[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

RongPhuongBac

Xe điện
Em xin phép sửa tí tị tì ti ý của cụ. Quan hệ biện chứng Nhân - quả không phải là độc quyền của Phật giáo. Có lẽ nó là giáo lý xuyên suốt của mọi tôn giáo.
Ngay cả thuyết luân hồi cũng vậy
Ớ. Cụ nói Đạo nói chung Phật nói riêng thì em tưởng cụ tính cả đạo giáo luôn trong đó rồi. Em không phân biệt đạo giáo phật giáo nên mới nói đạo là gốc ở điểm này.

HuyArt

Xe lăn
Ớ. Cụ nói Đạo nói chung Phật nói riêng thì em tưởng cụ tính cả đạo giáo luôn trong đó rồi. Em không phân biệt đạo giáo phật giáo nên mới nói đạo là gốc ở điểm này.
Ủa, hình như em và cụ đang lệch pha hở? Đạo mà em nói là chung cho tất cả các tôn giáo trên đời, đương nhiên cả đạo Lão, đạo Giáo...
Còn "đạo" của cụ chỉ gói gọn trong đạo Giáo phải ko ạ?

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Việc sinh mổ bị coi là không thuận tự nhiên là khi mà chọn giờ đẹp để bé ra đời
Còn việc vì hoàn cảnh, vì bệnh lý, vì các lý do khách quan mà phải mổ để cháu bé và mẹ an toàn thì cũng có thể coi là số phận

Cụ kiểm tra giúp em 3 ý này nếu đúng thì em xin trả lời tiếp ạ

1/ Cháu từ bé kém ăn, đường tiêu hóa không tốt
2/ Cháu bé không hợp với Cha mẹ, từ khi sinh cháu thì kinh tế không thịnh vượng hơn hoặc sức khỏe của bố mẹ xuất hiện vấn đề mãn tính
3/ Cụ là người đi lập nghiệp ở xa quê, nơi Cụ ở hiện nay không phải là nơi cụ sinh ra
  • 1/ Trẻ con 3-40% có vấn đề về tiêu hoá như nôn trớ, táo bón, ỉa chảy... qua nhanh và cũng k có gì đặc biệt. Chữ “kém” đôi khi còn cảm tính vì chỉ bú ít chút có khi nhiều ông bố bà mẹ đã lo lắng cho là “kém” rồi. 2/ Sinh con ra đa phần sức khoẻ bố mẹ đều ảnh hưởng ít nhiều do ngủ ít và bận chăm con, kinh tế thì trừ đại gia đương nhiên ảnh hưởng vì tiền nuôi con bây h tốn kém, đúng với khoảng 70% gia đình. 3/ Nếu ở HN hoặc SG thì tỉ lệ này gần 90%, thành viên Of HN nhiều. Vài lời gửi đến thầy, mong thầy đừng để bụng :)

RongPhuongBac

Xe điện
Ủa, hình như em và cụ đang lệch pha hở? Đạo mà em nói là chung cho tất cả các tôn giáo trên đời, đương nhiên cả đạo Lão, đạo Giáo...
Còn "đạo" của cụ chỉ gói gọn trong đạo Giáo phải ko ạ?
Nói ra thì dài nhưng chẳng phải trong đạo giáo cũng có đạo lão hay sao cụ? Chắc cụ đọc Khổng Tử Nho giáo Trần Đoàn Lã Độc Tân rồi. Em đọc Đạo đức kinh của Lão Tử và nam hoa kinh của Trang Tử nên mới nói vậy. Có điều không giải thích được cho cụ để cụ mường tượng. Gốc đó dễ thấy nhưng cũng khó thấy.

Pogba

Xe đạp
Người ta thường hiểu chữ Giầu nó quá khác nhau, nên chả mấy khi xứng ý toại lòng
Khi trẻ thì chỉ muốn đứng trên đầu thiên hạ, đến lúc cuối đời chỉ mong 2 chữ Bình an, chỉ muốn vô hình, càng ít sóng gió càng tốt
Thế nào là lá số đẹp??? cũng có nhiều dị biệt. Nhưng chung quy lại, lá số thể hiện đàn ông quân tử là đẹp, phụ nữ có đức nhường nhịn là đẹp
Nhưng biết đến Quân tử, nhường nhịn thì chỉ khi cuối đời, đã bầm dập hỉ nộ ái ố, thì thường chỉ biết chép miệng hối tiếc
Lão béo chỉ nên nựng ko nên quát, thi thoảng trèo lên trên, áp bức bóc lột sức lao động là được dồi, kk
sâu sắc 😆

Được gửi từ Nhà Trắng - Otofun

Pogba

Xe đạp
Cụ Huyart và các cụ ở đây cho e xin 1 vài địa chỉ uy tín của cao nhân xem tử vi để e xem lá số của mình dc ko ạ

Được gửi từ Nhà Trắng - Otofun

toyennha

Xe lăn
Mũi tuy là lộc khố, mũi to không lo chết đói, nhưng với phụ nữ mũi cao thì số được nhờ chồng, mũi to dài quá lại hay nhúng mũi vào chuyện người khác lại mệt:D
Chồng nó giàu là đượt rồi, tham thế?
Thì em là nam mà cụ. Nick này gấu làm cho em. Để em khỏi phải đi tha dê. Fb em cụ vào nhìn hình đẹp gái mê luôn ( cũng gấu làm) mà thật sự em chỉ vào fb để vào xem xe điện thôi. Chứ em biết thân phận em luôn bị bóp á.i mặc dù cọp ko nói

hoaoaihuong

Xe buýt
Riêng việc đi chơi nghủ dưỡng ở biển với người yêu cũ mà chỉ làm như này thì iêm cũng quyết là kiểu gì cũng Phu Thê ngộ Triệt
Chết rồi, em cũng phu thê ngộ Triệt, lại Thất sát hãm địa. Chắc cũng quang tèo như anh Cổng.

Thanh_Sontay

Xe tăng
Các cụ nên tìm đọc cuốn Tích phúc cải mệnh của Viên Liễu Phàm, bố của Viên Thế Khải. Một kiểu sách tâm thư bố viết cho con rất hay và có chiều sâu
Mệnh số thiên định hoàn toàn có thể thay đổi được, theo chiều hướng tốt lên
Em đọc mấy quyển sách này rồi. thật sự có chiều sâu..

HuyArt

Xe lăn
Em tranh trả lời trước nhá, vì có nét giống bạn em
Bốc đồng, phổi bò, "đàn ông", bia (kèm rượu một chút), bài bạc một chút..
Đấy là bạn em nhá :)
Người ta hay định kiến nữ Tham lang như trên, nó có vẻ hơi nam tính.
Kỳ thực, được làm bạn tình của một nữ Tham Lang là tuyệt cú mèo. Họ yêu ai cũng hết mình, đắm say, quyến rũ. Tham lang mà có cả đào hồng, đá tý riêu, y thì phê nhấc người

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ hiểu thống kê nó nhất thiết như Tổng cục thống kê, hàng năm cái gì cũng thống kê con số rồi vãi con số như vãi mả ấy hả? kkk
Tử vi hình thành hơn 1000 năm trước(chắc cũng manh nha từ trước) và suốt từ đó đến nay vẫn được hàng triệu người yêu và nghiên cứu tử vi thống kê và nghiệm lý, bổ cứu đi cùng với bổ túc, để ngày càng hoàn chỉnh hơn. nó chia ra mấy nhánh Nam phái, Bắc phái, Tứ Hóa... nhưng nói chung vẫn dựa trên những nền tảng 114 chính phụ tinh trên thiên bàn.
Châu âu nó cũng có món Chiêm tinh học, mặc dù vận hành và nguyên lý khác nhau, nhưng con người bị ảnh hưởng bởi vũ trụ là có thật, và nó tác động tới tính cách mỗi cá thể.
Tử vi ngày xưa chỉ dành cho elite, ngày nay thì rau tiến vua cũng cho lợn ăn được tuốt, Tử vi ngày nay trâm anh tôn thất hay thứ dân tôn thất học cũng được dùng bình đẳng như nhao, cơ mà việc tiếp thu và ứng dụng tốt hay không thì khác nhau đấy
cụ bảo cụ tự thấy đúng với cụ hoặc cụ chứng kiến nhiều thì ok k ai nói gì. Nhưng khi cụ bảo tử vi dùng thống kê (khoa học) nhiều nghìn năm thì thống kê đó phải tồn tại chứ nếu không có thì cụ đừng nêu ra. Nêu ra và coi đó là ưu điểm hoặc cơ sở logic của tử vi thì nó phải là thống kê tử tế mới có ý nghĩa, còn không thì vẫn là dòng dân gian thiếu tính thuyết phục thôi! Hay là thống kê theo ý cụ là theo “tiêu chuẩn” của tử vi?! Tôi không bác bỏ gì tử vi vì tôi cũng chẳng có luận cứ gì, mặc dù tôi không thích và không tin. :) Cụ thích và tin tử vi nhưng tôi nghĩ cụ cũng chẳng có luận cứ gì như tôi nốt :) Đến cuối cùng vấn đề lại đưa về cá nhân hết, thích thì tin không thì tuỳ :)) Theo tôi là nên như thế!

lạc lối

Xe điện
Vâng, là mợ nên mới shock, buồn chán khi bị cho out khỏi công ty dù mình làm tốt, nhiều việc. Phải nhường chỗ cho lũ lười nhác, chơi cờ bạc (nữ) trong công ty nhưng nghe đồn có bồ bịch với tên VK. Nhiều người ở cty mà đọc được khéo nhận ra mình ngay vì chuyện của mình là cú shock không phải chỉ với mình mà với rất nhiều đồng nghiệp hai miền Nam Bắc.
Cái bạn kia khả năng có sao Hội Âm an cung tài lộc nên họ cướp đoạt của Mợ là nhẽ cũng thuận Thiên mợ đừng buồn

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
cụ bảo cụ tự thấy đúng với cụ hoặc cụ chứng kiến nhiều thì ok k ai nói gì. Nhưng khi cụ bảo tử vi dùng thống kê (khoa học) nhiều nghìn năm thì thống kê đó phải tồn tại chứ nếu không có thì cụ đừng nêu ra. Nêu ra và coi đó là ưu điểm hoặc cơ sở logic của tử vi thì nó phải là thống kê tử tế mới có ý nghĩa, còn không thì vẫn là dòng dân gian thiếu tính thuyết phục thôi! Hay là thống kê theo ý cụ là theo “tiêu chuẩn” của tử vi?! Tôi không bác bỏ gì tử vi vì tôi cũng chẳng có luận cứ gì, mặc dù tôi không thích và không tin. :) Cụ thích và tin tử vi nhưng tôi nghĩ cụ cũng chẳng có luận cứ gì như tôi nốt :) Đến cuối cùng vấn đề lại đưa về cá nhân hết, thích thì tin không thì tuỳ :)) Theo tôi là nên như thế!
Đúng, thích thì vào đọc thớt không thì lượn
Đek nói cũng đél ai bảo là câm mà

quangthuy2002

Xe buýt
Theo em nếu đúng lá số, tử vi xem đúng rất cao, vấn đề là mình có đủ tầm để thấy hết các cách cục trong lá số hay không thôi. Nhưng, cũng có những vấn đề, thực sự cũng khó thấy trong tử vi, như hạn hôn nhân 😀

Sazi

Xe điện
Chết thì lấy ai để hỏi mà luận nữa?
Khác gì mấy đâu "Người rành xem tử vi có thể luận lại được chính xác giờ sinh qua ngoại hình, một số sự kiện trong cuộc đời của đương số, hoàn cảnh gia đình..."
Gọi chung là quan điểm phụ thuộc vào niềm tin của người đó (tin v
1. Những tư tưởng thoát tục, tìm lại bản ngã, bị những triết lý cao siêu dẫn dụ...nói hơi khiêm tốn, em đã trải qua lâu rồi cụ ạ. Nhà em tín ngưỡng phải nói là quá đa dạng: Ông cụ thân sinh theo phật giáo(vào tận Tây Ninh xây chùa cùng ae đạo hữu) dĩ nhiên nhà có ban thờ Phật; bà dì ghẻ em thì theo đạo mẫu, mở phủ bao trọn tầng 3 căn nhà rộng 90m2, dưới tầng 1 vẫn có ban thờ gia tiên, vẫn có ban của 2 ông chú liệt sỹ. Thằng em trai ruột và vợ nó(Sống chỗ khác) thì lại theo đạo Chúa trời Gioheva, không theo các nghi lễ thờ cúng truyền thống
Sách vở về nghiên cứu dịch lý kín nhà. Em do ham đọc nên đọc khá nhiều, kỹ năng đọc hiểu ok, không một thuật ngữ huyền học nào không hiểu.
Và kết luận mang tính cá nhân, đạo gì thì cũng tốt cho việc tu tâm sửa tính, làm lành lánh dữ...nhưng dường như, nó chỉ hợp với những người tinh thần yếu đuối, muốn xa lánh hiện thực, triệt tiêu động lực và sự vận động của cuộc sống, đôi khi khá tiêu cực
Em hay đưa ra hình ảnh so sánh, hành đạo như tiêu chuẩn ISO, làm tốt thì doanh nghiệp tốt, không làm tốt thì là gánh nặng cho doanh nghiệp. Trong khi một doanh nghiệp nhỏ chỉ cần áp dụng tiêu chuẩn 5S là đã mượt lắm rồi. Tử vi chỉ như một công cụ, nhưng nó hữuích cho cuộc sống, mọi vấn đề,ở tầm cao học thuật hay chiều sâu triết lý, tử vi có sức cải huấn và tu sửa bản thân không kém gì Phật giáo, triết lý nhân quả trong tử vi như hình với bóng, nó biện chứng và ko thể tách rời
Không cảm nhận hay lĩnh hội được điều đó, là nghiên cứu tử vi chưa sâu
2. Chính vì coi Tử vi như công cụ định hướng và tu sửa bản thân, nên dùng nó để dưỡng dục con cái là rất khoa học, rất gần với khoa học tâm lý phương tây, dụng nhân như dụng mộc của phương đông. Một đứa trẻ ôm vòng Tang - Tuế -Điếu thường sẽ thiếu nghị lực, bi quan, cả thèm chóng chán, hay sa đà những thú vui không lành mạnh, nhưng hiếu động và sẽ hợp vận động thể chất...bố mẹ phải có cách giáo dục khác. Thằng em nó ôm vòng Thái tuế, ít nói không cởi mở nhưng tính tự lập, bền chí, nghi lực, tự giác...nuôi nhàn hơn, nhưng nhỡ đâu nó có sao Thiên Hình đóng cung mệnh, thì lại thành ương bướng, lì lợm, đừng có dại mà đánh nó, càng đánh nó càng lì hơn, thậm chí mất con luôn. Dĩ nhiên đứa này phải quan tâm kiểu khác. Đứa út ôm vòng Âm - Long - Trực tính nó nhu mì, nhường nhịn, sống tình cảm nhưng có thể nhút nhát... bố mẹ lại quan tâm con kiểu khác nữa. Cùng gia đình, cảm tưởng cùng môi trường giáo dục, nhưng cứ máy móc hoặc thiếu quan tâm, đừng hỏi tại sao lại khổ
Đấy chỉ là những vòng sao nhỏ, phụ. Nó còn có các sao chính tinh, phụ tinh rất mạnh khác, tương tác bổ trợ, hoặc xúm vào đánh phá. Phân tích định lượng mà tìm cách hóa giải, trợ giúp con cái. Cũng từ đó mà định hướng nghề cho con rất tốt, chứ cứ đua theo trào lưu chạy theo ngành nghề hot, vừa tạo áp lực cho con vừa phí nguồn nhân lực xã hội. Không hợp ngành nghề nó ko tiến xa, thậm chí bỏ ngang đi làm nghề khác ngay
3. Tử vi như một La bàn định hướng trọn đời, áp dung rất phong phú cho nhiều vấn đề phải đối mặt trong cuộc sống, bao gồm mối tương quan, tương hỗ, tương tác với anh em, bạn bè, cha mẹ, dòng họ, vợ chồng...trong công việc, cách kiếm tiền, cách tích lũy tài sản, ốm đau ma chay, đối nội đối ngoại... trọn đời con người nằm trong tinh bàn 12 cung khéo kín. Người thầy giỏi sẽ giúp đương số nhận ra ưu nhược điểm của bản thân, nỗ lực hơn trong cuộc sống, như những bản vá lỗi update thường xuyên, ở tầm mức cao hơn thì làm thiện, hành pháp, tu dưỡng để cải được vận mệnh đã an bài.
4. Hầu hết các đạo đều thoát tục hoặc định hướng con người thoát tục, nên dĩ nhiên, lúc đó Tử vi không còn nhiều ý nghĩa, vì TV là ứng dụng của đời sống. Mang quan điểm và giáo lý của "đạo" để định nghĩa một mô hình thực dụng của "đời" là hơi buồn cười
Lý thuyết cuối cùng dạy cho chúng ta rằng là xóa học, hãy quên môn toán, lý, hóa cao siêu đi để bạn tiếp cận điều khác. Tận cùng của học cũng chỉ xóa học, tận cùng của đạo sẽ trở về KHÔNG. Kinh dịch, tử vi, tướng số, Đạo Phật, Đức chúa trời... Cuối cùng cũng chỉ dạy cho con người về bản ngã (cái tôi). Khi đó bạn sẽ xóa học và hiểu đạo, gọi chung là tu tâm. Quay về cái tâm, hiểu rõ tâm mình là xóa học, là sự tĩnh lặng để cảm nhận đường đi riêng có của mình. Nói Bác "..." linh thiêng bởi bác có tình yêu vượt qua yêu mình để yêu người, yêu nhân loại. Bác học nhiều nhưng các thế hệ tôn thờ bác bởi tình yêu của Bác.
"Khoa học đã chứng minh được rằng, ý niệm của con người có thể phát xuất ra năng lượng vật chất. Vì vậy bạn suy nghĩ gì, chú trọng điều gì đều phát ra một loại từ trường như thế ở xung quanh bạn. Dù nhìn bằng mắt thường không thể thấy, nhưng ảnh hưởng của chúng lên thân thể người là rất rõ ràng..." Power Vs Force – Trường Năng Lượng
Nhấn mạnh là ý niệm, là suy nghĩ, là giấc mơ của chính bản thân con người đó. Tóm lại, khi bạn đang nhìn vào đâu, niềm tin suy nghĩ của bạn ở đó. Bạn coi tử vi, đạo là công cụ là định hướng là không sai, bởi bạn đang dừng lại ở lý thuyết "Nó là gì?" khi bạn xác đinh tôi là ai chỉ là bước khởi đầu...

HuyArt

Xe lăn
Em đọc mấy quyển sách này rồi. thật sự có chiều sâu..
Đọc một cuốn sách hay, như trò chuyện với một người bạn thông minh.
Hoặc như người ta thường nói: đứng trên vai người khổng lồ.
Chúc mừng cụ vì thói quen thích đọc sách