Tự vệ sinh động cơ bằng SeaFoam

taducanh

Xe buýt
Các bác mà làm seafoam xong nhớ thay dầu và vệ sinh lại bugi luôn nha không là lợi bât cập hại đó.Cái này nói chung các bác phải tìm hiểu kỹ thông tin

RAVA

Xe ba gác
Các bác mà làm seafoam xong nhớ thay dầu và vệ sinh lại bugi luôn nha không là lợi bât cập hại đó.Cái này nói chung các bác phải tìm hiểu kỹ thông tin
-Nếu sp mà tốt tại sao chính Hãng ko thấy khuyên dùng hay nói gì nhỉ?~X(

master_leader

Xe buýt
E cũng đang hóng cái này xem kết quả sau 1 thời gian thế nào.

mrboi

Xe hơi
Dung dịch Seafoam vào thẳng buồng đốt qua đường vaccum thì báo tháo bugi ra làm gì???
[video=youtube;4vWoSXYnTa0]http://www.youtube.com/watch?v=4vWoSXYnTa0[/video]

Chỉnh sửa cuối:

mrboi

Xe hơi
-Nếu sp mà tốt tại sao chính Hãng ko thấy khuyên dùng hay nói gì nhỉ?~X(
Quote lại từ :http://www.seafoamsales.com/is-sea-foam-safe/

For more than 65 years, Sea Foam has been proven to be safe for use in all engines, both diesel and gasoline, and won’t harm gaskets, seals or other internal components of the engine, fuel system or oil system. Sea Foam is a petroleum blend with no chemical additives. Sea Foam is recommended by thousands of professional mechanics and service technicians throughout the U.S. and Canada

===> không phổ biến ở vn thôi bác ợ... bên mỹ người ta dùng từ lâu rồi...

Seafoam không đc bỏ vào buồng đốt của xe máy dầu.

+1 lọ vào dầu máy, để chạy trong 1 tiếng trước khi thay dầu thì GOOD

+10mm seafoam/ 1 lít petrol hoặc dầu nhé(nếu đổ vào bình nhiên liệu)

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Quote lại từ :http://www.seafoamsales.com/is-sea-foam-safe/

For more than 65 years, Sea Foam has been proven to be safe for use in all engines, both diesel and gasoline, and won’t harm gaskets, seals or other internal components of the engine, fuel system or oil system. Sea Foam is a petroleum blend with no chemical additives. Sea Foam is recommended by thousands of professional mechanics and service technicians throughout the U.S. and Canada

===> không phổ biến ở vn thôi bác ợ... bên mỹ người ta dùng từ lâu rồi...

Seafoam không đc bỏ vào buồng đốt của xe máy dầu.

+1 lọ vào dầu máy, để chạy trong 1 tiếng trước khi thay dầu thì GOOD

+10mm seafoam/ 1 lít petrol hoặc dầu nhé(nếu đổ vào bình nhiên liệu)
Em chưa có ý kiến gì về Seafoam, nhưng cái đoạn quote cụ đưa ra lại từ cái link của Seafoam thì không thuyết phục lắm. Không lẽ hãng tạo ra sản phẩm lại nói không tốt về sp của mình ?

QScarbon

Xe tải
Em chưa có ý kiến gì về Seafoam, nhưng cái đoạn quote cụ đưa ra lại từ cái link của Seafoam thì không thuyết phục lắm. Không lẽ hãng tạo ra sản phẩm lại nói không tốt về sp của mình ?
Đúng vậy cụ ạ, cách kiểm chứng chỉ có thể là dùng thử.

anhtho

Xe ngựa
Đúng vậy cụ ạ, cách kiểm chứng chỉ có thể là dùng thử.
Em đồng ý với cụ, không gì bằng thực tế chứng minh. Em chờ các cụ dùng thử trước em mới dùng. Tiêm kháng sinh còn phải thử nữa là.

mrboi

Xe hơi
Thực ra thì đã có quá nhiều chứng minh trên mạng về seafoam, không phải là từ hãng mà từ người sử dụng.
Cụ chỉ cần lên youtube tìm seafoam và bất kỳ loại xe nào cũng thấy người ta dùng.
Em quote lại chẳng qua để cụ biết sản phẩm đã được dùng từ hơn 65 năm bên mỹ, có thể sử dụng trên mọi động cơ và seafoam là hợp chất xăng không pha hóa chất.
Còn việc thử ở vn thì chẳng nói ai nếu seafoam mà kô tốt em cũng đã chẳng làm trên xe em.

Chỉnh sửa cuối:

mrboi

Xe hơi
Honda Civic Seafoam
[video=youtube;e-SUBMTm8ek]http://www.youtube.com/watch?v=e-SUBMTm8ek[/video]

Toytota Corolla 2009
[video=youtube;kviEkAiSZB8]http://www.youtube.com/watch?v=kviEkAiSZB8[/video]

Ford Focus 2012
[video=youtube;hOfc2LB_RTw]http://www.youtube.com/watch?v=hOfc2LB_RTw[/video]

BMW 325i
[video=youtube;dCAXB3O3r8M]http://www.youtube.com/watch?v=dCAXB3O3r8M[/video]

Benz C280
[video=youtube;aWY9dAe3yIk]http://www.youtube.com/watch?v=aWY9dAe3yIk[/video]

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Thực ra thì đã có quá nhiều chứng minh trên mạng về seafoam, không phải là từ hãng mà từ người sử dụng.
Cụ chỉ cần lên youtube tìm seafoam và bất kỳ loại xe nào cũng thấy người ta dùng.
Em quote lại chẳng qua để cụ biết sản phẩm đã được dùng từ hơn 65 năm bên mỹ, có thể sử dụng trên mọi động cơ và seafoam là hợp chất xăng không pha hóa chất.
Còn việc thử ở vn thì chẳng nói ai nếu seafoam mà kô tốt em cũng đã chẳng làm trên xe em.
Thanks cụ, chắc cụ bán sp này. Nếu vậy cụ hiểu rõ về cơ chế làm việc. Cụ có thể giải thích cơ chế Seafoam làm sạch muội như thế nào cho ACE ?
Ngày xưa em đi con Dream, có đổ dầu vào ống pô để bảo trì (nghe theo mấy anh thợ). Tới lúc nổ máy cũng như quạt chả !

Chỉnh sửa cuối:

veronicax2

Xe buýt
cái này bên thái em có thấy bán nhưng em không rõ tác dụng, với lại mang vác lên máy bay thì không được nên em không mua,
em cũng đã dùng một loại dung dịch đổ vào xăng vệ sịnh động cơ đợt trước tết thì cảm nhận dung dịch em đổ như sau: kim đồng hồ báo vòng tua máy ổn định hơn rất nhiều, đi bốc hơn
nhưng khi đổ hóa chất vào em quên không đổ xăng, lúc này xe em còn 1/2 bình thì đi khoảng nửa ngày xe báo lỗi động cơ, check ra thì lỗi cảm biến khí thải ngay đầu cổ pô, em phải chạy ngay ra cây xăng gần nhất đổ full bình thì đi được 20 cây xe hết báo lỗi, đồng thời hóa chất em đổ vào khói nó cũng không có phun như quạt chả thế kia đâu, có chút khói trắng như điếu thuốc thôi
em thấy hóa chất của cụ QS rất là ngon nhưng khói nó phun phè phè ra thế kia thì cảm biến oxy, cảm biến khí thải nó tèo hết ah, vì đường thoát của cụ ra ra pô nên 2 con cảm biến kia em để ý đầu tiên

quanngo12

Xe tải
cái này bên thái em có thấy bán nhưng em không rõ tác dụng, với lại mang vác lên máy bay thì không được nên em không mua,
em cũng đã dùng một loại dung dịch đổ vào xăng vệ sịnh động cơ đợt trước tết thì cảm nhận dung dịch em đổ như sau: kim đồng hồ báo vòng tua máy ổn định hơn rất nhiều, đi bốc hơn
nhưng khi đổ hóa chất vào em quên không đổ xăng, lúc này xe em còn 1/2 bình thì đi khoảng nửa ngày xe báo lỗi động cơ, check ra thì lỗi cảm biến khí thải ngay đầu cổ pô, em phải chạy ngay ra cây xăng gần nhất đổ full bình thì đi được 20 cây xe hết báo lỗi, đồng thời hóa chất em đổ vào khói nó cũng không có phun như quạt chả thế kia đâu, có chút khói trắng như điếu thuốc thôi
em thấy hóa chất của cụ QS rất là ngon nhưng khói nó phun phè phè ra thế kia thì cảm biến oxy, cảm biến khí thải nó tèo hết ah, vì đường thoát của cụ ra ra pô nên 2 con cảm biến kia em để ý đầu tiên
Cái này nhập khó khăn lắm cụ ạ, em làm chưa thấy con xe nào báo lỗi, em xem nhiều clip Tây làm cũng chưa thấy bị. Cái này thực sự là rất hiệu quả đấy cụ ạ.

quyluong_3bánh

Xe điện
Em tò mò quá,theo các cụ thế nào nhỉ?đồ chơi khác em không nói chứ liên quan đến máy móc là em hơi rén vì trước đi xe máy em có bài học xuơng máu rồi...

interceptor

Xe điện
He he! Xe của QS Performance toàn chơi Cat-delete, đều xử lý CEL bằng CEL-fix hết rồi thì cũng chưa nói chắc được là xe khác sẽ không bị CEL do O2 sensor. Cần phải xem trên nhiều xe khác nữa thì mới nói chắc được, tuy nhiên CEL do O2 sensor thì cũng là vấn đề quá đơn giản: cắm máy vào xóa lỗi là xong. :)

Cái này nhập khó khăn lắm cụ ạ, em làm chưa thấy con xe nào báo lỗi, em xem nhiều clip Tây làm cũng chưa thấy bị. Cái này thực sự là rất hiệu quả đấy cụ ạ.

veronicax2

Xe buýt
cái lý do em không chê hóa chất này đâu, tại em nhìn thấy khói trắng phè phè thế kia thì cảm biến bị bẩn là điều đương nhiên, mà xe em mazda 3 bị kinh niên cái bệnh này, đổ xăng 92 phát báo lỗi luôn, mấy lần nhờ thợ xóa lỗi giờ đã hết, bảo thợ làm triệt để bằng cách vệ sinh thì mấy ông ý lại sợ, cảm biến của anh sắp tèo giờ em sờ vào nó tèo hẳn thì em lại bỏ tiền túi đền anh à hihi

quyluong_3bánh

Xe điện
cái lý do em không chê hóa chất này đâu, tại em nhìn thấy khói trắng phè phè thế kia thì cảm biến bị bẩn là điều đương nhiên, mà xe em mazda 3 bị kinh niên cái bệnh này, đổ xăng 92 phát báo lỗi luôn, mấy lần nhờ thợ xóa lỗi giờ đã hết, bảo thợ làm triệt để bằng cách vệ sinh thì mấy ông ý lại sợ, cảm biến của anh sắp tèo giờ em sờ vào nó tèo hẳn thì em lại bỏ tiền túi đền anh à hihi
Chắc tại xe a đời 2009 nó mới thế kakakaka

veronicax2

Xe buýt
Chắc tại xe a đời 2009 nó mới thế kakakaka
em nhầm các cụ bên QS toàn chơi Cat-delete, và xử lý hết bằng CEL-fix rồi nên chưa bị xảy ra lỗi, hay nói cách khác là xe sẽ không báo lỗi
còn xe anh em mình toàn mazda chưa độ, chưa xử lý nên có thể tạm gọi là chưa xác định được nó bị làm sao, riêng về phần cảm biết anh cũng thừa nhận con xe của anh nó rất nhậy, đổ xăng hơi lạ phát là nó báo lỗi luôn
chưa thử chưa biết được thôi em cứ chờ các cụ mợ nào chuột bạch thì em theo, nếu thành công kể cả 1 củ em cũng mua

Chỉnh sửa cuối:

mrboi

Xe hơi
Các cụ yên tâm đi, bọn tây xe không đc phép chơi cat delete, cái o2 sensor cũng kô vấn đề gì, bên hãng seafoam cũng đã đề cập là an toàn cho con cảm biến. Và thực tế bọn em cũng làm cho 1 con toyota yaris, và 1 con santafe của ae OF rồi an toàn kô vấn đề gì. Mấy hôm nữa rảnh em up clip con yaris lên để các cụ xem.