[Tư vấn online] Hỗ trợ các dòng xe Ford

Trạng thái
Thớt đang đóng

oto_do_choi

Xe buýt
Xe em ford laser 1.8 2002,hôm qua đang đi bình thường tự nhiên em thấy khi vào số 1 lúc dừng đèn đỏ hơi khó. Rồi qua 2 cái đèn đỏ nữa thì không thể nào vào được số 1 nữa:(. Em phải vào số 2 đê đi,nhưng mà cảm giác vào số 2 cũng không ngọt,giống như chưa cắt hết côn.( chân côn em đã đạp sát sàn rồi). Đến đoạn đường vắng em thử xem lại thảm chân xem có chèn vào côn hay không ,và vào thử các cửa số thì số 1 vẫn không vào được dù đã nhả côn đạp lại:(,số 2 vào vẫn có cảm giác chối giống như chưa cắt hết côn,số 3,4 vào bình thường,số 5 vào khó giống số 2:(. Thế là lại đành chịu đi từ sồ đi tiếp,đi một lúc khoảng 10km,thì các số lại trơn chu:). Hiện tượng như vậy thì xe em có vấn đề gì lớn không cụ:(

lovely_man

Xe tải
Nếu bi treo các đăng thì xe nó phải hơi vẫy cơ. Cụ kiểm tra cái Láp bên lái đi ạ...
dạ vâng.em sẽ kiểm tra xem.láp bên lái cũng hơi dơ thật.hơi hơi thôi bác ah.khi tiếng ù lên thfi bên ghế phụ thấy rung nhẹ nhẹ bác ah.chắc em thay luôn láp bên lái

Hai Nguyen

Xe điện
dạ vâng.em sẽ kiểm tra xem.láp bên lái cũng hơi dơ thật.hơi hơi thôi bác ah.khi tiếng ù lên thfi bên ghế phụ thấy rung nhẹ nhẹ bác ah.chắc em thay luôn láp bên lái
Tuấn thử kiểm tra mấy món này xem sao:

1. Bi chữ thập - trục các đăng : món này theo tư vấn phải tháo ra kiểm tra mới biết, chứ lắc tay trục các đăng trên xe thì ko ăn thua
2. Hệ thống các puly ở dây cu roa xem có cái nào dơ ko : máy phát, bơm nước, bi tỳ, puly trục cơ....

(anh cũng chưa có thời gian kiểm tra mấy món này)

lovely_man

Xe tải
dạ vâng.em sẽ kiểm tra mấy món này

lovely_man

Xe tải
cụ chủ chạy đâu rồi nhờ.
To : Hải nguyễn. xe em chỉ bị lúc để số D chạy thôi,cứ để D ga đến 2000v thì kiểu gì cũng ù.nhưng chạy trên đường mà ra N ga đến đấy ko kêu.đỗ tại chỗ không kêu.như vạy là liên quan đến bộ phận nào liên quan đến việc vận hành.lại hộp số thì bỏ mẹ

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Xe em ford laser 1.8 2002,hôm qua đang đi bình thường tự nhiên em thấy khi vào số 1 lúc dừng đèn đỏ hơi khó. Rồi qua 2 cái đèn đỏ nữa thì không thể nào vào được số 1 nữa:(. Em phải vào số 2 đê đi,nhưng mà cảm giác vào số 2 cũng không ngọt,giống như chưa cắt hết côn.( chân côn em đã đạp sát sàn rồi). Đến đoạn đường vắng em thử xem lại thảm chân xem có chèn vào côn hay không ,và vào thử các cửa số thì số 1 vẫn không vào được dù đã nhả côn đạp lại:(,số 2 vào vẫn có cảm giác chối giống như chưa cắt hết côn,số 3,4 vào bình thường,số 5 vào khó giống số 2:(. Thế là lại đành chịu đi từ sồ đi tiếp,đi một lúc khoảng 10km,thì các số lại trơn chu:). Hiện tượng như vậy thì xe em có vấn đề gì lớn không cụ:(
Xe e cũng bị như thế này: Khó vào số 1 trong khi đang di chuyển.(lúc về số)
Nhờ cụ chủ thớt tư vấn.

dht

Xe điện
Xe em Transit máy xăng gần đây bị hiện tượng khi chạy nóng máy mà tắt máy thì không đề nổ được (để được nhưng máy không nổ), phải để máy nguội mới nổ được. Nhưng chạy xe thì vô tư, kể cả máy nóng. Đồng hồ nhiệt độ máy thì bình thường, không thấy nhiệt độ cao.

Cụ phán giúp em nguyên nhân do đâu?

TSTA

Xe container
Nhiều cụ rành quá, em xin phép lắng nghe, học lỏm vậy ^^

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Em hỏi ngoài lề cái: mondeo bây giờ đã ngừng lắp ráp rồi, không biết trong thời gian tới có định lắp ráp mon mới không ạ?

phuongit

Xe tải
Em hỏi ngoài lề cái: mondeo bây giờ đã ngừng lắp ráp rồi, không biết trong thời gian tới có định lắp ráp mon mới không ạ?
Ko rõ chiến lược của Ford thế nào cụ à, cá nhân em nghĩ Ford VN tập trung mạnh vào Focus hơn ;)

GoldenPig

Xe tăng
Kinh cu, em co em Focus hatchback 1.8 AT, bi h dang muon bao duong 4 van... Cu tu van lich bao duong chuan khĩ 4 van nhe... Thank cụ,,,

Kính gửi cả nhà cùng BQT diễn đàn!

Em thấy có rất nhiều các cụ sắp lấy xe, đang đi xe thậm chí đi nhiều năm rồi nhưng vẫn gặp phải nhiều vấn đề trong quá trình sử dụng, bảo dưỡng sửa chữa Ford. Đặc biệt là quá trình Bảo hành, Bảo dưỡng, Bảo hiểm xe.

Em xin phép BQT lập 1 thớt để giải đáp phần nào các băn khoăn và thắc mắc của các cụ để nuôi dưỡng tình yêu lâu dài của các cụ với Ford thêm nữa và sau đó là mối quan hệ giữa các OFer với nhau.
Em sẽ nhanh chóng chuyển các thắc mắc tới những người có chuyên môn để giải đáp cho các cụ nhanh và chu đáo nhất.

Do nỗ lực cá nhân nên có gì ko hài lòng, các cụ bỏ quá cho.
Số cầm tay của em 0986.331.006.
TSTA.

CMT

Xe tải
Xe cụ sao rồi, có bị lại lần nào như vậy nữa không?

oto_do_choi

Xe buýt
Xe cụ sao rồi, có bị lại lần nào như vậy nữa không?
Không thấy bị lại cụ ạ!! Hôm mới lấy em cũng bảo dướng côn rồi,thay cả một chi tiết gì đấy ở côn ( em không nhớ). Hay là tại thay cái đấy nên nó moeí bị thế không biết!

Xe Escape 2013 Chìa khóa thường em cầm, một chìa khiển đưa lái xe; em đi 1 lần cả phố tưởng em trộm xe do báo động nó hú.
Làm sao đây cụ TSTA??? ~X(

machuyhoang

Xe tải
Cảm ơn bác TSTA em muốn thay dầu hộp số focus, xe em đời 2006 bác cho em địa chỉ tin cậy ạ.

CMT

Xe tải
Không thấy bị lại cụ ạ!! Hôm mới lấy em cũng bảo dướng côn rồi,thay cả một chi tiết gì đấy ở côn ( em không nhớ). Hay là tại thay cái đấy nên nó moeí bị thế không biết!
Thế là ngon rồi. Mà cụ ở khu nào nhỉ, lúc nào cafe giao lưu tí, xe em với xe cụ giống nhau đóa :D

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Xe Escape 2013 Chìa khóa thường em cầm, một chìa khiển đưa lái xe; em đi 1 lần cả phố tưởng em trộm xe do báo động nó hú.
Làm sao đây cụ TSTA??? ~X(
Vào hãng đặt thêm cái chìa khóa điều khiển nữa là được, mà em tưởng phải có 2 chìa khóa điều khiển và 1 chìa cơ chứ ạ? :(

Trạng thái
Thớt đang đóng