Tư vấn tất tần tật về điện nước sinh hoạt và các thiết bị gia dụng....

ca_voi

Xe lăn

QAZ

Xe container
Chào các cụ,
Nhưng mỗi lần em bật nóng lạnh, thì cái van đo đỏ này nó nhỏ nước tong tong

Em để nhiệt độ là 70 độ C?
Em phải làm gì hả các cụ?

Van đấy có tác dụng xả bớt áp suất, khi đun thì áp suất trong bình tăng lên, nếu quá ngưỡng có thể bị nổ nên phải có van xả.

Như vậy có 2 khả năng: Van bị hở, hoặc áp suất quá cao. Để kiểm tra thì bác vặn van tổng cấp nước vào bình cho nhỏ lại, gạt vòi sang bên nóng, xả nước 1 lúc rồi xem có bị rò nước nữa không.

Chú ý ở chỗ đo đỏ có 1 con ốc, nếu vặn chặt con ốc này vào sẽ làm kênh van -> rò nước.

Chỉnh sửa cuối:

Yêu Ô tô

Xe tải
Máy bơm áp nhà em cắm điện vào không mở vòi nước mà nó cứ chạy là sao?,khi mở vòi thì nước ra cũng yếu không phân biệt được là có máy bơm hay không.
là bị làm sao cụ nào tư vấn em với.
Không cụ nào giúp em à.

Greenstock

Xe tải
Các cụ cho em hỏi thang máy gia đình cho nhà 5 tầng loại nào ngon bổ rẻ nhỉ? giá khoảng bao nhiêu ợ? Tks các cụ.

Cò mồi

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi muốn lắp chuông cửa có hình thì ngoài đôi dây nguồn em chạy thêm 1 sợ dây mạng CAT 5E đi âm trong tường như thế đã đủ chưa các cụ nhỉ?

Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi muốn lắp chuông cửa có hình thì ngoài đôi dây nguồn em chạy thêm 1 sợ dây mạng CAT 5E đi âm trong tường như thế đã đủ chưa các cụ nhỉ?
Vấn đề là cụ dùng loại chuông cửa nào?

Cò mồi

Xe tăng
Vấn đề là cụ dùng loại chuông cửa nào?
Em cũng chưa biết sẽ dùng chuông của loại nào, trước mắt em sẽ dùng chuông bính boong cũ mà em đang có nhưng em vẫn muốn để dây chờ để về sau nếu cần có thể lắp chuông có màn hình và micro được (em ko cần khoá mở cổng thông qua dây chuông) mặc dù dây chạy trong ống nhưng ống dài va có nhiều chỗ gấp khúc nên e ko nghĩ có thể rút dây được sau này nên em muốn luồn dây chờ đầy đủ trước khi trát tường.

Với dây chờ là dây mạng CAT 5E và đôi dây nguồn thì em lắp được chuông có màn hình kiểu gì hả cụ? Và theo cụ nếu chạy dây chờ thì nên chạy loại dây với số lượng bao nhiêu lõi?

QAZ

Xe container
Em cũng chưa biết sẽ dùng chuông của loại nào, trước mắt em sẽ dùng chuông bính boong cũ mà em đang có nhưng em vẫn muốn để dây chờ để về sau nếu cần có thể lắp chuông có màn hình và micro được (em ko cần khoá mở cổng thông qua dây chuông) mặc dù dây chạy trong ống nhưng ống dài va có nhiều chỗ gấp khúc nên e ko nghĩ có thể rút dây được sau này nên em muốn luồn dây chờ đầy đủ trước khi trát tường.

Với dây chờ là dây mạng CAT 5E và đôi dây nguồn thì em lắp được chuông có màn hình kiểu gì hả cụ? Và theo cụ nếu chạy dây chờ thì nên chạy loại dây với số lượng bao nhiêu lõi?

Chuông hình thường dùng loại dây nhỏ hơn CAT5, chỉ bằng cỡ dây điện thoại 8 lõi thôi. Trong bộ chuông sẽ có sẵn dây nối (dài tầm 10-15m), khi nào lắp thì bác cần có dây mồi để kéo, hoặc thợ sẽ lắp luôn cho bác.

Pumzen

Xe ba gác
Trước đây,nhà cháu dùng chuông Duton. Dùng khoảng 3-4 năm thì đường dây bấm chuông ở ngoài cửa,chả hiểu vì lý do gì mà chập với nhau,khiến nguồn cấp cho chuông lúc nào cũng có. Do đường dây đi chìm,nhất là ở phía ngoài khó kiểm tra để xác định chập ở chỗ nào ( nhà cháu nghi do chất lượng dây kém) nên cháu đành phải thay thành chuông ko dây. Phía ngoài có mặt bấm chuông,cháu chế nó thành dư lày:

Chỉnh sửa cuối:

vjtcon

Xe điện
Trước đây,nhà cháu dùng chuông Duton. Dùng khoảng 3-4 năm thì đường dây bấm chuông ở ngoài cửa,chả hiểu vì lý do gì mà chập với nhau,khiến nguồn cấp cho chuông lúc nào cũng có. Do đường dây đi chìm,nhất là ở phía ngoài khó kiểm tra để xác định chập ở chỗ nào ( nhà cháu nghi do chất lượng dây kém) nên cháu đành phải thay thành chuông ko dây. Phía ngoài có mặt bấm chuông,cháu chế nó thành dư lày:

nếu k khoan đục gì nhâm trong nhà e nghĩ cụ thử thay nút chuông, có thể bị dính, cụ tháo mặt nút, vặn ốc rút dây dí thử biết liền ^^

Mon men

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi cái ống thoát nước máy rửa rau nano nhà e bị hỏng e muốn mua ống thay thế thì mua ở đâu ợ?

Website
www.facebook.com
Các cụ cho e hỏi cái ống thoát nước máy rửa rau nano nhà e bị hỏng e muốn mua ống thay thế thì mua ở đâu ợ?
Cụ mua máy ở đâu thì hỏi ở đấy. Hoặc chế.

Có điều máy nano loại gì, hình ảnh nó ra làm sao, chỗ hỏng như thế nào thì có nên đưa lên để mọi người biết và dễ tư vấn hơn không?

hailuatn

Xe container
Tìm mãi mới thấy thớt này, sao lại vào box BĐS hả cụ Bụp? em tưởng ở box Thông tin hữu ích?
Điện nhà em đi ngầm (chung cư) do CĐT thi công, em chịu chả hiểu sơ đồ thế nào. Giờ em muốn thêm một ổ cắm vào chỗ chỉ có công tắc thì làm thế nào? Em đã xem mặt sau của công tắc rồi, chỉ có 1 pha thôi.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tìm mãi mới thấy thớt này, sao lại vào box BĐS hả cụ Bụp? em tưởng ở box Thông tin hữu ích?
Điện nhà em đi ngầm (chung cư) do CĐT thi công, em chịu chả hiểu sơ đồ thế nào. Giờ em muốn thêm một ổ cắm vào chỗ chỉ có công tắc thì làm thế nào? Em đã xem mặt sau của công tắc rồi, chỉ có 1 pha thôi.
Vì chỗ trên nên không thêm được đâu cụ ơi - còn nếu chấp nhận bật thiết bị cùng với khi dùng ổ cắm thì cụ thêm ổ cắm luôn :D - khuyến cáo là không nên - dây công tắc kiểu này thường bé, Cụ xem thêm ổ cắm gần đấy cho lành.

tienbamboo

Xe container
Còn tùy vào thực tế nhà cụ thế nào em mới tư vấn rõ hơn được, nếu được cụ cứ up cái ảnh chụp chỗ cái công tắc nhà cụ đã tháo ra lên đây em nghía tý.
Nhưng nếu cụ muốn thêm 1 cái ổ cắm vào đó thì cụ phải đục tường đặt đế âm vào. Rồi sau đó cứ lấy 2 dây lửa và mát chỗ công tắc mà câu sang ổ cắm thôi.
Nhưng cụ cần chú ý là cái dây đang cấp cho công tắc là dây bao nhiêu? cụ làm ổ cắm cho cái gì? nếu làm cho mấy cái đồ công suất lớn như lò nướng, bếp điện... thì khả năng cao là dây mà nhà cụ đang cấp vào công tắc không ổn đâu, quá tải đó.
Em nghĩ cụ làm tạm để cắm cái quạt, cái đèn thì OK.
Chúc cụ thành công :)

bong07

Xe container
cụ cho em hỏi cái vòi nước của em bị gãy, phần đuôi vòi ren vẫn còn nằm trong tường, nhô ra khoảng 2 phân, giờ làm cách nào để tháo ra thay vòi khác đc ợ?thank cụ nhìu.

tienbamboo

Xe container
cụ cho em hỏi cái vòi nước của em bị gãy, phần đuôi vòi ren vẫn còn nằm trong tường, nhô ra khoảng 2 phân, giờ làm cách nào để tháo ra thay vòi khác đc ợ?thank cụ nhìu.
hjhj, cái này phụ thuộc vào độ khéo tay của cụ thui ạ :)
nếu vòi nhựa thì hơi khó, cần cẩn thận tý, còn vòi sắt thì cụ cứ lấy cái cờ lê mỏ quạ, kẹp chặt vào rồi từ từ lựa mà vặn ra thôi ạ.
Trước nhà em bị 1 lần rồi, vặn ra được nhẹ cả người :)

bong07

Xe container
hjhj, cái này phụ thuộc vào độ khéo tay của cụ thui ạ :)
nếu vòi nhựa thì hơi khó, cần cẩn thận tý, còn vòi sắt thì cụ cứ lấy cái cờ lê mỏ quạ, kẹp chặt vào rồi từ từ lựa mà vặn ra thôi ạ.
Trước nhà em bị 1 lần rồi, vặn ra được nhẹ cả người :)
thank mụ, của em là vòi sắt,nếu vặn lỡ gãy cả mấu thì làm thế nào hả cụ?:((

tienbamboo

Xe container
thank mụ, của em là vòi sắt,nếu vặn lỡ gãy cả mấu thì làm thế nào hả cụ?:((
thế em mới bảo cụ vặn đều tay và kẹp mỏ quạ cho chắc vào, làm dứt khoát.
còn cụ mà cứ cậy Nhiệt tình + sức khỏe ;))lỡ nó gãy cả thì khả năng cao là phải đục tường chỗ đó ra để tháo nó ra sau đó lại đi chọn đúng gạch ốp đó để lát lại, cũng mệt mỏi phết đó cụ ạ.
Cẩn thận nhé! Nhưng cứ thử phát đi cụ ạ! :)