[Funland] Tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng (P2)

anhduc88

Xe máy
Cụ ơi cho em hỏi: Nhà em dùng cái bếp hồng ngoại hiệu Junger Germany. Dạo gần đây thường xuyên xảy ra hiện tượng đag sử dụng thì bếp tắt và báo Error, phải tút ra cắm lại vài lần mới được, giờ một bữa cơm cứ phải bật đi bật lại cái bếp cực quá, k biết cụ có giải pháp không ạ?

Em có cái quạt cây Thái hiệu Hatari bị hỏng phần điều khiển tốc độ và chức năng thì làm thế nào hả cụ. Lần trước cụ nhà em bê ra thợ xung quanh khu nhà sửa chỉ được mấy tháng lại hỏng. Cụ xem chỗ nào sửa tốt quanh khu vực Ngọc Hà, Hoàng Hoa Thám chỉ em với ah. cảm ơn cụ

tommy2015

Xe tăng
Em có cái amply pioneer 5.1 dùng điện 100v bị lỗi không khởi động được. Cụ có địa chỉ sửa nào uy tín đảm bảo mách cho em với. Thanks cụ trước.

Ngo Rung

Xe lăn
Cái cục lạnh samsung máy 9000 của em tự dưng hỏng một bên quạt hay sao ấy, gió ra chỉ một bên
Cụ xem hộ em thế nakf
Cụ xem lại cửa hướng gió có bị đóng lại không? vì thường quạt này là dạng quạt ly tâm lồng sóc chạy hết chiều dài cục lạnh nên không thể mất 1 bên được :D

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ [@Ngo Rung;73049] cho em hỏi trong 2 con modem này thì nên lấy con nào ạ, hoặc trong tầm 600~700k thì có con nào khác hay hơn không ạ.
http://www.trananh.vn/thiet-bi-van-phong/bo-dinh-tuyen-linksys-khong-day-chuan-n-router-4-port-e900--p47666c101
http://ducquang415.com/view_product-2209466/router-wifi-buffalo-whr-300hp2/
Cái vụ chất lượng này em không rành lắm, em thấy linksys chạy cũng được :)), còn tỷ lệ lỗi chắc giống nhau, bên em thấy các AE làm IT đều phải đi bảo hành cả 2 loại rồi :D

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ ơi cho em hỏi: Nhà em dùng cái bếp hồng ngoại hiệu Junger Germany. Dạo gần đây thường xuyên xảy ra hiện tượng đag sử dụng thì bếp tắt và báo Error, phải tút ra cắm lại vài lần mới được, giờ một bữa cơm cứ phải bật đi bật lại cái bếp cực quá, k biết cụ có giải pháp không ạ?
Cụ xem cái quạt giải nhiệt có chạy không? em nghi cái quạt này hỏng nên không giải nhiệt bên trong được, nóng lên nó ngắt bếp đấy :D

Ngo Rung

Xe lăn
Em có cái quạt cây Thái hiệu Hatari bị hỏng phần điều khiển tốc độ và chức năng thì làm thế nào hả cụ. Lần trước cụ nhà em bê ra thợ xung quanh khu nhà sửa chỉ được mấy tháng lại hỏng. Cụ xem chỗ nào sửa tốt quanh khu vực Ngọc Hà, Hoàng Hoa Thám chỉ em với ah. cảm ơn cụ
Chắc chết mấy chú triac, thường thợ mua linh kiện chợ giời mà đúng số hiệu như cũ thì hay teo lắm vì toàn linh kiện Chí nồ, nếu mua về thay thế nên mua loại công suất lớn hơn chút (cũng anh Chí thoai :D) rồi thay thế thì an toàn hơn :D, Ví dụ: BTA16 chú này CS lớn, tuy nhiên phải hơi khéo tay hàn dùi 1 chút vì chân nó to hơn :))

Ngo Rung

Xe lăn
Em có cái amply pioneer 5.1 dùng điện 100v bị lỗi không khởi động được. Cụ có địa chỉ sửa nào uy tín đảm bảo mách cho em với. Thanks cụ trước.
Sửa chữa dòng đa kênh này tương đối khoai vì nó dùng mạch digital là chính, em chỉ nghe nói chợ giời có bác chuyên làm dòng này như em không rõ thông tin lắm vì cũng chỉ nghe kể thôi, mà cũng không nhớ ai kể nữa :D
Nó không khởi động như thế nào cụ mô tả kỹ hơn xem thế nào? à cụ cho em biết mã hiệu của nó, có thể em kiếm được sơ đồ điện của chú này rồi tính tiếp \m/

Chắc chết mấy chú triac, thường thợ mua linh kiện chợ giời mà đúng số hiệu như cũ thì hay teo lắm vì toàn linh kiện Chí nồ, nếu mua về thay thế nên mua loại công suất lớn hơn chút (cũng anh Chí thoai :D) rồi thay thế thì an toàn hơn :D, Ví dụ: BTA16 chú này CS lớn, tuy nhiên phải hơi khéo tay hàn dùi 1 chút vì chân nó to hơn :))
cảm ơn cụ chỉ giáo về kỹ thuật. Em không có hiểu biết nhiều về vật lý hay chuyên ngành về điện nên cụ có biết chỗ nào sửa tốt quanh khu Ngọc Hà thì cho em xin địa chỉ ah. Em tks cụ nhiều

ALTIS 98

Xe buýt
Cái vụ chất lượng này em không rành lắm, em thấy linksys chạy cũng được :)), còn tỷ lệ lỗi chắc giống nhau, bên em thấy các AE làm IT đều phải đi bảo hành cả 2 loại rồi :D
Cụ trả lời thế thì khó em quá, hay cụ đến công ty hỏi anh em giúp em với, ngoài chất lượng ra thì còn chức năng, cấu hình cái nào ngon hơn ý ạ. :D

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ trả lời thế thì khó em quá, hay cụ đến công ty hỏi anh em giúp em với, ngoài chất lượng ra thì còn chức năng, cấu hình cái nào ngon hơn ý ạ. :D
Thế thì cụ nên lấy chú Linksys, chú này đa băng tần hơn (b/g/n) sẽ tương thích với nhiều thiết bị hơn. Chú Buffalo chỉ có 1 băng tần thì một số thiết bị đời cũ có thể không tương thích :)). Chỉ có 1 chú xuất xứ Chí nồ, 1 chú nhựt bủn (không biết có thật không :D) nên về lý thuyết thì chú Nhựt bủn hơn...tuy nhiên qua thực tế thì thằng nào cũng hỏng cả nên theo quan điểm của em không quan trọng lắm về xuất xứ đối với thiết bị này \m/
Về cấu hình thì 2 chú này như nhau, với nhu cầu gia đình thì dư sức đáp ứng.
Chém tí, em thường làm wifi công nghiệp hơn, tuy nhiên dòng này đắt vật vã - chú rẻ nhất cũng tầm 25 củ roài :))

Ngo Rung

Xe lăn
cảm ơn cụ chỉ giáo về kỹ thuật. Em không có hiểu biết nhiều về vật lý hay chuyên ngành về điện nên cụ có biết chỗ nào sửa tốt quanh khu Ngọc Hà thì cho em xin địa chỉ ah. Em tks cụ nhiều
Quanh khu cụ em không rõ, vì em ở "bên tê cầu Long Biên" ợ :))

tuan.control

Xe tải
Nếu có thể thì cụ mang qua em xem giúp cho.

ALTIS 98

Xe buýt
Thế thì cụ nên lấy chú Linksys, chú này đa băng tần hơn (b/g/n) sẽ tương thích với nhiều thiết bị hơn. Chú Buffalo chỉ có 1 băng tần thì một số thiết bị đời cũ có thể không tương thích :)). Chỉ có 1 chú xuất xứ Chí nồ, 1 chú nhựt bủn (không biết có thật không :D) nên về lý thuyết thì chú Nhựt bủn hơn...tuy nhiên qua thực tế thì thằng nào cũng hỏng cả nên theo quan điểm của em không quan trọng lắm về xuất xứ đối với thiết bị này \m/
Về cấu hình thì 2 chú này như nhau, với nhu cầu gia đình thì dư sức đáp ứng.
Chém tí, em thường làm wifi công nghiệp hơn, tuy nhiên dòng này đắt vật vã - chú rẻ nhất cũng tầm 25 củ roài :))
Vâng em lắp cho gia đình thì chỉ thế này thôi ạ :D, mà em thấy chú Buffalo ghi đủ 3 chuẩn N,G,B đấy chứ ạ, hay là nó ghi điêu hả cụ.

VIỆT ANH

Xe điện
Em chậm chân kiếm chỗ hóng.

VIỆT ANH

Xe điện
Cái quạt trần nhà em quay hơi chậm, tuy vẫn có sự khác biệt giữa số 1 và số 5.
Vậy tại quạt hay chiết áp hả các cụ ơi
Chiết áp vẫn thay đổi được tốc độ thì khả năng bị khô tụ quạt cụ ạ!, mua cái tụ khác mà thay vào thôi
Thay tụ quạt trần phải tháo bầu quạt ra à các cụ ?
Nhà em có 1 cái hiện tượng như trên mà phải trèo lên thay thì .[-O< .

Ngo Rung

Xe lăn
Thay tụ quạt trần phải tháo bầu quạt ra à các cụ ?
Nhà em có 1 cái hiện tượng như trên mà phải trèo lên thay thì .[-O< .
Tụ nó nằm trong cái chụp nhựa bảo vệ ở cái cần treo quạt ấy cụ, có cái nằm ở chụp phía trên, có cái nằm ở chụp phía dưới, cụ nhấc cái chụp ra là thấy ngay

Ngo Rung

Xe lăn
Amply của em là Pioneer VSA-D6TX, không khởi động được, cụ giúp em nhé.
Hôm qua em hết quota để download tài liệu, hôm nay em đi Thái Bình, có gì tối em về em tìm tài liệu về con này rồi em ngâm kiú xem thế nào đã cụ nhé :D