[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

SSHH

Xe hơi
Cái này em cũng có nghe rồi.....

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Canh Ngọ 1990 quái mệnh Khảm thủy, ngũ hành thuộc Thủy, cứ màu đen mà táng em ạ,màu Xanh da trời nhạt cũng thuộc hành thủy, hợp. có thể dùng màu trắng (kim sinh Thủy). Vàng, nâu (Thổ), đỏ (hỏa) là ko hợp nhé

MoonMax

Xe điện
Thuỷ là màu đen chứ bác !
Nếu cứ như thế này thì chỉ có vài mầu là đắt hàng nhể ? em chả tin !!!(h)
THì vẫn có người như bác không tin nên các màu khác vẫn đắt hàng. Cái này là do quan niệm, văn hóa mỗi dân tộc, cá tính, tính cách và sở thích mỗi con người.

Ai tin cứ tin, ai không tin cũng chả ép được.

HVB

Xe tăng
Dạ đội ơn thầy phán,em đã vốt trả ơn thầy rồi,kiểu này lại phải bán con vợ CAM mầu xanh dưa hấu roài,bán rẻ CA đây ai mua ko
Cụ Thiên thượng hỏa, chả đốt được cái gì, mà cũng chả cái gì dập đc cụ (lửa vô tích sự ạ :)):))) nên cụ chả phải bán xe đâu. hihi

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cụ ơi!Em sinh 05/11/1988(dương lịch) thì hợp với màu nào vậy cụ?(b)

HVB

Xe tăng
Các bác cho e hỏi Đại hải thủy thì hợp với hướng gì và màu gì với ạ!
Riêng Đại Hải Thủy, về nguyên tắc là Kim sinh Thủy, nhưng cụ là nước biển, chả kim nào sinh được cụ. Vì vậy cụ đi chọn cho em cứ màu Thủy (đen, lam...) mà chiến. Cụ cũng ít khắc thổ. Cụ khắc khỏa, nhưng riêng nc biển thì hỏa lại sinh cụ, càng nóng băng càng tan :)), và bạn làm ăn mà cụ rơi vào Tích lịch hỏa thì tuyệt, vì lửa sấm sét, hỏa này sinh thủy, làm nc biển của cụ dâng to đấy. Riêng Thủy của cụ thì lại ko sinh mộc lắm đâu nhé.

Cụ là người mệnh Thủy thì thường thông minh, ham học, công việc của Thủy bản chất là khúc khuỷu gập ghềnh nhưng Đại Hải Thủy tuy lên xuống 1 chút nhưng đều. Cụ có trực giác tốt, nhạy cảm, dễ thuyết giáo người khác nghe mình nhưng cũng hay thay đổi quan điểm (ko vững lập trường lắm). Nếu cụ là Nhâm Tuất thì cụ khá trung thành với sếp.

Hướng thì có nhiều, hướng ngồi làm việc, hướng bếp, hướng cửa chính nhà, hướng giường nằm. Cụ hỏi thế thì khó quá.

HVB

Xe tăng
Cụ ơi!Em sinh 05/11/1988(dương lịch) thì hợp với màu nào vậy cụ?(b)
Cụ là Đại Lâm Mộc (cây trong rừng lớn)

Thủy sinh Mộc -> Cụ đi xe màu Thủy (Đen, Lam) thì xe nó phò cụ
Cụ đi màu Thổ (vàng) cũng đc, vì cụ hút màu mỡ của đất

Hai màu trên đều tốt cho cụ, như cụ đi xe ấy thì hay cọ quẹt vì cụ hút hết xe

Cụ kỵ màu Hỏa (lửa đốt mộc) -> tránh màu đỏ, nâu đỏ

Tốt nhất, cứ màu mộc (xanh dương) cụ dã cho em.

digikni

Xe tải
Theo Quái mệnh thì Canh ngọ là Thủy, Tử vi thì là Thổ...theo cái nào đây :((
Hay cứ xanh trời mà táng??

minhtung

Xe đạp
Em đọc hết 15 trang của thớt này thấy rất thú vị...nhưng cũng rất bối rối???? Em nhờ cụ AN KHANG và cụ AEVN chỉ giáo đôi điều em xin hậu tạ!
Em sinh 01/02/75 Đại khuê thủy các cụ nhẩy. Trước có ông thầy nói lấy vợ 79 là hợp ( Thủy khắc hỏa ) thế mà bây gời nó oánh em ....như quật chả :)):)):)) đâu khắc đc j:102: nhưng No vấn đề. các cụ ko júp đc:)
Vấn đề là ở vợ 2 các cụ ợ. thằng Salon bán xe phán. Em hợp với màu xanh ra trời vậy mà từ khi rước em nó về em thấy gặp nhều chuyện quá:102: em quyết định li dị vợ 2... đón em khác về nhưng cứ băn khoăn về làn da của em nó quá.....nhờ các cụ cao kiến chỉ giúp*-)*-):^):^)

Chỉnh sửa cuối:

HVB

Xe tăng
Em đọc hết 15 trang của thớt này thấy rất thú vị...nhưng cũng rất bối rối???? Em nhờ cụ AN KHANG và cụ AEVN chỉ giáo đôi điều em xin hậu tạ!
Em sinh 01/02/75 Đại khuê thủy các cụ nhẩy. Trước có ông thầy nói lấy vợ 79 là hợp ( Thủy khắc hỏa ) thế mà bây gời nó oánh em ....như quật chả :)):)):)) đâu khắc đc j:102: nhưng No vấn đề. các cụ ko júp đc:)
Vấn đề là ở vợ 2 các cụ ợ. thằng Salon bán xe phán. Em hợp với màu xanh ra trời vậy mà từ khi rước em nó về em thấy gặp nhều chuyện quá:102: em quyết định li dị vợ 2... đón em khác về nhưng cứ băn khoăn về làn da của em nó quá.....nhờ các cụ cao kiến chỉ giúp*-)*-):^):^)
Hihi, cụ phun màu hoa báo, đủ sắc cầu vồng lên là cả sợ gì cả :)
Cụ lấy màu bạc đi cụ.

hadang

Xe hơi
thế em "đại khê thuỷ" thì màu gì hả cụ?

motnhatkiem

Xe đạp
Các bác vào trang http://www.phongthuy.vietaa.com mà xem nhiều thứ lắm :6::6::6:
Bác ơi, cái trang này cũng hay, về vấn đề phong thủy thì em không dám nhận xét gì và mong bác ankhang ghé mắt qua xem thử xem thế nào, nhất là cái khoản bố trí văn phòng í. Em Quý Sửu, thấy bài trí văn phòng như hướng dẫn trong web này cũng hay hay và cũng có phần phù hợp với ý kiến của bác về phong thủy. Nhưng riêng cái phần tử vi thì em hơi băn khoăn, em đi xem tử vi cũng năm bảy chỗ, chỗ nào cũng nói em công danh hiển hách lắm, diện mạo khôi ngô (đúng ghê luôn), ăn nói thuộc hàng ngon lành (thái âm mà) vậy mà cái trang web này nói em là đời em khốn nạn lắm, công danh thì ở nấc cuối cùng, tính tình ....gian trá, mâu thuấn, sống được 2/3 đời người là may lắm (zờii ạ, em ngần này tuổi đầu chưa hãm hại ai, toàn giúp đỡ người ta, lại mới nghe có thầy phán là em đang bắt đầu phất lên), vậy mà họ phán thế làm em thấy đời nó nhạt nhẽo quá, thời gian còn lại của đời em chẳng còn bao nhiêu, không biết có hưởng thụ được gì không. Em vốn tin tử vi, nay em lại bị rước cái cục tức vào người khi họ..vu cho em là ...gian trá, rồi còn cho biết là em sẽ...ngủm sớm nữa :'(. Thế mới đau :))

Mà em mới xem lại, em thấy xem bố trí văn phòng và bàn làm việc của các tuổi nó...giống nhau quá, tuổi nào cũng đặt tượng giả cổ, đặt bình hoa, hồ sơ bên trái cao hơn bên phải, sắp xếp gọn gàng hồ sơ, sau lưng có điểm tựa, không quay mặt vào tường, không ngồi dưới cột, đà, hoa héo thì phải thay vân vân và vân vân.

Chỉnh sửa cuối:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Bác ơi, cái trang này cũng hay, về vấn đề phong thủy thì em không dám nhận xét gì và mong bác ankhang ghé mắt qua xem thử xem thế nào, nhất là cái khoản bố trí văn phòng í. Em Quý Sửu, thấy bài trí văn phòng như hướng dẫn trong web này cũng hay hay và cũng có phần phù hợp với ý kiến của bác về phong thủy. Nhưng riêng cái phần tử vi thì em hơi băn khoăn, em đi xem tử vi cũng năm bảy chỗ, chỗ nào cũng nói em công danh hiển hách lắm, diện mạo khôi ngô (đúng ghê luôn), ăn nói thuộc hàng ngon lành (thái âm mà) vậy mà cái trang web này nói em là đời em khốn nạn lắm, công danh thì ở nấc cuối cùng, tính tình ....gian trá, mâu thuấn, sống được 2/3 đời người là may lắm (zờii ạ, em ngần này tuổi đầu chưa hãm hại ai, toàn giúp đỡ người ta, lại mới nghe có thầy phán là em đang bắt đầu phất lên), vậy mà họ phán thế làm em thấy đời nó nhạt nhẽo quá, thời gian còn lại của đời em chẳng còn bao nhiêu, không biết có hưởng thụ được gì không. Em vốn tin tử vi, nay em lại bị rước cái cục tức vào người khi họ..vu cho em là ...gian trá, rồi còn cho biết là em sẽ...ngủm sớm nữa :'(. Thế mới đau :))
Nó nói của cụ giống em thế.Ai xem chỉ tay cũng nói em sống thọ thế mà nó dám nói thế mới đau sờ cau chứ:)):)):))
Nó còn nói em cả đời chả làm đc việc gì.Ứ biết có đúng không mà từ trước tới giờ em toàn gặp bác "bại trận" thôi:'(

motnhatkiem

Xe đạp
Nó nói của cụ giống em thế.Ai xem chỉ tay cũng nói em sống thọ thế mà nó dám nói thế mới đau sờ cau chứ:)):)):))
Nó còn nói em cả đời chả làm đc việc gì.Ứ biết có đúng không mà từ trước tới giờ em toàn gặp bác "bại trận" thôi:'(
Thôi bác ạ, cứ theo như bác AnKhang và bác anhemvietnam thì trước đây bại trận là do..số chưa tới thôi. Bác cũng đừng lo lắng quá làm gì vì có số có mạng cả rồi, đủ ăn là được. Như em nè, hồi xưa cắm đầu cắm cổ học, ra đời thì làm không có ngày nghỉ, long đong lận đận, bị Sếp hành cho lên bờ xuống ruộng vì cái tội...biết nhiều (ặc ặc), thế rồi một ngày nọ, em tự nhiên kiếm được nhiều tiền, tưởng đâu vận số đã đến, đang hý hửng thì lại.......lấy vợ. Thế mới biết, cái khổ nó không mất đi mà nó chuyển từ cái khổ làm việc sang cái khổ phải...chiều vợ. hì :21: Nếu có dịp thì bác cứ thỉnh giáo bác Ankhang và bác anhemvietnam trong diễn đàn này nè. không biết ai thế nào chứ em thấy hai bác ấy cũng phân tích thấu đáo nhiều khía cạnh lắm. Giờ thì em đổi font chữ sang màu xanh cho nó hạp mạng hihihih

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Thôi bác ạ, cứ theo như bác AnKhang và bác anhemvietnam thì trước đây bại trận là do..số chưa tới thôi. Bác cũng đừng lo lắng quá làm gì vì có số có mạng cả rồi, đủ ăn là được. Như em nè, hồi xưa cắm đầu cắm cổ học, ra đời thì làm không có ngày nghỉ, long đong lận đận, bị Sếp hành cho lên bờ xuống ruộng vì cái tội...biết nhiều (ặc ặc), thế rồi một ngày nọ, em tự nhiên kiếm được nhiều tiền, tưởng đâu vận số đã đến, đang hý hửng thì lại.......lấy vợ. Thế mới biết, cái khổ nó không mất đi mà nó chuyển từ cái khổ làm việc sang cái khổ phải...chiều vợ. hì :21: Nếu có dịp thì bác cứ thỉnh giáo bác Ankhang và bác anhemvietnam trong diễn đàn này nè. không biết ai thế nào chứ em thấy hai bác ấy cũng phân tích thấu đáo nhiều khía cạnh lắm. Giờ thì em đổi font chữ sang màu xanh cho nó hạp mạng hihihih
Nghe cụ ạ!Em cũng còn trẻ,thời gian còn dài....chứ đâu ngắn thọ.
10 năm nữa em mới lấy vợ cụ ơi:))
Mà bác anhemvietnam ở trong SG pk ạ?

motnhatkiem

Xe đạp
Bác anhemvietnam ở tận...trời Tây cơ. Bữa trước tính mời bia để cảm ơn mà bác ấy xa cả nửa vòng trái đất nên khất lại cho đến khi bác ấy về Việt Nam đấy.(b)(b)(b)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Bác anhemvietnam ở tận...trời Tây cơ. Bữa trước tính mời bia để cảm ơn mà bác ấy xa cả nửa vòng trái đất nên khất lại cho đến khi bác ấy về Việt Nam đấy.(b)(b)(b)
Không biết có cụ nào cao tay em cho em lĩnh giáo.Năm nay chắc năm hạn của em hay gì đấy????

fiat1899

Xe đạp
Bác Ankhang làm ơn chỉ dùm với, tôi là nam sinh 1967 thì hợp với màu gì và hợp với hướng nào, cám ơn bác nhiều.

biahoihanoi

Xe lăn
Em còn chả biết mình mạng gì nữa, xe màu nào cũng đi tuốt:41: