[Funland] Tư vấn việc thu lại tiền

simrung

Xe đạp
Chuyện là e có cho người thân vay hơn 2 củ to 1 tý, lúc đó giúp người nhà mở rộng kinh doanh, e thấy cũng bình thường vì người thân cơ ngơi lớn nên ko do dự gì với việc đưa và cũng thống nhất với cả gđ, đầu năm nay e có công việc cần nên đã thống báo để lấy lại tiền, qua nhiều lần hẹn và tiền mặt không thấy đâu, ấm ức và akay lắm các cụ ạ, kiểu đánh mất niềm tin và như bị xỏ mũi, người thân cũng chia sẻ do tình hình dịch bệnh làm ăn đi xuống, tiền mặt ko có h chỉ có Bất động sản, xem có lấy hay bán được thì sang tiền lại (tài sản nhiều hơn tiền vay em) cho người ta còn lại trừ vào phần của e. bản thân e muốn lấy về rồi bán sẽ được ưng ý nhưng ko có đủ tiền bù vào khoảng thiếu của BDS kia. Tuy nhiên cái khí h là bds đang cho Tây thuê trong hợp đồng ko được xem nhà, chỉ báo dừng để bán thì ok, tức là chắc bán và người thân e chịu phí đền bù HĐ và phí mua bán nhà
e đang nghĩ có hai hướng

1. Vay tiền tung tý mẹ lên ốp nhà về của mình rồi đập vào ngân hàng mình tự quyết tự bán ( cái này tốn rất nhiều chi phí vì vay nóng, sang tên, thủ tục ngân hàng )
2. Bán đứt cho bên thứ 3 mua, chấp nhận lỗ so với mặt bằng
3. Cụ nào trên này làm bds vào việc được cùng e ib e nhé ( của e là chung cư cao cấp SKY LAKE đường phạm hùng )

Lưu ý: giá e chấp nhận theo thỏa thuận với người thân e sẽ lấy, việc mua bán lỗ lãi tiếp theo bây h là toàn quyền e quyết. Vậy cụ nào ở đây tư vấn, hoặc làm BDS hay tín dụng có thể sử luôn được không. mất ngủ nhiều đêm quá các cụ. cám ơn các cụ nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Kµ.Çòi

Xe buýt
Cụ cứ cầm sổ đỏ, hỏi xem giá gia chủ mong muốn là bnhieu? Rồi cầm ra thị trường.
Cân đối rồi thu tiền về, chứ tầm này có 2 củ to tiền mặt thì hơi khó

Go on

Xe điện
Ít ra em thấy ngta cũng không lươn lẹo và sẵn sàng chịu tr nhiệm, chỉ vì dịch làm ăn khó khăn nên thông cảm được ạ

xuantien_mobis

Xe lăn
Thời điểm này BDS khó thanh khoản nếu ko chấp nhận bán thấp hơn nhiều so với thị trường rồi

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Chuyện là e có cho người thân vay hơn 2 củ to 1 tý, lúc đó giúp người nhà mở rộng kinh doanh, e thấy cũng bình thường vì người thân cơ ngơi lớn nên ko do dự gì với việc đưa và cũng thống nhất với cả gđ, đầu năm nay e có công việc cần nên đã thống báo để lấy lại tiền, qua nhiều lần hẹn và tiền mặt không thấy đâu, ấm ức và akay lắm các cụ ạ, kiểu đánh mất niềm tin và như bị xỏ mũi, người thân cũng chia sẻ do tình hình dịch bệnh làm ăn đi xuống, tiền mặt ko có h chỉ có Bất động sản, xem có lấy hay bán được thì sang tiền lại (tài sản nhiều hơn tiền vay em) cho người ta còn lại trừ vào phần của e. bản thân e muốn lấy về rồi bán sẽ được ưng ý nhưng ko có đủ tiền bù vào khoảng thiếu của BDS kia. e đang nghĩ có hai hướng

1. Vay tiền tung tý mẹ lên ốp nhà về của mình rồi đập vào ngân hàng mình tự quyết tự bán ( cái này tốn rất nhiều chi phí vì vay nóng, sang tên, thủ tục ngân hàng )
2. Bán đứt cho bên thứ 3 mua, chấp nhận lỗ so với mặt bằng
3. Cụ nào trên này làm bds vào việc được cùng e ib e nhé ( của e là chung cư cao cấp ở đường phạm hùng )

Lưu ý: giá e chấp nhận theo thỏa thuận với người thân e sẽ lấy, việc mua bán lỗ lãi tiếp theo bây h là toàn quyền e quyết. Vậy cụ nào ở đây tư vấn, hoặc làm BDS hay tín dụng có thể sử luôn được không. mất ngủ nhiều đêm quá các cụ. cám ơn các cụ nhiều
Người thân khó khăn, tiền mặt không thể có,sẵn lòng trả rồi nên là người tử tế.

Vấn đề là nếu không nhanh tay nhanh chân lên có thằng khác đến xiết nợ thì bán chác cũng khó.

Cụ chủ bây giờ đang nổi lòng tham, giá thỏa thuận để lại rẻ nên muốn găm để bán được giá tốt nhưng thiếu tiền. Theo em, có tiền thì sang ngay tên mình hoặc bán luôn lấy 2 tỏi về cho khỏi đêm dài lắm mộng.

simrung

Xe đạp
Người thân khó khăn, tiền mặt không thể có,sẵn lòng trả rồi nên là người tử tế.

Vấn đề là nếu không nhanh tay nhanh chân lên có thằng khác đến xiết nợ thì bán chác cũng khó.

Cụ chủ bây giờ đang nổi lòng tham, giá thỏa thuận để lại rẻ nên muốn găm để bán được giá tốt nhưng thiếu tiền. Theo em, có tiền thì sang ngay tên mình hoặc bán luôn lấy 2 tỏi về cho khỏi đêm dài lắm mộng.
Em ko tham cụ nhé, nếu có cụ kết mua ngay e sẵn sàng lỗ tương đối vài trăm e cũng bán

Yeuphunu

Xe điện
Nên giữ sổ, hai bên cùng tìm khách bán.
Phía gia chủ chấp nhận dịp này bán thiệt giá.

simrung

Xe đạp
Nên giữ sổ, hai bên cùng tìm khách bán.
Phía gia chủ chấp nhận dịp này bán thiệt giá.
E lên đây mong cụ nào có như cầu thật gặp e là ổn, cách ấy e thấy hợp nhất vì e ko có tiền ôm về

butchikim

Xe ba gác
Thế còn ngon chán, đây còn đang đuổi vịt chời này.

lttvtvn

Xe container
Em ko tham cụ nhé, nếu có cụ kết mua ngay e sẵn sàng lỗ tương đối vài trăm e cũng bán
Vậy khỏi hỏi, rao bán ngay là nhanh nhất, nếu chịu được cả lỗ mấy trăm triệu thì bán trong phút mốt.

lttvtvn

Xe container
Oái oăm là nhà ko được xem
Ồ ồ, mỗi lúc một thêm khó khăn, không được xem nhà thì sao mua???

Cụ hỏi không đi vào thực chất vấn đề thì tư vấn sao được nhỉ??? Giờ ví như em thấy hợp lý về giá muốn mua cũng nản luôn.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ rao lên nếu giảm vài trăm so với giá thị trường như cụ nói thì đầy người muốn mua.

simrung

Xe đạp
Đơn giản là cụ đuổi ku Tây ra, đền 2 tháng tiền cọc không đến 3k Mẽo mà sao phải băn khoăn.
Cách này e muốn làm nhưng ông ấy ko muốn thứ nhất vì làm thế mặt mũi nào nhìn ng thân, thứ 2 lo lâu ko bán mỗi tháng mất gần 1k. Kay lắm mà vẫn nhịn cụ nhé