Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

beomap2

Xe container
các kỹ sư cho em hỏi con LG nhà em khi vắt nó cứ rung lắc điên cuồng, em đã kê cho nó dép xốp giảm ma sát rồi mà không được, mà nhìn khá là cân rồi đấy ạ, hay dòng này nó thế, em thấy như electrolux thì ông cụ em kê dép phát chạy im re :(
Có máy bị rung nên chạy ra tít giữa phòng nên phải lấy cái xích cho xích nó lại, thế mà mà lúc văt nó còn rùng rùng vặn hông bên nọ bên kia như nhảy Lambada. Cụ thử xem kê máy có bị chân cao chân thấp không, lúc bỏ quần áo vào lồng có bị dồn về một bên không, cũng có thể thể hệ thông treo lồng bằng lò so bị rão hoặc bị tuôt.

Pumzen

Xe ba gác
Có máy bị rung nên chạy ra tít giữa phòng nên phải lấy cái xích cho xích nó lại, thế mà mà lúc văt nó còn rùng rùng vặn hông bên nọ bên kia như nhảy Lambada. Cụ thử xem kê máy có bị chân cao chân thấp không, lúc bỏ quần áo vào lồng có bị dồn về một bên không, cũng có thể thể hệ thông treo lồng bằng lò so bị rão hoặc bị tuôt.
Nhiều khi nguyên nhân cũng là do kê trên bộ giá niox đấy cụ. Máy giặt nhà e cũng LG cửa ngang. Hồi mua,CH nó có chính sách khuyến mại bộ chân giá đó. Mỗi lần vắt,cái máy nó vừa rung vừa chạy ra xa cỡ 1m. E dùng thước Li vô căn chỉnh các kiểu mà ko được. Cuối cùng bỏ cái chân giá ra là OK.
Sự cố này có thể ví như,những người phụ nữ đi giầy hay guốc cao gót ko bao giờ vững chắc bằng đi giầy bệt. :))

beomap2

Xe container
Nhiều khi nguyên nhân cũng là do kê trên bộ giá niox đấy cụ. Máy giặt nhà e cũng LG cửa ngang. Hồi mua,CH nó có chính sách khuyến mại bộ chân giá đó. Mỗi lần vắt,cái máy nó vừa rung vừa chạy ra xa cỡ 1m. E dùng thước Li vô căn chỉnh các kiểu mà ko được. Cuối cùng bỏ cái chân giá ra là OK.
Sự cố này có thể ví như,những người phụ nữ đi giầy hay guốc cao gót ko bao giờ vững chắc bằng đi giầy bệt. :))
Đúng rồi, cái chân giá đó thót nhọn mà trọng tâm bị nâng cao lên nên dễ bị trượt, chân đế đúng của nó to và chắc hơn, nhà tôi dùng máy lồng đứng nên dễ dùng và không bị nhảy, cái ông ở cơ quan chẳng biết xử lý thế nào đành lấy cái xích chó xích máy lại co nó khỏi nhảy lung tung trong nhà.

beomap2

Xe container
lỗi up xóa bớt bài

Chỉnh sửa cuối:

hiephuong8388

Xe máy
con máy giặt lồng ngang nhà em dạo này vắt kêu to quá, mà nó rung kinh lắm. các bô lão phán bệnh giúp em xem bị sao. em đã kê chân tương đối bằng rồi ạ.

Duonglang123

Xe tăng
Em muốn mua it thiết bị điện ổ cắm, công tắc, at.... dây....và mấy bộ khoá thông phòng thì mua ở đâu triết khấu cao nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
Em đang tìm ít thanh led 8520 (độ vài chục thanh để thay cho các ống tuýp âm trần) bác nào có cho xin giá!

winnghiepdu

Xe điện
nhà e có cái tủ national Nhật,trước dùng rất tốt hiện tại nó bị bệnh chỉ mát ngăn đá, hay bị đóng đá kín cả ngăn thi thoảng 0 đóng đá ngăn mát, e sửa 3 thợ rồi mà chưa được các thợ trước thay máy con tụ hay zole trong ngăn đá,1 cái hộp nhựa bé như bao thuốc có vòng gạt ở gần lốc. tủ e tuổi cũng cao rồi nhưng e nghĩ lốc vẫn tốt, quạt vẫn êm nên muốn sửa cụ nào làm được alo e với

Website
www.facebook.com
nhà e có cái tủ national Nhật,trước dùng rất tốt hiện tại nó bị bệnh chỉ mát ngăn đá, hay bị đóng đá kín cả ngăn thi thoảng 0 đóng đá ngăn mát, e sửa 3 thợ rồi mà chưa được các thợ trước thay máy con tụ hay zole trong ngăn đá,1 cái hộp nhựa bé như bao thuốc có vòng gạt ở gần lốc. tủ e tuổi cũng cao rồi nhưng e nghĩ lốc vẫn tốt, quạt vẫn êm nên muốn sửa cụ nào làm được alo e với
Tủ nhà cụ tầm 25 tuổi rồi thì cũng nên cho nghỉ hưu đi cụ ơi.:D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

beomap2

Xe container
Vì xây bể ngầm nên em rất lo khoản nó bục hay rò rỉ nước, làm thế nào để có thể kiểm tra được nó cụ nhỉ?
Cụ muốn kiểm tra cái gì? Mực nước trong bể hay kiểm tra xem bể có bị nứt không? Cần kiểm tra hàng ngày hay vài năm mới kiểm tra một lần?

Chỉnh sửa cuối:

beomap2

Xe container
1 năm kiểm tra 2 lần cụ ạ
Trước đây tôi hay phải mở nắp bể để kiểm tra lượng nước, nắp bể lát đá phẳng như nền bếp. Nhưng mỗi lần mở nắp bể lên rất ngại vì nó nặng cỡ 40 kg , mà còn phải xoáy 2 cái bu loong to vào nắp bể để có chỗ cầm nắm nhấc lên. Sau này tôi khoan nắp bể luồn thanh đồng xuống gắn vào 1 miếng bọt xốp bên dưới làm phao, hàng ngày nước đầy sẽ nhấc thanh đồng đó lên báo nước đã đầy mà không cần phải bê nắp bể lên, lúc nào làm vệ sinh bể thì bắt buộc phải nhấc nắp bể ra.

Ongrungf

Xe điện
Trước đây tôi hay phải mở nắp bể để kiểm tra lượng nước, nắp bể lát đá phẳng như nền bếp. Nhưng mỗi lần mở nắp bể lên rất ngại vì nó nặng cỡ 40 kg , mà còn phải xoáy 2 cái bu loong to vào nắp bể để có chỗ cầm nắm nhấc lên. Sau này tôi khoan nắp bể luồn thanh đồng xuống gắn vào 1 miếng bọt xốp bên dưới làm phao, hàng ngày nước đầy sẽ nhấc thanh đồng đó lên báo nước đã đầy mà không cần phải bê nắp bể lên, lúc nào làm vệ sinh bể thì bắt buộc phải nhấc nắp bể ra.
Sơ đồ lắp phao cũng như máy bơm cụ Bụp đã viết ở trên ý cụ. Em sợ nó dò nước ở bể cơ, chắc chỉ có mỗi cách là theo dõi chỉ số công tơ nước hàng tháng, phát sinh bất thường quá thì kiểm tra thôi

Website
www.facebook.com
Sơ đồ lắp phao cũng như máy bơm cụ Bụp đã viết ở trên ý cụ. Em sợ nó dò nước ở bể cơ, chắc chỉ có mỗi cách là theo dõi chỉ số công tơ nước hàng tháng, phát sinh bất thường quá thì kiểm tra thôi
Dễ nhất là xây 1 cái bể ngầm rồi thả cái bể Inox vào là ngon ngay.:D