[Funland] Tuổi 30 như e có phải là loser

Huyalibaba

Xe buýt
Cảm ơn cụ.từ nãy tới h mới có 1 người phân tích cho e nghe xem ntn .e cũng đang muốn tìm hướng đầu tư.e cũng đã có 1 công việc ổn định vs 1 công việc kinh doanh thêm nhưng k kiếm dc nhiều lắm.đang muốn học về chứng khoán cụ ạ
Cụ có 360tr, cụ mà đtư chứng khoán thì có khi còn lại 60tr

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

doping113

Xe tải
Cuộc đời cũng như game, lời khuyên không ở trên OF; khi mà các gamer chỉ thấy 2 cái nhà của bạn (sinh ra đã là trưởng lão) hơn hẳn đk mà họ xuất phát, khuyên thì chỉ toàn đùa giỡn. Xét cho cùng, 2 cái nhà thì là vô nghĩa nếu không phải của mình, bị chi phối.
Cái cảm giác thèm tiền dù có nhà, có nhiều thứ, không đói nghèo nhưng tiền mặt luôn thiếu - cạn kiệt đeo bám nhiều người đấy.
Anh bạn tôi, hút cigar với tôi khen ngon, nhưng thú thật không dám mua vì cạn tiền. Nhân viên, gia đình, các quan hệ cần phải lo toan. Chưa kể vay ngân hàng cho các project.
Đánh giá thành công không chỉ tiền mà còn nhiều điều mình đang có gắng đạt được.
VD, tôi thất bại trong việc giảm vòng bụng cả chục năm nay, hai là quỹ đen hẻo quá,...

Hưngthethe

Xe đạp
Cuộc đời cũng như game, lời khuyên không ở trên OF; khi mà các gamer chỉ thấy 2 cái nhà của bạn (sinh ra đã là trưởng lão) hơn hẳn đk mà họ xuất phát, khuyên thì chỉ toàn đùa giỡn. Xét cho cùng, 2 cái nhà thì là vô nghĩa nếu không phải của mình, bị chi phối.
Cái cảm giác thèm tiền dù có nhà, có nhiều thứ, không đói nghèo nhưng tiền mặt luôn thiếu - cạn kiệt đeo bám nhiều người đấy.
Anh bạn tôi, hút cigar với tôi khen ngon, nhưng thú thật không dám mua vì cạn tiền. Nhân viên, gia đình, các quan hệ cần phải lo toan. Chưa kể vay ngân hàng cho các project.
Đánh giá thành công không chỉ tiền mà còn nhiều điều mình đang có gắng đạt được.
VD, tôi thất bại trong việc giảm vòng bụng cả chục năm nay, hai là quỹ đen hẻo quá,...
Rất hay và ý nghĩa.e cảm ơn bác nhiều

cuongkunhb

Xe tải
Em có 1 nhà 1 xe và nợ hơn 1 tỷ ngân hàng, em ở tỉnh, làm thợ xây ạ. Em mới là loser nè, như cụ còn tiền tiết kiệm là giỏi rồi
Trẻ mà có tiền gửi ngân hàng là ok rồi. E có nhà có xe mà nợ hơn tỷ ngân hàng nhiều khi nghĩ cũng hơi oải

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Theo em thì thớt loseeeeer đứt đuôi con lòng lọc.

Tuổi 30 em xa nhà 200km, vài tuần về 1 lần. Lương lĩnh xong nộp tiền ăn tập thể mất cmn 1/4 ngay đầu tháng. Mấy chục củ còn dell có chứ ở đó mà mấy trăm trong tk. Tối bí bách vào thị xã đi kara0ke ôm kiêm phịch, anh em còn phải vay tiền nhau.

Có công việc đổ cơm vào mồm là cảm thấy mình là winneeeeeer rồi.

Laixe80

Xe tăng
Sao e thấy nhiều cụ cứ bảo la lập nick mới để tăng tương tác e nói thật e nằm vùng lâu r.k lập nick j cả chỉ vào xem moi ng nói chuyên.nhưng mấy ngày tết e cứ suy nghĩ về vde tiền bạc nên e quyết đinh lập nick để hỏi ý kiến mọi ng.chứ e k hề có ý khoe khoang j cả.thực sự e vẫn chưa biết đầu tư gì cả.đang tín học đầu tư chứng khoán các cu ạ
Cụ trăn trở là đúng rồi. Nếu không có sẵn nhà ở thì cụ đi thuê nhà 7, 8 năm (tính từ lúc ra trường đại học) cũng vừa hết con số 360tr đang để trong ngân hàng rồi đấy, tức là cụ mới chỉ làm đủ ăn thôi.
Em không biết khuyên gì về đầu tư cho cụ (khuyên được người khác làm giàu thì em đã thành đại gia móa nó rồi), nhưng có 1 lời khuyên là cụ đừng nên viết theo kiểu bọn tin tin như thế này nữa, cũng 30 lấy vợ có con rồi ;)

Lệ Cẩm

Xe điện
30 tuổi, em chỉ có mỗi 2 thằng con zai, chưa có đồng nào gửi bank, ở nhà thuê =(( Em có nên tự nhục hem ??

vintq

[Tịch thu bằng lái]
TK em chưa bao giờ có 360tr mà nằm im trong vòng 1 tuần :(

Hưngthethe

Xe đạp
Cụ trăn trở là đúng rồi. Nếu không có sẵn nhà ở thì cụ đi thuê nhà 7, 8 năm (tính từ lúc ra trường đại học) cũng vừa hết con số 360tr đang để trong ngân hàng rồi đấy, tức là cụ mới chỉ làm đủ ăn thôi.
Em không biết khuyên gì về đầu tư cho cụ (khuyên được người khác làm giàu thì em đã thành đại gia móa nó rồi), nhưng có 1 lời khuyên là cụ đừng nên viết theo kiểu bọn tin tin như thế này nữa, cũng 30 lấy vợ có con rồi ;)
Vâng e cảm ơn cụ thói quen viết từ xưa chưa bỏ được.e đúng là chi mới đủ ăn thôi.thật sự cứ suy nghĩ về kiếm tiền để đạt mục tiêu 1 tỷ cụ ạ

Laixe80

Xe tăng
Vâng e cảm ơn cụ thói quen viết từ xưa chưa bỏ được.e đúng là chi mới đủ ăn thôi.thật sự cứ suy nghĩ về kiếm tiền để đạt mục tiêu 1 tỷ cụ ạ
Em cảm thấy như thế này:
- Cụ đang có cuộc sống khá ổn định và may mắn, cứ tiếp tục như bây giờ thì trong vòng 3 - 5 năm nữa cụ chắc chắn sẽ đạt mục tiêu có 1 tỷ. Phương án này không hề tệ đâu, so với rất nhiều người, cụ chỉ cần điều chỉnh tâm lý một chút cho nó thoáng đầu óc ra là ổn.
- Nếu cụ thực sự thấy bí bách và muốn thay đổi để khẳng định mình, thì em nghĩ có thể nói chuyện với bố mẹ cho hẳn cụ 1 cái nhà để cụ có toàn quyền quyết định, rồi bán nhà đi để lấy vốn đầu tư.Lúc này cụ sẽ trải nghiệm cảm giác đi thuê nhà và tự lo hoàn toàn cho cuộc sống của mình. Phương án này có thể sẽ phất nhanh vì có vốn đầu tư lớn, nhưng sẽ đối mặt nhiều rủi ro hơn phương án trên.
- Cụ hãy vui mừng vì mình có quyền lựa chọn ;)

Hưngthethe

Xe đạp
Em cảm thấy như thế này:
- Cụ đang có cuộc sống khá ổn định và may mắn, cứ tiếp tục như bây giờ thì trong vòng 3 - 5 năm nữa cụ chắc chắn sẽ đạt mục tiêu có 1 tỷ. Phương án này không hề tệ đâu, so với rất nhiều người, cụ chỉ cần điều chỉnh tâm lý một chút cho nó thoáng đầu óc ra là ổn.
- Nếu cụ thực sự thấy bí bách và muốn thay đổi để khẳng định mình, thì em nghĩ có thể nói chuyện với bố mẹ cho hẳn cụ 1 cái nhà để cụ có toàn quyền quyết định, rồi bán nhà đi để lấy vốn đầu tư.Lúc này cụ sẽ trải nghiệm cảm giác đi thuê nhà và tự lo hoàn toàn cho cuộc sống của mình. Phương án này có thể sẽ phất nhanh vì có vốn đầu tư lớn, nhưng sẽ đối mặt nhiều rủi ro hơn phương án trên.
- Cụ hãy vui mừng vì mình có quyền lựa chọn ;)
E cảm ơn những lời khuyên của cụ.chắc cụ cũng phải hơn e nhiều tuổi mới cho e những lời chia sẻ như vậy.thât sự cảm ơn cụ nhiều

concaro128

Xe tải
Bạn đã tìm được mục đích sống của mình chưa?

DurexXL

Tháo bánh
E chào tất cả mọi người.Năm mới e xin chúc tất cả mọi ng 1 năm mới vui vẻ và tràn ngập hạnh phúc.E sinh năm 1990.E cung 30 tuổi và có 1 nhóc.Thật sự la bjo k biết mình có phải loser KHI mà xung quanh e ban bè hay những ng kém tuổi e đều có tiền tỷ trong tay .MA TRONG khi bản thân e,mới có 360trieu để trong ngân hàng.Nhà thì e có 2 cái ở hà nội nhưng đều la của bố mẹ.E rất muốn tự tay làm dc nhiều tiền mà e cảm thấy thật sự mình rất loser cha bít bjo cí nổi 1tỷ các bác ạ
Bán mẹ nó 2 cái nhà đi, tất tay startup là biết mình có Loser hay không