[Funland] Tư vấn việc thu lại tiền

Rong Ruổi

Xe container

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Cụ lại rơi vào cái vòng luẩn quẩn do người thân cụ vẽ ra rồi. Cụ phải rõ ràng thì mới xong việc được.
1. Tiền cụ cho vay là tiền mặt, trách nhiệm người vay là phải trả cụ. Người vay đã muốn trả thì tự đi bán mịa có chung cư kia đi rồi trả có phải thuận tiện hơn không, tài sản của người vay, giấy tờ của người vay giữ.
2. Cụ đừng dây vào việc đứng ra bán tài sản rồi trả lại tiền, có vô số vướng mắc sẽ xảy ra và cụ sẽ phải chịu trách nhiệm về việc cụ chưa đòi được tiền ( nghe thì vô lý nhưng lại hợp lý vãi ra). Không cho xem nhà thì bán sao được, chấm dứt hợp đồng thuê nhà thì cụ phải chịu thiệt hại trong lúc chưa bán được, giấy tờ chủ sở hữu của người ta muốn bán ko phải dễ đâu.
Chuẩn như Lê Duẩn đây rồi, nhưng không dây vào thì không đòi được nợ.

PCI for car

Xe tăng
Xin cụ chủ thông tin căn hộ (số căn số tầng toà nào) và giá bán, thời gian hợp đồng và giá cho thuê để châm cứu ạ, nếu được em thanh khoản cho cụ luôn, chứ cảnh đi đòi em ngấm lắm rồi. Khuyên cụ là cưa đứt đục suốt khẻo đêm dài lắm mộng!

simrung

Xe đạp
Xin cụ chủ thông tin căn hộ (số căn số tầng toà nào) và giá bán, thời gian hợp đồng và giá cho thuê để châm cứu ạ, nếu được em thanh khoản cho cụ luôn, chứ cảnh đi đòi em ngấm lắm rồi. Khuyên cụ là cưa đứt đục suốt khẻo đêm dài lắm mộng!
Cám ơn cụ, e đã ib cho cụ, chúc cụ và e hợp tác thành công