[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

blablo

Xe hơi
Người này mệnh cách phong nhã đậm đà. Sau giàu sang quý cách. Phùng Hoá Lộc, thanh long thì rất hay làm việc nghĩa, từ thiện, làm ăn lương thiện. Lấy chồng sang, có tài. Hết.
Cảm ơn cụ đã phán cho e ít nhời

dzoro

Xe điện
Xem cách hành văn và bỏ dấu chấm phẩy của cụ thớt em cứ thấy là lạ. Chẳng ai lại bỏ dấu chấm và phẩy như vậy. Có thể em đa sự nhưng em sẽ không ngạc nhiên nếu một thời gian tới lại có bài bóc phốt?

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ này vcd tại Kim này các cụ. Vcd tại Kim là hạng khoẻ mạnh😌, làm tướng được này
Lá số này tốt đấy. Có chiếc xe kéo tiền vào nhà. Kinh doanh buôn bán kiếm tiền rất tốt, rất có lợi. Cung con cái xấu, nuôi con tương đối khó đấy. Đây là nói chung nhé. Còn vận hạn từng năm năm nào đc năm nào mất ko nói nhé. Nhìn chung thì tiền tài tốt
Cảm ơn các cụ nhiều ạ! Cách đây 10 năm. Có người nói em số vất vả tới tận 42 tuổi. Em bị ám ảnh từ đó tới giờ. Em không khó khăn do một chút chịu khó và tiêu pha chừng mực. Làm ăn thường chỉ được 1 thời gian rồi lại phải thay đổi, nghề đó không thể cố được nữa, phải tìm hướng mới :(

Autoworld

Xe hơi
Cụ giúp luận giải chung, em cũng muốn hiểu biết đôi chút cụ ạ.
cụ lên rất nhanh, con người quyết đoán. tuy nhiên cũng có 2 mặt. người có bộ sao này tư tưởng khá xuất chúng, sắc sảo. Nếu giữ được thì hy vọng qua 53t cụ ung dung tự tại.

DrH2012

Xe buýt
Em là nam, sinh ngày 20/12/1990 ( duong lich) khoảng từ 7-9h sáng, là con trai cả. Bố em sinh năm 1964, mẹ e sinh năm 1971. Cụ nào giúp em xem tử vi với ạ, công khai trên này cũng được ạ. Em cảm ơn ạ :D

motthoidongbim

Xe điện
Bộ hoá đẹp rải đều xung quanh ta , anh em ta, phụ mẫu ta là cách cả nhà đều vui 🤣
😳😳😳
Riêng cách an sao theo như chủ quan bằng thống kê thì em đã thấy trình an sao theo trang này là chưa chuẩn.
Hoá khoa an theo Thiên phủ hay tả phù? Hiện nay vẫn còn đang tranh luận(cccm nào nghiên cứu thì lên gg mà tra). Mỗi 1 sao thôi nhưng tranh luận ỏm tỏi. Có ông thì cãi cùn : có 1 sao thôi mà. 1 sao đã làm thay đổi tính chất rồi đấy ạ. Vd : sao phong cáo, sách viết rất ngắn nhưng nghiên cứu con này rất hay đấy ạ. Nhất là vs những người muốn làm ngành bđs, ck. Nhưng dù có tranh luận ntn thì bằng thực tiễn khách quan sẽ biết lối an sao nào đúng. Cũng như môn tử vi truyền đời từ rất rất nhiều năm nay. Nếu nó tỉ lệ sai nhiều hơn đúng thì chắc đã bị mai một và chìm vào quá khứ giống như nhiều môn “xem bói” khác.
Vậy phải bằng xác suất thống kê, thực tiễn khách quan để đưa ra 1 lá số đúng. Giải 1 lá số như giải 1 bài toán. Đầu tiên là đầu bài ra có đúng không? Sai thì giải quái gì nữa. Đưa ra 1 lso rồi phán trật lấc vì lá số có phải của đương số đâu.
Đôi điều chém zó vs cccm.

motthoidongbim

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình lá số của em. Lá số này e nhờ nhiều cụ trên đây xem nhưng toàn bảo sai giờ , ngày ... Chưa cụ nào phán đúng cả .
Lá số này là ông ngoại em lấy , chắc cũng gần 30 năm rồi . Đằng sau diễn giải chỉ viết có mấy dòng . Hồi bé em không để ý nhưng lớn lên nghĩ lại thì khá đúng với em .
Bên ngoại nhà em thì có truyền thống nho học và có thể xem tử vi tướng số . Đời sau này có mỗi ông cậu em theo . Đời bọn em thì đi làm hết , không ai theo món tử vi tướng số này nữa .
Có thể cách xem tử vi của các cụ trước đây khác với bây giờ chăng ? Hồi bé e ra ngoại thấy các cụ toàn sách chữ nho
Nghiên cứu mới biết. Không phải ai cũng xem được tử vi hay mấy môn bói toán đâu cụ. Để biết xem thì cần cái “duyên”. Tại sao ngày xưa người biết chữ nho biết lập lso tử vi, ng khác thì ko. Vì sách tử vi xưa viết bằng chữ nho, biết chữ, học thì lập được thôi. Giờ chẳng cần học an sao, cần biết sử dụng đt, máy tính là lập được thôi. Chỉ là công cụ. Còn để xem thì vd lên mấy trang họ phán theo lập trình - theo sách, or cụ nào mua sách về list ra theo lso của mình cũng được. Đấy cũng là xem. E có a bạn đọc sách nhớ và thống kê tử vi nhanh lắm. Nhưg xem ko đúng lắm vì thiên quan đóng cung quan. Tin vào tâm linh quá thì ko xem dc vì cái gì cũng cố áp cho vde tâm linh. Cách đây 7 năm bập vào Plc và đag làm gv ở trường cđ y, đã rẽ sang ngã khác. Bỏ hết ở nhà tu tập.

hanoien

Xe điện
Ở đời nhiều khi biết đc mình sẽ nghèo hay giàu. Hoặc hôn nhân có hạnh phúc hay ko đã tốt lắm rồi. Cần gì phải cao siêu hay đánh đố nhau làm gì. Làm mãi chẳng có tiền, tử vi chỉ đơn giản vậy thoii
Cám ơn cụ BCS đã giải thích cụ thể,

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Người này mệnh cách phong nhã đậm đà. Sau giàu sang quý cách. Phùng Hoá Lộc, thanh long thì rất hay làm việc nghĩa, từ thiện, làm ăn lương thiện. Lấy chồng sang, có tài. Hết.
Cụ ơi có nhìn nhầm ko. Lá này bình thường thôi chứ làm gì mà giàu sang được. E chưa hỏi xem lá số chuản ko. Cứ coi lá này chuản đi. Thì đương số này ko có gì đặc biệt cả. Đường chồng con cũng tương đối khó khăn, nếu lays rồi cũng hay va chạm lắm. Đang 29 tuổi ở giai đoạn này làm chả có tích luỹ gì đâu. Đủ ăn là may. Vận địa ko lấy đâu ra kiếm được tiền. Có năm còn ốm đau nữa đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cụ nào có kinh nghiệm luận lá số Âm dương đồng tranh sửu mùi đắc gặp tuần hoặc triệt thêm hóa kị ko ạ
Xem tử vi cụ ko nên nói một vài sao hay một nhóm sao. Phải up cả lá số lên cụ nhé.

datinh

Xe container
Nghiên cứu mới biết. Không phải ai cũng xem được tử vi hay mấy môn bói toán đâu cụ. ... E có a bạn đọc sách nhớ và thống kê tử vi nhanh lắm. Nhưg xem ko đúng lắm vì thiên quan đóng cung quan. Tin vào tâm linh quá thì ko xem dc vì cái gì cũng cố áp cho vde tâm linh.
haiz... thả lào. em mê tín tợn
:D
nay học lỏm được thiên quan ở quan nó như vậy.
ngoài ra em còn phong cáo, đường phù, diêu y ở đấy nữa. lẽ ra phải là dân hầu bóng mới đúng !

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cảm ơn các cụ nhiều ạ! Cách đây 10 năm. Có người nói em số vất vả tới tận 42 tuổi. Em bị ám ảnh từ đó tới giờ. Em không khó khăn do một chút chịu khó và tiêu pha chừng mực. Làm ăn thường chỉ được 1 thời gian rồi lại phải thay đổi, nghề đó không thể cố được nữa, phải tìm hướng mới :(
Vất vả gì số cụ. Có của ăn của để đó

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn

uchihafuurin

Xe buýt
So với tầng lớp thầy cô giáo thì lớp trưởng là cái bình phong nhưng so với các bạn là oai như cóc rồi cụ. Mà đứa nào làm lớp trưởng thì mấy khi bị trách móc gì đâu, khi cô thương thì muốn làm người thường cũng khó :D.
Không chỉ là cái mác đâu cụ, lãnh đạo thật sự dù chỉ là lớp trưởng trong môi trường học thì vẫn có khác biệt. Mà cái ý VCD thường là không có, cho nên VCD dù làm trưởng đi nữa thì cũng chỉ có danh chứ không có thực, được cái mác chứ thực quyền thì không có gì, càng k nói lợi ích. Với cả VCD đúng cách thì còn tốt, bằng không thì được chút ít ban đầu rồi lại mất hết thôi. Còn chuyên cô quý thì easy mà, cứ nghe lời học giỏi auto các cô yêu :))

uchihafuurin

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm luận lá số Âm dương đồng tranh sửu mùi đắc gặp tuần hoặc triệt thêm hóa kị ko?
View attachment 8160260
em chém đôi câu, nếu sai cụ bỏ qua nhé
Lá số tương đối nóng nảy, không kiên nhẫn. Là người lí trí, thông minh, hay giúp đỡ người khác và được người khác giúp đỡ. Công việc của cụ cũng hay thay đổi hoặc đi lại nhiều.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Không chỉ là cái mác đâu cụ, lãnh đạo thật sự dù chỉ là lớp trưởng trong môi trường học thì vẫn có khác biệt. Mà cái ý VCD thường là không có, cho nên VCD dù làm trưởng đi nữa thì cũng chỉ có danh chứ không có thực, được cái mác chứ thực quyền thì không có gì, càng k nói lợi ích. Với cả VCD đúng cách thì còn tốt, bằng không thì được chút ít ban đầu rồi lại mất hết thôi. Còn chuyên cô quý thì easy mà, cứ nghe lời học giỏi auto các cô yêu :))
Vô chính diệu hay ko ko quá quan trọng đâu cụ. Nếu bố cục đẹp thì vô chíh diệu vẫn tuyệt vời. Làm trưởng hay ko được cũng ko quan trọng. Ko nên tập trung vào chi tiết đó làm gì. Vô chính diệu vẫn lãnh đạo doanh nghiệp như thường. Vcd lúc bé hay ốm đau tương đối khó nuôi. Sau 12 tuổi thì ko phải lo về vcd nữa

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em là nam, sinh ngày 20/12/1990 ( duong lich) khoảng từ 7-9h sáng, là con trai cả. Bố em sinh năm 1964, mẹ e sinh năm 1971. Cụ nào giúp em xem tử vi với ạ, công khai trên này cũng được ạ. Em cảm ơn ạ :D
Cụ phải lấy giờ tỵ sẽ hơpk lí. Hỏi chút nhé. Ngày trước bố mẹ cụ có bỏ đốt nào ko, nhà trước kia có ao hồ rất lớn. Có chia ra hay bán đi mảnh nào chưa

SubmarineTH

Xe buýt
Em đã inbox thông tin, nhờ cụ 6c333c xem giúp em với nhé. Nếu cụ cần thêm thông tin gì về gđ thì bảo em gửi. Cám ơn cụ.

RongPhuongBac

Xe điện
Vcd mệnh ngày xưa là nhiều người không thích, họ phệt cho cái mệnh vcd là cái cục thấp nhất mà cụ. Cao nhất vẫn là mệnh tử vi đế vượng phỏng cụ :D. Mà người xem vcd thì có rất ít, không phải ai cũng xem được đâu mà.