Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

Website
www.facebook.com
Cụ nào có số ĐT của cụ Avico ko nhỉ, em cần tư vấn /sửa chữa cái tu lạnh SBS Maytag của nhà em. Nó đóng đá giàn lạnh nên hơi lạnh ko tuần hoàn được, em đã xả đá, kiểm tra điện trở nhiệt rồi. Nhưng nó vẫn bị, nản quá
Đã SMS:D

Rolland

Xe điện
Gian hàng Tư Vấn xin mời
Bà con cô bác đến ngồi hóng chơi!:-"

Rolland

tainon

Xe điện
Cụ nào có cái bếp hồng ngoại happy call hỏng thì cho em xin nhé, em lấy cái bảng mạch. Tiện thể cụ nào đã dùng bếp này rồi mách cho em hãng nào tốt giá khoảng 2tr với.
Đồ của em đang hỏng đây này, em định đấu tắt nối tiếp 2 cái bóng vào nhưng như thế thì nó còn có 500w, tìm mãi chưa mua được con chiết áp nào độ 2000Va để chế vào. Thằng này nó làm rất đơn giản nhưng cái chiết áp của nó lại điều khiển bằng IC nó mới chập cheng.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]

happyhentai

Xe máy
đánh dấu , khi nào có đồ hỏng thì nhờ các bác

tuqua

Xe tải
Em chuyên sửa bo mạch điều hòa inverter + bo mạch máy VRV cụ nào cần tư vấn cứ ới em nhé

amour05

Xe hơi
Em đánh dấu, có mấy việc cần tham khảo.

thuviet

Xe buýt

hana147

Xe điện
Cái bình nóng lạnh nhà e bị sao ấy, lạ lắm!
Cắm bình vào, cảm giác như nó tạo áp lực và nước ko chảy vào trong bình
Hiện tượng:
+ tạo áp trong bình, nước chảy rỉ rỉ qua lỗ xả của van 1 chiều cấp ở dưới bình!
+ khi mở nước ở chậu rửa thì thấy áp mạnh rồi trở về bình thường, trong binh nghe có tiếng xèo xèo cảm giác như lúc đó nước mới chảy vào bình ấy!
Bình nhà e là Ferroly dạng nằm ngang, 2 ngăn! Dung tích 25l
Các cụ nào uyên thâm tư vấn e với!

3van9nghin

Xe máy
Để khắc phục hiện tượng này, cụ xả e toàn bộ hệ thống nước sau khi bị mất nước là được.
Hiện tượng này chỉ xảy ra khi đường cấp nước vào bình bị ngắt và cụ lại sử dụng nên nước trong bình không cân bằng áp lực, nên cụ cứ xả e các vời được cấp nước nóng bởi bình nóng lạnh này là ok
Cái bình nóng lạnh nhà e bị sao ấy, lạ lắm!
Cắm bình vào, cảm giác như nó tạo áp lực và nước ko chảy vào trong bình
Hiện tượng:
+ tạo áp trong bình, nước chảy rỉ rỉ qua lỗ xả của van 1 chiều cấp ở dưới bình!
+ khi mở nước ở chậu rửa thì thấy áp mạnh rồi trở về bình thường, trong binh nghe có tiếng xèo xèo cảm giác như lúc đó nước mới chảy vào bình ấy!
Bình nhà e là Ferroly dạng nằm ngang, 2 ngăn! Dung tích 25l
Các cụ nào uyên thâm tư vấn e với!

tulipman

Xe buýt
Ở đây có cụ nào thạo về khóa ko ợ?
Cửa nhựa nhà em dùng loại tay nắm tròn, đợt này ko hiểu sao ko chốt phía trong được. em muốn tháo ra mà chưa biết cách tháo.
Cái này nhỏ nên em cũng ngại gọi thợ. Cụ nào thạo thì hướng dẫn giúp em.

Website
www.facebook.com
Ở đây có cụ nào thạo về khóa ko ợ?
Cửa nhựa nhà em dùng loại tay nắm tròn, đợt này ko hiểu sao ko chốt phía trong được. em muốn tháo ra mà chưa biết cách tháo.
Cái này nhỏ nên em cũng ngại gọi thợ. Cụ nào thạo thì hướng dẫn giúp em.
Cụ chụp cái ảnh lên xem loại khóa gì nhé.

Nói chung cụ cứ nhìn phía gốc tay nắm phía trong sẽ thấy 1 lỗ nhỏ, đường kính tầm 1,5mm. Cụ lấy 1 thanh gì đấy be bé cưng cứng chọc vào đấy sẽ lôi được tay nắm ra.
Tiếp theo vặn nắp che phía trong ngược chiều kim đồng hồ, tháo nắp ra sẽ thấy 2 con vít. Việc tiếp theo thì đơn giản rồi:D

Chỉnh sửa cuối:

nhuantin

Xe buýt
Trường hợp của cụ:
1- Thay ruột gà và bộ giây cắm có giắc mới (Mua tại hãng - mang đến tận nhà). Thường xuyên hàng năm nên xúc, rửa bình vì nguồn nước nhà cụ ko ổn lắm.
2- Em đoán nữa là phòng tắm nhà cụ quá kín nên hơi nước đọng lại trong bộ rơ-le bình gây gỉ sét, nếu có thể cụ làm 1 cái quạt thông gió, bật chung với công tắc đèn phòng tắm.
3- Về cái treo bình: Nếu phần treo bình không ốp gạch, cụ chịu khó làm lại bằng cách: Đập vỡ gạch phần bắt vít 1 mảng rộng, trát vữa lại, chờ vữa chết, bắt vít và treo bình lại. CÒn 1 cách cụ gia công cái giá đỡ bằng i-nox bắt từ dưới phần gạch ốp lên đỡ bình, nếu chiều cao cho phép có thể làm thêm giá dùng chỗ đặt khăn tắm, giấy vệ sinh... KInh nghiệm của em nếu nhà vệ sinh xây bằng gạch ống thì sau khi lắp đặt ống nước xong phải lấy búa táng cho gạch ống vỡ ra ra (Không thủng), chỗ sau này sẽ treo bình, treo chậu rửa. Thợ xây trát lại và thành tường đặc :)).
@CỤ chủ: Em xin tư vấn về phần điện nước và nếu có thời gian em sẽ đến sửa chữa, khắc phục miễn phí cho ofers ở Hà Nội. Nếu ở xa và ko có thời gian em cho người đến khắc phục các cụ trả công.
em luu ten bac nay da, de mai hoi benh binh nong lanh Ariston nha em van len den nhung nuoc ko nong...

slaz8

Xe ba gác
Cháu xin hỏi mấy câu :

- Điện : sử dụng điện sao cho nhà Điên nặng ko thi thoảng cắt cái bụp ...( đang mần cái giề ngon trớn mà bị cắt bụp thì ức chế lắm ...:P )

- Nước : sử dụng nươc là sao cho nước sạch TP cấp ...đừng bị vàng , đóng váng ở phin lọc ở máy lọc ...

- Gỗ : sử dụng dư lào cho mỗi mùa hanh nồm ko bị giãn nở cong vênh (gỗ tự nhiên ợ )

Kính nhờ các chiên dza giải đáp ạ ! Cháu có vodka mời ạ (b)
Cái phần này thì nhờ ông cụ giúp đỡ thì khỏi ngay.
1,2 thì em chệu

slaz8

Xe ba gác
em luu ten bac nay da, de mai hoi benh binh nong lanh Ariston nha em van len den nhung nuoc ko nong...
Tháo cái rơ le nhiệt (cục vông vuông có 4 jaw cắm ) ra tất nhiên là phải cắt điện hoàn toàn trước nhé :D dưới bụng có cái lỗ nho nhỏ to bàng đầu bút bi cụ chọc vào đó nghe tiếng cạch nhẹ là lắp vào , nếu không xòng thì thay cái đó hay sợi đốt