[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

HuyArt

Xe lăn
em bắn giờ sinh ngày đẻ cụ nào ngó qua cho em đôi lời với ạ, 4 năm nay em cùng cực mà năm nào cũng có chuyện to hết
Cụ nên vào các diễn đàn tử vi mà nhờ, tuyền các thầy xem onlie, đâu ra đấy
Em mở thớt, muốn mọi người yêu tử vi tham luận về việc có thể tích phúc cải mệnh, thay đổi số mệnh tốt lên hay không thôi ạ

HuyArt

Xe lăn
Em chẳng biết gì về tử vi . Nhưng toàn bộ những người biết xem tướng và coi bát tự cho em đều nói sau 40 em mới chơi với đất được ( em sn 80 thạch lựu mộc) ông , bà nào nhìn em đều khen mũi em ngon to và cao ( f1 em cũng giống em ) ai gặp em cũng bảo càng già càng giàu có hậu về sau nhờ phúc đức bên mẹ.. nên khi yêu em toàn kiếm gái mặt chữ điền để sau này em hưởng sái. Mà nói thật giờ 40t rồi em vẫn chạy xe ôm truyền thống ngày ngày cào bán phím kiếm rượu :)
Mũi tuy là lộc khố, mũi to không lo chết đói, nhưng với phụ nữ mũi cao thì số được nhờ chồng, mũi to dài quá lại hay nhúng mũi vào chuyện người khác lại mệt:D
Chồng nó giàu là đượt rồi, tham thế?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng biết gì về tử vi . Nhưng toàn bộ những người biết xem tướng và coi bát tự cho em đều nói sau 40 em mới chơi với đất được ( em sn 80 thạch lựu mộc) ông , bà nào nhìn em đều khen mũi em ngon to và cao ( f1 em cũng giống em ) ai gặp em cũng bảo càng già càng giàu có hậu về sau nhờ phúc đức bên mẹ.. nên khi yêu em toàn kiếm gái mặt chữ điền để sau này em hưởng sái. Mà nói thật giờ 40t rồi em vẫn chạy xe ôm truyền thống ngày ngày cào bán phím kiếm rượu :)
Em cũng giống lão. Toàn được phán sau 40 mới có lộc đất cát.

Bemagauvn

Xe điện
Ai phán cho các cụ mà nghe hãi quá,
Qua 40 thì gặp đất. Nhiều ý mà cứ hãi hãi là.
Em cũng giống lão. Toàn được phán sau 40 mới có lộc đất cát.

HuyArt

Xe lăn
Em bận chút buổi sáng, mà vào thớt thấy xôm hẩn ra
Mời các cụ tham luận kỹ hơn về việc, tích phúc cải mệnh, thay đổi để vượt qua "thiên định" của tử vi
Tks!

Bemagauvn

Xe điện
Mời các cụ tham luận kỹ hơn về việc, tích phúc cải mệnh, thay đổi để vượt qua "thiên định" của tử vi
Tks!
Em rất thích một câu;
“ Xưa nay nhân định thắng thiên cũng nhiều “.
Có khả năng cách giải thích của cụ làm em hiểu rõ hơn. Vod cụ!

hp78

Xe điện
Tks!
Cụ văn hay chữ tốt nếu được thì cụ biên thêm ạ:D

HuyArt

Xe lăn
Tử vi ngọn đạo là gốc mà cụ. Chăm chú ngắm ngọn mà quên bẵng đi cái gốc thì mới sa đà thôi. Em đây trước cũng tìm hiểu tử vi như thế. Sau rồi chán.
Có vẻ chưa chuẩn cụ ạ, chỉ tạm coi Kinh Dịch là gốc, tử vi là ngọn thì ổn hơn
Chứ đạo nói chung. hay đạo Phật nói riêng không thể là gốc của Tử vi, thậm chí còn anti Tử vi
Mặc dù vậy, triết lý thâm sâu của tử vi lại thấm nhuần hệ nhân quả của đạo Phật
"Đúng" chính là triết nhưng vẫn có thể gây hại, còn "đúng" mà không gây hại thì nó là minh triết
Em nghĩ "nhân - quả" chính là minh triết

Hapxidau

Xe tăng
Mệnh vô chính diệu, có tuần triệt lại thêm tứ linh nữa có khi cụ lại thành thày bói giỏi đấy, âm dương lạc hãm nữa thì khét, kk
Cố lên cụ ơi :D
ôi, em có tuần có triệt, có Long Trì, Phượng Cát, Hoa Cái đều ở Thiên Di chứ ko có Bạch Hổ, mà e có thêm hóa khoa, hóa lộc, hóa quyền nữa. Ai cũng bảo em có căn cơ mà e chưa thấy đâu, chỉ bị cái yếu bóng vía, khó ngủ, hay bị bóng đè dù đang thức hay đang ngủ thôi. Thành ra ko dám đi xem gọi hồn hay hầu đồng bao giờ ạ. Bác chỉ giáo em thêm với ạ

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
ôi, em có tuần triệt, có hóa khoa,hóa lộc, hóa quyền chứ không biết tứ linh là gì (em vẫn mù mờ cái này lắm). Ai cũng bảo em có căn cơ mà e chưa thấy đâu, chỉ bị cái yếu bóng vía, khó ngủ, hay bị bóng đè dù đang thức hay đang ngủ thôi. Thành ra ko dám đi xem gọi hồn hay hầu đồng bao giờ ạ
Tứ linh là Long, hổ, phượng, cái.
Cụ mà có tam Hoá liên châu thế kia, là rất ra gì vầ này nọ đấy, kk

Hapxidau

Xe tăng
Tứ linh là Long, hổ, phượng, cái.
Cụ mà có tam Hoá liên châu thế kia, là rất ra gì vầ này nọ đấy, kk
hic, hóa ra e có đủ ạ, Bạch Hổ ở cung Phu Thê bác ạ. Em chưa thấy gì và này nọ luôn :))

HuyArt

Xe lăn

RongPhuongBac

Xe điện
Có vẻ chưa chuẩn cụ ạ, chỉ tạm coi Kinh Dịch là gốc, tử vi là ngọn thì ổn hơn
Chứ đạo nói chung. hay đạo Phật nói riêng không thể là gốc của Tử vi, thậm chí còn anti Tử vi
Mặc dù vậy, triết lý thâm sâu của tử vi lại thấm nhuần hệ nhân quả của đạo Phật
"Đúng" chính là triết nhưng vẫn có thể gây hại, còn "đúng" mà không gây hại thì nó là minh triết
Em nghĩ "nhân - quả" chính là minh triết
Là do cụ chưa nhận ra chứ không phải chưa chuẩn. Phật giáo đúng là không có bộ môn bói toán tử vi phong thủy và cũng chẳng liên quan tử vi nhưng nguyên lý tử vi lại rất liên quan đến nhân quả minh triết của phật giáo. Tưởng xa mà gần, tưởng hư mà thực...Khi nào cụ thấy như cái em thấy thì sẽ thấy :D

HuyArt

Xe lăn
hic, hóa ra e có đủ ạ, Bạch Hổ ở cung Phu Thê bác ạ. Em chưa thấy gì và này nọ luôn :))
Ai chả có tứ linh, nhưng nó phải đứng đúng chỗ. Giả dụ cường cung và thiên di của cụ có Long, Cái, Phượng thì lúc đó Bạch hổ ở cung Thân cư thê mới đủ bộ.
Chứ Thân của cụ cư ơ cung khác, thì Bạch hổ lúc này bị nấu thành cao rồi. Kk

thattinhvt

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi, thân cư thê nghĩa là phụ thuộc vào vợ?

HuyArt

Xe lăn
Là do cụ chưa nhận ra chứ không phải chưa chuẩn. Phật giáo đúng là không có bộ môn bói toán tử vi phong thủy và cũng chẳng liên quan tử vi nhưng nguyên lý tử vi lại rất liên quan đến nhân quả minh triết của phật giáo. Tưởng xa mà gần, tưởng hư mà thực...Khi nào cụ thấy như cái em thấy thì sẽ thấy :D
Em xin phép sửa tí tị tì ti ý của cụ. Quan hệ biện chứng Nhân - quả không phải là độc quyền của Phật giáo. Có lẽ nó là giáo lý xuyên suốt của mọi tôn giáo.
Ngay cả thuyết luân hồi cũng vậy

Hapxidau

Xe tăng
hic, hóa ra e có đủ ạ, Bạch Hổ ở cung Phu Thê bác ạ
Ai chả có tứ linh, nhưng nó phải đứng đúng chỗ. Giả dụ cường cung và thiên di của cụ có Long, Cái, Phượng thì lúc đó Bạch hổ ở cung Thân cư thê mới đủ bộ.
Chứ Thân của cụ cư ơ cung khác, thì Bạch hổ lúc này bị nấu thành cao rồi. Kk
hi2, em đúng là mù mờ thật, cái này đúng là phải am hiểu tường tận bác nhỉ, ở cung nào, đi với sao gì nó đã khác nhau rồi

HuyArt

Xe lăn
Các cụ cho e hỏi, thân cư thê nghĩa là phụ thuộc vào vợ?
Không hẳn, mẫu người này luôn hướng về gia đình, vợ chồng kiểu như trả nợ từ kiếp trước(nên khó bỏ nhau). Người Thân cư Thê cũng thường hay có nghề tay trái, 2 vợ chồng thường làm cùng ngành dọc, hoặc quen nhau và nên vợ chồng qua công việc