỡng luôn, tranh thủ em mời cafe giao lưu chuyện trò với cụ nhé

Fiesta 1.6AT sedan mất nút điều khiển gương, hỏi cả lò chả ai có, T.A biết xoay ở đâu giúp anh phát :D
Em xác nhận vụ này khó =((
Lâu ko gặp anh, vẫn khỏe và mạnh chứ anh :)

Cụ chủ help em!
Xe em là focus s đời 2006 (hatchback- số tự động). Hôm nay em đang đi bình thường, e dừng uống nước, khi lên xe về nhà thì không thể đi được nữa, vẫn nổ máy được bt, nhưng cài số không ăn nữa. Em đã thử cài số các kiểu nhưng vẫn không ăn thua, vậy mong cụ chủ đoán bệnh cho em. Hiện xe e vẫn đag để ngoài đường cụ ợ
Cụ xác nhận xem là ko đi số đựoc hay đi đựoc cần số mà xe ko chạy.
Cụ thử về P và N rồi đủn xe xem có khác biệt ko.
Khẩn cấp thế thì cụ cứ gọi trực tiếp cho em đi.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ntquantn

Xe buýt
Cụ chủ cho em hỏi với, xe em xls 2009, kính cửa sau (cả hai bên) của em nó chỉ hạ đc 1/2 là sao hả cụ?

khachsangiare

Xe hơi
Website
www.khachsantoanquoc.com
lốp xe em đang mòn em định thay thì dùng loại nào tốt mà giá thành hợp lý ạ, xe em focus hb1.8 sx2011, cụ tư vấn giúp em. thanks

X-ray

Xe hơi
Cụ TSTA ơi, em mua dầu nhớt bên ngoài đem vào hãng thay thì có được "Miễn phí công thay dầu động cơ" như "CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI GIẢM GIÁ DỊCH VỤ 2013" của Ford không?
Cụ xem báo giá giúp em "thay láp bên phụ" chỗ cụ hết bao nhiêu cụ nhé.

TSTA

Xe container
Dưới 50 k, nhé nếu cần pm em, em chỉ cách
cụ chỉ luôn cho em với nhé

Cụ chủ cho em hỏi với, xe em xls 2009, kính cửa sau (cả hai bên) của em nó chỉ hạ đc 1/2 là sao hả cụ?
thiết kế của xe như vậy cụ à.
Như vậy cũng an toàn hơn cho trẻ nhỏ phía sau. :)

Cụ TSTA ơi, em mua dầu nhớt bên ngoài đem vào hãng thay thì có được "Miễn phí công thay dầu động cơ" như "CHƯƠNG TRÌNH KHUYẾN MÃI GIẢM GIÁ DỊCH VỤ 2013" của Ford không?
Cụ xem báo giá giúp em "thay láp bên phụ" chỗ cụ hết bao nhiêu cụ nhé.
Miễn phí được cụ à.
Cụ qua cứ alo cho em trước xếp lịch.

lốp xe em đang mòn em định thay thì dùng loại nào tốt mà giá thành hợp lý ạ, xe em focus hb1.8 sx2011, cụ tư vấn giúp em. thanks
theo xe là lốp Good Year bền nhưng ồn, nếu là em thì em sẽ thay Bridge Stone đi cho phê.
CỤ cần giá rổ cụ thể thì nhắn vào di động cho em.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Xuống đc 1 nửa là do 2 cánh cửa sau là 1 phần của hốc lốp bánh sau, vì vậy chỉ xuống đc đến đây thôi cụ ạ!

Lốp loại nào cũng tốt cả, nhất là lốp mới cụ ạ! Vấn đề là cụ lựa chọn loại nào cho phù hợp với cung đường cụ đi, số tiền cụ định chi.

ThangTocBac

Xe tăng
E vưỡn biết dòng Ford Laser là dòng 'con hoang' của hãng Ford?!
Vậy Ford có địa chỉ tin cậy duy nhất nào ở HN có Scan mờ tin được ko zay???
Cụ hubugi xe làm sao mà có vẻ khoái scan thế. Máy scan OBD gì đóa thì ga ra nào chả có, chả đặc chủng ghê gớm gì đâu một máy OBD có thể quét lỗi cho hầu hết các hãng xe khác nhau mà.
Chắc cụ đang chuẩn bị bán xe... hehe

Vinh Nguyễn

Xe điện
Cụ chủ cho hỏi tí nhé: muốn kiểm tra dầu máy có đủ hay thiếu thì kiểm tra thế nào Cụ?
Xe em laser deluxe 1.6
Thank chụ!
Cụ mở nắp capo lên sẽ thấy cây thăm dầu, kéo lên xem nó nằm trong khoảng giữa min-max là ok thôi!
(Xe nào cũng thế!)

adidas_hn_man

Xe tăng
e nhầm mỗi năm đi 2 vạn = 10 vạn km, khi vào số 1 cụ à... kêu gõ su pap cạch cạch.... ga trên 1000v/p thì ko sao. khi ép chút côn đang lên dốc, gặp trướng ngại vật bỏ chân ga, côn để phanh cũng bị kêu supap dự là côn chưa chuẩn có phải ko cụ
2008 mà mới đi 10 k thì đúng là hàng hiếm thật. Mà 10k thay Curoa và Bi thì e dự ko tin Vì xe e đi gấp hơn 10 xe cụ chưa phải thay.
Cụ chả nói cái 700-800 là cụ đi số mấy, nếu đi số 4-5 mà vòng tua đó thì ko phải cạch cạch mà chết máy nữa cơ :D, còn tốc độ chậm để số 3 thì có lẽ cũng sẽ kêu chút, nếu để số 1-2 cụ nhả côn, ga ra rồi thì tự xe bù ga vào để xe chạy bt mà ko chết máy.

Nano2012

Xe máy
Cụ chủ tư vân em vụ nay vơi: xe em focus 2k05 mt, may 1.6. Dao nay đi có hiện tương xe giật, rung khá mạnh. Khi mới đề nổ tua máy >1k thì bt, khi tua về <1k xe bắt đầu rung và tua máy ko ổn định. Khi vào số 1 xe đi bt, vào số 2 để tăng tốc thì xe lại rung lắc mạnh. Đi rất khó chịu. Em thay 4 bugi hãng thì đi bt đc 1 thời gian giờ lại bị. Cụ xem xe bị sao và cần sửa gj với ạ. Ở gần nhà em họ k sửa đc. Xe em đi đc >16 vạn ạ. Thank cụ.

firewall27

Xe tải
Fiesta 1.6AT sedan mất nút điều khiển gương, hỏi cả lò chả ai có, T.A biết xoay ở đâu giúp anh phát :D
Lúc nào anh kiểm được, kiếm luôn cho em 1 cái nhé :D em cũng bị tình trạng như cụ hichic !!

lovely_man

Xe tải
CHÀO CỤ. cụ tư vấn giúp em cái.xe em escape 2.3 2005. có hiện tượng như này.cứ khi chạy vòng tua 2000 là ù lên.ù nhiều đấy.chạy đường bằng.chế độ auto.em đã thay láp bên phụ.thay hết chân máy mớimaf không hết.mới đầu nghĩ bi treo các đăng nhưng em chạy đường bằng thì có chạy 2 cầu đâu nhỉ.mong cự tư vấn em cách kiểm tra các thứ có thể xảy ra với ạ.em thấy rất nhiều xe bị lỗi này.chỉ cần tìm đc nguồn gây tiếng ù thì kiểu gì cũng sửa đc.cụ đã gặp ca nào thế này chưa ạ

escapes

Xe buýt
CHÀO CỤ. cụ tư vấn giúp em cái.xe em escape 2.3 2005. có hiện tượng như này.cứ khi chạy vòng tua 2000 là ù lên.ù nhiều đấy.chạy đường bằng.chế độ auto.em đã thay láp bên phụ.thay hết chân máy mớimaf không hết.mới đầu nghĩ bi treo các đăng nhưng em chạy đường bằng thì có chạy 2 cầu đâu nhỉ.mong cự tư vấn em cách kiểm tra các thứ có thể xảy ra với ạ.em thấy rất nhiều xe bị lỗi này.chỉ cần tìm đc nguồn gây tiếng ù thì kiểu gì cũng sửa đc.cụ đã gặp ca nào thế này chưa ạ
Nếu bi treo các đăng thì xe nó phải hơi vẫy cơ. Cụ kiểm tra cái Láp bên lái đi ạ...

Trạng thái
Thớt đang đóng