[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Vongai

Xe buýt
Ơ cụ ơi, em chờ lâu quá rồi mà chả thấy cụ trả lời
Đến cụ mà còn trốn thế này này bảo sao các cao thủ Tử Vi không dám bén mảng
Thôi thế này vậy, em đảm bảo chỉ nghe thôi không tham luận với cụ thêm câu nào nữa, để dành các câu hỏi tiếp theo cho các cao thủ Tử Vi khi họ đủ can đảm quay lại
Ới cụ firstfriend !!!!!
Ông bạn ơi, tôi cg định không nói gì, nhg giọng bạn như thách thức, khua chiêng gióng trống ở thớt này. Nên có đôi lời thế này:
- Những gì con người chưa biết, chưa hiểu còn nhiều lắm. Ngay cả các nhà triết học, bác học cũng còn chưa dám nói hiểu biết hết cả, phản bác được các quan điểm về thánh thần,..vv trong các tôn giáo,
- Bạn có bao giờ tự hỏi, có những lúc thiên thời, địa lợi có đủ, nhưng những việc mình mưu tính vẫn ko thành ? Có những lúc ko cầu nhưng việc vẫn hanh thông???
- Tử vi là 1 môn suy luận lôgic, tuy ko chính xác tuyệt đối, nhg nó dựa trên tập số lớn, lưu truyền từ nhiều đời, chứ ko phải là một môn mê tín, nếu bạn thấy như vậy, có thể do 1 số thầy lang băm khiến có ác cảm mà thôi,
- hãy thử tìm hiểu kỹ hơn và chiêm nghiệm 1 thời gian rồi hẵng quay lại phản bác tiếp nhé,

hp78

Xe điện
Ngày sinh đó tôi việc gì phải chứng minh cho ai thấy nhỉ? Cái hiện hữu là ngày sinh đó tồn tại trên giấy tờ của tôi, giờ tôi còn phải đi chứng minh ngược lại cho ai hay ai thấy hay sao? Hay các *khầy" chỉ biết đến thế còn thôi cung hoán số chắc chỉ là trò bịp của tử vi thôi sao? Các thầy đã biết thôi cung hoán số rồi còn đòi hỏi ngày sinh làm éo gì:))
Di cung hoán số cụ ạ:D Nếu làm được thì thầy bà di cung cho chính nó rồi, không phải đi xem dạo:D Còn về ngày sinh của cụ, nếu ngày đó là dương thì khi nói chuyện cụ nên cẩn trọng kẻo rụng ngô:D Còn nếu ngày âm thì ngược lại ạ:D

Thích Nói Phét

Xe điện
Di cung hoán số cụ ạ:D Nếu làm được thì thầy bà di cung cho chính nó rồi, không phải đi xem dạo:D Còn về ngày sinh của cụ, nếu ngày đó là dương thì khi nói chuyện cụ nên cẩn trọng kẻo rụng ngô:D Còn nếu ngày âm thì ngược lại ạ:D
Rụng gì thì chưa biết, nhưng chinh chiến xa trường chưa có đối thủ:)) khi đã hiểu quá rõ cái bản chất "đểu" và "bịp bợm" của mấy cái tử vi đẩu số là hiểu rồi:)) nói chính xác tui còn không ngày sinh đó có phải của tui không, thôi thì người ta nói sao thì vẽ vậy vậy. Âu cũng được cái giấy tờ lận lưng... Còn tử vi á? Muôn đời tui không tin:))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
cụ LiKaShing xem giúp em cho hòa với không khí của các cụ khác.
em có vài nghìn mét đất đang bỏ không, liệu năm nay em làm vài cái lều cho thuê được không
Lá số tử vi Nguyễn Hữu Dương.jpg
Hỏi cụ nhé. Cụ sinh con một bề à. Kiểm tra xem h sinh chuẩn ko

Chỉnh sửa cuối:

Politeboy

Xe buýt
Mệnh có sao Tử Vi thế này, tương đối khớp
View attachment 8377114
Ý nghĩa sao tử vi khi đóng ở cung mệnh
Ý nghĩa hình dáng
Khi sao tử vi đóng ở cung mệnh thì dáng người tầm thước, ít ai được cao, trừ khi đồng cùng với các bộ sao như Đào Hoa, Hồng Loan, Tướng Quân, Thiên Tướng thì dáng người to cao. Khi tử vi cư cung mệnh thì dáng người đậm, mặt mày vuông vức, da có phần hơi ngăm một chú, ăn mặc tươm tất gọn gàng, lúc đi lưng hơi gù, đi nhẹ nhàng, làm việc từ tốn và có phần hơi chậm.

Ý nghĩa tính cách
Khi Tử Vi đóng cung mệnh thì người có phần dón dén, dụt rè, hay cười, điềm đạm và ít nói.

“Xem tử vi tường hình tính cách
Ngẫm vì sao thủ mệnh làm đầu
Tử Vi thầm thước da nâu
Con người chính trực chẳng màu oan sai”

Qua câu phú trên có thể thấy Người có mệnh tử vi là người tầm tướng, tính tình thẳng thắn, cương trực, ôn hòa, phược thiện. Người có sao Tử Vi thì rất sạch sẽ, tinh tươm.
Người có sao Tử Vi ở cung mệnh thì luôn cho rằng mình là người đàn anh đàn chị và rất khó gần, khó tiếp xúc, tự cho mình có quyền và khả năng áp đặt lên người khác. Do đó người thủ mệnh Sao Tử Vi mang một hình hài, hình thái của người lãnh đạo, ít nói và quân tử.
Người có Sao Tử Vi thì không bao giờ hứa trước một điều gì khi họ chưa biết hoặc chưa định hình ra được vấn đề.
Người có Sao Tử Vi thì không giữ thù hận bên trong, sẵn lòng tha thứ cho người khác, tính chất này cũng rất giống với Sao Thiên Tướng, họ cũng luôn vui vẻ, nhẹ nhàng, không gây thù chuốc oán với người khác, đặc biệt là những người đã từng giúp mình, điểm này giống với Sao Thiên Đồng.

Ý nghĩa phúc thọ tai họa
Người có Sao Tử Vi thủ cung mệnh là người gặp được nhiều may mắn, do tính chất của Sao Tử Vi là Phúc Tinh nên hóa giải tai ách, hóa giải hung họa và thích làm việc thiện, không làm việc ác.

” Vận suy hạn nhược chẳng lành
Có sao Tử đóng bên mình giải hung”

Khi Sao Tử Vi cư cung mệnh thì không ưa Tuần hoặc Triệt, Tử Vi là đế vương vi thế cần quân thần tá xứ, cần những bộ sao Phù trì, bảo vệ, tư vấn tham mưu, Cũng như một ông Vua cần có Quan Văn để có mưu lược, cần có Quan Võ để bảo vệ, để có người đánh trận. Chính vì thế Tử Vi cần Tả Phụ, Hữu Bật, Văn Xương, Văn Khúc, Thiên Khôi, Thiên Việt, Lưu Liên Văn Tinh, Ân Quang, Thiên Quý, Đặc biệt là Cần Quốc Ấn và Phong Cáo.
Người mà có Sao Tử Vi thủ cung mệnh mà trong tam hợp có Quốc Ân, Phong Cáo, Thiên Khôi, Thiên Việt, nếu có thêm Ân Quang, Thiên Quý là người lễ tiết hiền lương, có công danh với đời. Nếu Tử Vi có thêm Ấn, Cáo, Tả Phụ, Hữu Bật thì làm quan lớn trong triều đình, đây là mẫu người làm việc đại sự cho Quốc Gia, tuyệt đối trung thành với nhân dân, với Tổ Quốc.
Người có Sao Tử Vi luôn có xu hướng nhường nhịn người khác, đặc biệt khi về nhà thì mọi việc họ đều bỏ lại phía sau hết, có phần hơi nể vợ, vì Khi mệnh thủ Tử Vi thì cung Thê có bộ Sát Phá Tham.
Em đang cố hình dung một ông Thụy Điển có giờ sinh và lá số này sẽ lùn, da ngăm đen, ít nói, mặt vuông, lưng gù, đi chậm... ra sao
;)) :)) =))

Greenpips

Xe tải
Hỏi cụ nhé. Cụ sinh con một bề à. Kiểm tra xem h sinh chuẩn ko
cụ chuẩn rồi, em 1 bề, toàn giai.
cụ xem giúp em thêm với ạ, đang làm công ăn lương, nhưng em dự định xin nghỉ việc để kinh doanh cá nhân dạng homestay cho thuê trên mảnh đất của nhà, liệu có ổn không cụ ?

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em đang cố hình dung một ông Thụy Điển có giờ sinh và lá số này sẽ lùn, da ngăm đen, ít nói, mặt vuông, lưng gù, đi chậm... ra sao
Lần đầu tiên thấy bạn nói chuyện có lí. Việc dự đoán ngoại hình cho người ngoại quốc là điều không thể vì tử vi xây dựng cho mẫu người ở trung quốc. Thứ nữa ngoại hình còn phụ thuộc di truyền, khu vực sinh sống. Việc cố dự đoán ngoại hình là người thày thiếu kinh nghiệm trầm trọng

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
cụ chuẩn rồi, em 1 bề, toàn giai.
cụ xem giúp em thêm với ạ, đang làm công ăn lương, nhưng em dự định xin nghỉ việc để kinh doanh cá nhân dạng homestay cho thuê trên mảnh đất của nhà, liệu có ổn không cụ ?
Điền trạch có văn xương văn khúc thì không thể có nhà cửa to đẹp được. Không phải kiểu biệt thự uốn lượn kì vĩ. Tuy nhiên lại có tam thai bát toạ thiên việt thì bé nhưng đẹp đẽ. Sẽ phải suy nghĩ nhiều về đất cát đó. Suy nghĩ và nhọc công. Cứ định làm thì lại rụt vào. Của cụ được hưởng lộc, làm tốt nhé. Cứ làm đi. Bố mẹ cụ là người có của ăn của để

Greenpips

Xe tải
Điền trạch có văn xương văn khúc thì không thể có nhà cửa to đẹp được. Không phải kiểu biệt thự uốn lượn kì vĩ. Tuy nhiên lại có tam thai bát toạ thiên việt thì bé nhưng đẹp đẽ. Sẽ phải suy nghĩ nhiều về đất cát đó. Suy nghĩ và nhọc công. Cứ định làm thì lại rụt vào. Của cụ được hưởng lộc, làm tốt nhé. Cứ làm đi. Bố mẹ cụ là người có của ăn của để
cảm ơn cụ, em muốn hỏi thêm vấn đề chính là em làm để kinh doanh trên đất (em tậu từ 2018) thì có ổn không, chứ em không làm biệt thự để ở. đất để không phí quá ạ
Mà đúng như cụ nói, em chẳng có cái nhà to cửa đẹp nào cả, em có cái 2 tầng bé bé cả nhà chui ra rúc vào thấy vẫn ổn.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
cảm ơn cụ, em muốn hỏi thêm vấn đề chính là em làm để kinh doanh trên đất (em tậu từ 2018) thì có ổn không, chứ em không làm biệt thự để ở. đất để không phí quá ạ
Mà đúng như cụ nói, em chẳng có cái nhà to cửa đẹp nào cả, em có cái 2 tầng bé bé cả nhà chui ra rúc vào thấy vẫn ổn.
Cụ đọc kĩ comment của e. E nói đầy đủ đó. Làm đc hay ko e nói luôn rồi.

Politeboy

Xe buýt
Lần đầu tiên thấy bạn nói chuyện có lí. Việc dự đoán ngoại hình cho người ngoại quốc là điều không thể vì tử vi xây dựng cho mẫu người ở trung quốc. Thứ nữa ngoại hình còn phụ thuộc di truyền, khu vực sinh sống. Việc cố dự đoán ngoại hình là người thày thiếu kinh nghiệm trầm trọng
Em đã dặn mình thôi không bàn với cụ nữa nhưng không được :))
Ở các còm trước em đã nói: chẳng lẽ tử vi chỉ đúng với người Việt Nam, thì nay cụ xác nhận tử vi là chỉ đúng cho người Trung Quốc ;))
Còn việc cụ kia phán về ngoại hình theo cụ là dại, ơ kìa, thì đúng là tử vi có phán về ngoại hình mà. Thậm chí tử vi phán về mọi thứ khác về 1 con người cơ mà.
Nếu cứ có gì phi logic, phản khoa học là cụ đòi bóc tách ra, bỏ đi, thì thêm mấy trang phản biện nữa thì khéo cụ bỏ tử vi luôn. =))

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em đã dặn mình thôi không bàn với cụ nữa nhưng không được :))
Ở các còm trước em đã nói: chẳng lẽ tử vi chỉ đúng với người Việt Nam, thì nay cụ xác nhận tử vi là chỉ đúng cho người Trung Quốc ;))
Còn việc cụ kia phán về ngoại hình theo cụ là dại, ơ kìa, thì đúng là tử vi có phán về ngoại hình mà. Thậm chí tử vi phán về mọi thứ khác về 1 con người cơ mà.
Nếu cứ có gì phi logic, phản khoa học là cụ đòi bóc tách ra, bỏ đi, thì thêm mấy trang phản biện nữa thì khéo cụ bỏ tử vi luôn. =))
Cụ nói chuyện nó trẻ con lắm. Học 1 phải biết hiểu 2, chứ sách nói thế nào xong nói lại như vậy thì cái đầu để làm gì. Sách viết thế người ta nói thế nhưng tôi ko nói thế. Nếu sách viêtw mà đúng thì chỉ cần lập trình viên nó soạn sẵn xong nhập thông tin là ra lá số rồi luận giải là xong. Sách khôn bằng con người à, máy tinh khôn bằng người ko. Tôi cho là còn lâu nhé.

Politeboy

Xe buýt
Cụ nói chuyện nó trẻ con lắm. Học 1 phải biết hiểu 2, chứ sách nói thế nào xong nói lại như vậy thì cái đầu để làm gì. Sách viết thế người ta nói thế nhưng tôi ko nói thế. Nếu sách viêtw mà đúng thì chỉ cần lập trình viên nó soạn sẵn xong nhập thông tin là ra lá số rồi luận giải là xong. Sách khôn bằng con người à, máy tinh khôn bằng người ko. Tôi cho là còn lâu nhé.
Cụ càng nói em lại càng không dặn mình được :))
Cụ tự cho mình quyền thêm thắt ý riêng của mình vào xem số tử vi cho người khác, tử vi viết 1 phải hiểu 2 (đa số người khác cũng phải làm như cụ, để phù hợp với thực tế là chẳng bao giờ có 2 người cùng lá số tử vi mà hình dáng tính cách và số phận lại giống nhau)
Việc tự ý nói theo hiểu biết riêng đó chính là mê tín dị đoan đó cụ !

hp78

Xe điện
Cụ càng nói em lại càng không dặn mình được :))
Cụ tự cho mình quyền thêm thắt ý riêng của mình vào xem số tử vi cho người khác, tử vi viết 1 phải hiểu 2 (đa số người khác cũng phải làm như cụ, để phù hợp với thực tế là chẳng bao giờ có 2 người cùng lá số tử vi mà hình dáng tính cách và số phận lại giống nhau)
Việc tự ý nói theo hiểu biết riêng đó chính là mê tín dị đoan đó cụ !
Cụ đã lười đọc sách lại hay chém chữ nghĩa:)) Tử vi giờ có nhiều hệ phái như Trung Châu, Tử Vân ... nó được viết thêm vào rất nhiều so với thời cụ Đoàn ạ:D Phàm đọc sách phải trên tinh thần gạn đục khơi trong, nếu chỉ có màu trắng thì khác gì đậu phụ, phải có nếp nhăn mới biết tư duy phỏng ạ:))

Politeboy

Xe buýt
Cụ đã lười đọc sách lại hay chém chữ nghĩa:)) Tử vi giờ có nhiều hệ phái như Trung Châu, Tử Vân ... nó được viết thêm vào rất nhiều so với thời cụ Đoàn ạ:D Phàm đọc sách phải trên tinh thần gạn đục khơi trong, nếu chỉ có màu trắng thì khác gì đậu phụ, phải có nếp nhăn mới biết tư duy phỏng ạ:))
Cụ có cần em nhắc lại câu hỏi của em không ạ?
Nếu cụ thấy chưa hiểu rõ câu hỏi thì em sẽ tóm tắt lại cho ngắn gọn nhé.

dong_fun

Xe hơi
Thì cụ tưởng tượng thế nào thì nó ra thế thôi. Trí óc cụ đủ phong phú để tưởng tượng ra thế nào.

Politeboy

Xe buýt
Thì cụ tưởng tượng thế nào thì nó ra thế thôi. Trí óc cụ đủ phong phú để tưởng tượng ra thế nào.
Nhờ trí tưởng tượng đó mà em biết được Tử Vi chỉ đúng với người Trung Quốc đó.
Qua đó số người giống nhau theo Tử Vi giảm từ 30.000 người xuống còn 7000 người
Em đang cố nhờ các cao thủ Tử Vi tìm được 2 người có cùng giờ sinh mà có hình dáng tính cách và số phận giống nhau vẫn chưa được
Cụ có giúp hem?

hp78

Xe điện
Cụ có cần em nhắc lại câu hỏi của em không ạ?
Nếu cụ thấy chưa hiểu rõ câu hỏi thì em sẽ tóm tắt lại cho ngắn gọn nhé.
Em trả lời cụ rất rõ ràng rồi mà ạ:D Hay cụ còn câu hỏi khác ạ:))

Vongai

Xe buýt
Kể có hơi lạ đó cụ cụ giải thích loogic vấn đề này giúp em được ko ạ?

Năm 2005, em tự làm nhà để cưới vợ, tự thiết kế - thuê thợ làm.
Tuy ko phải quá đẹp đẽ, nhg hồi đó nhiều người cũng đến thăm quan - xin thiết kế,
Cá nhân em đánh giá hồi đó tạm ổn. Tất nhiên là giờ thì ko hạp lắm, chủ yếu hồi đó xây hơi nhỏ phòng ốc hơi bé, có khoảng hơn 70m2/sàn 3 tầng.
Em lá số cũng có văn xương, văn khúc ở cung Điền Trạch
Nhg đúng là Xương Khúc đóng cung Điền hơi vô dụng

P/S: Có tip nhỏ, chủ yếu do tự em quan sát là những người có Văn Xương, văn khúc đắc địa thường học hành rất khá, đạt kết quả cao. Cụ thử nghiệm xem có đúng ko với nhé???

Politeboy

Xe buýt
Em trả lời cụ rất rõ ràng rồi mà ạ:D Hay cụ còn câu hỏi khác ạ:))
Câu hỏi của em vẫn thế thôi, nhưng có vẻ cụ chưa hiểu nên em tóm gọn lại :
"Căn bản của Tử Vi là 30.000 người có cùng giờ sinh thì hình dáng tính cách và số phận giống nhau. Tại sao trên thực tế không tìm được nổi 2 người như vậy"
Để em nói trước kẻo lại mất thì giờ của nhau:
Cụ đừng bảo Tử Vi còn phụ thuộc linh tinh kiểu giờ sinh của cha mẹ, địa chỉ , dân tộc, ăn uống, sự nỗ lực cá nhân...
Tử vi không nói vậy và không nên bịa đặt như vậy.