[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hay đấy cụ. Cách nghĩ của cụ khá giống em...Thời đại kim tiền vật chất dễ làm tâm động. Nhưng ta chả còn cách nào để trốn nó. Chi bằng học hành để tâm bất biến giữa dòng đời vạn thính.
Giữ đc tâm thanh tịnh (bình thản trước mọi thứ) thì sinh tử thiện ác vinh nhục sướng khổ được mất... tất cả cũng đều là KHÔNG phải ko cụ :) (Em chém tí)

RongPhuongBac

Xe điện
Cụ nào cần e xé cho. Cái hạn chế vathiếu của tuvi là khônh cập nhật từ lúc sinh đến lúc chết. Cho nên đức năng thắng số là vậy
Tử vi ngọn đạo là gốc mà cụ. Chăm chú ngắm ngọn mà quên bẵng đi cái gốc thì mới sa đà thôi. Em đây trước cũng tìm hiểu tử vi như thế. Sau rồi chán.

RongPhuongBac

Xe điện
Giữ đc tâm thanh tịnh (bình thản trước mọi thứ) thì sinh tử thiện ác vinh nhục sướng khổ được mất... tất cả cũng đều là KHÔNG phải ko cụ :) (Em chém tí)
Đêm qua rót rượu kính cụ nhiều rồi nên nay không rót được nữa. Kính cụ ly 🥃 này. Xong rồi có thổi nồng độ cồn thì cụ đừng bắt nợ em :D.

zorba

Xe điện
Kiểu gọt chân cho vừa giày đây mà. Số TV của Thày bấm sai làm sao được, có nhà anh đẻ sai thì có.:D
có thể so tướng mạo mô tả trên tử vi với tướng mạo thực tế khác nhau nhiều, so dữ liệu trong quá khứ cũng khác nên thầy bảo sai giờ sinh. Các mẹ ngày xưa không nhớ giờ sinh cũng là bình thường. Mẹ em cũng không nhớ chính xác giờ sinh của em, chỉ nhớ đẻ vào buổi chiều thì biết sinh vào cái giờ nào.

RongPhuongBac

Xe điện
có thể so tướng mạo mô tả trên tử vi với tướng mạo thực tế khác nhau nhiều, so dữ liệu trong quá khứ cũng khác nên thầy bảo sai giờ sinh. Các mẹ ngày xưa không nhớ giờ sinh cũng là bình thường. Mẹ em cũng không nhớ chính xác giờ sinh của em, chỉ nhớ đẻ vào buổi chiều thì biết sinh vào cái giờ nào.
Buổi chiều thì giỏi lắm 3 canh. Mỗi canh có đường vận hạn quá khứ khác nhau. Các thầy bói vẫn tìm ra được nhưng xem xong chẳng để làm gì. Chả nhẽ mệnh thiên tướng có triệt thì đều chết trẻ yểu mệnh như nhau hay sao @@. Nên nhiều cái đúng mà cũng chẳng đúng.

zorba

Xe điện
Buổi chiều thì giỏi lắm 3 canh. Mỗi canh có đường vận hạn quá khứ khác nhau. Các thầy bói vẫn tìm ra được nhưng xem xong chẳng để làm gì. Chả nhẽ mệnh thiên tướng có triệt thì đều chết trẻ yểu mệnh như nhau hay sao @@. Nên nhiều cái đúng mà cũng chẳng đúng.
Em cũng tự mò mẫm ra giờ sinh mà có nhiều sự kiện đúng nhất với em rồi. Đúng là xem xong cũng chẳng để làm gì thật, tò mò thì xem, rảnh rỗi thì xem, xem để giết thời gian, chứ em cũng chưa bao giờ xem để làm gì đó :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Người rành xem tử vi có thể luận lại được chính xác giờ sinh qua ngoại hình, một số sự kiện trong cuộc đời của đương số, hoàn cảnh gia đình...

xecub49

Xe điện
Chỉ là cảm nhận và quan điểm cá nhân, lại tản mạn vô thủy vô chung, nên các cụ anti nhẹ tay ném đá:D
Viết hay. Tử vi thì em chưa gặp thầy xịn nào nên chưa thấy tín lắm

Sazi

Xe điện
Người rành xem tử vi có thể luận lại được chính xác giờ sinh qua ngoại hình, một số sự kiện trong cuộc đời của đương số, hoàn cảnh gia đình...
Một người chết năm xxxx, hỏi người đấy sinh giờ, ngày, tháng năm nào?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đêm qua rót rượu kính cụ nhiều rồi nên nay không rót được nữa. Kính cụ ly 🥃 này. Xong rồi có thổi nồng độ cồn thì cụ đừng bắt nợ em :D.
Dạ em ko dám ạ :D , chỉ ngồi hóng hớt và hầu rượu cho các cụ để thêm tí lộc rơi lộc vãi thôi cụ :">
Anh Ốc cứ nhất tâm niệm Phật đắc tam muội thì sẽ hoá giải được hết, hung hoá cát mà dữ hoá lành đó nha :"> :D, đừng có sa đà vào đây tranh cãi đúng sai làm gì.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em ko dám ạ :D , chỉ ngồi hóng hớt và hầu rượu cho các cụ để thêm tí lộc rơi lộc vãi thôi cụ :">

Anh Ốc cứ nhất tâm niệm Phật đắc tam muội thì sẽ hoá giải được hết, hung hoá cát mà dữ hoá lành đó nha :"> :D, đừng có sa đà vào đây tranh cãi đúng sai làm gì.
Em vẫn thường xuyên. Không được liên tục nhưng cũng phải 5 buổi/tuần.
Cơ mà Phật Pháp không liên quan đến tử vi. Tu tâm sửa tính mình là chính thoai.

Daisynguyen78

Xe buýt
Cách đây gần 10 năm e có đến thầy xem tử vi nổi tiếng chỗ phố Nguyễn An Ninh, ngày giờ sinh e e hỏi Mẹ e kỹ trước khi đến. Nhung Thầy cứ nói e đọc sai giờ sinh. Đến giờ e vẫn chưa cắt nghĩa được, không lẽ Mẹ e sinh ra mà lại không nhớ giờ.Haizzz
Em cũng bị vậy đấy, 2 lần đến mà cũng không xem được vì bảo sai giờ.
Chẳng hiểu sao

Chopchopchop

Xe buýt
Em với cô bạn làm cùng mấy năm nay có đi xem một ông thầy tử vi. Ông này luận hạn từng tháng. Em thì chưa thấy đúng mấy. Nhưng cô bạn em ông ý luận tháng nào cũng chuẩn.

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
thồi, 46 năm qua không có thống kê nào (?), cụ lại hẹn em 50 năm nữa sẽ có :D
Em xin dừng.
Cụ cũng có thể tự làm thống kê mà, có gì khó đâu. Nếu làm bên nhân sự, chăm sóc khách hàng, y tế, v.v. thì cứ lưu lại giờ ngày tháng năm sinh của người đó. Sau đó lập ra lá số tử vi của họ. Đối chiếu xem, những người mệnh có những sao nào thì thường là người ra sao.

Số lượng tổ hợp trong Tử Vi (có phối hợp tử bình, không tính năm sinh cha mẹ) là: 2 (giới tính) x 60 (tổ hợp can chi năm) x 12 (chi tháng) x 30 (số ngày) x 60 (tổ hợp can chi ngày) x 12 (giờ) = 31,104,000 lá số (tính thêm bố mẹ thì thành 111,974,400,000 tức hơn 100 tỷ lá số ---> mỗi người có một cuộc đời độc nhất vô nhị là sự thật)

Nhìn thì có vẻ nhiều nhưng nếu chỉ xét các kiểu mệnh cách cục thì chỉ có: 12 (vị trí của sao Tử Vi) x 12 (vị trí của cung mệnh) x 5 (ngũ hành cục của cung mệnh) = 720 cách cục lớn --> có thể xem được nét chính về sự nghiệp và tính cách rồi

Mỗi cách cục cụ tìm chừng 5 người, bất kể nam nữ ~ 720 x 5 = 3600 mẫu. Xem ra cũng không quá khó nếu cụ muốn tìm hiểu ở mức sơ lược.

alceste

Xe điện
Em cũng bị vậy đấy, 2 lần đến mà cũng không xem được vì bảo sai giờ.
Chẳng hiểu sao
vì ngoại hình của bác ko khớp với lá số. Kiểu lá số mệnh Thiên Phủ nhưng bác lại cao, gầy, đen, tóc xù chẳng hạn. Hoặc lá số ít anh chị em nhưng bác lại bảo bác có 8 anh chị em.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cuộc sống nhiều lúc thú vị ở cái bất ngờ. Nếu cái gì cũng biết trước thì mất hết thì vị cuộc sống

Thích Đu Đủ

Xe điện
Tử vi ngọn đạo là gốc mà cụ. Chăm chú ngắm ngọn mà quên bẵng đi cái gốc thì mới sa đà thôi. Em đây trước cũng tìm hiểu tử vi như thế. Sau rồi chán.
Cụ chuẩn luôn ạ. Mà kể cả phần ngọn thì ko phải ai vác sách tra đủ dữ liệu cũng xem đc tử vi. Nó thuộc huyền môn nên phải là ng có căn cơ. Ko có căn cơ tốt nhât ko nên xem, chỉ dọa mình dọa ng.
Còn thế nào là căn cơ thì khó nói, đại khái cụ nào tự cảm thấy trước đc tương lai thì là có.

Uchihakula

[Tịch thu bằng lái]
Cứ đến vận Thái tuế là cầm cờ mà phất thôi, Thái tuế chủ sự nghị lực, lòng quyết tâm, sự tập trung... thế nên dễ thành công
Nhưng tùy theo an vòng Thái tuế xuôi hay ngược mà vận con người sẽ gặp Thái Tuế trước hay Thiên Không trước.
Theo em thì nên gặp Thiên Không trước, gặp Thái Tuế sau thì hay hơn. Đúng như bài hát gì của Phú Lê: Khổ trước sướng sau ấy mới bền, Sướng trước khổ sau, thế mới đau... :D
Dựa vào những gì anh viết về Thái Tuế và Thiên Không, tôi nghĩ là tài liệu của anh không phải là hàng chính thống.