[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

Thích Nói Phét

Xe điện
Nếu cụ học Toán sẽ biết món là gì nhỉ :D lâu lâu quên hết, gọi là (tí em gúc sau) đại ý là nó dạng hàm số dài dằng dặc vô tận 1/(1+x) + 1/(2+x)............. + 1/(n +x) ta chứng minh nó luôn < 2 : )) tức là mọi cố gắng của cụ dek ăn thua, mãi mai cũng <2 trong khi lá số thằng khác ngon rồi, thì min cũng là 4 nhé :D
Nó kiểu như này á.
Trường hợp 1 là số hoán vị của 4.
Trường hợp 2 là áp dụng hoán vị lặp.
Cho trước 3 chữ số a, b, c.
Số cách lập số có 4 chữ số sao cho a xuất hiện 2 lần, b và c xuất hiện 1 lần là P(2,1,1) = 4!/(2!*1!*1!) = 4!/2!
Tương tự với việc b xuất hiện 2 lần và c xuất hiện 2 lần.
Vậy tổng số cách lập là (4!/2!)*3 = 36.
Ngắn gọn hơn thì P(2,1,1) + P(1,2,1) + P(1,1,2) =36

hp78

Xe điện
Không ngờ cụ là dân toán, thế cụ có biết ông hùng vợ là liên dân toán cơ ở viện cơ học 1 trong 13 sáng lập viên fpt cũng thạo món này ko.
Em nghe nói cụ giáo sư Trần Quốc Vượng rất giỏi môn tử vi, biết chữ Hán thì tham khảo được nhiều tài liệu chất lượng hơn ạ. Bộ môn tử vi đòi hỏi tính suy luận và liên tưởng cao, nên rất hợp với dân khối C nhưng vô tình học khối A như em:D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Em nghe nói cụ giáo sư Trần Quốc Vượng rất giỏi môn tử vi, biết chữ Hán thì tham khảo được nhiều tài liệu chất lượng hơn ạ. Bộ môn tử vi đòi hỏi tính suy luận và liên tưởng cao, nên rất hợp với dân khối C nhưng vô tình học khối A như em:D
Tử vi có nhóm ở sơn tây ba vì hà tây xem rất hay, rất thực tế và sát. Một cụ trước là hiệu trưởng sau đó truyền cho e trai. Bây giờ cụ mất rồi. Trần quốc vượng thì e chưa nghe nhưng cụ lê quý đôn thì rất thông thạo món này hìn như có viết cả sách.

hp78

Xe điện
Tử vi có nhóm ở sơn tây ba vì hà tây xem rất hay, rất thực tế và sát. Một cụ trước là hiệu trưởng sau đó truyền cho e trai. Bây giờ cụ mất rồi. Trần quốc vượng thì e chưa nghe nhưng cụ lê quý đôn thì rất thông thạo món này hìn như có viết cả sách.
Em không giao lưu tử vi nên không biết ạ. Sách cụ Lê Quý Đôn em cũng chỉ nghe nói, vì hình như chưa ai nhìn thấy. Giờ em đọc sách bát tự của cụ Lương Tương Nhuận, có điều sách chữ Hán ạ.

Thích Nói Phét

Xe điện
Đã hời hợt lại còn thích phản biện. Dãn nhãn là gì ? Nếu nói về tương lai thì có thể tạm coi là dán nhãn như bạn nói. Thế nói được về quá khứ việc đã xảy ra, họ hàng tông tích cũng là dán nhãn à. Tôi biết ngay là đọc ở đâu đó xong nói lại mà. Nhưng phải suy nghĩ và nghiền ngẫm rồi hay nói. Tử vi nó là kho tàng kinh nghiệm bao đời và được bổ sung qua bao đời qua bao người nên ko thể có chuyện những hạt sạn kiểu như bạn phát hiện ra mà người khác lại bỏ qua hoặc ko hiểu
Ồ, nói được quá khứ cao siêu vậy sao? Tôi lên xuống cùng cụ vô số lần cũng đủ hiểu cụ chỉ lý sự cùn.
Cái quá khứ là cái hiện hữu éo thay đổi được, cái cần thay đổi là cái ở tương lai và hiện tại. Xuất thần hàn vi thì đã sao? Hàn Tín còn phải chui qua hán người khác mới thành nhất đại danh tướng thời nhà hán đó thôi, cái gì tồn tại ngàn năm hay mấy ngàn năm chắc gì đúng?
Như còm trước đó rất lâu tôi trích dẫn kiến thức địa lý đó phản bát đi? Giờ tôi trích dẫn kinh lễ nhé:
Khổng Tử viết : "Nhân chi sơ tính bản thiện" con người sinh ra vốn thiện, nhưng Tuân Tử lại viết: "Nhân chi sơ tính bản ác" con người sinh ra vốn ác, qua quá trình học hỏi mới có tính thiện... Vậy ôm nào đúng, ông nào sai? Bổ sung hay sáng phân bổ khuyết để kiếm tiền và mị dân chứ sao nữa, vòng vo mất thời gian. Đưa ra lá số đứa trẻ sơ sinh nào được dự đoán chính xác 30 năm cuộc đời đi? Hay nói suông quen rồi? Ờ đây không đánh chắn và cũng không cài bàn 2 điểm và ù suống nhé.

Thích Nói Phét

Xe điện
Câụ ta chưa học đến hàm số đâu cụ ơi. Mà có học đến thì cũng không giải được đâu ạ.
Dân khối xã hội sao giỏi khối tự nhiên được ta:-/ học đủ 6 - 7 điểm toán, là có trung bình khá dồi;) tập chung văn, sử, địa không sao vào học viên báo chí được ạ:))

Greenpips

Xe tải
nhờ cụ LiKaShing phán giúp cháu xem ổn không: dự định về công việc cháu đã hỏi cụ đã trả lời ở trên rồi, nhưng dự định cháu sẽ nhờ 1 thằng cháu bên vợ về làm cùng (gần như là làm thuê cho cháu). là nam, sinh 10h00 sáng, ngày 24/3/2000. Cụ xem giúp cháu liệu có ổn không
Đa tạ cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dân khối xã hội sao giỏi khối tự nhiên được ta:-/ học đủ 6 - 7 điểm toán, là có trung bình khá dồi;) tập chung văn, sử, địa không sao vào học viên báo chí được ạ:))
Tập trung khối C thì luyện viết cho đúng chính tả, rõ ngữ nghĩa vào.

Thích Nói Phét

Xe điện
Tập trung khối C thì luyện viết cho đúng chính tả, rõ ngữ nghĩa vào.
Đôi khi em cố tình viết sai đó:) chữ rồi này và dồi này còn không phân biệt thì mơ gì vào học viện báo chí.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đôi khi em cố tình viết sai đó:) chữ rồi này và dồi này còn không phân biệt thì mơ gì vào học viện báo chí.
Tập trung chứ không phải tập "chung". Chụp tay trái 4 ngón trên sát vào nhau, phía bàn tay căng phẳng, đủ sáng rõ vân tay đưa lên đây tôi xem nào.

Thích Nói Phét

Xe điện
Tập trung chứ không phải tập "chung". Chụp tay trái 4 ngón trên sát vào nhau, phía bàn tay căng phẳng, đủ sáng rõ vân tay đưa lên đây tôi xem nào.
Xem chỉ tay hay lấy dấu vân tay vậy trời :))

Thích Nói Phét

Xe điện
Căng phẳng bàn tay ra chụp lại giúp tôi chứ đừng ngoắc cái ngón cái vào làm gì. Làm sao để bàn tay thật phẳng là được.
"Khầy" thấy thế này ổn chưa :))

Chờ các "khầy" chém hươu chém vượn ạ:))

Thích Nói Phét

Xe điện
Các "khầy" tử vi tướng số chạy hết rồi à:))

Thích Nói Phét

Xe điện
Chiếc khi các "khầy" hay mợ Hoàng Trang phán chỉ tay tôi, tôi đưa ra châm ngôn sống cái đã :))
Cho dù trên tay tôi có một đường chỉ đoạn mệnh tôi cũng phải mở ra con đường cho riêng bản thân mình vì tôi tin, mang tôi do tôi không do trời quyết định=))

P/s: Nghịch thiên hành đạo, tu tiên trảm thiên đạo, khống chế vận mệnh trong lòng bàn tay mình;)

datinh

Xe container
Không ngờ cụ là dân toán, thế cụ có biết ông hùng vợ là liên dân toán cơ ở viện cơ học 1 trong 13 sáng lập viên fpt cũng thạo món này ko.
cụ này cũng kỳ quặc . lúc nào cũng lôi ông Hùng gì đó ra khè anh em. ? :D
đêm qua em uống thuốc xổ. sáng nay trong khi chờ công phá thì em đọc chỗ này
thấy cũng hay hay nên ném lên đây

hóa ra cuốn thần khê định số mà cụ bảng Doll biên khảo từ mớ sách Tàu là sách gia truyền. không phải thứ hàng bày ngoài chợ
do cơ duyên gì đó mà ông chép sách mượn được. mà rất cầu kỳ rình rình lén lén
cái đó trên 4r có rồi . em không cop lại

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
cụ này cũng kỳ quặc . lúc nào cũng lôi ông Hùng gì đó ra khè anh em. ? :D
đêm qua em uống thuốc xổ. sáng nay trong khi chờ công phá thì em đọc chỗ này
thấy cũng hay hay nên ném lên đây

hóa ra cuốn thần khê định số mà cụ bảng Doll biên khảo từ mớ sách Tàu là sách gia truyền. không phải thứ hàng bày ngoài chợ
do cơ duyên gì đó mà ông chép sách mượn được. mà rất cầu kỳ rình rình lén lén
cái đó trên 4r có rồi . em không cop lại
Cụ thử tìm xem ra sách đó ko hay chỉ là hư truyền